เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 05:23:44 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4801 4802 4803 [4804] 4805 4806 4807 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25709145 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #72045 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 02:19:46 PM »

เอาอาหารทะเล (ฉะหลาม) ๑ แพ็ค ไปให้โหม๋ถางป่าจ้าง......

ทำไมต้องจ้าง  ....  ทำเองไม่ทันครับ ไม่ทันใส่ปุ๋ย ยางจะเข้าช่วงโกรนใบซะก่อน

ถ้าถึงตอนนั้น ไปใส่ปุ๋ย ยางจะทิ้งยอดอ่อน และโดนไฟท๊อปโธร่าทำลายง่ายด้วย

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #72046 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 02:20:14 PM »

ปุ๋ย... ก็ทำกันเอง ลงทุน สามพันเก้า ซื้อวัสดุ แล้วเข้ากลุ่มกันสิบคน โรงเรือนหนึ่งหลัง

ลงมือ จวก กัน เช้าจรดเย็น แถมอีกครึ่งวัน  .....  พูดได้คำเดียว  เหนือยเกือบตาย..........

แต่ก็คุ้ม  เพราะได้ปุ๋ยมา พันแปดร้อยห้าสิบโล ในงบสามพันเก้า กับเวลา เกือบเดือน ....

มูลค่าปุ๋ยที่ทำเสร็จ ประมาณหมื่นหกพันบาท ......  ไม่ปั้นเม็ด เพราะไม่จำเป็น ทำเองใช้เอง ......

ขนปุ๋ยส่วนของเราออกจากโรงเรือนแล้ว ก็ต้องตาลีตาเหลือกมาสมัครเข้ากลุ่มใหม่ ....

เพราะพวกรอเสียบอยู่เพียบ  หากสมัครไม่ทัน พวกเสียบเต็มซะก่อน ก็ต้องรอรอบหน้า ......
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #72047 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 02:21:06 PM »

ส่วนรายการสิบห้าตามบัตร.... น้ำลายหก   น้ำลายหก
กลัวตุกคิด ติดคุก กะน้ายอดอ่ะครับ...

ขี้คร้านอีให้ทนายสิงห์ว่าความให้ในคุก  Grin

ขอเป็นแบบรายการตามปกติที่ไม่เสียงคันคอดีกว่าเนอะ...
ไม่ลำบากใจน้ายอดด้วย..... Grin

อือหือ........วันนี้โหม๋เราด้ามขวานคึกคักดีจัง.......มีวางระเบิดด้วย ตื่นเต้น ตื่นเต้ล อะค๊าบพี่ตุ้ม  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ฮาย...เอารูปไหรมาโพสต์ก็ไม่รู้
เดี๋ยวเพื่อนบ้านแตกกันพอดี....
Grin

น้าสิงห์ค๊าบ......... 

พี่ซับนำภาพน้าสิงห์พาโพสน่ะคร๊าบ......

ผมไม่ได้โพสต์  แลดีๆ

ผมแค่ก็อปปี้ มาเท่านั้นแหละ

คนโพสต์น่ะ  คนอื่นครับ

อ้อ...พี่ตุ้มแหละ โพสต์...  Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #72048 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 02:21:20 PM »

เอาอาหารทะเล (ฉะหลาม) ๑ แพ็ค ไปให้โหม๋ถางป่าจ้าง......

ทำไมต้องจ้าง  ....  ทำเองไม่ทันครับ ไม่ทันใส่ปุ๋ย ยางจะเข้าช่วงโกรนใบซะก่อน

ถ้าถึงตอนนั้น ไปใส่ปุ๋ย ยางจะทิ้งยอดอ่อน และโดนไฟท๊อปโธร่าทำลายง่ายด้วย

พรุ่งนี้ว่างเข้าหาดใหญ่ไหมครับน้าแพน

ว่าจะฝากอุปกรณ์สำหรับหากระจงไปให้ชาวบ้านซักหน่อย.... Grin

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #72049 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 02:22:04 PM »

ส่วนรายการสิบห้าตามบัตร.... น้ำลายหก   น้ำลายหก
กลัวตุกคิด ติดคุก กะน้ายอดอ่ะครับ...

ขี้คร้านอีให้ทนายสิงห์ว่าความให้ในคุก  Grin

ขอเป็นแบบรายการตามปกติที่ไม่เสียงคันคอดีกว่าเนอะ...
ไม่ลำบากใจน้ายอดด้วย..... Grin

ไม่ลำบากใจหรอกครับ...

ถ้าไม่ได้ยังไงก็จะรับปากที่ 17 ครับ...หาได้แน่นอน

อ่ะบ๊ะ.....ก็ยังเฉียด ๆ อยู่ดี..... Tongue

ก็หนีคดีซักปีนึงก่อนไงครับ...แล้วค่อยมาขอขมา...แล้วพาไปจดทะเบียน...

ติดอยู่ที่ฝีมือแม่บ้านน่ะครับ พี่ตุ้มไปใหนไม่รอดหรอกครับน้ายอด

เป้าเคลื่อนไหว 25 หลา ไม่หลุดพวงดำคริๆๆ
คิก คิก คิก คิก Grin

โดนพวงดำไม่ว่ากัน...แต่อย่าโดนพวงสวรรค์เป็นใช้ได้ครับ... Grin Grin Grin

แต่พวงสวรรค์มันดำ่อ่ะครับ......  ตกใจ

ไม่เชื่อครับ... โดนชก โดนชก โดนชก

ใครอยากดูบ้างยกมือขึ้น... ตกใจ ตกใจ ตกใจ

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #72050 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 02:22:42 PM »

พรุ่งนี้ว่างเข้าหาดใหญ่ไหมครับน้าแพน

ว่าจะฝากอุปกรณ์สำหรับหากระจงไปให้ชาวบ้านซักหน่อย.... Grin

ฮั่นแน่  Grin
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #72051 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 02:23:01 PM »

อือหือ........วันนี้โหม๋เราด้ามขวานคึกคักดีจัง.......มีวางระเบิดด้วย ตื่นเต้น ตื่นเต้ล อะค๊าบพี่ตุ้ม  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ฮาย...เอารูปไหรมาโพสต์ก็ไม่รู้
เดี๋ยวเพื่อนบ้านแตกกันพอดี....
Grin

พี่ซับนำภาพน้าสิงห์พาโพสน่ะคร๊าบ......

อ้อ...พี่ตุ้มแหละ โพสต์...  Grin

สาว่าผมอีอยู่ไม่ได้ซะแล้วบ้านนี้....

เดี๋ยวน้าสิงห์มา.....  โดนชก

submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #72052 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 02:24:07 PM »

ปุ๋ย... ก็ทำกันเอง ลงทุน สามพันเก้า ซื้อวัสดุ แล้วเข้ากลุ่มกันสิบคน โรงเรือนหนึ่งหลัง

ลงมือ จวก กัน เช้าจรดเย็น แถมอีกครึ่งวัน  .....  พูดได้คำเดียว  เหนือยเกือบตาย..........

แต่ก็คุ้ม  เพราะได้ปุ๋ยมา พันแปดร้อยห้าสิบโล ในงบสามพันเก้า กับเวลา เกือบเดือน ....

มูลค่าปุ๋ยที่ทำเสร็จ ประมาณหมื่นหกพันบาท ......  ไม่ปั้นเม็ด เพราะไม่จำเป็น ทำเองใช้เอง ......

ขนปุ๋ยส่วนของเราออกจากโรงเรือนแล้ว ก็ต้องตาลีตาเหลือกมาสมัครเข้ากลุ่มใหม่ ....

เพราะพวกรอเสียบอยู่เพียบ  หากสมัครไม่ทัน พวกเสียบเต็มซะก่อน ก็ต้องรอรอบหน้า ......

หมายถึง  ซื้อแม่ปุ๋ยมาทำเอง ใช่มั้ยครับ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #72053 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 02:30:31 PM »

ไม่ลำบากใจหรอกครับ...

ถ้าไม่ได้ยังไงก็จะรับปากที่ 17 ครับ...หาได้แน่นอน

อ่ะบ๊ะ.....ก็ยังเฉียด ๆ อยู่ดี..... Tongue

ก็หนีคดีซักปีนึงก่อนไงครับ...แล้วค่อยมาขอขมา...แล้วพาไปจดทะเบียน...

ติดอยู่ที่ฝีมือแม่บ้านน่ะครับ พี่ตุ้มไปใหนไม่รอดหรอกครับน้ายอด

เป้าเคลื่อนไหว 25 หลา ไม่หลุดพวงดำคริๆๆ
คิก คิก คิก คิก Grin

โดนพวงดำไม่ว่ากัน...แต่อย่าโดนพวงสวรรค์เป็นใช้ได้ครับ... Grin Grin Grin

แต่พวงสวรรค์มันดำ่อ่ะครับ......  ตกใจ

ไม่เชื่อครับ... โดนชก โดนชก โดนชก

ใครอยากดูบ้างยกมือขึ้น... ตกใจ ตกใจ ตกใจ

ไม่เชื่อ ลองดูของคนนี้สิ....  ตกใจ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #72054 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 02:33:29 PM »

ส่วนของคนนี้ไม่น่าจะดำ....  คิก คิก

Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #72055 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 02:36:35 PM »

Grin

สาว่าผมอีอยู่ไม่ได้ซะแล้วบ้านนี้....

เดี๋ยวน้าสิงห์มา.....  โดนชก

ท่านซับนะท่านซับ..........แค่ต้องการเฟิร์มว่าไม่ได้โพสต์เล่นซะ 3-4 Rep เยยยย.....งี้ได้ตื้นเต้ลลลลล  ขำก๊าก  ขำก๊าก  ขำก๊าก  ขำก๊าก

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #72056 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 02:39:52 PM »

ท่านซับนะท่านซับ..........แค่ต้องการเฟิร์มว่าไม่ได้โพสต์เล่นซะ 3-4 Rep เยยยย.....งี้ได้ตื้นเต้ลลลลล  ขำก๊าก  ขำก๊าก  ขำก๊าก  ขำก๊าก

ช่าย ช่ายครับ น้าแพะ.... เยี่ยม

เห็นแม๊ะ...ผม รีพลาย ไม่มีรูปน้าสิงห์เลย....

อะเหวย...  ตกใจ
มากันเต็มเลย....

tum610, Wrangler 1, หลวงกาหลง, ต้นหนาว, นายช่าง และ 7 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #72057 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 02:40:20 PM »

หมายถึง  ซื้อแม่ปุ๋ยมาทำเอง ใช่มั้ยครับ

ยิ่งกว่านั้นอีกครับ น้าซับ

เอาปลาเป็ด มาหมักด้วยเชื้อ พด. ของกรมพัฒนาที่ดินเกือบเดือน (ค่าปลาเป็ดอย่างเดียว หมื่นกว่า )

แล้วจึงจะถึงเวลาทำจริง ส่วนผสมเยอะครับ เทคนิครายละเอียดก็เพียบ ไว้ผมจะนำมาเปิดเผยแบบ ละเอียดยิบพร้อมรูปถ่ายอีกที

ซื้อแม่ปุ๋ยมาทำ ต้นทุนสูงกว่านี้ครับ ร่วมสองเท่า

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #72058 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 02:40:49 PM »

สุดยอดของความภาคภูมิใจ คือ หมู่บ้านของผม อะไรนิดอะไรหน่อย ก็ เข้ากลุ่ม ร่วมมือกัน

ขนาดโหม๋ถางป่าที่มาวันนี้ ยังเป็นกลุ่มเลย เรียกว่า กลุ่มซอ (แปลว่าไรไม่รู้ รู้แต่ เคยลงกะเขาเที่ยวหนึ่ง

ถอยยยย ... เพราะแรงสู้เขาไม่ได้ ทำกันแบบ ไม่เว้นวรรคกันเลย เราจะนั่งพักมวนใบจาก ก็เกรงใจ เพื่อนหวดกันพักเดียว )

พอกลุ่มซอพวกนี้ ถางกันจน ในกลุ่ม เวียนกันจน ไม่มีไรให้ถางแล้ว ก็จะขายซอ คือ ใครจะเอาซอมาลงที่เอง แต่ไม่เคยไปทำกลุ่ม

ก็ต้องซื้อ สนนราคา คนละ สามร้อยห้าสิบบาท เก้าโมงเช้า ถึงห้าโมงเย็น  ....
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #72059 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 02:43:08 PM »

สุดยอดของความภาคภูมิใจ คือ หมู่บ้านของผม อะไรนิดอะไรหน่อย ก็ เข้ากลุ่ม ร่วมมือกัน

ขนาดโหม๋ถางป่าที่มาวันนี้ ยังเป็นกลุ่มเลย เรียกว่า กลุ่มซอ (แปลว่าไรไม่รู้ รู้แต่ เคยลงกะเขาเที่ยวหนึ่ง

ถอยยยย ... เพราะแรงสู้เขาไม่ได้ ทำกันแบบ ไม่เว้นวรรคกันเลย เราจะนั่งพักมวนใบจาก ก็เกรงใจ เพื่อนหวดกันพักเดียว )

พอกลุ่มซอพวกนี้ ถางกันจน ในกลุ่ม เวียนกันจน ไม่มีไรให้ถางแล้ว ก็จะขายซอ คือ ใครจะเอาซอมาลงที่เอง แต่ไม่เคยไปทำกลุ่ม

ก็ต้องซื้อ สนนราคา คนละ สามร้อยห้าสิบบาท เก้าโมงเช้า ถึงห้าโมงเย็น  ....

Grin       Grin      Grin       เยี่ยม

หน้า: 1 ... 4801 4802 4803 [4804] 4805 4806 4807 ... 35779
  พิมพ์