เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 10:19:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5100 5101 5102 [5103] 5104 5105 5106 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25775410 ครั้ง)
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #76530 เมื่อ: มกราคม 30, 2009, 03:18:49 PM »

สวัสดีครับทุกท่าน  ไหว้ ไหว้

ต้อนรับพี่เข้ม และป๋า ผ่านไปด้วยดีครับ  เยี่ยม

ตอนนี้น่าจะสนุกอยู่แถวกรุงชิง ล่องแก่นกัน  Grin

ส่วนภาพบรรยากาศเดี๋ยวขอสะสางงานก่อนครับผมม  Grin Grin Grin
เอารูปมาโชว์หน่อย

ไหนว่าจะมาร่วมด้วยครับ    แลบลิ้น แลบลิ้น
 รูปนั้นประมาณ ๓๐๐ กว่ารูป ขอเวลารีไซร์ อัพโหลด อธิบายสักนิดนะครับ   ไหว้ ไหว้ อ๋อย Grin
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #76531 เมื่อ: มกราคม 30, 2009, 03:20:28 PM »

ต้อนรับพี่เข้ม และป๋า ผ่านไปด้วยดีครับ  เยี่ยม

ตอนนี้น่าจะสนุกอยู่แถวกรุงชิง ล่องแก่นกัน  Grin

ส่วนภาพบรรยากาศเดี๋ยวขอสะสางงานก่อนครับผมม  Grin Grin Grin

อย่ามาม่าครับน้าสิงห์...... Grin Grin

ตกใจ ตกใจ
เอาค้มยำหรือหมูสับครับพี่หลวง  ขำก๊าก ขำก๊าก
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #76532 เมื่อ: มกราคม 30, 2009, 03:23:31 PM »

อย่ามาม่าครับน้าสิงห์...... Grin Grin

ตกใจ ตกใจ
เอาค้มยำหรือหมูสับครับพี่หลวง  ขำก๊าก ขำก๊าก
รสซาดอะไรก็ได้ แต่ต้องยี่ห้อไวไว เท่านั้น.... Grin Grin Grin

แขบๆน่ะโร้จักม่ายคริๆ..... บู่ บู่
salinee19
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #76533 เมื่อ: มกราคม 30, 2009, 03:26:21 PM »

ทำไม...พี่ๆใช้ไอค่อนแสดงอารมได้นะ....ของน้องใช้ไม่ได้เลยทำไงดี
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #76534 เมื่อ: มกราคม 30, 2009, 03:32:38 PM »

พี่ๆครับ

ขออนุญาตซื้อปืนมานานแล้วยังไม่ได้ ตอนนี้เริ่มเปลี่ยนใจว่ามาเล่นกล้องดีกว่าครับ ระหว่างที่รอปืน เนื่องจากนักศึกษาแถวนี้น่ารักเยอะครับ เลยอยากขอคำแนะนำจากพี่ๆ ว่าควรเริ่มจากจุดใหน งบประมาณเท่าไหร่ครับ ไม่เคยเล่นกล้องเลยครับ

ขอบคุณครับ

กระจงลองเข้าไปดูในห้องกล้อง ดูว่าเราชอบแบบ ถ่ายออโต้ตลอดก็ซื้อแบบคอมแพ็ค

ถ้าชอบมากกว่านั้น มีลูกเล่นในการถ่ายเพิ่ม ก็พวก SLR แต่ถ้าเผื่ออยากพัฒนาการถ่ายมากขึ้น

ก็เลือก D-SLR เลือกเลนส์และแนวทางที่เราชอบถ่ายได้ หรือ เปลี่ยนเลนส์ตามแบบการถ่าย

ส่วนจะเลือกยี่ห้อไหนก็ลองดูงบประมาณเอาครับ หรือว่าไปลองจับของจริงที่ร้านดูอีกที

หาข้อมูลเยอะๆ ในเวปถ่ายภาพดูอีกทีครับ
http://www.2how.com/
http://www.rpst-digital.org/
http://www.cameraeyes.net/
http://www.pantip.com/cafe/camera/
http://www.taklong.com/
http://www.thaidphoto.com/forums/

ขอบคุณครับพี่แพะ เดี๋ยวจะลองศึกษาครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #76535 เมื่อ: มกราคม 30, 2009, 03:38:02 PM »

เดี๋ยวเอาใหม่  ต้องวางแผนแผนสองให้แนวร่วมใหม่   น้าสิงห์เหอ  หยับอีหนุกแล้วนิ Cool

พร้อมครับลูกพี่  Grin

พร้อมวิ่งครับ  ขำก๊าก
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #76536 เมื่อ: มกราคม 30, 2009, 03:41:14 PM »

ตกใจ ตกใจ
รสซาดอะไรก็ได้ แต่ต้องยี่ห้อไวไว เท่านั้น.... Grin Grin Grin

แขบๆน่ะโร้จักม่ายคริๆ..... บู่ บู่

อิอิอิ ครับ ขอเวลารีรูป ๑ ชั่วโมง อัพโหลดพร้อมบรรยาย อีก ๒ ชัวโมงครับ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
แต่ตอนนี้กลับบ้านก่อนครับ เดี๋ยวขอยืมใช้คอมน้องข้างบ้าน ลงรูปให้ชมทันทีเลยครับผม  เยี่ยม
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #76537 เมื่อ: มกราคม 30, 2009, 03:45:02 PM »

ทำไม...พี่ๆใช้ไอค่อนแสดงอารมได้นะ....ของน้องใช้ไม่ได้เลยทำไงดี

น้องออยล์  คนที่ไม่มีอารมย์
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #76538 เมื่อ: มกราคม 30, 2009, 03:46:18 PM »

ยืนจากซ้ายไปขวา พี่วลี น้ายอด พี่เข้ม น้าเอ๋ลูกกรด ลูกเกตุ ผม และน้อง
นั่งจากซ้ายไปขวา ป๋า มารดาผม พี่สาวผม และพี่เขยครับ

ส่วนน้องพรีมหลับครับ  Cheesy

Grin Grin Grin Grin

กลับบ้านก่อนครับ  ไหว้
salinee19
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #76539 เมื่อ: มกราคม 30, 2009, 03:48:37 PM »

น้องออยล์  คนที่ไม่มีอารมย์

มันใส่อารมณ์ไม่ได้.....คริ คริ
salinee19
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #76540 เมื่อ: มกราคม 30, 2009, 03:51:58 PM »

ยืนจากซ้ายไปขวา พี่วลี น้ายอด พี่เข้ม น้าเอ๋ลูกกรด ลูกเกตุ ผม และน้อง
นั่งจากซ้ายไปขวา ป๋า มารดาผม พี่สาวผม และพี่เขยครับ

ขอรูปอีกนะ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #76541 เมื่อ: มกราคม 30, 2009, 04:06:23 PM »

พระมารดาตกใจไหมท่าน  ที่แนะนำว่าป๋าคือเพื่อนร่วมรุ่น Grin

ป.ล. คุณแม่ตัดผมใหม่ใช่หรือเปล่าน้าสิงห์  ถ้าใช่ฝากเรียนคุณแม่ด้วยว่า  ตัดผมใหม่ดูเก๋ไก๋สไลด์เดรินเหมือนวัยรุ่น ๒๕ ขวบ มาก ๆ เลย  ไหว้ Grin
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #76542 เมื่อ: มกราคม 30, 2009, 04:09:02 PM »

ติดฟิมล์เสร็จพอดี ไปภารกิจก่อนครับ

ไหว้  ไหว้  ไหว้
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #76543 เมื่อ: มกราคม 30, 2009, 04:11:46 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

บรรยาอวกาดสุดยอดครับน้าสิงห์..นึกเสียดาย วันนั้นน่าจะบึ่งรถไป บู่
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #76544 เมื่อ: มกราคม 30, 2009, 04:12:18 PM »

เอ่ออออออออออออออ.....น้าสิงครับ รูปภาคกลางวันไม่ต้องมากกะได้ครับ ซักรูปสองรูปก็พอเป็นน้ำจิ้ม เน้นภาคกลางคืนมากหน่อยนะครับเอาแบบละเอียดๆหน่อยและต้องบรรยายทุกเม็ด ทุกคน........ คิก คิก ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
หน้า: 1 ... 5100 5101 5102 [5103] 5104 5105 5106 ... 35779
  พิมพ์