เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 03:26:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4802 4803 4804 [4805] 4806 4807 4808 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25707387 ครั้ง)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #72060 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 02:44:44 PM »

คนในหมู่บ้าน แทบจะทุกคน  จะต้องเป็นสมาชิกกลุ่มอะไร หรือกรรมการกลุ่มอะไรอย่างหนึ่งเสมอ....

ทำให้ผม เสียดายโอกาส มาก ที่ ยังไม่เคยเข้ากลุ่มไหนกับเขาที เพราะมัวแต่ ทำงานหลวงเพื่อตัวเองอยู่  เศร้า
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #72061 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 02:45:09 PM »

สุดยอดของความภาคภูมิใจ คือ หมู่บ้านของผม อะไรนิดอะไรหน่อย ก็ เข้ากลุ่ม ร่วมมือกัน

ขนาดโหม๋ถางป่าที่มาวันนี้ ยังเป็นกลุ่มเลย เรียกว่า กลุ่มซอ (แปลว่าไรไม่รู้ รู้แต่ เคยลงกะเขาเที่ยวหนึ่ง

ถอยยยย ... เพราะแรงสู้เขาไม่ได้ ทำกันแบบ ไม่เว้นวรรคกันเลย เราจะนั่งพักมวนใบจาก ก็เกรงใจ เพื่อนหวดกันพักเดียว )

พอกลุ่มซอพวกนี้ ถางกันจน ในกลุ่ม เวียนกันจน ไม่มีไรให้ถางแล้ว ก็จะขายซอ คือ ใครจะเอาซอมาลงที่เอง แต่ไม่เคยไปทำกลุ่ม

ก็ต้องซื้อ สนนราคา คนละ สามร้อยห้าสิบบาท เก้าโมงเช้า ถึงห้าโมงเย็น  ....

กลุ่มซอที่ว่ารับงานนอกไหมครับ  แล้วมีข้อจำกัดหรือไม่ว่าต้องรับทั้งกลุ่มหรือเปล่า...
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #72062 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 02:49:28 PM »

สุดยอดของความภาคภูมิใจ คือ หมู่บ้านของผม อะไรนิดอะไรหน่อย ก็ เข้ากลุ่ม ร่วมมือกัน

ขนาดโหม๋ถางป่าที่มาวันนี้ ยังเป็นกลุ่มเลย เรียกว่า กลุ่มซอ (แปลว่าไรไม่รู้ รู้แต่ เคยลงกะเขาเที่ยวหนึ่ง

ถอยยยย ... เพราะแรงสู้เขาไม่ได้ ทำกันแบบ ไม่เว้นวรรคกันเลย เราจะนั่งพักมวนใบจาก ก็เกรงใจ เพื่อนหวดกันพักเดียว )

พอกลุ่มซอพวกนี้ ถางกันจน ในกลุ่ม เวียนกันจน ไม่มีไรให้ถางแล้ว ก็จะขายซอ คือ ใครจะเอาซอมาลงที่เอง แต่ไม่เคยไปทำกลุ่ม

ก็ต้องซื้อ สนนราคา คนละ สามร้อยห้าสิบบาท เก้าโมงเช้า ถึงห้าโมงเย็น  ....

กลุ่มซอที่ว่ารับงานนอกไหมครับ  แล้วมีข้อจำกัดหรือไม่ว่าต้องรับทั้งกลุ่มหรือเปล่า...

นอกไหน นอกพื้นที่รู้สึกจะไม่รับ  ถ้านอกกฏหมายไม่รับแน่  ถ้านอกขอบเขตงาน.....  เห็นวันก่อน

เขาซื้อซอไปเปลี่ยนหลังคาบ้าน จากกระเบื้องปูน เป็นกระเบื้องสองลอน สองวันเสร็จ (บ้านเก่า หลังใหญ่มากกก...)

ทั้งกลุ่ม ใหญ่ สิบห้าคน ย่อย ห้าคน  ทำงานไรก็ราคานั้นราคาเดียว (สามร้อยห้าสิบ)
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #72063 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 02:52:42 PM »

ไล่อ่านกระทู้เก่า ๆ กันจนตาลาย

แว่ว ๆ ว่า อะไรนะ ยีบเจ็ด มกรา ที่พรหมคีรี หรืออะไรก็ไม่แน่ใจ   ยิ้มีเลศนัย
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #72064 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 02:57:34 PM »

ไล่อ่านกระทู้เก่า ๆ กันจนตาลาย

แว่ว ๆ ว่า อะไรนะ ยีบเจ็ด มกรา ที่พรหมคีรี หรืออะไรก็ไม่แน่ใจ   ยิ้มีเลศนัย

โครงการของพี่เข้มน่ะครับ....

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #72065 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 02:59:38 PM »

โครงการของพี่เข้มน่ะครับ....

ถ้ายังไง ว.๑๓ กันบ้างนะครับ เผือผมอยู่ระหว่างจำศีล   ยิ้มีเลศนัย
พจน์-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 132

« ตอบ #72066 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 03:02:21 PM »

นั่งอ่านของเพื่อนพลาง ทำงานพลาง ขออนุญาตก่อนครับงานสำนักงานเสร็จแล้ว ออกพื้นที่ไปเตรียมของช่วยน้ำท่วมกับเตรียมของจัดงานวันเด็ก ขออนุญาตครับโผ้ม..........................

สวัสดีครับ,ขอบคุณครับ,ไม่เป็นไรครับ
vasu
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 128

« ตอบ #72067 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 03:04:22 PM »

ยินดีครับพี่

ผมน้องครับ...คุณพี่...ยังไม่อยากแก่...

งั้นต้องเรียกว่า   น้ายอด...ใช่ใหมครับ... Grin

ครับลุงตุ้ม...ใจดี   ไหว้ ไหว้ ไหว้

อยากกินไข่เค็มเมื่อไหรบอกมาได้เลยนะครับพี่ตุ้ม....เดี๋ยวส่งเครื่องบรรณาการไปขัดดอกครับ... Grin Grin Grin
  เรียนถาม น้ายอด เรื่องไข่เค็มเมืองสุราษ  เจ้าไหน? อร่อย? ช่วยชี้แนะ ( มิตติ้งที่สตูล ไม่ทันเพื่อน หมดเรียบ) หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

สวัสดีครับเฮียอ๋า..... ไหว้

ถ้าจำชื่อไม่ผิด ร้านเชียงแสนครับ...

อยู่ใกล้ๆกับสถานีดับเพลิง...ริมแม่น้ำตาปีครับ...ไข่แดงเกือบทุกใบครับ...(พี่ตุ้มยืนยันได้)

ส่วนอีกร้านอยู่ที่ตลาดแม่ครู (ตลาดล่าง)...อร่อยเหมือนกันครับ...ร้านนี้มีไข่แฝดให้เลือกด้วยครับ

ดูความคึกคักแล้ว  เฮียอ๋าคงอยากรู้ว่า ไข่แดงสำนักใหน เจาะอร่อยสุดน่ะน้ายอดคริๆ
  ขอบคุณครับ  พี่ยอด สำหรับข้อมูลไข่เค็มฯ ถ้าวันไหนอยากไข่เค็มฯ คงต้องรบกวนเป็นธุระให้นะครับ คิก คิก คิก คิก                                                       
                  แต่ยังสงสัยอะไร15? อะไร17?   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊ากมันเกี่ยวกับไข่เค็มฯไหมหว่า ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2009, 03:07:04 PM โดย vasu » บันทึกการเข้า
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #72068 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 03:04:36 PM »

นอกไหน นอกพื้นที่รู้สึกจะไม่รับ  ถ้านอกกฏหมายไม่รับแน่  ถ้านอกขอบเขตงาน.....  เห็นวันก่อน

เขาซื้อซอไปเปลี่ยนหลังคาบ้าน จากกระเบื้องปูน เป็นกระเบื้องสองลอน สองวันเสร็จ (บ้านเก่า หลังใหญ่มากกก...)

ทั้งกลุ่ม ใหญ่ สิบห้าคน ย่อย ห้าคน  ทำงานไรก็ราคานั้นราคาเดียว (สามร้อยห้าสิบ)

กลุ่มซอนี้นับว่าโชคดีที่ท่านฉ็อง เอ๊ย ท่านแพนด้าไม่ได้เข้าร่วมวง...
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #72069 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 03:05:51 PM »

นั่งอ่านของเพื่อนพลาง ทำงานพลาง ขออนุญาตก่อนครับงานสำนักงานเสร็จแล้ว ออกพื้นที่ไปเตรียมของช่วยน้ำท่วมกับเตรียมของจัดงานวันเด็ก ขออนุญาตครับโผ้ม..........................

ทำงานเสร็จแล้วจริง ๆ หรือ  ไม่อยากเชื่อ....
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #72070 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 03:07:17 PM »

อ้อ ลุงพจน์  จัดงานวันเด็กที่ว่านั้น  จัดที่ร้านป้าเจนหรือเปล่าเอ่ย...
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #72071 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 03:08:07 PM »

tum610, Pandanus, vasu, กาหลง, พจน์, นายช่าง และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

สวัสดีจ้า....

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #72072 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 03:11:07 PM »

tum610, Pandanus, vasu, กาหลง, พจน์, นายช่าง และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #72073 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 03:11:47 PM »

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #72074 เมื่อ: มกราคม 09, 2009, 03:12:28 PM »

ขอบคุณครับ  พี่ยอด สำหรับข้อมูลไข่เค็มฯ ถ้าวันไหนอยากไข่เค็มฯ คงต้องรบกวนเป็นธุระให้นะครับ คิก คิก คิก คิก                                                       
                  แต่ยังสงสัยอะไร15? อะไร17?   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊ากมันเกี่ยวกับไข่เค็มฯไหมหว่า ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

น้ายอดคร๊าบ.....เฮียอ๋า เรียกพี่น่ะคร๊าบ.....  Cheesy

ว่าแต่ว่า เฮียอ๋า สงสัยจริง ๆ เหรอครับ....แต่มันคงเกี่ยวกะไข่จริง ๆ นะครับ... Grin

หน้า: 1 ... 4802 4803 4804 [4805] 4806 4807 4808 ... 35779
  พิมพ์