เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 04:19:14 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4633 4634 4635 [4636] 4637 4638 4639 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25620525 ครั้ง)
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #69525 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2008, 03:22:08 PM »

Grin Grin Grin อิอิ น่าว่าจะได้แลรายการความจริงวันนี้หล่าว จากพิธีกรสามเกลอหัวขวด  บู่ บู่ บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #69526 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2008, 03:23:12 PM »

เดี๋ยวกลับจากขนอม จะไปกินเหล้าที่บ้านน้าสักมื้อละกันนะน้ายอด  แซวดีนัก  แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

พี่หลวงครับไม่ได้ฟัดกันครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก
ส่วนรูปบรรยากาศ ตอนนี้อยู่ขนอมครับ  เน็ตเป็นเน็ตฟรีของทีโอทีครับ ถ้าโพสรูป เย็นนี้คงไม่เสร็จแน่นอนครับ
ขออนุญาตเป็นพรุ่งนี้ครับ หลังจากกลับไปที่สุราษฏร์แล้วครับ  Grin
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #69527 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2008, 03:26:23 PM »

เดี๋ยวกลับจากขนอม จะไปกินเหล้าที่บ้านน้าสักมื้อละกันนะน้ายอด  แซวดีนัก  แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

พี่หลวงครับไม่ได้ฟัดกันครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก
ส่วนรูปบรรยากาศ ตอนนี้อยู่ขนอมครับ  เน็ตเป็นเน็ตฟรีของทีโอทีครับ ถ้าโพสรูป เย็นนี้คงไม่เสร็จแน่นอนครับ
ขออนุญาตเป็นพรุ่งนี้ครับ หลังจากกลับไปที่สุราษฏร์แล้วครับ  Grin

ยินดีครับ...

แจ้งล่วงหน้า...จะได้เตรียมการต้อนรับไว้ครับ...

ปล. ปืนไม่ต้องเอามานะ....ไม่ค่อยไว้ใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2008, 03:28:28 PM โดย ต้นหนาว » บันทึกการเข้า

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #69528 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2008, 03:33:20 PM »

โอ้โห....... นินทาร้านครัวเจ้าเม่น ร้านแห่งความภูมิใจของผมกันจัง  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
คราวหน้าก็ให้น้ายอดนำทางละกันนะครับ

เมนูเดิมๆ บรรยากาศไม่ดี เด็กเสริฟไม่สวย ตามที่น้ายอดบอกถูกต้องครับ  เยี่ยม

แล้วเมื่อวานทำไมไม่นำทีมไปละครับน้ายอด  ผมจะได้ตามไปด้วย

ให้ผมนำทีมไปทานข้าว ก็ครัวเจ้าเม่นนี้ละครับ   ขำก๊าก ขำก๊าก

แถมปล่อยให้ผมกับพี่ซับไปนั่งรอเป็นชั่วโมง  งอน

ไหว้ ไหว้ ไหว้

สวัสดีครับน้า  เมื่อคืนใครเสร็จใครอ่ะน้ายอดคริๆๆ

เอารูปมาแลมั่งต๊ะ Grin Grin

เมื่อคืนหลังจากไปกิน ไก่ผัดเม็ดมะม่วงที่ร้านประจำของน้าสิงห์  แล้วผมก็พาไปต่อที่ผับประจำของผมครับ...

พอสาวๆเริ่มจะเต็มร้าน...กำลังเริ่มจะจัดหาให้น้าซับ...น้าสิงก็พาวัยรุ่นเซ็ง...ชวนออกมานั่งร้านบอกว่าอยากนั่งคุยกัน... ยี๊ ยี๊ ยี๊

ไม่ถามกันซักคำว่าผมกับน้าซับอยากคุยกับแกหรือเปล่า...  ยี๊ ยี๊ ยี๊

แต่ที่แน่ๆน่ะ  น้าซับอยากดูสาวๆโต๊ะข้างๆมากกว่า... หลงรัก หลงรัก หลงรัก

พาพวกมีเมียแถมพาเมียมาเที่ยวผับด้วยต้องทำใจ....

รูปผมมีแต่ที่สนามครับ...เดี๋ยวลงให้ชม....ส่วนไก่ผัดเม็ดมะม่วง...รอชมกับน้าสิงห์ครับ..

อย่ามาโม้ต๊ะ  ยี๊ ยี๊ ท่านคนโสด
ผมผิดเองแหละ ที่เสนอความคิดมานั่งข้างนอกเพื่อคุยกัน.. ไหว้ ไหว้

แต่....ใครละที่รับพูด รับปากว่าจะทำอะไร
แต่พอถึงเวลา หนีกลับบ้านคนเดียว โด่..  ขำก๊าก ขำก๊าก

เอาละเว้ย   ทนายโผ๊มของขึ้นแล้วโว๊ย    Grin
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #69529 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2008, 03:33:38 PM »

@SingCring, Sig228-kolok, หลวงกาหลง, babor, tum610, vasu (+ 1 ซ่อนตัว) และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

มุงแลไรกัน ......

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #69530 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2008, 03:35:10 PM »

น้ายอดหายไปชั่วโมงหวา พอมาบยอกว่า เอาข้าวไปให้หมา
บอกว่าเลี้ยงโกลเด้น ไว้สองตัว  จริงเปล่าครับ

เวลาประมาณนี้  แอบหนีเพื่อนไปตีหม้อชัวร์  ฟันธงและคอนเฟริม
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #69531 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2008, 03:36:33 PM »

เดี๋ยวกลับจากขนอม จะไปกินเหล้าที่บ้านน้าสักมื้อละกันนะน้ายอด  แซวดีนัก  แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

พี่หลวงครับไม่ได้ฟัดกันครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก
ส่วนรูปบรรยากาศ ตอนนี้อยู่ขนอมครับ  เน็ตเป็นเน็ตฟรีของทีโอทีครับ ถ้าโพสรูป เย็นนี้คงไม่เสร็จแน่นอนครับ
ขออนุญาตเป็นพรุ่งนี้ครับ หลังจากกลับไปที่สุราษฏร์แล้วครับ  Grin

วันที่ ๑๐ มกราคม ได้มาหาดใหญ่ไหมลุงสิงห์
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #69532 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2008, 03:37:06 PM »

พยายามกันนัก  เศร้า เศร้า

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #69533 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2008, 03:38:04 PM »

@SingCring, Sig228-kolok, หลวงกาหลง, babor, tum610, vasu (+ 1 ซ่อนตัว) และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

มุงแลไรกัน ......

อ๋อ  หาเรื่องต่อยคนกันอยู่นะ   เห็นใครน่าโดนต่อยมั้งม้ายอ่ะ
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #69534 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2008, 03:39:22 PM »

สวัสดีครับน้า  เมื่อคืนใครเสร็จใครอ่ะน้ายอดคริๆๆ

เมื่อคืนหลังจากไปกิน ไก่ผัดเม็ดมะม่วงที่ร้านประจำของน้าสิงห์  แล้วผมก็พาไปต่อที่ผับประจำของผมครับ...

พอสาวๆเริ่มจะเต็มร้าน...กำลังเริ่มจะจัดหาให้น้าซับ...น้าสิงก็พาวัยรุ่นเซ็ง...ชวนออกมานั่งร้านบอกว่าอยากนั่งคุยกัน... ยี๊ ยี๊ ยี๊

ไม่ถามกันซักคำว่าผมกับน้าซับอยากคุยกับแกหรือเปล่า...  ยี๊ ยี๊ ยี๊

แต่ที่แน่ๆน่ะ  น้าซับอยากดูสาวๆโต๊ะข้างๆมากกว่า... หลงรัก หลงรัก หลงรัก

พาพวกมีเมียแถมพาเมียมาเที่ยวผับด้วยต้องทำใจ....

รูปผมมีแต่ที่สนามครับ...เดี๋ยวลงให้ชม....ส่วนไก่ผัดเม็ดมะม่วง...รอชมกับน้าสิงห์ครับ..

อย่ามาโม้ต๊ะ  ยี๊ ยี๊ ท่านคนโสด
ผมผิดเองแหละ ที่เสนอความคิดมานั่งข้างนอกเพื่อคุยกัน.. ไหว้ ไหว้

แต่....ใครละที่รับพูด รับปากว่าจะทำอะไร
แต่พอถึงเวลา หนีกลับบ้านคนเดียว โด่..  ขำก๊าก ขำก๊าก

เขาบอกทางน้าซับ...ไว้แล้ว... แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 30, 2008, 03:41:46 PM โดย ต้นหนาว » บันทึกการเข้า

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #69535 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2008, 03:42:05 PM »

เขาบอกทางน้าซับ...ไว้แล้ว...

ตกลง หนีกลับบ้านคนเดียว  นี่เรื่องจริงไหมน้ายอด
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #69536 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2008, 03:42:55 PM »

เท่าที่ทราบ

น้าซับโทรมาประสานงานแล้วครับ  เยี่ยม
แต่...เสียงไม่ค่อยเหมือนกับที่คิดไว้  Grin Grin

ช่วงกลางวันมีงานที่ศาลต้องไปตามคำสั่ง หากไม่ยาว ก็จะตามไปที่สนามครับ
จากนั้นน่าจะชักชวนทั้งหมดไปรับประทานอาหารเย็นร้านครัวเจ้าเม่นก่อนครับ (ผมตั้งใจ)
ทางน้าเอ๋ วาซานามิ จะประสานดูอีกที หากมาถึงสุราษฏร์เย็น จะได้พาครอบครัวน้าเอ๋ไปทานข้าวด้วยกันซะเลย  Grin

หลังจากนั้น ก็ให้น้ายอดละกัน ผมไม่ค่อยถนัดที่เสียงดังๆ  ขำก๊าก

เอาโน๊ตบุ๊ตไปด้วยดิ น้ายอด เผื่อถ่ายทอดสด  ยิ้มีเลศนัย

ว่าแล้ว...ต้องครัวเจ้าเม่นทุกงาน...
ไม่รู้ว่ามีอะไรดี...
บรรยากาศก็ไม่ดี..
เด็กเสริฟก็ไม่งาม..
เมนูก็พื้นๆ...
เตรียมตัวกิน  ไก่ผัดเม็ดมะม่วง...หอยขาวต้มตระไคร้...ผัดฉ่าปลาหลาม... เศร้า เศร้า เศร้า

ขำก๊าก      ขำก๊าก     ขำก๊าก

ถูกใจครับน้ายอด รับไปหนึ่งแต้ม..... Grin

พี่ตุ้มครับ...กลับมาถึงก็อยู่เวรเลยหรอครับ... Grin Grin Grin

อยู่บ้านครับผม.....เวรพรุ่งนี้เช้าครับ....
แฮ่ แฮ่...ไก่ผัดเม็ดมะม่วง...หอยขาวต้มตระไคร้...ผัดฉ่าปลาหลาม...คิก คิก  คิก คิก
เมนูลูกเกย.....ไปสุราษฎร์ ถ้านัดกะน้าสิงห์ ไม่ต้องคิดกินอย่างอื่น... แลบลิ้น

โห ...พี่ตุ้มด้วย  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #69537 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2008, 03:44:16 PM »

เขาบอกทางน้าซับ...ไว้แล้ว...

ตกลง หนีกลับบ้านคนเดียว  นี่เรื่องจริงไหมน้ายอด

ไม่ได้หนีครับ...
ออกมาพร้อมกัน...แต่น้าสิงห์อาสาจะไปส่งน้าซับที่โรงแรมเองครับ...
ผมก็เลยกลับคนเดียว...

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #69538 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2008, 03:45:34 PM »

อยากรู้เหมือนกันหนีหลบจริงป่าว  หากจริงนี่น่าเกลียดมั่กๆ  รอการลงโทษแร๊ะกันคริๆๆ

ครูว่าพรื่อดี  ข้อหาหนักนิ๊   Angry Angry Grin
salinee19
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #69539 เมื่อ: ธันวาคม 30, 2008, 03:51:02 PM »

ไหว้สวัสดีค่ะพี่@SingCring, ต้นหนาว, Sig228-kolok, lugkrod, vasu, tum610 (+ 1 ซ่อนตัว) และ 5 บุคคลทั่วไป

สรุป ออยล์ไม่มีงานทำเช่นเคย  สอบไม่ผ่านหน้าตาไม่ดี  แถมยังไม่มีเส้น บู่

พี่ๆท่านใดมีงานให้  นู๋ออยล์ทำเรียกใช้ได้นะค่ะ...จ้างเป็นวันก็เอาแล้วฉากนี้....ดีกว่าอด กิ๊วก๊าว
หน้า: 1 ... 4633 4634 4635 [4636] 4637 4638 4639 ... 35779
  พิมพ์