เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 09:20:32 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4190 4191 4192 [4193] 4194 4195 4196 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25815750 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #62880 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 03:46:59 PM »

พี่เข้มค๊าบ....ของน้องเบิ้มจะส่งไปวันไหนครับ....
จะฝากหมวกไปด้วยสักใบนึง...(ของน้องเบิ้มเองนั่นแหละ
ลืมตั้งไว้ที่รีสอร์ท...ผมเก็บมาได้.....  Grin ) ทำไมคนแถวฝั่งอันดามัน
ขี้หลงขี้ลืมเนาะ....ทำโน่นหล่น ทำนี่หล่น...ผมต้องคอยตามเก็บให้... Cheesy

เห็นเขาส่งข่าวว่า น้องชายเขาจะมาหาดใหญ่ วันพรุ่ง แต่ยังไม่เห็นติดต่อมา เห็นว่าจะให้รับของกลับไปด้วยครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #62881 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 03:54:00 PM »

รายงานสภาพอากาศ...

สุราษฎร์ธานี ฝนกำลังตกหนักครับ....

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #62882 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 03:55:03 PM »

ไม่มาแล้ว...... Wink

พึ่งโทรคุยกะผมแรกหัวบ่ายนี้...
ว่าอิให้พี่เข้มแพ็คส่งไปให้....
ผมจะได้ฝากหมวกน้องเบิ้มคืนไปด้วย...
จะเอามาใ่ส่ไว้เองก็ไม่ได้....หัวเบิ้มเล็กไป.... Tongue

นึกว่าพี่เข้มคุยกะน้องเบิ้มแล้ว...
ไงฝากหมวกด้วยแล้วกัน...  Cheesy

เข็มขัดของพี่เข้มด้วย...อย่าพึ่งแกะป้ายออกก่อน...
ขอยืมมาถ่ายรูปเทียบกะของสำเนาซะหน่อย... Grin

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #62883 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 04:19:36 PM »

ไม่มาแล้ว...... Wink

พึ่งโทรคุยกะผมแรกหัวบ่ายนี้...
ว่าอิให้พี่เข้มแพ็คส่งไปให้....
ผมจะได้ฝากหมวกน้องเบิ้มคืนไปด้วย...
จะเอามาใ่ส่ไว้เองก็ไม่ได้....หัวเบิ้มเล็กไป.... Tongue

นึกว่าพี่เข้มคุยกะน้องเบิ้มแล้ว...
ไงฝากหมวกด้วยแล้วกัน...  Cheesy

เข็มขัดของพี่เข้มด้วย...อย่าพึ่งแกะป้ายออกก่อน...
ขอยืมมาถ่ายรูปเทียบกะของสำเนาซะหน่อย... Grin

เอามาวันศุกร์ แล้วกัน

ส่วนเข็มขัด เสียใจ นายวิลสันยุให้ลองใส่ เสียแล้ว ป้ายก็ทิ้งไปแล้ว แต่ก็ถ่ายได้ ข้อแตกต่างมันเยอะ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #62884 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 04:23:14 PM »

พี่เข้มค๊าบ....ของน้องเบิ้มจะส่งไปวันไหนครับ....
จะฝากหมวกไปด้วยสักใบนึง...(ของน้องเบิ้มเองนั่นแหละ
ลืมตั้งไว้ที่รีสอร์ท...ผมเก็บมาได้.....  Grin ) ทำไมคนแถวฝั่งอันดามัน
ขี้หลงขี้ลืมเนาะ....ทำโน่นหล่น ทำนี่หล่น...ผมต้องคอยตามเก็บให้... Cheesy

เห็นเขาส่งข่าวว่า น้องชายเขาจะมาหาดใหญ่ วันพรุ่ง แต่ยังไม่เห็นติดต่อมา เห็นว่าจะให้รับของกลับไปด้วยครับ

เกรงใจอย่างแรง.........พี่เข้มขับรถเอามาให้ผมหน่อยนะครับ อิอิ  (ล้อเล็งๆ)   คิก คิก

จะให้ผมโอนเข้าบัญชีใด รบกวนแจ้งหลังไมค์ได้ครับพี่เข้มสุดหล่อ  หลงรัก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #62885 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 04:31:10 PM »

สวัสดีครับลุงเข้ม  ขอแจมเสื้อแดงของทางฝั่งอันดามันด้วยนะครับ.....

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #62886 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 04:34:50 PM »

ลืมตั้งไว้ที่รีสอร์ท...ผมเก็บมาได้.....  Grin ) ทำไมคนแถวฝั่งอันดามัน

เกรงใจอย่างแรง.........พี่เข้มขับรถเอามาให้ผมหน่อยนะครับ อิอิ  (ล้อเล็งๆ)   คิก คิก

จะให้ผมโอนเข้าบัญชีใด รบกวนแจ้งหลังไมค์ได้ครับพี่เข้มสุดหล่อ  หลงรัก

เงินนิดเดียว ลำบากน้องเบิ้ม ต้องเสียเวลาไปแบงค์ และเสียค่าโอนอีก เดี๋ยวพี่ขับรถไปเอาเอง ดีกว่า คริๆ

เดี๋ยวรอลุงตุ้ม เอาหมวกมาให้วันศุกร์ จะได้แพ็คส่งทีเดียวครับ เดี๋ยวต้องรอดูค่าส่งก่อน กี่บาท แล้วจะแจ้งให้ทราบ ใจเย็นๆ อิๆ นี่ก็ช่วยจำหน่ายให้พี่มานิตย์

สวัสดีครับลุงเข้ม  ขอแจมเสื้อแดงของทางฝั่งอันดามันด้วยนะครับ.....

ครับพี่หรอย เอามาวันศุกร์เลยครับ จะแพ็คทีเดียว

manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #62887 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 04:36:23 PM »

^
^
^
^
หากเอว 28 มีสีอื่นด้วยก็เอา 2 ตัวครับพี่  พอดีใจป้ำครับ สงสารเด็กรับใช้มัน คริๆๆ+ Grin

มีสีเดียวครับ ยิ้มีเลศนัย
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #62888 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 04:39:34 PM »

มีเรื่อง รบกวนน้องเบิ้ม หนึ่งอย่าง เรื่องมันมีอยู่ว่า

ตอนเริ่มทำเสื้อปีนี้ มีคนสั่งเสื้อเบอร์ XXXL สามคนคือ พี่โพธ หมีน้อย และ น้องอ๊อฟ

ทีนี้ตอนให้พี่หรอยไปสั่งทำ แกว่าแกก็สั่งไปตามที่สั่งนั้นแหละ แต่เมื่อเสร็จแล้ว
มันกลับมา เบอร์สามเอ๊ก ออกมาสี่ตัว

ทีนี้มันก็เหลือ พี่หรอยพูดกับผมว่า สงสัยว่า เจ้าหมินมันคงอยากได้เสื้อด้วย เลยออกมาอย่างนั้น ทั้งที่เราไม่ได้ตั้งใจ พี่หรอยก็เลยคิดว่า จะส่งเสื้อตัวนี้ให้ไปอยู่ที่ภูเก็ต

ฉะนั้น ภาระต่อไปให้น้องเบิ้ม จัดการได้เลย จะเก็บใว้ที่ใหน ที่เหมาะสมอย่างไร ฝากน้องเบิ้ม จัดการด้วย น๊ะครับ

manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #62889 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 04:44:52 PM »

ลืมไป อีก 2 วันครับ ตั้งแต่จำไม่ได้เนี่ย.......ลืมตลอดเลย คิก คิก ยิ้มีเลศนัย
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #62890 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 04:47:21 PM »

Wrangler 1, แมว, อาร์ พี จี., udomkd, กาหลง, หลวงกาหลง และ 6 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

สวัสดีหวันเย็นๆเทห์ฝนยังซอกแซกโหย๋เหลยครับ ทุกๆท่าน  ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #62891 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 05:00:07 PM »

มีเรื่อง รบกวนน้องเบิ้ม หนึ่งอย่าง เรื่องมันมีอยู่ว่า

ตอนเริ่มทำเสื้อปีนี้ มีคนสั่งเสื้อเบอร์ XXXL สามคนคือ พี่โพธ หมีน้อย และ น้องอ๊อฟ

ทีนี้ตอนให้พี่หรอยไปสั่งทำ แกว่าแกก็สั่งไปตามที่สั่งนั้นแหละ แต่เมื่อเสร็จแล้ว
มันกลับมา เบอร์สามเอ๊ก ออกมาสี่ตัว

ทีนี้มันก็เหลือ พี่หรอยพูดกับผมว่า สงสัยว่า เจ้าหมินมันคงอยากได้เสื้อด้วย เลยออกมาอย่างนั้น ทั้งที่เราไม่ได้ตั้งใจ พี่หรอยก็เลยคิดว่า จะส่งเสื้อตัวนี้ให้ไปอยู่ที่ภูเก็ต

ฉะนั้น ภาระต่อไปให้น้องเบิ้ม จัดการได้เลย จะเก็บใว้ที่ใหน ที่เหมาะสมอย่างไร ฝากน้องเบิ้ม จัดการด้วย น๊ะครับ

ได้ครับพี่เข้ม เดี๋ยวคืนนี้จะโทรหาพี่หมิ๋นให้มาเอาเสื้อครับ  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #62892 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 05:03:53 PM »

โทรบอกให้ไปรับที่พี่เ้ข้มเลยก็ได้นิครับ...
จะได้ไม่ต้องส่งให้เสียเวลา...... เยาะเย้ย

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #62893 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 05:06:35 PM »

เอามาฝากน้ายอดครับ จำหน้าไว้นะครับ ลงบัญชีไว้ รอบหน้าเอาคืน  คิก คิก

ไม่เป็นไรครับ...สร้างโบสถ์สร้างวิหารครับ.... Angry Angry Angry Angry Angry

ทำบุญ  ทำไม ทำหน้าบึ้งครับ

เข้าเซฟก่อนต๊ะ...

อันนี้ชัดๆเลยครับ พวกลายเคง ทั้งนั้น

พอเข้าใจยังครับ น้ายอด

ลายเคง คำว่า"เคง" มันคือรังของปลา ทีนี้ คนไปรื้อไปทำลายรังของมัน มันก็ทิ้งรัง หรือละทิ้งบ้าน หรือของของมัน หรือทำให้วุ่นวาย แตกแยก ประมาณนี้

ใช่หรือไม่ คนูไข่นุ้ย จอมลายเคง

แล้วมันมาเกี่ยวกับฉานพันพรือหล่าว   ฉานออกจะเรียบร้อย   ม้ายเชื่อถามใคร ๆ แลก่าด้าย  ว่าฉานหอนลายเคงใครที่ไหนบ้างหรือเปล่า
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #62894 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2008, 05:10:34 PM »

เอามาฝากน้ายอดครับ จำหน้าไว้นะครับ ลงบัญชีไว้ รอบหน้าเอาคืน  คิก คิก

ไม่เป็นไรครับ...สร้างโบสถ์สร้างวิหารครับ.... Angry Angry Angry Angry Angry

ทำบุญ  ทำไม ทำหน้าบึ้งครับ

เข้าเซฟก่อนต๊ะ...

อันนี้ชัดๆเลยครับ พวกลายเคง ทั้งนั้น

พอเข้าใจยังครับ น้ายอด

ลายเคง คำว่า"เคง" มันคือรังของปลา ทีนี้ คนไปรื้อไปทำลายรังของมัน มันก็ทิ้งรัง หรือละทิ้งบ้าน หรือของของมัน หรือทำให้วุ่นวาย แตกแยก ประมาณนี้

ใช่หรือไม่ คนูไข่นุ้ย จอมลายเคง

แล้วมันมาเกี่ยวกับฉานพันพรือหล่าว   ฉานออกจะเรียบร้อย   ม้ายเชื่อถามใคร ๆ แลก่าด้าย  ว่าฉานหอนลายเคงใครที่ไหนบ้างหรือเปล่า

ช่ายๆ...พี่เขยผมออกจะสุภาพเรียบร้อย คอนเฟิร์ม!!!!   ยิ้มีเลศนัย

หน้า: 1 ... 4190 4191 4192 [4193] 4194 4195 4196 ... 35779
  พิมพ์