เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 05:18:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4133 4134 4135 [4136] 4137 4138 4139 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25819608 ครั้ง)
Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #62025 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 10:41:07 AM »

ไหว้ ไหว้ สวัสดีครับพี่ๆ ทุกคน งานเข้าและครับ ถ่ายรูปมา SD Card เปิดดูรูปในคอมไม่ได้ ทำไงดีครับผม  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน เศร้า เศร้า เศร้า

ลองเปิดกับ ACDsee ดูครับต้อม   บางครั้งใน Mycomputer มันอาจจะมองไม่เห็น  เคยยืมกล้องเพื่อนมาใช้ก็เป็นเหมือนกันครับบางครั้ง Cheesy

ได้พี่หลวง รูปพี่อย่างเยอะ ลง 2อาทิตย์ ก็ไม่หมด  Grin Grin

สิ่งของมีไว้ให้ใช้

และ

คนมีไว้ให้รัก
Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #62026 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 10:47:39 AM »

ไหว้ ไหว้ สวัสดีครับพี่ๆ ทุกคน งานเข้าและครับ ถ่ายรูปมา SD Card เปิดดูรูปในคอมไม่ได้ ทำไงดีครับผม  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน เศร้า เศร้า เศร้า

ลองเปิดกับ ACDsee ดูครับต้อม   บางครั้งใน Mycomputer มันอาจจะมองไม่เห็น  เคยยืมกล้องเพื่อนมาใช้ก็เป็นเหมือนกันครับบางครั้ง Cheesy

วัด....ไร....

ใจเย็น ๆ ครับ  ACDsee เป็นโปรแกรมที่ Explor ไม่เหมือนวินโดว์  ไวรัสมันเลยเล่นงานได้เฉพาะในวินโดว์

ไฟล์มันถูกซ่อนอยู่ครับ จัดการไวรัสให้ได้ก่อน เมื่อแน่ใจว่าไม่มีไวรัสแล้ว  ขั้นต่อไป

-  เปิด Command.com ขึ้นมา โดย Start > Run พิมพ์ cmd กด Enter

-  ไปยังไดรฟ์ที่มีปัญหา เช่น f:  กด Enter

-  ไปยังแฟ้มที่แน่ใจว่า เป็นที่ตั้งของรูปทั้งหลาย แม้จะ มองไม่เห็นด้วยคำสั่ง DIR แต่มองเห็นด้วยคำสั่ง ATTRIB

-   พิมพ์ attrib -h *.jpg   กด Enter  

ถ้าไฟล์มันซ่อนอยู่ วินโดว์จะพามันออกมาไม่ได้ เพราะไวรัสไปอุดทางออกไว้หมดแล้ว

แต่ไวรัส ไม่เก่งถึงขนาดอุดบน DOS หรือคนเขียนไวรัส นึกไม่ถึงก็ไม่ทราบ

ทีนี้ กล้องน้าต้อม ฟอร์แม็ตเป็น .jpg หรือเปล่า  ถ้าเป็นอย่างอื่นก็เปลี่ยน

ถ้าสงสัย ว.13 หาผมได้ เบอร์โทร.ผม หาได้ทั่วไปแถวหาดใหญ่ (บ๊ะ.!!!..)

คือผมเอา sd card  ใส่ไป leader card พอไปกด ในไดรฟมัน มันโหลดนานมากๆๆๆๆๆๆๆ จนสุดท้าย มันก็ขึ้นคำว่า มันบอกว่า

F:\ is not accessible . The semaphore timeout period has expired

งานนี้ทำพรือดีครับ  เศร้า เศร้า

และ

Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #62027 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 10:49:27 AM »

ต้นหนาว, Mee noi (+ 1 ซ่อนตัว) และ 5 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

สวัสดีครับท่านต้อม...

รอท่านพาไปส่องกบอยู่นะคราบบบบบบบ.... หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ทักผมมาหน่อยครับ เดียวแอดไว้ เย็นเจอที่เด็ด จะทักไปไห้ไวเลย ครับ หายไป หาดใหญ่ เกือบอาทิตย์ สาวๆงอลกันใหญ่เลย  แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น คิก คิก คิก คิก

และ

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #62028 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 10:50:37 AM »

ลองเปิดกับ ACDsee ดูครับต้อม   บางครั้งใน Mycomputer มันอาจจะมองไม่เห็น  เคยยืมกล้องเพื่อนมาใช้ก็เป็นเหมือนกันครับบางครั้ง Cheesy

ใจเย็น ๆ ครับ  ACDsee เป็นโปรแกรมที่ Explor ไม่เหมือนวินโดว์  ไวรัสมันเลยเล่นงานได้เฉพาะในวินโดว์

ไฟล์มันถูกซ่อนอยู่ครับ จัดการไวรัสให้ได้ก่อน เมื่อแน่ใจว่าไม่มีไวรัสแล้ว  ขั้นต่อไป

-  เปิด Command.com ขึ้นมา โดย Start > Run พิมพ์ cmd กด Enter

-  ไปยังไดรฟ์ที่มีปัญหา เช่น f:  กด Enter

-  ไปยังแฟ้มที่แน่ใจว่า เป็นที่ตั้งของรูปทั้งหลาย แม้จะ มองไม่เห็นด้วยคำสั่ง DIR แต่มองเห็นด้วยคำสั่ง ATTRIB

-   พิมพ์ attrib -h *.jpg   กด Enter  

ถ้าไฟล์มันซ่อนอยู่ วินโดว์จะพามันออกมาไม่ได้ เพราะไวรัสไปอุดทางออกไว้หมดแล้ว

แต่ไวรัส ไม่เก่งถึงขนาดอุดบน DOS หรือคนเขียนไวรัส นึกไม่ถึงก็ไม่ทราบ

ทีนี้ กล้องน้าต้อม ฟอร์แม็ตเป็น .jpg หรือเปล่า  ถ้าเป็นอย่างอื่นก็เปลี่ยน

ถ้าสงสัย ว.13 หาผมได้ เบอร์โทร.ผม หาได้ทั่วไปแถวหาดใหญ่ (บ๊ะ.!!!..)

คือผมเอา sd card  ใส่ไป leader card พอไปกด ในไดรฟมัน มันโหลดนานมากๆๆๆๆๆๆๆ จนสุดท้าย มันก็ขึ้นคำว่า มันบอกว่า

F:\ is not accessible . The semaphore timeout period has expired

งานนี้ทำพรือดีครับ  เศร้า เศร้า

พากลับไปใส่ในกล้องตามเดิม...
แล้วสามารถดูผ่านจากจอที่กล้องได้ตามปกติใหมครับ...

ถ้าได้...ลองใช้สาย sync Load จากกล้อง ลงคอม (แทนการใช้ card reader)

ขอให้้โชคดีครับ....

หากได้สำเร็จ ให้ฟอร์แมทการ์ดซักหน่อยก็ดี...

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62029 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 10:53:44 AM »

Grin Grin Grin
ท่านแพนด้าจะปอกคอมฯให้ครับ

ลืมเลยครับ  วันงานว่าจะเรี่ยไรเบี้ยช่วยน้าแพนด้า เซ้อเกือกซักคู่  Grin Grin 

สงสารครับ เดินตีนเปล่าหลอดฮาน บู่ บู่ คิก คิก
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #62030 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 10:55:31 AM »

ไม่ต้องหรอกครับ

หมูเถือนกินรำไม่ได้ครับ  มันก้างคอ
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #62031 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 10:55:54 AM »

ตั๊กแก....สวัสดียามสายๆ ทุกๆท่านและ น้ายอดแฟนสวย  หลงรัก หลงรัก หลงรัก 

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #62032 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 10:56:51 AM »

ตั๊กแก....สวัสดียามสายๆ ทุกๆท่านและ น้ายอดแฟนสวย  หลงรัก หลงรัก หลงรัก 

อ้อ.... น้ายอดจรกาน่ะเหรอ....
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #62033 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 10:57:17 AM »

เอาของหวานมาฝากครับ เช้าๆ  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #62034 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 10:57:35 AM »

ต้นหนาว, Mee noi (+ 1 ซ่อนตัว) และ 5 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

สวัสดีครับท่านต้อม...

รอท่านพาไปส่องกบอยู่นะคราบบบบบบบ.... หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ทักผมมาหน่อยครับ เดียวแอดไว้ เย็นเจอที่เด็ด จะทักไปไห้ไวเลย ครับ หายไป หาดใหญ่ เกือบอาทิตย์ สาวๆงอลกันใหญ่เลย  แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น คิก คิก คิก คิก
เดี๋ยวตอนเย็นดีกว่าครับ...
ตอนนี้โขมยเครื่องเขาเล่น...
ไม่มีโปรแกรมส่งกบครับ...

Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #62035 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 10:59:11 AM »

พากลับไปใส่ในกล้องตามเดิม...
แล้วสามารถดูผ่านจากจอที่กล้องได้ตามปกติใหมครับ...

ถ้าได้...ลองใช้สาย sync Load จากกล้อง ลงคอม (แทนการใช้ card reader)

ขอให้้โชคดีครับ....

หากได้สำเร็จ ให้ฟอร์แมทการ์ดซักหน่อยก็ดี...

ครับพี่ตุ้ม กล้องดันอยู่บ้าน น้องชายขอไปถ่าย แบบเสื้อ คือก่อนหน้านี้ผมใช้ sd card 2Gb  ปกติทุกอย่าง ครับ แต่ไปหาดใหญ่ว่างานนี้ต้องใช้เยอะ เลยไปซื้อ SDHC Card class6 4GB   มาใช้ ไม่รู้ว่า เป็นเพราะอะไร พี่ตุ้มเคยปัญหานี้เปล่า ครับ  เศร้า เศร้า

และ

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #62036 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 10:59:46 AM »

สวัสดีครับน้ารัต ไหว้ ไหว้ ไหว้

นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #62037 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 11:00:54 AM »

หวัดดีครับพี่น้องด้ามขวาน เช้านี้ กทม แดดจ้า

ดีจร้า พี่เบิ้ม  ,ลุง  PU45  และ พี่ๆทุกคน

ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ .5555

มีพี่ๆ คนไหนอยู่สงขลาบ้างป่าวค่ะ

นู๋ ออยล์ จะขอคำปรึกษาพี่ๆ หน่อย

และจะขอตามไปสนามซ้อมด้วยไดป่าวค่ะอยากไปมากๆๆๆๆๆๆ.

สมาชิกโปรดทราบ อย่าหลงดีใจไป เอาปูนแดงหมายหัวไว้แล้วมีหลักฐาน อิอิ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
รัตตรา
"อร่อย..อารมณ์"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 506

08-21491911 08-59591911

« ตอบ #62038 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 11:01:41 AM »

น้ายอดส่งแฟนถึง กทม. รึยังจ๊ะ... หลงรัก

"จงคิดว่า มีใคร ได้มองอยู่...เฝ้ามองดู ตัวเรา อย่างเฝ้าจ้อง
ทำสิ่งใด รู้ได้ สายตามอง...อย่างน้อยต้อง รู้ละอาย ในหมายทำ"
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #62039 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2008, 11:02:14 AM »

อ้อ.... น้ายอดจรกาน่ะเหรอ....

จรกา...ก็เถอะ...
จะบอกว่าคนนี้น่ะขี้เหร่สุดแล้วในบรรดาที่ผ่านมาน่ะ...

สมัยเรียนมหาลัยน่ะ...ลีดส์เชียร์กลางก็เสร็จผมมาแล้ว งอน งอน งอน

หน้า: 1 ... 4133 4134 4135 [4136] 4137 4138 4139 ... 35779
  พิมพ์