เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 10:25:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4969 4970 4971 [4972] 4973 4974 4975 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25801200 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #74565 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 05:55:32 PM »

tum610 และ 0 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

เหวอ..... ตกใจหน้าซีด   อยู่คนเดียว    ผีหลอก 

นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #74566 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 05:56:38 PM »

ที่บอดร์นี้มีคนขี่มอไซเยอะเลยนีคับ...ว่างๆจะเอาฮายาลงไปเที่ยวใต้ซะที กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

อ๋อที่มา แบ๊งค์ Haya busa.....สุดยอดครับ... เยี่ยม
ว่าง ๆ มาขอยืมขย่มหน่อยได้ใหมครับ....

อะจึ๋ย

รถ+นายแบบ เห็นแล้วอยากยิงเป้าเคลื่อนที่ Grin Grin
.อะจึ๋ย...สงสารนายแบบเถอะครับ...

ช่าย ๆ ใครจะทำป๋าแบ๊งค์ ได้ลง....

แต่ถ้าจะทำขอให้บอกมาเนอะ.....

จะได้ไปฉกรถ..... Grin

Grin    Grin    Grin

ขย่มนี่เขาไม่ใช้กะรถนี่นาพี่ตุ้ม ผมกำลังคิดว่าค่าสอนยิงปืน ถอดปืน ข อเป็นซิง ฮายาสักรอบนึงนิ

เอ่อ...น้าดาครับ....

เป็นตอนที่รถเขาจอดเฉย ๆ ไม่ได้ติดเครื่องน่ะครับ.....ขย่ม ๆ เป็นบุญตรูดพอ.... น้ำลายหก
ถ้าจะขอซิ่งจริง ๆ กลัวรถเขาล้ม.......ขายรถขายปืนที่มีมาชดใช้เค้าคงไม่พอ Tongue

สำหรับน้าดาค่าวิชา ป๋าแบ๊งค์คงไม่ขัดข้องอยู่แล้ว....

อ่าน ๆ ดู   น้าด้าประจำการที่สนาม รามอินทราด้วยเหรอ....
เมื่อธันวาปลายปีที่แล้วผมไปป้วนเปี้ยนยิงปืนอยู่หนึ่งอาทิตย์แต่ไม่เห็นน้าดา..... Grin
แต่ผมอยู่ที่บริเวณสนามแข่ง......ไม่ได้อยู่สนามรณยุทธ.....

ผมหยบๆไปสอนสาวๆเท่านั้นครับ ไม่ได้ประจำสนามไหนเป็นพิเศษครับ สดวกที่ไหน ไปที่นั้นครับ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ไผ่เล่นลม
สี่โพ้นทะเล....ล้วนพี่น้อง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

ธรรมชาติเป็นผู้สร้าง....มนุษย์เป็นผู้แต่งแต้มสีสรร

« ตอบ #74567 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 06:05:38 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้  สวัสดีครับ

วันนี้งานเสร็จด้วยดี   Grin

ร่มศรีตรัง ยังเพรียกร่ำเรียกหา  ลูกสงขลานครินทร์ อยู่ถิ่นไหน แม้ห่างกันพันแสงด้าวแดนใด  มอบดวงใจไว้ที่ร่มศรีตรัง
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #74568 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 06:09:32 PM »

สวัสดีค่ะ

กลับมาจากใต้แล้วค่ะ

วันที่ 22ทำงานต่อแล้ว

คิดถึงนะค่ะ

ลูกสาวพี่เข้มมาแล้ว กว่าจะมาได้ เขาชิงตำแหน่งสวยสุดของที่นี้ไปแล้ว

ยัง ยัง  ยังไม่มีการตัดสิน  นู๋จอยนั้นมีสิทธิ์เข้าชิงอยู่แล้ว
ไผ่เล่นลม
สี่โพ้นทะเล....ล้วนพี่น้อง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

ธรรมชาติเป็นผู้สร้าง....มนุษย์เป็นผู้แต่งแต้มสีสรร

« ตอบ #74569 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 06:11:05 PM »

ขอตัวก่อนแระครับ   เก็บแรงไว้พรุ่งนี้ไปขุดตังส์ต่อ    หลงรัก หลงรัก หลงรัก เยี่ยม  

ร่มศรีตรัง ยังเพรียกร่ำเรียกหา  ลูกสงขลานครินทร์ อยู่ถิ่นไหน แม้ห่างกันพันแสงด้าวแดนใด  มอบดวงใจไว้ที่ร่มศรีตรัง
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #74570 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 06:25:58 PM »

ชายร่างกายสูงใหญ่ กำยำ ผมยาวประบ่า แต่งกายด้วยเสื้อยืดรัดรูป เน้นให้เห็นกล้ามเนื้อเป็นมัดๆ ท่อนแขน และฝ่ามือที่ใหญ่ บ่งบอกถึงการเคี่ยวกรำงานหนักมาเป็นเวลานาน กางเกงยีนส์ ที่ถูกรัดด้วยเข็มขัดกระดูกงูเห่าดง ขนาดยาวเกือบ 4 รอบเอว รองเท้าบูท หมวกคาวบอย หินก้อนโตห้อยไว้คล้ายเป็นเครื่องประดับ และเป้สัมภาระสะพายหลังอีก 1 ใบ แต่สิ่งสำคัญที่สุด ที่เขาจะพกพาติดตัวไปทุกที่ เสมือนเป็นเพื่อนคู่ใจ ก็คือ “ปืนแก๊ป” ขนาดใหญ่ สูงท่วมหัว ซึ่งเป็นที่มาทำให้ทุกคนที่พบเห็น ขนานนามเขาว่า “น้อย ปืนโต”  พรานป่าแห่งตะนาวศรี

จากอดีตคนงานเหมืองแร่ ที่สามารถทำรายได้เป็นกอบเป็นกำ เมื่อถึงเวลาที่มีการยกเลิกการทำเหมืองแร่ คนงานต่างก็แยกย้าย เดินทางกลับถิ่นฐานบ้านเกิดของตัวเอง แต่สำหรับพี่น้อย ป่าบนเทือกเขาตะนาวศรี กลับกลายเป็นเสมือนบ้าน พี่น้อยใช้ชีวิตอยู่อย่างลำพัง บนเทือกเขาตะนาวศรีเป็นเวลากว่า 10 ปีมาแล้ว เขาอาศัยอยู่ในกระท่อมหลังเล็กๆ ที่โอบล้อมด้วยขุนเขา และต้นไม้น้อยใหญ่ ในพื้นที่ห้วยขมิ้น อ.บางสะพานน้อย จ.ประจวบคีรีขันธ์ เขตติดต่อกับชายแดนพม่า

ซึ่งอยู่ห่างไกลจากหมู่บ้านราว 6 กิโลเมตร ต้องใช้เวลาเดินเท้าราว 3 ชั่วโมง บ้านของพี่น้อยลักษณะเป็นกระท่อมสร้างด้วยไม้ มุงหลังคาด้วยสังกะสีเก่าๆ หลังคาเป็นจั่ว ปิดลงมาเกือบติดพื้น ใต้กระท่อมขุดอุโมงค์สำหรับหนีช้าง ภายในกระท่อมมีเพียงสิ่งของที่จำเป็น ไร้ซึ่งสิ่งอำนวยความสะดวกใดๆ ทั้งสิ้น พี่น้อยจะอาศัยปืนแก๊ปคู่ใจ สำหรับล่าสัตว์ในป่า และหาของป่ามาเป็นอาหาร เพียงเพื่อให้ดำรงชีวิตอยู่รอดเท่านั้น “สมบัติ สมบัติเพชรพระอุมา ที่นี่มีสมบัติอยู่ในถ้ำใต้ดิน ผมจะขุด ผมอยู่ที่นี่ก็เพื่อเฝ้าสมบัติตรงนี้”

คำพูดหนึ่งของพี่น้อย ที่มักจะพร่ำบอกกับผู้ที่พบเจอ และสหาย เพื่อชักชวนให้ทุกคน มาช่วยกันขุดสมบัติ แต่ทุกคนมองเป็นเรื่องตลก เรื่องเพ้อเจ้อของชายสติฟั่นเฟือนคนหนึ่ง แต่สำหรับพี่น้อย ชายผู้มากด้วยความฝันและความหวัง ขุมสมบัติในผืนดินนี้ เป็นเสมือนแรงขับเคลื่อนในการมีชีวิตอยู่ อยู่ด้วยความหวัง และความฝัน ถึงแม้สิ่งเหล่านี้ จะเป็นสิ่งที่มากักขัง และจองจำเขาไว้ก็ตาม ติดตามชมชีวิตพรานใหญ่แห่งตะนาวศรี ผู้จองจำตัวเองไว้กับสมบัติในฝัน จาก 10 ปี แห่งการรอคอย ความฝันความหวังของเขา จะเป็นจริงหรือไม่ เขาจะใช้ชีวิตอย่างไรในผืนป่าใหญ่แห่งนี้ ติดตามชมได้ ในรายการคนค้นฅน ตอน น้อย ปืนโต คนไพรแห่งตะนาวศรี วันอังคารที่ 20 มกราคมนี้ เวลา 22.15 น. ทางโมเดิร์นไนน์  ทีวี

หญ่าลืมแล คนแบบนี้ น่าโหย๋กับทีมด้ามฝานเราจัง Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 20, 2009, 06:31:10 PM โดย หลวงกาหลง » บันทึกการเข้า
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #74571 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 06:49:14 PM »

พี่น้อย นายแน่มาก ...  เยี่ยม

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
bank_haya@รักในหลวง@
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #74572 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 06:55:06 PM »

สวัสดีพี่ๆทุกคนครับ
พี่ตั้ม....พี่ตั้มแบนดิทมาเล่นที่นี้ด้วยหรอ....เดียวเดือนหน้าเพื่อนที่อุทัยว่าจะไปน้ำหนาวอีกแล้วว่างไหมประมาณวันที่7นะพี่

"กรุงเทพงามเลิศ ระเบิดมากมี ประเพณีชุมนุม ควบคุมด้วยทหาร สนุกสนานยิงกัน กำแพงกั้นเผายาง แม่นจับวางเอ็ม 79 หยุดงานยาว 9 วัน รื่นเริงสุขสันต์บุญบั้งไฟ ไป..เราไปปรองดองกัน"
salinee19
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #74573 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 07:04:25 PM »

สวัสดีพี่ๆทุกคนครับ
พี่ตั้ม....พี่ตั้มแบนดิทมาเล่นที่นี้ด้วยหรอ....เดียวเดือนหน้าเพื่อนที่อุทัยว่าจะไปน้ำหนาวอีกแล้วว่างไหมประมาณวันที่7นะพี่

ไหว้ออยล์มาแล้ว.....ค่ะ.....คึกคัก...หน่อย เยี่ยม
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #74574 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 07:17:41 PM »

ไหว้ออยล์มาแล้ว.....ค่ะ.....คึกคัก...หน่อย เยี่ยม

คงไม่คึกคักกันแล้วละ  เว้นแต่จะพาเพื่อนผู้หญิงมาแนะนำบ้าง  เหอ เหอ
salinee19
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #74575 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 07:21:04 PM »

คงไม่คึกคักกันแล้วละ  เว้นแต่จะพาเพื่อนผู้หญิงมาแนะนำบ้าง  เหอ เหอ
บอกแล้วไม่มี....ถ้าชอบแบบน้องเดี๋ยวไอ้ออยล์จัดให้....ที่สงขลามีหลายตัว ตกใจหน้าซีด เยี่ยม

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #74576 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 07:24:19 PM »

บอกแล้วไม่มี....ถ้าชอบแบบน้องเดี๋ยวไอ้ออยล์จัดให้....ที่สงขลามีหลายตัว ตกใจหน้าซีด เยี่ยม

ขาว สวย หมวย อึ๋ม ไหมละ....  แต่เอ๊ะ  ถ้าแบบหล่อนไม่น่าจะเข้าข่ายสักข้อที่เอ่ยมาเลย คริ คริ
salinee19
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #74577 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 07:27:29 PM »

ขาว สวย หมวย อึ๋ม ไหมละ....  แต่เอ๊ะ  ถ้าแบบหล่อนไม่น่าจะเข้าข่ายสักข้อที่เอ่ยมาเลย คริ คริ

เยี่ยมแม้น้องจะไม่เป็นแบบครูบอก.....แต่น้องก็รับประกันความกล้า+หรอย...นะค่ะครู น้ำลายหก..... ขำก๊าก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #74578 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 07:29:34 PM »

เยี่ยมแม้น้องจะไม่เป็นแบบครูบอก.....แต่น้องก็รับประกันความกล้า+หรอย...นะค่ะครู น้ำลายหก..... ขำก๊าก

หรอยจริงหรือเปล่า ยิ้มีเลศนัย

ต้องลองชิมดูก่อนจึงจะรู้ว่าหรอยจริงหรือหรอยแต่ท่อ ขำก๊าก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #74579 เมื่อ: มกราคม 20, 2009, 07:32:54 PM »

หลวงกาหลง (+ 1 ซ่อนตัว) และ 5 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

มีคนบอกว่าตัวเองหรอย  ไม่สนมาชิมเหรอ  ว่าหรอยจริงไหม คิก คิก
หน้า: 1 ... 4969 4970 4971 [4972] 4973 4974 4975 ... 35779
  พิมพ์