เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 05:29:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4459 4460 4461 [4462] 4463 4464 4465 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25710776 ครั้ง)
ฅนต้นน้ำ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #66915 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2008, 11:25:19 AM »

ไหว้ทุกท่านครับ  ไหว้
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #66916 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2008, 11:25:53 AM »

ขออนุญาตบ่นครับ....

เบื่อระบบราชการไทย....

เจ้านายหรือหัวหน้าเวลามันจะใช้งานเรา...มันชอบอ้างให้ไปดูมาตรฐานตำแหน่งบรรทัดสุดท้าย..

มันเขียนว่า  " งานอื่นๆที่ได้รับมอบหมาย "

สรุปแล้วมันจะใช้กรูทำทุกอย่างเลย....

ทั้งๆที่มันไม่ใช่หน้าที่เลย... อ๋อย อ๋อย อ๋อย

โอ่.....โอ  เจ้านาง.......  ตามหา...ศิลา..มณี.....

ไม่มีไรครับ น้ายอด  ไม่รู้จะให้กำลังใจยังไงดี...

เพราะผมเอง ดัน ตัดช่องน้อยพอดีตัวเอง  ออกไปซะแล่ว.......

ระบบ เจ้านาย  ลูกน้อง  เป็นระบบของไทยมาช้านาน....

ซ้ำยังมี ระบบ เจ้าคิด เจ้าแค้น  ถ้าวันนี้ กรูใช้มรึง มรึงไม่ยอมทำ  คอยดูเหอะ....

กรูจะหาทาง... บ่อนทำลายมรึง ทุกวิถีทาง    ตกใจ

ไม่เป็นไรครับ น้ายอด   มีคนลำบากกว่าเรามาก  ยิ่งสถานการณ์แบบนี้ด้วย

ชาวสวนยาง ที่ดาวน์รถปิคอัพมาขับเท่ห์ ๆ   หาทางติดหลังคา มาวิ่งนักเรียนแข่งกะผม  

เขาน่าจะอยู่ในสถานการณ์ลำบากกว่าน้ายอดอีกครับ

สู้ต่อไป......ไบโอแมน   เยี่ยม
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #66917 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2008, 11:31:07 AM »

แต่ส่วนใหญ่จะบอกตรงกันว่า...กินกั้งมากๆแล้วมึนหัวครับ...

อ้าวววว เหรอ ........ ไอ้เราก็คิดว่าความดันขึ้น

ที่แท้ก็กินถี่นี่เอง

~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #66918 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2008, 11:33:08 AM »

วันนี้ราคายางขึ้น 2 บาท  Grin

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #66919 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2008, 11:34:51 AM »

ขออนุญาตบ่นครับ....

เบื่อระบบราชการไทย....

เจ้านายหรือหัวหน้าเวลามันจะใช้งานเรา...มันชอบอ้างให้ไปดูมาตรฐานตำแหน่งบรรทัดสุดท้าย..

มันเขียนว่า  " งานอื่นๆที่ได้รับมอบหมาย "

สรุปแล้วมันจะใช้กรูทำทุกอย่างเลย....

ทั้งๆที่มันไม่ใช่หน้าที่เลย... อ๋อย อ๋อย อ๋อย

โอ่.....โอ  เจ้านาง.......  ตามหา...ศิลา..มณี.....

ไม่มีไรครับ น้ายอด  ไม่รู้จะให้กำลังใจยังไงดี...

เพราะผมเอง ดัน ตัดช่องน้อยพอดีตัวเอง  ออกไปซะแล่ว.......

ระบบ เจ้านาย  ลูกน้อง  เป็นระบบของไทยมาช้านาน....

ซ้ำยังมี ระบบ เจ้าคิด เจ้าแค้น  ถ้าวันนี้ กรูใช้มรึง มรึงไม่ยอมทำ  คอยดูเหอะ....

กรูจะหาทาง... บ่อนทำลายมรึง ทุกวิถีทาง    ตกใจ

ไม่เป็นไรครับ น้ายอด   มีคนลำบากกว่าเรามาก  ยิ่งสถานการณ์แบบนี้ด้วย

ชาวสวนยาง ที่ดาวน์รถปิคอัพมาขับเท่ห์ ๆ   หาทางติดหลังคา มาวิ่งนักเรียนแข่งกะผม  

เขาน่าจะอยู่ในสถานการณ์ลำบากกว่าน้ายอดอีกครับ

สู้ต่อไป......ไบโอแมน   เยี่ยม

ขอบคุณสำหรับกำลังใจครับ...พี่แพนด้า... ไหว้ ไหว้ ไหว้

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #66920 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2008, 11:44:05 AM »

สวัสดี พี่ปูครับ ได้ข่าวว่าพี่จะมาสุราษฎร์เพื่อมอมเหล้าผมเหรอครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #66921 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2008, 11:59:24 AM »

สวัสดี พี่ปูครับ ได้ข่าวว่าพี่จะมาสุราษฎร์เพื่อมอมเหล้าผมเหรอครับ

ข่าวกรองพลาดอย่างมหันต์แล้วครับน้าซ๊าบบบ

ต้องบอกว่าเชิญน้าซ๊าบไปเมาที่ชายเลบ้านผมลีก่า 30 ปีเก่า ถึง 3 ปีใหม่ (4 พักผ่อน 5 ทำการ)

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #66922 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2008, 12:16:34 PM »

วิธีโผกหัวด้วยผ้า Shemagh  Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #66923 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2008, 12:19:04 PM »

ไม่อยากเปิดกระทู้ใหม่  ....  มาเพิ่มยอดให้ด้ามขวานดีกว่า

..............................

มีคนคุยเรื่องนี้เยอะมาก   เรื่องอะไร เรื่อง  จะทำอะไรดีเนี่ย  ตอนนี้  ยางก็หวังไม่ได้ซะแล้ว

เงินก็ต้องจ่ายออกทุกวัน  แต่รายได้ไม่ค่อยเข้ามา

น้านง แกถามผมเมื่อหลายวันก่อน  น้านงเป็นใคร อ๋อ.. เป็นคนตัดยางของพี่สาวผม

แกไม่ตัดแล้ว..ยาง เพราะแกบอก เห็นราคาแล้ว  ไม่มีแรง.....

อ่าว.....??   แล้วจะไปทำไร...  

ก็เนี่ย....  ไม่รู้จะทำไร...   เห็นเธอความคิดดี ๆ ช่วยบอกน้าหน่อยแล่ะ   ตกใจ

งานเข้าสิผม  ทำยังกะตัวเองเอาตัวรอดได้งั้นแหละ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #66924 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2008, 12:20:12 PM »

เอาเหอะ  ดีกว่าปล่อยให้รถแกโดนยึด  (ดีแมกซ์ ตอนครึ่ง รุ่นท๊อป สองปี ขับหมื่นห้าพันโล ผ่อนเดือนละ หมื่นห้าร้อยบาท  ตกใจ )

แล้วตอนนี้ทำไรอยู่มั่ง    ........  ก็... ทำเหนียวห่อกล้วยขาย  ส่งน้องอรในหลาด 

รายได้มากมั๊ย  ..........  ฮาย  ทำไปพันนั้นแหละ  วันสองสามร้อย  ไม่คุ้มกับเข็ดหลัง

แล้ว......  น้าจะทำไร.........      ไม่รู้เหมือนกัน  นี่รถ บริษัทมันว่า ถ้าเดือนนี้ ยังไม่ส่ง มันจะส่งคนมาเอา  ได้บัดสีคนตายแหละทีนี้

เอาเหอะ.....ผมถามน้านงหน่อยนะ  ถ้าน้านงมีตางค์ในบ้านแค่สองร้อยบาท  วันนี้ไม่น่าได้เพิ่ม  น้านงจ่ายไหรมั่ง.....

สองร้อย.. ?? ครับ  สองร้อยสุดท้าย...........

ก็....  ให้ไอ้นัทกับไอ้แนนไปโรงเรียนก่อน คนห้าสิบบาท        อือ...สองคนร้อย  เหลือร้อยเดียว.....

แลสารในเพล้งแหล่ะ  ว่ายังม้าย  ถ้าหาม้ายกะ ซื้อสาร  กับข้าวหาเอาตามนี้ ยอดผักยอดหญ้ายังคะลุย       .....  แล้วถ้าสารยังแล้ว..??

กะนู้แล่ะ  กล้วยนกของพ่อไอ้นัทเขาหลาวแหล่ะ  ขาดใช่ได้  วันหวี ทุกวัน             .............    หวีเท่าใด...กล้วยน้ำว้า  ??

สิบบาท    หวีเล็กลงเรื่อยแล้ว  เทียมอยู่    .........  เอา... กะเหลือ เก้าสิบ ....  ซื้อไหรต่อ ??

หยัดไว้มั่งแหละ  เผื่อเขามาขายช้างตัวเก้าสิบ ...... ตกใจ   ขำก๊าก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #66925 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2008, 12:20:47 PM »

.........................................

นั้นแล๊ะ......  น้านงไปนึกเอาแลต่ะ  บ้านเอินกะเขาคิดเหมือนน้านงหั้นแล๊ะ    ว่าติจ่ายไหรมั่ง  ทีนี้ กะนึกแลต่ะ  ว่าติทำมาหากินไหร !!!!!

แกจากไป พร้อมทำหน้างง ๆ  มันบอกอะไรกูหว่า  เห็นมันถามกูตลอด

........................................................... .

ผ่านไปสักอาทิตย์  พี่สาวผม บอกว่า  .....  น้านง ไปกู้เงินสัจจะ สามหมื่น  จะเอาไปเสียค่างวดรถหมื่นนึง......

อีกสองหมื่น  จะเอามาติดหลังคาผ้าใบรถดีแม็กซ์ของแก  .....  ไว้ให้น้าโชค ผัวแกวิ่งรับนักเรียนตอนเปิดเทอมใหม่   ตกใจ  ตกใจ  ตกใจ

หมู่บ้านเรา คนก็เท่านี้....  นักเรียนประถมไปเรียนในเมือง ยี่สิบกว่าคน

อยู่ในรถผม สิบแปด  รถผม พาเด็กยี่สิบสองคน เด็กนอกสี่.... เด็กมัธยม ไปสองแถว .... เด็กช่าง ไม่นั่งรถผูก  มันขี่รถเครื่อง

แล้ว  แล้วน้านงแกจะเอาเด็กมาจากไหนหนอ   หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

........................................................... ..

พี่สาวผม บอกว่า ผมแหละ ไปจุดประกายความคิดให้แก ว่ารถแก จอดอยู่เฉย ๆ กินค่างวดเปล่า ๆ ให้รถมันส่งตัวเองบ้าง   หัวเราะร่าน้ำตาริน
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #66926 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2008, 12:33:50 PM »

ตอนนี้ต้องเริ่มเข้าใจสถานการณ์และอนาคต อีกอย่างน้อย 2-5 ปี

กลับมามองตัวเอง ปรับปรุงให้เข้ากับสิ่งแวดล้อม  อย่าเปิดหน้ายางโสดใหม่

ประคับประคองตัวให้ดี  ลดค่าใช้จ่าย    หลายๆสวนที่จ้างพม่าตัด ...... พวกนั้นตกงานหมดแล้ว

เริ่มปี 2552 ใครที่สร้างภาระต่างๆไว้ เช่น ถอยใหม่ป้ายแดงอะไรประมาณนี้ ทั้ง 2 หรือ 4 ล้อ

รีบๆขายดาวน์ถูกๆทิ้งซะ เว้นแต่จะมีกำลังส่งได้ตลอดรอดฝั่ง   .........    หลังปีใหม่ ยุทธการ

ยึดจะเริ่มเข้มข้นตามจิกกันหน้าเขียวหน้าเหลืองทีเดียว  แถวบ้านผมเริ่มแล้ว  ธ.ค. นี้ยังไม่สิ้น

ฟาดไปแล้วร่วมพันคัน  ......  ศูนย์รถเครื่องเมื่อก่อนต้องจอง ตอนนี้จอดแช่กันบานเบอะ 

เตรียมจัดที่ทางเก็บรถยึดกันเป็นทิวแถว .......... แล้วตรูจะทำไงดี 2551 ทะลุไปหลายร้อยเปอร์เซ็นต์

2552 ที่วาดฝันไว้ว่าต้องเกิน 1 พันเปอร์เซ็นต์  ตอนนี้ชักวังเวง ......... ใครมีตังค์ ขอยืมหน่อยสิ ไม่มากหรอก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #66927 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2008, 12:35:46 PM »

รับส่งนักเรียน เป็นอาชีพหอมไปแล้ว

เพราะรถคันหนึ่ง ๆ ทุกเด็กได้ประมาณ ยี่สิบคน ไม่แน่นมาก (มีอยู่รายหนึ่ง ก่อนผมวิ่ง เขาทุกอยู่ สามสิบสี่คน   ตกใจ )

คนละ แปดร้อย ถึงพันกว่า  ยี่สิบคนหมื่นหก  ถึงสองหมื่นกว่า....  

หักค่าน้ำมัน เดือนละ ไม่เกิน ห้าพัน ถ้าทิ้งรถไว้ในเมือง รายจ่ายต่ำกว่านั้นอีก  ขี้หมูขี้หมา ก็ เดือนละหมื่นกว่า

ตื่นตีห้า ส่งเสร็จตีเจ็ด  เย็นรับ ห้าโมง เสร็จหกครึ่ง กลางวัน ว่างเต็ม ๆ  หางานทำส็อกแส็กเอาก็คุ้มเหลือคุ้ม

พวกวิ่งสายเดียวกะผม แต่คนละชุมชน  ออกคอมมิวเตอร์ตัวหัวโม่ง คันละล้านกว่า สามสี่รายแล้ว ...

เพราะคอมมิวเตอร์ตัวนั้น ดัดแปลงใส่เบาะยาวสามแถว นั่งได้ สี่สิบ ไม่แน่น ...... เดือนนึง ตกห้าหมื่น ....

ผ่อนรถหมื่นแปด  ค่ามัน หมื่นหรือกว่า  (เขาวิ่งไกล  ร่วมห้าสิบโล)  เหลือรับ ร่วมสองหมื่นห้า  ....

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #66928 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2008, 12:40:09 PM »

วันเสาร์ รับทั้งเด็กประจำ เด็กนอก ไปเรียนพิเศษ คนละ สี่สิบ (พวกไกล ๆ ห้าสิบ หกสิบก็มี)

ยี่สิบเอ็ดคน แปดร้อยสี่สิบบาท ...  ค่ามัน สองร้อยกว่าบาท

แต่จะไม่รับข้างทาง ลูกค้าสองแถวเด็ดขาด   เพราะบางสาย ทะเลาะกันมาแล้ว
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #66929 เมื่อ: ธันวาคม 17, 2008, 12:46:30 PM »

รถตู้รับเด็ก กับรถตู้คิว  อันไหนดีหวาครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

หน้า: 1 ... 4459 4460 4461 [4462] 4463 4464 4465 ... 35779
  พิมพ์