เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 05:28:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4363 4364 4365 [4366] 4367 4368 4369 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25753389 ครั้ง)
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #65475 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2008, 12:44:26 AM »

ว.14 นิทรา ราตรีสวัสดิ์ครับพี่น้องครับ  ไหว้ ... สะบายดี ...  Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #65476 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2008, 07:02:14 AM »

สวัสดียามเช้าครับ ไหว้

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65477 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2008, 07:37:03 AM »

เศร้า
เพิ่งกลับมาจากยะลา ลูกน้องสายบุรีโดยสอยไปอีก 1 ต้องไปอีกและ..
สวัสดีครับ ลูกน้องผมโดน5นัดนอนอยู่ มอ.ตั้งแต่ 14พย. อีกคนโดน3นัดนอนปัตตานีตั้งแ ต่ 24พย. วันนี้เพิ่งเผา ที่วัดทุ่งคล้าสายบุรีคนนึง จนป่านนี้ยังไม่ได้มีโอกาสเจอท่านรองเลย
ได้เลยครับพี่
อยู่ตลอดครับ เดี๋ยว 1100 ต้องออกไปส่งศพที่สนามบินอีก ไปโคราช เศร้า
นี่กำลังจะจัดชุด PMC ไม่ทราบพี่สนใจมั๊ยครับ ไว้ออกตรวจท้องที่ด้วยกัน

ตัวอยู่เมืองลุง  แต่ตำแหน่งอยู่ศรีสาคร   ไม่ทราบว่าพอจะสมัครด้วยได้ไหมครับ Grin

ว่าแต่ PMC ที่ว่า คืออะไรครับพี่  Huh
เป่า แม่ งง ซะ

อ๋อ ... ป๊ะแม่งเส่า ...  ยิ้มีเลศนัย
อ๋อ..ปะแป้งสาวๆ

อ๋อ  นึกว่าไอ้ไหร๋ Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65478 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2008, 07:40:43 AM »

ทำไมพี่ไม่ยิ้มบ้างละ โดนบังคับรึไง แฟนพี่ยิ้มทุกรูปเลยนะ ขอให้รักกันนานๆ นะ ปีใหม่แนนจะกลับบ้านนะถ้ามีโอกาศคงได้เจอกันนะ เดี๋ยวจะพาลูกไปกราบสวัสดี  เวลาผ่านไปนานแค่ไหน แนนก้อคิดถึงพี่เหมือนเดิมนะ   แฟนพี่เป็นคนเขาปู่เหอ อยู่ตรงไหนละ เป็นคุณครูเหมือนกันละซิ เออพี่แนนเปิดร้านเสริมสวยที่กรุงเทพ 2 ร้านแล้วนะ ถ้ามากรุงเทพอย่าลืมพาแฟนมาใช้บริการนะ แถวหน้ารามนะพี่ ฝนตกช่วงนี้ดูแลรักษาสุขภาพด้วยนะ อยากเจอพี่อีกนะ แอบรักแอบคิดถึงอยู่ไกลๆนะ   รักเสมอ

ถ่ายรูปมะขึ้นแต่อย่างอื่นขึ้นนะ บอกคนใหม่ของเทอ ให้เข้าใจ
ว่าคนใจสลายโทมาเพื่อยืนยัน  ร้องมะเป็นละ ส่งมาให้ดูต่างหน้า
ด้วยรัก แนนซี่

แควนเก่าสมัยตอนฝึกสอน ส่งเมล์มาหา Grin

บอกแล้วว่าอย่าอกหักพี่เบิ้ล  เพราะถ้าขาดฉันแล้วเธอจะคิดถึง  Cool

เซฟหน้านี้ก่อน....ไว้รอขึ้นจอโปรเจคเตอร์.....
   Grin

พี่ตุ้มอยากกินร้อยท่อแปดปีไหมเอ่ย.... ใต้โต๊ะพี่ ยื่นมือมาเร็ว Grin

เยาะเย้ย เอามาเก็บไว้ด้วยเผื่อพี่ตุ้มเปลี่ยนใจ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก ยังไงซะ ถ้าเอาโพสนี้ขึ้นจอน้องไข่คงได้ดีมีผลงานจาก ผบ.แน่ๆ  เยี่ยม ผบ. คงประกาศด้วยเสียงที่ดังฟังชัด พี่ไข่ปฎิบัติชอบอย่างแรง เอาไปเลย 9 ขั้นโลดดดดดดดดดด  เยาะเย้ย เยาะเย้ย เยาะเย้ย

โชกุน เอ๊ย  อยากได้ตุ๊กตาไปฝากน้องสายน้ำผึ้งไหม....  ยื่นมือมาซิจ๊ะหลาน Grin
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #65479 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2008, 07:51:08 AM »

อรุณสวัสดิ์ครับ

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65480 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2008, 07:55:57 AM »

วันนี้เป็นพ่อครัวเองเลย  มื้อเช้าที่แสนอร่อย  กาแควกับอาหารหรั่ง  ชาดน่ากินจริง ๆ  ไหม้หลายหนวยเลย Grin

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65481 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2008, 07:57:21 AM »

อรุณสวัสดิ์ครับ

อรุณสวัสดิ์ครับ ไหว้

เอ๋  ไม่ทราบว่าน้องคนนี้  ชื่อน้องปู ที่อยู่พังฮา  ที่เวลาจะกินนมต้องเขย่าก่อนทุกครั้ง  จนเด็กฝึกงานแล่นแหม็ดแล้ว หรือเปล่าจ๊ะ    Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65482 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2008, 08:00:11 AM »

เตือนภัยครับ ระวังจอดรถติดเครื่องไว้นะครับ มันเอาหน้าด้านๆเรย เยาะเย้ย

มักง่ายพบรถกระบะติดเครื่องยนต์แช่อยู่ สวมรอยขับแหกด่านหนีข้ามจังหวัด เมื่อเวลา 09.30 น. วันที่ 4 ธ.ค. พ.ต.อ.ณษ เศวตเลข ผกก.สภ.โคกกลอย อ.ตะกั่วทุ่ง จ.พังงา 

ได้รับแจ้งทางวิทยุสื่อสารจากเจ้าหน้าที่ตำรวจด่านตรวจจังหวัดภูเก็ตว่า มีคนร้ายขับรถยนต์กระบะยี่อีซูซุ สีเลือดหมู หมายเลขทะเบียน บฉ.5126 ภูเก็ต ฝ่าด่านตรวจภูเก็ตมุ่งหน้าจังหวัดพังงา จึงพร้อมด้วย พ.ต.ท.ธีรินทร์ รินทร์สกุล พ.ต.ท.คำรพ แสงแก้ว สว.สป.สภ. โคกกลอย, พ.ต.ท.พัสกร รุมชะเนาว์ สวป.สภ. โคกกลอย, พ.ต.ท.พีระพันธ์ มีมาก สว.สส.สภ. โคกกลอย, พ.ต.ต.บุญเลิศ โพธิ์ขวาง สว.สส. สภ.โคกกลอย กำลังเจ้าหน้าที่ตำรวจอีกจำนวนหนึ่ง และเจ้าหน้าที่หน่วยกู้ภัยโลมา ร่วมกันตั้งด่านสกัดจับคนร้ายที่กำลังควบรถยนต์คันดังกล่าวมาอย่างรวดเร็ว
แต่ก่อนถึงจุดสกัดคนร้ายได้จอดรถยนต์ไว้ข้างทางแล้ววิ่งหลบหนีเข้าสวนผลไม้ริมถนนปากทางเข้าหมู่บ้าน หมู่ที่ 3 ตำบล โคกกลอย อำเภอตะกั่วทุ่ง จังหวัดพังงา ท่ามกลางไทยมุงนับร้อยคน ในที่สุดเจ้าหน้าที่สามารถจับกุมคนร้ายได้ที่บริเวณสวนหมากห่างจากจุดทิ้งรถยนต์ประมาณ 1 กิโลเมตร
สอบสวนเบื้องต้นทราบชื่อคนร้ายนาย ณัฐพงค์ เชาวพงค์ หรือเอ อยู่บ้านเลขที่  199/611 ม.8 ต.บ้านพรุ อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา อาชีพเป็นช่างติดตั้งป้ายต่างๆของบริษัทเครื่องดื่มชื่อดังแห่งหนึ่งในภาคใต้(หาดทิพย์) โดยได้ให้การรับสารภาพว่า ก่อนเกิดเหตุได้ขโมยรถยนต์กระบะยี่ห้ออีซูซุ สีแดง หมายเลขทะเบียน บฉ 5126 ภูเก็ต กระบะท้ายบรรทุกสีจำนวนทั้ง      สิ้น 10 ถัง ซึ่งขณะนั้นรถจอดแต่เครื่องยนต์ยังติดอยู่ ที่บริเวณหน้าร้านเจริญเทรดดิ้ง ม.5 ต.รัษฎา อ.เมือง จ.ภูเก็ต (ใกล้สี่แยกโลตัส) โดยขับรถยนต์มุ่งหน้าสู่จังหวัดพังงา แต่มาถูกสกัดจับกุมตัวเสียก่อนดังกล่าว เจ้าหน้าที่ได้ตรวจสอบต่อมา ทราบว่ารถยนต์ดังกล่าวเป็นของบริษัทอดิศักดิ์เทรดดิ้ง จำกัด จึงแจ้งข้อกล่าวหาว่า ลักทรัพย์หรือรับของโจร ก่อนนำผู้ต้องหาพร้อมของกลางส่งพนักงานสอบสวนสภ. โคกกลอย เพื่อดำเนินคดีตามกฎหมายต่อไป

ขอบคุณครับท่านเบิ้ม   แต่ถ้าโจรมาลักเตารีดผม สงสัยมันจะไปได้ไม่ไกลเกินกว่าสองกิโลเมตร  ไม่ใช่อะไร  เพราะว่าแก๊สกับน้ำมันไม่ค่อยจะมีติดรถเท่านั้นเอง   Grin

นี่คือวิธีป้องกันไม่ให้โจรขโมยรถแล่นไปได้ไกล  ผมคิดค้นวิธีนี้ไว้เอง ไม่ขอสงวนลิขสิทธิ์ คิก คิก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65483 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2008, 08:07:25 AM »

ว.24 นี้ ฝนตกมาอีกแระ ...  บู่ บู่ บู่

ม้ายต้องกลัว  เดี๋ยวคืนนี้ถ้าไม่เมาหลับซะก่อน  จะไปอยู่เป็นเพื่อน  แต่ตอนนี้ขอตัวไปอาบน้ำก่อนจ๊ะ

อาบน้ำ .....ซักผ้า ล้างจาน กวาดบ้าน ถูเรือน....บอกให้หมดดิ... แลบลิ้น

พี่ตุ้มล่ะ ทำเสร็จหรือยัง  Grin

ติดไวร์เลส ดีจริงๆ เบื่อนั่งตรงใหน ก็ยกเตรื่องเลื่อนไปตรงอื่น คริๆ

สาเหตุที่ติดไวร์เลส  ก็เพราะว่าเวลาโดน ผบ. ดุ จะได้ย้ายที่โดยสามารถเล่นเน็ตได้ด้วยใช่ไหมลูกเพ่ Grin
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #65484 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2008, 08:08:06 AM »

^
^
^
^
     คนร้ายวิ่งหนีเข้าไปในบ้านกำนันพอดี  มีบางแก้ว ๕ ตัวช่วยสกัดไว้ ดีว่ากำนันออกมาห้ามทันไม่งั้นศพคงสวย

ถอดเสื้อมันออกมาสักเต็มตัว (ผ่านไปเห็นพอดี) แถมโดนไอ้โอ๊บหลายพลั่ก ก็สมควรอยู่ ฝ่าด่านตั้งใจชน จนท.

งานนี้เลี้ยงไม่โตเด็ดขาด ................ โสน้าน่า ......... แต่เทศบาลซวยไป ต้องล้างถนนเพราะสีทนได้เลอะไปหมด

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65485 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2008, 08:10:08 AM »

ไหว้ดี..ค่ะ

วันนี้อยู่กับพ่อค่ะ ไหว้

พ่อดุ.....มั๊ย Grin

ตกใจ ตกใจ ตกใจ มางัยนิ  คงไม่ได้ log out  วัยรุ่นเลยสวมลอย คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ผมว่าจงใจเลยมากกว่าพี่  แต่เอ๊ะ  สายแจ้งว่าพี่มานิตย์ไม่ชอบรุ่นเด็กกว่านี่นา  งั้นมาแย่งท่านอาร์พีจีทำไม คิก คิก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65486 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2008, 08:11:28 AM »

ฮือ เอาตามนั้นแหละ....
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #65487 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2008, 08:11:34 AM »

สวัสดีตอนเช้าจ้ะนองกาหลง

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65488 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2008, 08:12:11 AM »

สวัสดียามเช้าครับ ไหว้

อรุณสวัสดิ์ครับลุงอู๊ด ไหว้
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #65489 เมื่อ: ธันวาคม 06, 2008, 08:13:26 AM »

^
^
^
^
     คนร้ายวิ่งหนีเข้าไปในบ้านกำนันพอดี  มีบางแก้ว ๕ ตัวช่วยสกัดไว้ ดีว่ากำนันออกมาห้ามทันไม่งั้นศพคงสวย

ถอดเสื้อมันออกมาสักเต็มตัว (ผ่านไปเห็นพอดี) แถมโดนไอ้โอ๊บหลายพลั่ก ก็สมควรอยู่ ฝ่าด่านตั้งใจชน จนท.

งานนี้เลี้ยงไม่โตเด็ดขาด ................ โสน้าน่า ......... แต่เทศบาลซวยไป ต้องล้างถนนเพราะสีทนได้เลอะไปหมด

พี่ปู  มอดไปกี่พลั่กล่ะ
หน้า: 1 ... 4363 4364 4365 [4366] 4367 4368 4369 ... 35779
  พิมพ์