เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 10:33:45 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 72 73 74 [75] 76 77 78 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25437419 ครั้ง)
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #1110 เมื่อ: กันยายน 21, 2005, 07:09:20 PM »

ทีมเสื้อแดงมีใครไปแข่งสุราษฎร์ เสาร์-อาทิตย์นี้บ้างครับ ?

SP-14 LTD
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 34

Diligentia vis celeritas(แม่นยำ รุนแรงและรวดเร็ว)

« ตอบ #1111 เมื่อ: กันยายน 21, 2005, 08:01:40 PM »

ทีมเสื้อแดงมีใครไปแข่งสุราษฎร์ เสาร์-อาทิตย์นี้บ้างครับ ?
Grin Grin Grin สำหรับตัวผมเองไม่ได้ไปครับ คุณ CHOLTIT ยังไม่พร้อมครับ แต่ อาจมีบางท่าน
ไปลง IPSC production มือใหม่ครับ แล้วคุณ Choltit ไปมั๊ยครับ และ หากเจอสมาชิก เสื้อแดง HAPPY SHOOTING TEAM ทักทายกันบ้างนะครับ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1112 เมื่อ: กันยายน 21, 2005, 08:05:07 PM »

ทีมเสื้อแดงรายงานตัวหน่อยครับว่าใครไปบ้าง กระผมคงไม่ได้ไปเพราะติดสอบที่นครบาล...

ส่วนเรื่องเสื้อทีม ผมใช้สิทธิ์ของตนเองในการโหวตว่า

1.เสื้อสีแดงเป็นสัญลักษณ์ของทีม ไปไหนมาไหนเรียกกันว่า "ทีมเสื้อแดง" มากกว่าชื่อเต็ม ๆ ของทีมเสียอีก เหมาะกับใส่ลงแข่ง เพราะเช่นนั้นโหวตแขนยาวสีแดง 1 เสียง

2.เสื้อสีอื่น ๆ สามารถใส่ได้ในหลาย ๆ โอกาส ไม่ว่าจะเป็นตอนพากิ๊กไปเที่ยว พาแฟนไปทานข้าว พาน้องฝนไปดูหนัง และอีกหลาย ๆ น้อง จะได้เปลี่ยนบรรยากาศจากสีแดง เพราะเช่นนั้นโหวตแขนยาวสีอื่น ๆ 1 เสียง

สรุป : ถ้าเป็นไปได้ ขอจองเสื้อทีมแขนยาวสีแดง 1 ตัว สีอื่น ๆ 1 ตัว และ ขอจองเสื้อทีมแขนสั้นสีแดง 2 ตัว
         สถานที่ในการมิตติ้งครั้งหน้า ว่าพรือว่าตามกันครับ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1113 เมื่อ: กันยายน 21, 2005, 08:08:38 PM »

ไปสนามรุจิรวงศ์ มีใครโดนงูกัดมั่งปล่าว Huh?? ฮึ ครูเบิ้ล  ตกใจ

ส่วนเรื่องไม่กลัวภรรยา และเป็นโสดเนี่ย หนับหนุน ๆ โดยเฉพาะเวลาออกนอกบ้าน  Grin Grin

ปลอดภัยยกทีมครับพี่ปู Grin Grin แต่ครั้งหน้า ถ้านัดกันที่นั่นคงต้องพาจอบพาพร้าไปช่วยกันถางหญ้าด้วย Grin Grin ครั้งเดียวเกินพอสำหรับสนามนี้ ดีที่เด็กสนามไม่กวนโอ๊ย ไม่งั้นพาไปเป็นเกราะตอนลงไปนราฯแล้ว Grin Grin ว่าแต่ว่าเคลียร์สาวพม่าให้ผมหรือยัง ว่าจะยอมเป็นเมืองขึ้นดี ๆ ไหม Grin Grin
ทศกัณฐ์
Sr. Member

คะแนน 12

...สิบหน้า ยี่สิบมือ ใจเดียว...

« ตอบ #1114 เมื่อ: กันยายน 21, 2005, 09:19:56 PM »

........ สีแดงด้วยคนครับ....... Grin  ขอแถมกระเป๋าเสื้อด้านหน้าอกด้วยครับ........

.. สำหรับมิตติ้ง วันที่ 2 ต.ค.นี้ สถานที่เป็นสนามราชนาวีสงขลา ก็ Ok. กับจะได้ประชันกะทีมเสื้อนำเงินด้วย... Grin

..ผมร่วมด้วย 1 คน อาจจะมีท่านอื่น ๆนอก web ร่วมแจมด้วยครับ... Grin

อุดมการณ์ที่ปลูกฝัง... เหงื่อที่หลังข้าภูมิใจ.
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1115 เมื่อ: กันยายน 22, 2005, 11:10:06 AM »

พี่หนึ่ง งานนี้ได้มีโกรธกัน หากไม่พา นักศึกษาสาว ๆ ม.อ. มาร่วมด้วย ส่วนนักศึกษาผู้ชายถ้าจะติดตามมาก็ได้ พวกเราไม่แบ่งชนชั้นอยู่แล้ว แต่ให้รออยู่ที่หน้าสนามเท่านั้น เดี๋ยวมันจะขวางหูขวางตาชาวปืนทั้งหลาย...

ลุงเตารีด ไปไหนน๊า ห่างหายจากกระทู้เลยนิ
Tomcat
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #1116 เมื่อ: กันยายน 22, 2005, 11:56:23 AM »

ผมตั้งใจจะไปลงStandard ครับ (เป็นสนามที่สองต่อจากพัทลุง) ไม่ได้มุ่งหวังที่จะได้ถ้วยรางวัล แต่ต้องการฝึกฝน และสร้างทักษะ เตรียมความพร้อมให้กับตนเอง เผื่อว่าต้องใช้กับพวกอัปรีย์จัญไร ที่สร้างปัญหาใน 3 จว. Angry
ลองยิงแล้วคิดว่าได้ประโยชน์กับตัวเองมาก สร้างความมั่นใจให้ตนเองมากขึ้น ยิงเร็ว บรรจุกระสุนเร็ว และแม่นยำ สร้างความจำให้กับกล้ามเนื้อ เมื่อเกิดเหตุจะได้ปฏิบัติโดยไม่ต้องคิด
อยากเชิญชวนพี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ที่อยู่ใน 3 จว.มาลองยิง IPSC ดูครับผมว่ามันดีกว่ายืนยิงเป้าหุ่นคนครับ ไม่ต้องรอให้เก่งครับ มาสร้างทักษะกันจากการแข่งขัน มันสอนอะไรเราได้หลายอย่างเหมาะกับสถานการณ์ปัจจุบันครับ
แล้วคุณอ๋องไปด้วยหรือเปล่าครับ ผมจะได้แอบลอกเทคนิคการยิงของคุณอ๋องบ้าง Grin

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1117 เมื่อ: กันยายน 22, 2005, 02:25:34 PM »

Cool Cool Cool

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1118 เมื่อ: กันยายน 22, 2005, 02:48:51 PM »

Grin Grin ว่าแต่ว่าเคลียร์สาวพม่าให้ผมหรือยัง ว่าจะยอมเป็นเมืองขึ้นดี ๆ ไหม Grin Grin

คนขาวบาง หรือว่า หนาคล้ำล่ะ

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #1119 เมื่อ: กันยายน 22, 2005, 03:07:33 PM »

เห็นด้วยกับท่าน tomcat บอกครับ  อยากจะไปด้วยจังแต่ปืนยังไม่มาเลย  เอาเป็นว่าเอาไว้งวดหน้า
ก็แล้วกัน  งวดนี้ไปช่วยทีมเสื้อแดงก่อนในวันที่ 2 ต.ค.48 นี้  (แล้วค่อยเจอกันน่ะครับเพื่อนๆชาวเสื้อแดง) 

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #1120 เมื่อ: กันยายน 23, 2005, 06:58:42 AM »

เนื่องจากใช้กฎ IPSC  ผมจึงสนใจไปยิง IPSC อย่างเดียวในวันอาทิตย์ครับ
เดินทางไปตั้งแต่เช้าวันเสาร์กับพรรคพวกครับ 

ปืนเด็กเล่น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 36

« ตอบ #1121 เมื่อ: กันยายน 23, 2005, 07:59:42 PM »

Grin Grin Grin มีข่าวดีมาบอกสมาชิกทีมเสื้อแดงครับ ... เสื้อ HAPPY SHOOTING TEAM VERSION 2
พื้นเป็นสีแดงแขนยาวแบบเสื้อโปโลแขนยาวทั่วไปขลิบดำ กระดุม 3เม็ด คล้ายรูปแบบเดิม ผ้าคอตตอนเนื้อเดียว กับผ้าแตงโมแบรนด์เนม ราคาตัวละ 350บ. ส่วนใครมีความคิดเห็นเพิ่มเติมของ
รูปแบบเสื้อกรุณาแจ้งมา เราจะเอาเสียงข้างของสมาชิกมากเป็นเกณฑ์ตัดสินครับ Grin Grin Grin
 Grin Grin Grin อีกเรื่องสำหรับ มีตติ้งครั้งต่อไปอาจจะเป็นที่ สนามราชนาวีสงขลา เราจะพบปะพูดคุย
สังสรรค์ และอาจจะมีการประลองความแม่นยำกันบ้างเล็กน้อยกับทีมเสื้อน้ำเงิน เพราะไค้พูดคุยกันไว้บ้างแล้ว ในวันอาทิตย์ ที่ 2 ตค. นี้ครับ สำหรับสนามด่านนอกนั้นตอนนี้โทรไปแล้วแต่ ยังติดต่อไม่ได้ต้องขออภัยด้วย และขอให้สมาชิก กรุณาแสดงความคิดเห็นด้วยครับ Grin Grin Grin
ดีครับ...พี่ ผมไปแน่นอนครับ 2 ต.ค. นะ ครับ (จะล้างปืนรอ อุอุ...) แต่เสาร์นี้ 24 ก.ย.ขอไปซ้อมมือที่ราชนาวีก่อนครับ
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #1122 เมื่อ: กันยายน 23, 2005, 08:00:51 PM »

อิจฉาทีมงานน่ะ   ปืนข้าพเจ้า หงอยแล้วไม่ได้ยิง

บางโพ 5
ทศกัณฐ์
Sr. Member

คะแนน 12

...สิบหน้า ยี่สิบมือ ใจเดียว...

« ตอบ #1123 เมื่อ: กันยายน 23, 2005, 08:56:11 PM »

อิจฉาทีมงานน่ะ ปืนข้าพเจ้า หงอยแล้วไม่ได้ยิง

... ตกลงนายโจไม่ได้มาหรือ ? ..... น้องซาร่าถามหาอยู่.... Grin  ในค่ายไม่มีค่อยมีทหารอยู่ ไปอารักขาที่ตำหนักฯ..

อุดมการณ์ที่ปลูกฝัง... เหงื่อที่หลังข้าภูมิใจ.
ทศกัณฐ์
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #1124 เมื่อ: กันยายน 23, 2005, 09:11:05 PM »

.... ทีมงานภาคใต้ .. ใครต้องการ DVD  2 แผ่นนี้บ้าง

1. Histoy, ถอด-ประกอบ เรมิงตัน  870
2. Histoy, ถอด-ประกอบ 1911

เป็น DVD ที่พี่ Boon เอามาฝากครู babor  ตอนนี้ DVD อยู่ที่ผม ... ผมเขียนเก็บไว้แล้ว และจะส่งแผ่นต้นฉบับคืนครู babor แล้วครับ

ถ้าใครต้องการให้แจ้งความจำนงมา เดี๋ยวผมจะเขียนเอาไปให้วันที่ 2 ต.ค. นี้... Grin

( DVD-R แผ่นละ 25 บาท ครับ ..... Grin)

หน้า: 1 ... 72 73 74 [75] 76 77 78 ... 35779
  พิมพ์