เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 05:25:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4132 4133 4134 [4135] 4136 4137 4138 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25820238 ครั้ง)
Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #62010 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 09:24:18 AM »

ไหว้ ไหว้ สวัสดีครับพี่ๆ ทุกคน งานเข้าและครับ ถ่ายรูปมา SD Card เปิดดูรูปในคอมไม่ได้ ทำไงดีครับผม  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน เศร้า เศร้า เศร้า

สิ่งของมีไว้ให้ใช้

และ

คนมีไว้ให้รัก
ไผ่เล่นลม
สี่โพ้นทะเล....ล้วนพี่น้อง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

ธรรมชาติเป็นผู้สร้าง....มนุษย์เป็นผู้แต่งแต้มสีสรร

« ตอบ #62011 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 09:25:12 AM »

สวัสดีค่ะ..นู๋ ออยล์ค่ะ

น้องใหม่ขอรายงานตัวค่ะ

อยากไปซ้อมยิงปืนจัง(ไม่เคยไปเลย)

พี่ๆ คนไหนใจดีพา  นู๋ ออยล์ไปหน่อย ดิ ค่ะ.

กิ๊กผมครับพี่น้อง.... ไม่ต้องคิดที่จะฉุบกันเลย  แต่จะแนะนำเพื่อนของออยล์ให้รู้จักแทนครับ ไม่ต้องเป็นห่วง

งั้นข่าวลือที่ว่า  ครูเบิ้ลมีเด็กเยอะก็น่าจริงดิ  แต่ผมไม่เชื่อหรอก  ไว้ถามจากเมียครูเบิ้ลเองดีกว่า   แลบลิ้น คิก คิก คิก คิก

ร่มศรีตรัง ยังเพรียกร่ำเรียกหา  ลูกสงขลานครินทร์ อยู่ถิ่นไหน แม้ห่างกันพันแสงด้าวแดนใด  มอบดวงใจไว้ที่ร่มศรีตรัง
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62012 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 09:26:23 AM »

จุ๊ๆๆๆๆ ให้ ๒๐๐ ครับพี่เบิ้ม  คิก คิก คิก คิก ไหว้

ทางนี้ขอ 500 นะจ๊ะท่านสิงห์ อิ อิ
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62013 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 09:26:36 AM »

อยากไปซ้อมยิงปืนจัง(ไม่เคยไปเลย)

พี่ๆ คนไหนใจดีพา  นู๋ ออยล์ไปหน่อย ดิ ค่ะ.

กิ๊กผมครับพี่น้อง.... ไม่ต้องคิดที่จะฉุบกันเลย  แต่จะแนะนำเพื่อนของออยล์ให้รู้จักแทนครับ ไม่ต้องเป็นห่วง
ม่ายหยากอีแหลงไหรมาก  แค่อีบอกว่า เหมือนการทางพิเศษสร้างทางด่วน สงขลา - ศรีสาคร เลยย่ะ  บู่ บู่ Grin
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #62014 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 09:32:22 AM »

หมดสิทธิ์แก้ไข หรือลบข้อความแล้วล่ะครับ....  ยิ้มีเลศนัย
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62015 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 09:40:10 AM »

ขอบคุณท่านเบิ้ม สำหรับภาพเนียน ๆ หลังไมค์  เยี่ยม  +1 จ๊ะ Grin

เฮ้ย..พี่เบิ้ม  มีเนียนๆหลังไมค์ด้วยหรอ  ฝนตกต้องให้ทั่วฟ้านา  ถ้าครูเบิ้ลได้ แต่ผมไม่ได้  โกรธตายเลย  จริงๆคืออยากดูกัน  คิก คิก คิก คิก

โห มีประท้วง..ง
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #62016 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 09:40:40 AM »

ไหว้ ไหว้ สวัสดีครับพี่ๆ ทุกคน งานเข้าและครับ ถ่ายรูปมา SD Card เปิดดูรูปในคอมไม่ได้ ทำไงดีครับผม  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน เศร้า เศร้า เศร้า

ของผมก็เคยเจออาการนี้ครับ  ต้องถ่ายข้อมูลต่อจากกล้องถ่ายรูปเลยครับ  เอาแต่ SD CARD มาใช้กะ COM ไม่ได้  
ปล.ข้อมูล AUTO RUN ใน SD CARD หาย   ผมคงจะทำผิดพลาดตอนลบข้อมูล เศร้า เศร้า เศร้า
      เลยเอาไปเปลี่ยนอันใหม่ที่ร้าน  เพราะว่ายังไม่เกิน 6 เดือนที   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #62017 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 09:44:00 AM »

ขอบคุณท่านเบิ้ม สำหรับภาพเนียน ๆ หลังไมค์  เยี่ยม  +1 จ๊ะ Grin

เฮ้ย..พี่เบิ้ม  มีเนียนๆหลังไมค์ด้วยหรอ  ฝนตกต้องให้ทั่วฟ้านา  ถ้าครูเบิ้ลได้ แต่ผมไม่ได้  โกรธตายเลย  จริงๆคืออยากดูกัน  คิก คิก คิก คิก

......?? .......?? ........??
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62018 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 09:47:20 AM »

กิ๊กผมครับพี่น้อง.... ไม่ต้องคิดที่จะฉุบกันเลย  แต่จะแนะนำเพื่อนของออยล์ให้รู้จักแทนครับ ไม่ต้องเป็นห่วง
ม่ายหยากอีแหลงไหรมาก  แค่อีบอกว่า เหมือนการทางพิเศษสร้างทางด่วน สงขลา - ศรีสาคร เลยย่ะ  บู่ บู่ Grin

แน่นอนอยู่แล้วครับพี่ปื๊ด น้องเขาเข้าใจ Wink

ส่วนพวกที่ชอบขัดเท้า ขัดขา ก็คงต้องปล่อยไปตามยถากรรม แต่ห้ามมาโวยวายทีหลัง Cool

ฅนต้นน้ำ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #62019 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 09:51:38 AM »

สวัสดีพี่ๆอาๆ ทั้งหลายครับ เมื่อคืน อ.รัตภูมิ ฝนตกทั้งคืน  Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62020 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 09:54:14 AM »

ลองเปิดกับ ACDsee ดูครับต้อม   บางครั้งใน Mycomputer มันอาจจะมองไม่เห็น  เคยยืมกล้องเพื่อนมาใช้ก็เป็นเหมือนกันครับบางครั้ง Cheesy
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #62021 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 10:27:06 AM »

ต้นหนาว, Mee noi (+ 1 ซ่อนตัว) และ 5 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

สวัสดีครับท่านต้อม...

รอท่านพาไปส่องกบอยู่นะคราบบบบบบบ.... หลงรัก หลงรัก หลงรัก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #62022 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 10:30:06 AM »

ลองเปิดกับ ACDsee ดูครับต้อม   บางครั้งใน Mycomputer มันอาจจะมองไม่เห็น  เคยยืมกล้องเพื่อนมาใช้ก็เป็นเหมือนกันครับบางครั้ง Cheesy

วัด....ไร....

ใจเย็น ๆ ครับ  ACDsee เป็นโปรแกรมที่ Explor ไม่เหมือนวินโดว์  ไวรัสมันเลยเล่นงานได้เฉพาะในวินโดว์

ไฟล์มันถูกซ่อนอยู่ครับ จัดการไวรัสให้ได้ก่อน เมื่อแน่ใจว่าไม่มีไวรัสแล้ว  ขั้นต่อไป

-  เปิด Command.com ขึ้นมา โดย Start > Run พิมพ์ cmd กด Enter

-  ไปยังไดรฟ์ที่มีปัญหา เช่น f:  กด Enter

-  ไปยังแฟ้มที่แน่ใจว่า เป็นที่ตั้งของรูปทั้งหลาย แม้จะ มองไม่เห็นด้วยคำสั่ง DIR แต่มองเห็นด้วยคำสั่ง ATTRIB

-   พิมพ์ attrib -h *.jpg   กด Enter  

ถ้าไฟล์มันซ่อนอยู่ วินโดว์จะพามันออกมาไม่ได้ เพราะไวรัสไปอุดทางออกไว้หมดแล้ว

แต่ไวรัส ไม่เก่งถึงขนาดอุดบน DOS หรือคนเขียนไวรัส นึกไม่ถึงก็ไม่ทราบ

ทีนี้ กล้องน้าต้อม ฟอร์แม็ตเป็น .jpg หรือเปล่า  ถ้าเป็นอย่างอื่นก็เปลี่ยน

ถ้าสงสัย ว.13 หาผมได้ เบอร์โทร.ผม หาได้ทั่วไปแถวหาดใหญ่ (บ๊ะ.!!!..)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 12, 2008, 10:34:06 AM โดย Pandanus » บันทึกการเข้า
Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #62023 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 10:38:41 AM »

ของผมก็เคยเจออาการนี้ครับ  ต้องถ่ายข้อมูลต่อจากกล้องถ่ายรูปเลยครับ  เอาแต่ SD CARD มาใช้กะ COM ไม่ได้  
ปล.ข้อมูล AUTO RUN ใน SD CARD หาย   ผมคงจะทำผิดพลาดตอนลบข้อมูล เศร้า เศร้า เศร้า
      เลยเอาไปเปลี่ยนอันใหม่ที่ร้าน  เพราะว่ายังไม่เกิน 6 เดือนที   คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ครับผมพี่เล็ก เดียวลองดู ครับผม  ไหว้ ไหว้

สิ่งของมีไว้ให้ใช้

และ

คนมีไว้ให้รัก
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #62024 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 10:39:49 AM »

Grin Grin Grin
ท่านแพนด้าจะปอกคอมฯให้ครับ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หน้า: 1 ... 4132 4133 4134 [4135] 4136 4137 4138 ... 35779
  พิมพ์