เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 09:24:33 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4261 4262 4263 [4264] 4265 4266 4267 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25785938 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #63945 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 02:12:53 PM »

เอามาฝาก
เด็กห้ามเข้าครับ 
http://www.etanut.net/xxx.htm

ว๊าก............. อ๋อย

แสดงว่า อยาก ทั้งนั้นเลยนี่ ไม่มียกเว้น

อยากรู้ครับ....ไม่ใช่อยากอย่างอื่น.....(เค้าจะรู้ไหมว่าแก้ตัว....  คิก คิก  )

ไม่ใช่น้าหลวงนิ่.....เข้าไปจนแหล่มได้..... แลบลิ้น

ลุงตุ้ม เฝ้าเครื่อง อีกหรือครับ วันนี้

ขณะนี้ Standby อยู่ที่เิรินครับ.... Tongue

นึกว่า ทำฮาน เลิกฮานแล้ว อิให้แวะ มารับโลกม่วง ที่อร่อยที่สุดในโลก ไปให้น้าหนิงกัน

หากอิตั้งใจมา ก็ไม่รังเกียจครับ เพราะผมโยเริน ไปใหนม่ายได้ วันนี้ เป็นแคชเชียร์หล๋าว ตัวจริง ลาคลอดเสียแล้ว

พอเราโยเริน คอมเจ้งกันหล๋าว วู้ งานเข้าๆ

ปล.แขบๆมาหิดฮ้าน เพราะแด็กๆ มันเก็บกินทุกวัน เดี๋ยวหมด เมียเคือง ไม่รับผิดชอบ ว่าอิเอาไปห้าย ก้าไม่โร้จักเรินที คริๆๆ

พรุ่งนี้ตอนเย็นละกัน.... Grin
แล้วอิโทรไปบอกว่าถ้าจะเข้าไปจะไปตอนกี่โมง....

ไปเก็บอุปกรณ์ด้วย....ฝากไว้นาน ๆ เดี๋ยวปลวกอีขึ้น... Tongue

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #63946 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 02:22:35 PM »

อยู่ตลอด นอกจากเวลา ไปรับครู เอ้ย....รับนักเรียน

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #63947 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 02:31:17 PM »

สุราษฏร์น้ำยังไม่ท่วมครับ

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #63948 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 02:33:22 PM »

ไปงานรับปริญญาน้องกิ๊กมาหลายวัน

http://www.nangkatik-club.com/smf/index.php?topic=1001.0 <<<--------------------------ไปชมกันครับ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #63949 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 02:39:45 PM »

-ภาพนี้ สวยดี

สวยอันตราย

ณ คลองอู่ตะเภาหน้าบ้าน...

น้ำมาค่อนข้างเยอะ...แต่ยังเหลืออีกแยะกว่าจะล้นตลิ่ง...
ถ้าน้ำไม่หลากมาอีก ก็ไม่น่าจะเป็นไร...
ตกบ้านเราไม่เป็นไรหรอกครับพี่เข้ม ยกเว้นแค่ระบายน้ำจากบนเนินเขาไม่ทัน...
แต่ถ้าหลากมาจากทางใต้แถวสะเดาโน่นแหละ
ที่นั่น ตกสามวันสามคืนติดต่อกัน
เตรียมซื้อเหล้าตุนไว้ได้เลย.... Cheesy

(จากประสพการณ์สองครั้งแล้ว...  Grin )

กำจร
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #63950 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 02:55:40 PM »

Smiley
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2009, 07:12:13 PM โดย นายอำนาจ » บันทึกการเข้า
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #63951 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 02:58:14 PM »

กลับมาแล้วจ้ะ  สวัสดีพี่ตุ้ม610 และพี่ๆที่น่ารักทุกท่านค่ะ   เที่ยวซะหลายวันสนุกมากๆ

เย้ เย้....

สวัสดีจ้า....
นึกว่างอนหายไปซะแล้ว.....คิก คิก... คิก คิก
ไปเที่ยวไหนมาอ่ะ.....อย่าลืมนำภาพมาลงให้ดูด้วยจิ..ตามธรรมเนียม... Grin

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #63952 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 03:12:09 PM »

เมื่อวันที่ ๒๑ - ๒๓ พฤศจิกายน ที่ผ่านมาครับ
เนื่องจากน้องกิ๊ก น้องสาวเกตุ เข้าพิธีประสาทปริญญาบัตร ณ มหาวิทยาลัยห้อการค้าไทย ผมลูกเกตุจึงเดินทางขึ้นกรุงเทพมหานคร พร้อมด้วยแม่ยายครับ

เดินทางออกจากอำเภอขนอม นครศรีธรรมราช วันที่ ๒๐ พฤศจิกายน เวลาประมาณ บ่ายโมงกว่า แต่กลับไปถึง กทม ตีหนึ่ง ของวันที่ ๒๑ เดินทางเกือบ ๑๓ ชั่วโมง ระยะทาง ๗๐๐ กิโล ซึ่งปกติใช้เวลา ๘ ชั่วโมง ขับสบายๆก็ถึงแล้ว

เพราะอะไร......ก็เพราะสาเหตุนี้ครับ

ตกยังกะฟ้ารั่ว วิ่งด้วยความเร็ว ๖๐ - ๗๐ ตลอด จนถึงอำเภอหลังสวน จังหวัดชุมพร จึงทำความเร็วได้ครับ  fr#7
ไปถึง กรุงเทพ ก็ไม่พูดพร่ำทำเพลง นอนหลับพักผ่อนครับ
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #63953 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 03:14:03 PM »

เช้าวันที่ ๒๑ ตระลอนใน กทม ครับ

เริ่มที่แรกเลย วัดยานนาวา  ไปสักการะพระธาตุ ซึ่งเขาเอามาแสดงไว้ครับ แต่ภายในไม่สามารถถ่ายรูปได้ จึงถ่ายบริเวฯรอบนอกมาให้ชมกันครับ

หน้าวัดครับ

ซุ้มประตูวัดครับ

อาคารที่เขาจัดแสดงพระธาตุและสักการะพระโพธิสัตว์กวนอิม ปางพันมือครับ

ภาพอีกมุมหนึ่งของวัดครับ

เรือในวัดยานนาวา

กำจร
Full Member

คะแนน 12

« ตอบ #63954 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 03:14:51 PM »

Lips Sealed
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 23, 2009, 07:11:36 PM โดย นายอำนาจ » บันทึกการเข้า
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #63955 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 03:15:37 PM »

เมื่อเสร็จจากวัดยานนาวาแล้ว ออกจากธรรมะ ก็ไปหาอบายมุขทันทีเลยครับ   fr#9 fr#9

ไปชมสาวๆและซื้อของที่เวิลด์เทรด พล่าซ่าครับ

เกตุแวะสักการะสิ่งศักดิ์สิทธิ์ก่อน

เข้าไปภายใน เขากำลังจัดเตรียมงานต้อนรับปีใหม่แล้ว

ผมครับ

เดอะเมียและแม่ยายครับ

เมื่อซื้อของเสร็จก็เดินทางกลับ เริ่มปวดขาแล้ว
ระหว่างทางขอเกตุแวะที่นี่ครับ แต่เนื่องจากยังบ่าย ๓ เขายังไม่เปิด เลยอดครับ

จะกินยี่ห้อไหนดี

ขากลับเดินทางกับ รถไฟฟ้า บนดินครับ  fr#9 เพิ่งเคยนั่งครับ  fr#9

ถึงห้องที่พักขอถ่ายบรรยากาศยามค่ำคืนอีกสัดนิดครับ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #63956 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 03:17:00 PM »

เมื่อวันที่ ๒๑ - ๒๓ พฤศจิกายน ที่ผ่านมาครับ
เนื่องจากน้องกิ๊ก น้องสาวเกตุ เข้าพิธีประสาทปริญญาบัตร ณ มหาวิทยาลัยห้อการค้าไทย ผมลูกเกตุจึงเดินทางขึ้นกรุงเทพมหานคร พร้อมด้วยแม่ยายครับ

เดินทางออกจากอำเภอขนอม นครศรีธรรมราช วันที่ ๒๐ พฤศจิกายน เวลาประมาณ บ่ายโมงกว่า แต่กลับไปถึง กทม ตีหนึ่ง ของวันที่ ๒๑ เดินทางเกือบ ๑๓ ชั่วโมง ระยะทาง ๗๐๐ กิโล ซึ่งปกติใช้เวลา ๘ ชั่วโมง ขับสบายๆก็ถึงแล้ว

เพราะอะไร......ก็เพราะสาเหตุนี้ครับ
ตกยังกะฟ้ารั่ว วิ่งด้วยความเร็ว ๖๐ - ๗๐ ตลอด จนถึงอำเภอหลังสวน จังหวัดชุมพร จึงทำความเร็วได้ครับ  fr#7
ไปถึง กรุงเทพ ก็ไม่พูดพร่ำทำเพลง นอนหลับพักผ่อนครับ

อ่ะโด่...... คิก คิก

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #63957 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 03:19:00 PM »

วันที่ ๒๒ ครับ พิธีประสาทปริญญาบัตร

บริเวณหน้ามหาวิทยาลัยคนยังอ่ะหนอน

โฉมหน้าบัณฑิตครับ

บัณฑิตและแม่

บัณฑิตและญาติๆ

บัณฑิตกับพี่สาวเขา

ผมขอแจมด้วยครับ

บัณฑิตและเพื่อน

เมื่อเสร็จแล้วประมาณ ๖ โมงเย็น จึงไปหาอะไรกินกันสักหน่อยครับ

ตกลงเป็นเอ็มเคดีกว่า ง่ายดีครับ

ขาดไม่ได้

สงสัยหิวกันมากกินกันแบบไม่สนกล้องครับ

อิ่มหน่ำสำราญแล้วจึงเดินทางกลับด้วยรถไฟฟ้าอีกครั้งครับ

วันเดินทางกลับ วันอาทิตย์ที่ ๒๓ ครับ ออกจากที่พัก สุขุมวิท ๙๓ เวลา ๐๕.๐๐ ครับ ซึ่งสามารถขึ้นทางดวงไปลงดาวคะนองและออกสายใต้ได้เลย แต่.......

มากรุงเทพแล้ว ไม่อยากเสียโอกาส จึงจะแวะไปชมพระเมรูที่ท้องสนามหลวง
ขับรถมาตามถนนสุขุมวิทมาเรื่อยๆ จนถึงสนามหลวง

แต่ไม่สามารถเข้าสนามหลวงได้ เนื่องจากมีการปิดถนนรอบสนามหลวงทั้งหมด ตอนแรกไม่รู้

จึงเวียนรถรอบๆสนามหลวงแต่ก็ถูกปิดทั้งหมด หาที่จอดก็ไม่มี ใช้เวลาเกือนชั่วโมงเศษ แล้วก็ยังหาไม่ได้ จึงตกลงเดินทางกลับ

ขับมาถึงบริเวณแยกขึ้นเพื่อเลี้ยวขวา ขึ้นทางยกระดับบรมฯ ตอนแรกนึกว่าติดไฟแดงครับ

นั่งไปเกือบครึ่งชัวโมง รถไม่ขยับเลย จึงลงไปเพิ่มมะเร็ง จึงได้ถึงบางอ้อครับ

นี่ครับสาเหตุ ดันมีการวิ่งอะไรไม่รู้ สรุปกว่ารถจะเดินทางออกจากจุดที่จอดบริเวณหน้ากองสลาก แปดโมงเช้าครับ

เซ็งเป็ดครับ

ขับรถสบายๆ ๑๒๐ กม / ชม  ไปถึงเพชรบุรีเกือบ ๑๑ โมงเช้าครับ แวะทานข้าวและซื้อขนมหม้อแกง ของฝากสักนิด

และตั้งใจมาแวะนมัสการรูปเหมือนหลวงปูทวด วัดห้วยมงคลครับ

เดินทางต่อครับ และมาแวะทานอาหารอีกทีที่นี่ คุณสาหร่าย จังหวัดชุมพรครับ

ถึงสุราษฏร์ประมาณ ๔ โมงเย็นครับ

เสียดายครับที่รอบนี้ไม่ได้แวะไปสมทบทีม ที่ดงกล้วย ขอบคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 26, 2008, 03:23:12 PM โดย @SingCring » บันทึกการเข้า
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #63958 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 03:20:22 PM »

ตกยังกะฟ้ารั่ว วิ่งด้วยความเร็ว ๖๐ - ๗๐ ตลอด จนถึงอำเภอหลังสวน จังหวัดชุมพร จึงทำความเร็วได้ครับ  fr#7

อ่ะโด่...... คิก คิก

เหนื่อยจริงๆ ครับพี่
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #63959 เมื่อ: พฤศจิกายน 26, 2008, 03:21:15 PM »

มาเกาะท้ายเสี่ยสิงห์ไปเที่ยวด้วยคนครับ...
   ตามดู ตามดู...ไปไหนกัน.... Cheesy

งอนทำไมคะ  พี่ตุ้มน่ารักออกงี้  ถ่ายรูปเยอะเหมือนกันแต่กล้องเพื่อนค่ะ
ไปอีสาน หนองคาย เวียงจันทร์ เชียงของ หลวงพระบาง วังเวียง เยอะแยะหมด
พกเงินเป็นล้านเลย คิก คิก แบกซะเหนื่อย   คิก คิก คิก คิก

อิ อิ เถ้าแก่เนี้ย.... คิก คิก

อย่าลืม อย่าลืม รูป..... Grin

โน่น น้าสิงห์ลงรูปให้ดูแล้วโน่น....
อ่ะ...ตามน้าสิงห์ไปเที่ยวต่อดีกว่า....  Cheesy

หน้า: 1 ... 4261 4262 4263 [4264] 4265 4266 4267 ... 35779
  พิมพ์