เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 04:29:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4926 4927 4928 [4929] 4930 4931 4932 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25767805 ครั้ง)
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #73920 เมื่อ: มกราคม 18, 2009, 02:53:36 PM »

หวัดดีครับคุณเอก...ดีมากเลยครับฝันมานานแล้ว..อากาศหนาว ๆ เนี่ย  สมอยากแล้วครับ

ที่จริงถ้าอยากเจออากาศหนาวๆ ไม่ต้องไปไหนไกลครับพี่มานิตย์ ให้เฮียฮิมพาไป Ice bar ก็หนาวแล้วครับ ... Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
salinee19
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #73921 เมื่อ: มกราคม 18, 2009, 02:57:04 PM »

เอิ่กกกกกกก.....อิ่ม.....
แกงพุงปลา ผัก...ไข่พะโล้... Grin

แล้วมาเข้าชมกันภายในอะควาเรี่ยมกันนะครับ...

ภายในจะจัดไฟไว้สลัว ๆ แสงส่วนใหญ่เป็นแสงที่ส่องจากตู้ปลา
น่าจะไม่ให้ปลาเห็นคน เวลาที่คนทำอะไรประเจิดประเจ้อ.....

โซนแรกเข้าจะเป็นพวกปลาน้ำจืด
ชะโด เทโพ เสือตอ...ขี้ตัง...ฯลฯ

มองอะไรฟะเพ่.....

เดินเข้ามาอีกหน่อย  เริ่มมีประเภทปละทะเลแล้ว...

ตรงนี้มีกี่ตัวครับ....

อยู่นิ่งมาก ตอนแรกนึกว่าเป็นก้อนปะการัง...
ผู้ชมกิ๊วก๊าวกันน่าดู.... Grin

ปูแต่งตัว.....จะนำวัสดุที่แตกหักใกล้ ๆ ตัวมาโปะไว้บนตัวเอง...
พรางตัวครับ เผื่อย่องเข้าบ้านตอนดึก ๆ เมียจะได้ไม่เห็น

อันนี้ใช้ปะการังมาโปะ...... Grin

อันนี้ก็ปลาอีกก้อนนึง....

อ่ะ ดู ๆ กัน....

นี่เสือตอ มีขี้ตังมาวนเวียนใกล้ ๆ ด้วย....เผื่อส้มหล่น จะได้แย่งกิน...

กุ้งมังกร แต่ไม่เจ็ดสี...

ปลาที่ผมคุ้นมาก....เวลาไปตกปลาในทะเลส่วนมากจะได้กลับบ้านทุกที...
นึ่งบ๊วย...หรือทอดกระเทียม... น้ำลายหก

อี๋ย์ย์ย์ย์...ยั๊วเยี๊ยะ...

อันนี้มุมโปรดของเด็ก ๆ (ผู้ชาย)ครับ...

อ่ะ ไปดูกันต่อ....

ฮี๊ ๆ ๆ ๆ ๆ
ม้าน้ำ...แบบปกติ..และแบบตัวยาว ๆ ......  ตกใจ

เดินมาซักหน่อย...(ความจริง ไม่ใกล)
มีที่ให้นั่งพัก กินหนม จิบกาแฟกันก่อน
เพื่อจะเดินทางเข้าอุโมงค์ปลา....

Grin    Grin    Grin

มาแถวนี้ก็ไม่บอก....ที่จริงน้องจะให้เข้าชมฟรี หลงรัก

งอน(ลูกสาวคนเดียวของเจ้าของ)ที่เอาสัตว์มาโชว์ เยาะเย้ย

ขนาด  อบจ.  ยังต้องมาจ้างบริษัท  ของออยล์เลย...โอ้..รด..หล่าว..นิ เยี่ยม

คนที่ดำน้ำให้อาหารปลา  ทีมงานออยล์  ทั้งน้น เลย คิก คิก กิ๊วก๊าว

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #73922 เมื่อ: มกราคม 18, 2009, 02:57:58 PM »

หวัดดีครับคุณเอก...ดีมากเลยครับฝันมานานแล้ว..อากาศหนาว ๆ เนี่ย  สมอยากแล้วครับ

ที่จริงถ้าอยากเจออากาศหนาวๆ ไม่ต้องไปไหนไกลครับพี่มานิตย์ ให้เฮียฮิมพาไป Ice bar ก็หนาวแล้วครับ ... Cool

แบบประหยัดก็มี.....เย็น ๆ

หลังโลตัส....มีซอฟท์ดริ้งฟรี.... Cheesy

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #73923 เมื่อ: มกราคม 18, 2009, 03:01:27 PM »

มาแถวนี้ก็ไม่บอก....ที่จริงน้องจะให้เข้าชมฟรี  หลงรัก

งอน (ลูกสาวคนเดียวของเจ้าของ)ที่เอาสัตว์มาโชว์ เยาะเย้ย

ขนาด  อบจ.  ยังต้องมาจ้างบริษัท  ของออยล์เลย...โอ้..รด..หล่าว..นิ เยี่ยม

คนที่ดำน้ำให้อาหารปลา  ทีมงานออยล์  ทั้งน้น เลย คิก คิก กิ๊วก๊าว

ขอบใจมากจ้า....

แต่กลัวหลานมาเจอหนูออยล์แล้ว กลางคืนจะนอนฝันร้าย....

salinee19
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #73924 เมื่อ: มกราคม 18, 2009, 03:05:16 PM »

มาแถวนี้ก็ไม่บอก....ที่จริงน้องจะให้เข้าชมฟรี  หลงรัก

งอน (ลูกสาวคนเดียวของเจ้าของ)ที่เอาสัตว์มาโชว์ เยาะเย้ย

ขอบใจมากจ้า.... น้ำลายหก

แต่กลัวหลานมาเจอหนูออยล์แล้ว กลางคืนจะนอนฝันร้าย....

จะฝันร้ายทำมัย...น้องน่ารักซะขนาดนี้ ยี๊
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #73925 เมื่อ: มกราคม 18, 2009, 03:15:46 PM »

อ่ะ.....มาพล่ามต่อคนเดียวต่อไป..... Grin

แล้วก็ก้าวเข้ามาสู๋อุโมงค์ดูปลา....

อุ๊ย ไม่ใช่ ผิด ผิด ผิด...... Grin Grin Grin

นางแบบ....โชว์ตัวนิ่ง ๆ หน้าตู้ (แต่ไม่มีเบอร์ติดหน้าอก).....
ไม่ยอมไปไหน....

เป็นอุโมงค์สั้น ๆ มีอยู่ด้วยกันสองช่วง....

เดินพ้นอุโมงค์มาแล้ว.....เป็นช่วงสถานที่แห่งท้ายสุด
ไฮไลท์ของอะควาเรี่ยมทีนี่....
เป็นสถานที่จัดการแสดงให้อาหารปลา...
โดยพี่จอห์น(ตามที่เสียงบรรยายว่า)
มีอัฒจรรย์ไว้ให้ผู้ชมนั่งดู.....พร้อมเสียงบรรยายของผู้บรรยายหญิง เสียงแจ้ว ๆ ตลอดเวลา...
พร้อมกับเสียงฮือฮาของผู้ชมเป็นระยะ ๆ

อ้อลืม.....ภายในการถ่ายภาพห้ามใช้แฟลชถ่ายภาพโดยเด็ดขาดครับ...
แต่ก็ยังมีแสงแฟลชแว๊บวับอยู่บ้างประปราย..... Tongue
พระเอกถ่ายภาพงานนี้ใช้ 50/1.8 เป็นหลัก
และ 10-20 ประกอบบ้าง... Cheesy

ใช้เวลาชมการให้อาหารปลาประมาณยี่สิบนาทีก็จบ
เดินทางออกมาไปแวะที่เขาตังกวนดูน้องออยล์กันต่อไปครับ.... Grin

salinee19
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #73926 เมื่อ: มกราคม 18, 2009, 03:24:18 PM »

อ่ะ.....มาพล่ามต่อคนเดียวต่อไป..... Grin

แล้วก็ก้าวเข้ามาสู๋อุโมงค์ดูปลา....

อุ๊ย ไม่ใช่ ผิด ผิด ผิด...... Grin Grin Grin

เดินพ้นอุโมงค์มาแล้ว.....เป็นช่วงสถานที่แห่งท้ายสุด
ไฮไลท์ของอะควาเรี่ยมทีนี่....
เป็นสถานที่จัดการแสดงให้อาหารปลา...
โดยพี่จอห์น(ตามที่เสียงบรรยายว่า)
มีอัฒจรรย์ไว้ให้ผู้ชมนั่งดู.....พร้อมเสียงบรรยายของผู้บรรยายหญิง เสียงแจ้ว ๆ ตลอดเวลา...
พร้อมกับเสียงฮือฮาของผู้ชมเป็นระยะ ๆ

อ้อลืม.....ภายในการถ่ายภาพห้ามใช้แฟลชถ่ายภาพโดยเด็ดขาดครับ...
แต่ก็ยังมีแสงแฟลชแว๊บวับอยู่บ้างประปราย..... Tongue
พระเอกถ่ายภาพงานนี้ใช้ 50/1.8 เป็นหลัก
และ 10-20 ประกอบบ้าง... Cheesy

ใช้เวลาชมการให้อาหารปลาประมาณยี่สิบนาทีก็จบ
เดินทางออกมาไปแวะที่เขาตังกวนดูน้องออยล์กันต่อไปครับ.... Grin

นั้นงัย...คนที่ปลากำลังลุมกินกันอยู่....ไอ้เจ้าอิ๋ว...เพื่อนคนสนิท... หลงรัก
 หลงรัก

ไอ้เจ้าออยล์...(เกิดวัน-เดือน-ปี เดียวกันเลย)... เยี่ยม
 เยี่ยม

เรียนห้องเดียวกันมา  7  ปีแล้วจน  จบ  ป.ตรี เลย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ตอนนี้ยังโทบอกรักกันทุกวันเลย  คริ  คริ คิก คิก คิก คิก
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #73927 เมื่อ: มกราคม 18, 2009, 03:24:49 PM »

อ้าว.....ภาพมีอีกนี่หว่า....

ต่ออีกหน่อยครับ....

ประตูทางออก มีร้านขายของที่ระลึกดักไว้ด้วย.....

ผลุด....ออกมาข้างนอกแล้ว....
มีร้านขายน้ำ ขายไอติมดักไว้อีก...
ก็เสร็จเจ้าตัวยุ่งผมน่ะซี.... Grin

อ่ะหมดก่อน...

เดี๋ยวเดินทางไปเขาตังกวนจริง ๆ ซะที.... Grin

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #73928 เมื่อ: มกราคม 18, 2009, 03:25:51 PM »

เข้ามา check ข่าวสาร Grin Grin Grin
ปล.เดี๋ยวจะไปฟ้องเจ้าหน้าที่ Aquarium ว่าคนชื่อ..ตุ้ม..  แอบเอากล้องเข้าไปถ่ายข้างใน
      เดี๋ยวเผื่อได้รางวัลนำจับบ้าง  สัก 5,000 คิก คิก คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 18, 2009, 03:27:43 PM โดย lex » บันทึกการเข้า

salinee19
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #73929 เมื่อ: มกราคม 18, 2009, 03:27:09 PM »

ไหว้ สวัสดีค่ะ...@SingCring, tum610, lex และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อ ไหว้

มาดูปลากันดีกว่าค่ะ....พี่ตุ้มไปมา  สวยมากๆเลย ไหว้

(พี่ตุ้ม....พี่เล็กจะฟ้อง  ซะแล้ว..ค่ะ)
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #73930 เมื่อ: มกราคม 18, 2009, 03:27:27 PM »

นั้นงัย...คนที่ปลากำลังลุมกินกันอยู่....ไอ้เจ้าอิ๋ว...เพื่อนคนสนิท... หลงรัก
 หลงรัก

ไอ้เจ้าออยล์...(เกิดวัน-เดือน-ปี เดียวกันเลย)... เยี่ยม
 เยี่ยม

เรียนห้องเดียวกันมา  7  ปีแล้วจน  จบ  ป.ตรี เลย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ตอนนี้ยังโทบอกรักกันทุกวันเลย  คริ  คริ คิก คิก คิก คิก

ตกใจหน้าซีด เห็นแต่หนวยตาข้างเดียวอยู่ใกล ๆ .....ยังจำได้เหรอ.... ตกใจ

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #73931 เมื่อ: มกราคม 18, 2009, 03:29:46 PM »

สวัสดีครับ  ไหว้
ผู้ที่จะไปร่วมทริปในโครงการในวันที่ 28 นี้ ณ สุราษฯ  ช่วยโทรหาน้าสิงห์ด้วย (พี่เข้ม ป๋าฮิม:เจ้าของโครงการ)
เนื่องจากไม่ได้เข้าเน็ตเลยไม่ทราบข้อมูลรายละเอียด ทราบข่าวว่าเจ้าถิ่นกำลังร่านตูอยู่ตอนนี้

Grin Grin Grin สงสัยไม่มีใครอยากไปครัวเจ้าเม่นกับผม ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
salinee19
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #73932 เมื่อ: มกราคม 18, 2009, 03:31:03 PM »

หลงรัก

เยี่ยม

ตกใจหน้าซีด เห็นแต่หนวยตาข้างเดียวอยู่ใกล ๆ .....ยังจำได้เหรอ.... ตกใจ

จำหัว...ได้  ขนบนหัวเยอะ.....(ผมดก)  กิ๊กเราจำได้อยู่แล้วค่ะ ขำก๊าก
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #73933 เมื่อ: มกราคม 18, 2009, 03:32:03 PM »

เข้ามา check ข่าวสาร Grin Grin Grin
ปล.เดี๋ยวจะไปฟ้องเจ้าหน้าที่ Aquarium ว่าคนชื่อ..ตุ้ม..  แอบเอากล้องเข้าไปถ่ายข้างใน
      เดี๋ยวเผื่อได้รางวัลนำจับบ้าง  สัก 5,000 คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้ สวัสดีค่ะ...@SingCring, tum610, lex และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อ ไหว้

มาดูปลากันดีกว่าค่ะ....พี่ตุ้มไปมา  สวยมากๆเลย ไหว้

(พี่ตุ้ม....พี่เล็กจะฟ้อง  ซะแล้ว..ค่ะ)

ม่ายกัว.....เชิญเลย...
นี่เอาภาพนายตุ้มมาลงให้ดูด้วย.....จะได้ไม่ผิดตัว..... คิก คิก   คิก คิก

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #73934 เมื่อ: มกราคม 18, 2009, 03:36:06 PM »

ม่ายกัว.....เชิญเลย...
นี่เอาภาพนายตุ้มมาลงให้ดูด้วย.....จะได้ไม่ผิดตัว..... คิก คิก   คิก คิก

เอา BA B Q มาปิดปากเสียดีๆ Grin Grin Grin

หน้า: 1 ... 4926 4927 4928 [4929] 4930 4931 4932 ... 35779
  พิมพ์