เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 03:26:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4044 4045 4046 [4047] 4048 4049 4050 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25824771 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #60690 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 01:28:42 PM »

คนบางคนชื่อก็น่าเกลียดพอแล้วยังทำตัวใช้คำพูดคำจาน่ารังเกียจไม่ให้เกียรติคนอื่นอีก น่าคบนักนี่ แย่จริงๆ

ไม่ทราบว่าหมายถึงใคร... หากหมายถึงข้าพเจ้า   ข้าพเจ้ามิได้หวังที่จะคบหากับท่านแต่อย่างใด  ไยต้องไปใส่ใจท่านด้วย

หมายถึงผมนี่ละ ชื่อกับการกระทำมันต่างกัน เมื่อมองว่าเป็นแบบนั้นแปลว่าที่เรียนมาหรือประสบการณ์ที่สั่งสมน้อยไปนะ ผมเล่นที่นี่ ผมนิ่งเป็นปีกว่าจะมาตอบพี่ๆในห้อง นี้มาซัดเอาๆ ไม่ถูกใจขออภัยน้องกาหลงครับ เดี๋ยวไประนองเจอกันหน่อยดิ

ไม่ใช่กระมังครับท่านดา  ผมว่าหมายถึงผมมากกว่า Wink   แต่ผมไม่สนใจครับ  เพราะผมไม่รู้จักกับคนที่ใช้ล็อคอินชื่อนั้น   ดีมาดีไป  แรงมาแรงไป  สบายใจดี    Grin
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #60691 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 01:30:04 PM »

น้องกาหลงครับ ...... น้องต้องไม่คิดมากเกินไปนะครับ

พวกเราที่นี่ถือเป็นพี่เป็นน้องด้วยกันทั้งนั้น ..... ทำให้การใช้คำพูดอาจมองข้ามความพอดีไป

แต่รับรองได้ว่าทุกคนมีจิตใจใสสะอาด ไม่ต่ำช้าอย่างที่น้องคิดหรอก ..... พี่ปูรับรองได้จ้ะ

ผมดูมาหลายกระทู้แล้วพี่ปู ผมว่าแปลกๆนะ ไม่เข้าใจในกระทู้ หรือไม่เข้าใจในเน็ต สังคมเน็ตเป็นไงน่าจะรู้สำหรับคนเล่นเป็น รับได้อยู่รับไม่ได้ป้ายหน้าเลย หลายครั้งที่ผมดูว่าไม่ได้อาวุโส ไม่ได้มองรุ่นพี่ หรือระบบซีเนียร์ ระบบอาวุโส เด็กเดี๋ยวนี้เขาไม่มีแล้ว

เด็กกำลังเรียนรู้โลก ครับน้าดา

ผมอยู่กับเด็กวัยนี้มามาก  นักศึกษาในมหาลัยที่ผมทำงาน  หยอกผิดเหลี่ยม เจอถอนหงอกเอา  ผมก็ยังรับได้...

ถ้าน้องเขาอึด อยู่ในนี้ได้นานพอ เดี๋ยวก็คงเข้าใจครับ

เข้าใจครับพี่ แต่ถ้าคุยกันกระทู้ต่อกระทู้ผมชอบนะ รับได้ แต่ซัดทีแล้วหายไป ซัดทีแล้วหายไป หมั่นเขี้ยว ครับ อิอิ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #60692 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 01:30:40 PM »

ความจริงผมเป็นคนที่น้องกาหลงต้องโกรธ  แต่โกรษก็โกรธไป เพราะพี่รักแล้วก็ด้านด้วย บู่ บู่ Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #60693 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 01:30:53 PM »

ดีใจจัง ที่เรตติ้ง กระทู้ กระฉูด  Grin

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #60694 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 01:31:15 PM »

ขอให้ ผบ. ท่านชายเจษฎ์ แคล้วคลาดปลอดภัยครับ ไหว้

ยังติดต่อไม่ได้เหรอ

ยังครับ คงยังตัดระบบมือถืออยู่ครับ ตอนนี้กำลังทยอยขนคนเจ็บลงมาเรื่อยๆครับ ผ่านมาอีก 3-4  คันแล้วหล่าว  Cry Undecided

ขอให้แคล้วคลาดปลอดภัยครับ

เอาใจช่วยให้ปลอดภัยครับพี่ชายเจษฎ์  Undecided

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #60695 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 01:32:18 PM »

Pandanus, pong2512, หลวงกาหลง, tum610, vasu, ananc, Sig228-kolok, poth (+ 4 ซ่อนตัว) และ 4 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ตำหนวดมาแล้ว ........ แจ้งความหว่า  คิก คิก คิก คิก

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #60696 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 01:32:26 PM »

เตรงงงงง   เตร๊งงงงงง  เตรงงงงงงง     อี๋ อ๋า อ๋า อี๋ (เปาพรือแล้วง่ะ เพลงปี่มวย) Grin
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #60697 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 01:33:42 PM »

คนบางคนชื่อก็น่าเกลียดพอแล้วยังทำตัวใช้คำพูดคำจาน่ารังเกียจไม่ให้เกียรติคนอื่นอีก น่าคบนักนี่ แย่จริงๆ

ไม่ทราบว่าหมายถึงใคร... หากหมายถึงข้าพเจ้า   ข้าพเจ้ามิได้หวังที่จะคบหากับท่านแต่อย่างใด  ไยต้องไปใส่ใจท่านด้วย

หมายถึงผมนี่ละ ชื่อกับการกระทำมันต่างกัน เมื่อมองว่าเป็นแบบนั้นแปลว่าที่เรียนมาหรือประสบการณ์ที่สั่งสมน้อยไปนะ ผมเล่นที่นี่ ผมนิ่งเป็นปีกว่าจะมาตอบพี่ๆในห้อง นี้มาซัดเอาๆ ไม่ถูกใจขออภัยน้องกาหลงครับ เดี๋ยวไประนองเจอกันหน่อยดิ

ไม่ใช่กระมังครับท่านดา  ผมว่าหมายถึงผมมากกว่า Wink   แต่ผมไม่สนใจครับ  เพราะผมไม่รู้จักกับคนที่ใช้ล็อคอินชื่อนั้น   ดีมาดีไป  แรงมาแรงไป  สบายใจดี    Grin

ไม่ได้ๆ เรารับชอบด้วยกัน ก็ต้องรับผิดด้วยกันสิ อิอิ เอาหน้าหน่อย  น้ายต้นงิ้วบ้าบอ แยกกันออก ที่ไหน อิอิ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #60698 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 01:35:01 PM »

ไปทำงานก่อนวุ้ย ....... เสียงเรียก งัวๆ ฟายๆ มาแย้ว

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #60699 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 01:37:54 PM »

รักคนใจดี    เกลียดคนทะลึ่ง หยาบคาย ไม่สุภาพที่สุด

เย้ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 04, 2008, 01:41:33 PM โดย คนใจดี » บันทึกการเข้า

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #60700 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 01:38:15 PM »

ไปทำงานก่อนวุ้ย ....... เสียงเรียก งัวๆ ฟายๆ มาแย้ว

เที่ยงๆนี่แดดร้อนนะครับ ช่างใจร้ายกะลุงปูจริงๆ  ยี๊

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #60701 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 01:38:59 PM »

รีบ ๆ ทำงานซะ.... Wink

เดี๋ยวต่อโพรก ต่อรือ อีโดดงานหนีเที่ยวอีก..... Grin

ไม่งั้นปีนี้โบนัส ไม่ถึงยี่สิบเดือนฮ้านนนน..... Cheesy

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #60702 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 01:40:47 PM »

กาลครั้งหนึ่งนานมาแล้ว นกรุ้ง นกกาเหว่า และกา อาศัยอยู่ด้วยกันในป่าใหญ่ แต่นกรุ้งกับนกกาเหว่าไม่ค่อยชอบหน้ากันนัก มันมักจะหาเรื่องทะเลาะกันอยู่เสมอ วันหนึ่ง นกทั้งสามตัวต่างแยกย้ายกันไปกินตามลำพัง นกรุ้งบินไปหาอาหารแถวบึงน้ำแห่งหนึ่ง แต่โชคร้ายถูกนายพรานยิงด้วยกระสุนดินเหนียวตากแห้งเข้าตรงก้นพอดี นกรุ้งพยายามเอากระสุนออก แต่ทำอย่างไรก็ไม่หลุด มันเจ็บปวดจนทนไม่ไหว ต้องบินกลับมาหากาเพื่อให้ช่วยเอากระสุนดินออก
กาสงสารเพื่อนมาก มันแนะนำให้นกรุ้งไปนอนโก่งก้นให้แสงอาทิตย์ส่องตรงลูกกระสุน เพราะคิดว่าลูกกระสุนดินอาจจะแตกกะเทาะออกมาเอง นกรุ้งทำตามที่กาบอกเป็นนานสองนานจนก้นร้อนระอุ กระสุนดินเหนียวก็ยังไม่หลุด กาจึงพานกรุ้งไปขอความช่วยเหลือจากนกกาเหว่า
"ที่จริงแค่เอากระสุนออกมันก็ไม่ยากอะไรนักหรอก แต่ถ้าข้าช่วยเจ้าแล้ว ข้าจะได้อะไรตอบแทนล่ะ" นกกาเหว่ารีบถามสิ่งตอบแทนจากนกรุ้งทันที นกรุ้งบอกว่า "ข้าจะยอมเป็นทาสเจ้าไปตลอดชีวิต ขอเพียงเอากระสุนออกจาก้นของข้าให้ได้ก็พอ" แต่นกกาเหว่ารู้นิสัยนกรุ้งดีว่ามันทั้งเจ้าเล่ห์และฉลาดแกมโกง หากมันหายดีแล้วคงจะลืมสัญญาแน่ๆ
"ข้าจะแน่ใจได้อย่างไรว่าเจ้าจะทำตามสัญญา ข้าไม่เชื่อเจ้าหรอก เจ้าหาทางแก้ปัญหาเอาเองเหอะ" เมื่อนกกาเหว่าไม่ยอมช่วย กาจึงเอ่ยปากรับรองไปว่า "ถ้านกรุ้งไม่ทำตามสัญญา ข้าจะรับผิดชอบเอง" นกกาเหว่าเห็นกายืนยันเป็นมั่นเป็นเหมาะจึงยอมช่วย
นกกาเหว่าบอกนกรุ้งว่า "เจ้าจงไปแช่ก้นในน้ำ ไม่ช้ากระสุนดินก็จะหลุดออกมาเอง" นกรุ้งรีบทำตามที่นกกาเหว่าแนะนำ ไม่นานกระสุนดินก็หลุดออกมาจริงๆ พอนกรุ้งหายเจ็บปวดก้นแล้ว มันก็คุยโวว่า "ข้าตั้งใจจะเอาก้นไปแช่น้ำตั้งแต่แรกอยู่แล้ว ถ้าไม่ถูกการบเร้าให้มาหาเจ้า" ว่าแล้วนกรุ้งก็บินหนีไปทันที ส่วนกาไม่รู้จะทำอย่างไรเพราะรับปากนกกาเหว่าไว้แล้ว เมื่อนกรุ้งหนีไปเช่นนี้ มันจึงต้องเป็นทาสของนกกาเหว่าแทน นกกาเหว่าจึงใช้ให้กาฟักไข่และเลี้ยงลูกแทนมันมาจนถึงทุกวันนี้

มันคิดได้ยังไงหว่า....  ขำก๊าก  ขำก๊าก
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #60703 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 01:41:08 PM »

เที่ยงๆนี่แดดร้อนนะครับ ช่างใจร้ายกะลุงปูจริงๆ  ยี๊

โงหัวมาถามว่า ...... แล้วจะได้ไปมิตติ้งหรือเปล่าพ่อหนุ่มโสด

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #60704 เมื่อ: พฤศจิกายน 04, 2008, 01:41:40 PM »

รักคนใจดี    เกลียดคนทะลึ่ง หยาบคาย ไม่สุภาพที่สุด

Shocked Shocked ไม่รู้อีบอกพี่นายช่างยังไง ว่าผมอาย.......แทน   บู่ บู่ Grin Grin
หน้า: 1 ... 4044 4045 4046 [4047] 4048 4049 4050 ... 35779
  พิมพ์