เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 02:22:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4958 4959 4960 [4961] 4962 4963 4964 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25792346 ครั้ง)
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #74400 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 09:04:02 AM »

คิก คิกไปนั่งยิงปลาก่อน เด๋วมา คิก คิก

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
rapee.
Full Member

คะแนน 11

« ตอบ #74401 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 09:05:01 AM »

สวัสดีครับ ไหว้
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #74402 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 09:11:08 AM »

สวัสดีครับทุกท่าน

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #74403 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 09:12:47 AM »

วันนี้ มีโปรแกรมเล่นของหนัก

หลังจากถางเสร็จ เหลือแต่ไม้ที่เกินกำลังพร้า

ก็เลยต้องล่อ "สเต็ล"  ไม่รู้แรงยังสู้ไหวมั๊ย   Tongue
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #74404 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 09:13:15 AM »

Smileyพี่แพะคับถ้าเราตัดปลายของกระสุนตะกั่ว Smileyลูกกรดให้เป็นหน้าตัด จะทำให้แผลฉีกของสิ่งที่ยิงกว้างขึ้นใหม Wink

หน้าตัดเพิ่ม จุดประทะมากขึ้น .. ถ้าอยากรู้ ลอง ยิงต้นกล้วยดูครับ  เรื่องยิงต้นกล้วยนี้ สิงห์เขาถนัดครับ ...  ขำก๊าก

ตัดแล้วควรบากหัวกระสุนด้วย บากแบบ + ก็เหลือเฟือแล้ว  
ไม่ต้องตัดครับน้าเอ๋ กระสุนเล็กๆ น้ำหนักหัวกระสุนสำคัญกว่า กระสุนที่ตัดปลาย หากยิงกระดาษ เป้าสวยกว่าแต่กับเนื้อเยื่อ คนละเรื่องกันครับ Cheesy
ที่ต้องการก็คือ เวลาผมยิงปลาตัวใหญ่มันจะไม่อยู่กับที่ หาตัวไม่ค่อยเจอ กระสุนธรรมดามันจะทะลุไปเร็วมากปลาตายไม่ทัน

เอามีดบากหัวกระสุนเป็นรูป +  ก็ได้ครับไม่ต้องตัด  เพราะกระสุน .22 นั้นเนื้อตะกั่วมันอ่อน บากเพื่อเป็นแนวทางสักเล็กน้อยเวลายิงเมื่อกระทบเป้าหัวกระสุนมันก็จะเสียรูปทรงมากกว่าเอง
manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #74405 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 09:14:59 AM »

ต้นหนาว, นายช่าง, tum610, rapee., lugkrod, vasu, manithatyai และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

สวัสดีครับ... ไหว้ ไหว้ ไหว้

หวัดดี....เหมือนกันครับ   ไหว้
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #74406 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 09:16:34 AM »

อ้าวดันลืมทัก ........นู๋ออยล์อีกคน  ....เดียวฮอนอิมาตัดหำเราหล๋าว..........

ของพี่หรอยตัดแล้วงอกใหม่กลัวอะไรครับพี่  เหมือนแหวนประจำตระกูลนั้นแหละมีหลายวงมอบให้กับเด็กเสริฟ คริ คริ
manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #74407 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 09:20:49 AM »

Smileyพี่แพะคับถ้าเราตัดปลายของกระสุนตะกั่ว Smileyลูกกรดให้เป็นหน้าตัด จะทำให้แผลฉีกของสิ่งที่ยิงกว้างขึ้นใหม Wink

หน้าตัดเพิ่ม จุดประทะมากขึ้น .. ถ้าอยากรู้ ลอง ยิงต้นกล้วยดูครับ  เรื่องยิงต้นกล้วยนี้ สิงห์เขาถนัดครับ ...  ขำก๊าก

ตัดแล้วควรบากหัวกระสุนด้วย บากแบบ + ก็เหลือเฟือแล้ว  
ไม่ต้องตัดครับน้าเอ๋ กระสุนเล็กๆ น้ำหนักหัวกระสุนสำคัญกว่า กระสุนที่ตัดปลาย หากยิงกระดาษ เป้าสวยกว่าแต่กับเนื้อเยื่อ คนละเรื่องกันครับ Cheesy
ที่ต้องการก็คือ เวลาผมยิงปลาตัวใหญ่มันจะไม่อยู่กับที่ หาตัวไม่ค่อยเจอ กระสุนธรรมดามันจะทะลุไปเร็วมากปลาตายไม่ทัน

เอามีดบากหัวกระสุนเป็นรูป +  ก็ได้ครับไม่ต้องตัด  เพราะกระสุน .22 นั้นเนื้อตะกั่วมันอ่อน บากเพื่อเป็นแนวทางสักเล็กน้อยเวลายิงเมื่อกระทบเป้าหัวกระสุนมันก็จะเสียรูปทรงมากกว่าเอง

ไม่แนะนำนะครับ...หากระสุนแรงสูงใช้ดีกว่า...เพราะมันมีผลกับวิถีกระสุนครับมันจะเพี้ยน(เหมือนครู)...ผมเคยทำครับเกิน 30 เมตรยิงไม่ถูกแล้ว
ความเห็นส่วนตัวนะครับ ไหว้
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #74408 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 09:20:54 AM »

เอาไปยิงในปืนไม่มีเกลียวก็ได้(อย่าให้บอก ว่าปืนไร)  มันจะเอาข้างเข้าตี  แผลเหวอะดี  ยิ้มีเลศนัย
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #74409 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 09:23:56 AM »

ขโมยของพี่เจษมา  เห็นตลกดี
ไผ่เล่นลม
สี่โพ้นทะเล....ล้วนพี่น้อง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

ธรรมชาติเป็นผู้สร้าง....มนุษย์เป็นผู้แต่งแต้มสีสรร

« ตอบ #74410 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 09:24:51 AM »

สวัสดีครับพี่ๆ ทุกๆท่าน  วันนี้อากาศดีจริงๆ   ไหว้ ไหว้ ไหว้

ขอตัวตามพี่หรอยไปขุดตังส์มั่ง  Grin

ปู๊นนนนนนนนนนน   ตามพี่นายช่าง   Grin    เข้านาวีครับ   สุดยอดทางพร้าว  เยี่ยม

ร่มศรีตรัง ยังเพรียกร่ำเรียกหา  ลูกสงขลานครินทร์ อยู่ถิ่นไหน แม้ห่างกันพันแสงด้าวแดนใด  มอบดวงใจไว้ที่ร่มศรีตรัง
manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #74411 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 09:25:10 AM »

อรุณสวัสดิ์......สวัสดีครับ  เฮียอ๋า  พี่มานิตย์ น้องลูกกรด เพื่อนๆ และน้าหลวงทุกท่าน

หาดใหญ่ อากาศกำลังเย็น สบายยยยยย  ขอตัวไปขุดหาตังค์ก่อนครับ แข่ๆตรุษจีนแล้ว

สวัสดีครับ...หาตังค์เผื่อด้วยครับ  ไหว้
ไผ่เล่นลม
สี่โพ้นทะเล....ล้วนพี่น้อง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

ธรรมชาติเป็นผู้สร้าง....มนุษย์เป็นผู้แต่งแต้มสีสรร

« ตอบ #74412 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 09:26:14 AM »

ขโมยของพี่เจษมา  เห็นตลกดี

ดูแล้วตลกดีพี่แพนด้า    คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ร่มศรีตรัง ยังเพรียกร่ำเรียกหา  ลูกสงขลานครินทร์ อยู่ถิ่นไหน แม้ห่างกันพันแสงด้าวแดนใด  มอบดวงใจไว้ที่ร่มศรีตรัง
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #74413 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 09:28:14 AM »

หน้าตัดเพิ่ม จุดประทะมากขึ้น .. ถ้าอยากรู้ ลอง ยิงต้นกล้วยดูครับ  เรื่องยิงต้นกล้วยนี้ สิงห์เขาถนัดครับ ...  ขำก๊าก

ไม่แนะนำนะครับ...หากระสุนแรงสูงใช้ดีกว่า...เพราะมันมีผลกับวิถีกระสุนครับมันจะเพี้ยน(เหมือนครู)...ผมเคยทำครับเกิน 30 เมตรยิงไม่ถูกแล้ว
ความเห็นส่วนตัวนะครับ ไหว้

ของผมทดสอบกับลูกมะม่วง ซอยบ้านป้ามาลีครับ  กระสุนถ้าจำไม่ผิดเป็นของซีซีไอหัวดำ ระยะยิงเท่ากับเอาไม้สอยมะม่วงเพียงแต่รอบนี้ใช้รูเกอร์ 10/22  บากแล้วบาดแผลเกิดมากกว่าไม่บากครับ  ถ้าไม่บากรูเข้ากับรูออกไม่ต่างกันนัก แต่ถ้าบากจะเห็นชัดตั้งแต่ตรงรูเข้าเลย Cheesy

อ้อ  

แต่อย่าบากแบบผ่าเบ็นซ์เจี๊ยวละ คิก คิก
manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #74414 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 09:29:52 AM »

คิก คิกไปนั่งยิงปลาก่อน เด๋วมา คิก คิก

เอาตัวใหญ่...มานะครับ...เผาเกลือ...จ้มน้ำปลา...หรอยดี... แบร่
หน้า: 1 ... 4958 4959 4960 [4961] 4962 4963 4964 ... 35779
  พิมพ์