เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 06:18:35 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5131 5132 5133 [5134] 5135 5136 5137 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25769942 ครั้ง)
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #76995 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 01:58:32 PM »

ความเดินจากตอนที่แล้ว สังสรรค์ที่บ้านนายสิงห์กลิ้ง คืนวันที่ ๒๘ มกราคม ที่ผ่านมา
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=3854.76815

มาชมกันต่อครับ Grin

หลังจากอิ่มหมีพลีมันส์กับปูดำจากงบประมาณที่พี่เข้มจัดหา  ไหว้

เช้าวันต่อมา
ผมได้โทรสอบถามป๋าฮิม ว่ามีโปรแกรมไปธุระที่ไหนหรือไม่ แต่ป๋าแจ้งว่าไม่มีโปรแกรมไปไหน คาดว่าจะนอนอยู่โรงแรมอย่างเดียว
ประกอบกับพี่เข้มได้กระซิบบอกคืนสังสรรค์แล้วว่า ในวันนี้ต้องประชุมทั้งวันทั้งคืน
กลัวป๋าเบื่อซะก่อน จึงมีความคิดว่าจะพาป๋าไปที่แห่งหนึ่ง ป๋าจะได้ไปโม้ว่าถึงสุราษฏร์จริง อิอิ  ยิ้มีเลศนัย

หลังจากผมและลูกเกตุตื่นจัดแจงเปิดร้านเรียบร้อย จึงเดินทางไปรับป๋าทานข้าวและไปยิงปืนกันนิดหน่อย

โทรไปตรวจสอบอีกครั้ง พบว่าป๋ามาเดินซื้อเสื้อที่โลตัสซะแล้ว จึงบึ่งรถไปรับป๋าที่หน้าโลตัสครับ
จากนั้นเดินทางไปที่ที่ผมตั้งใจไว้ และป๋าก็ตกลงจะไปลองดูครับ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ใช่ครับ ร้านเดิมๆ ครัวเจ้าเม่น อิอิอิ  ขำก๊าก ขำก๊าก
แต่ไปถึงปรากฏว่าวันนั้นร้านปิด  ยี๊ อดเลยป๋า ป๋าจึงชี้ทางให้เลี้ยวขวาไปทางปากน้ำตาปี มาร้านนี้ครับ  Grin

ป๋าบอกว่ากั้งเมื่อคืนก็ซื้อจากร้านนี้ เป็นร้านริมแม่น้ำตาปี ส่วนติดปากน้ำตาปีพอดีครับ
ว่าแล้วถ่ายรูปสร้างภาพกันต่อครับ  คิก คิก

ห่อหมกครับ  น้ำลายหก

โป๊ะแตกทะเล.

ทอดมัน

กุ้งอบวุ้นเส้น  เยี่ยม

แกงส้มปลากระพง  เยี่ยม

และปูดำจากบ้าน จัดมาให้ป๋าทานต่อครับ

ลมเย็นอากาศพอดีๆ จึงหยิบเหล้าขวดนี้ (สามวันแล้วไม่หมดสักที ) มาเผาหัวก่อนไปสนามครับ  ยิ้มีเลศนัย

ป๋าโซ้ยต่อ

ระหว่างนั่งทาน มีเรือขนส่งก๊าชผ่านมาพอดี ปล้นเลยดีไหมครับป๋า  จูบบบบ

นั่งทานกันกว่าจะเสร็จ ปาไปสองชั่วโมง จึงออกเดินทางไปสนามยิงปืนกันครับ

ขอบคุณป๋าสำหรับมื้อนี้ด้วยครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #76996 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 02:00:36 PM »

ข้าวเที่ยงครับทุกท่าน หมูแดงกะหมูกรอบพิเศษ ตามด้วยน้ำส้มของไบเล่ สรองด้วยขนมปังลูกเกดและกาแฟ เหลือข้าวต้มกระดูกหมูทำเองไว้ให้น้องออย

ออย เมื่อวานโทรมาไม วันนี้โทรไปตั้งหลายสายไม่รับ ทำไรอยู่ ไม้เรียวมา

โทรกลับแล้ว...ค่ะ

บอกให้ไปนอนพักผ่อนไมยังนอนอยู่อีกละ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #76997 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 02:00:54 PM »

ต่อครับ
จากร้านลำภู ๓ ไปสนามยิงปืนค่ายวิภาวดีรังสิต ใช้เวลาครึ่งชั่วโมงครับ

ผมโทรประสานงานน้ายอดแจ้งว่าจะเดินทางไปสนามยิงปืนกัน หากไม่ติดธุระอะไรก็ให้ตามมาสมทบ
ส่วนผมกับป๋า ไปถึงป๋าก็จัดแจงซื้อกระสุนและเป้า และตระเตรียมเป้ายิงครับ  ไหว้

อาวุธที่ใช้ ของป๋าตัวนี้ครับ  เยี่ยม

ติดเป้าเสร็จ ป๋าก็บรรเลงเลยครับ มาดูผลงานครับ  เยี่ยม

หลังจากเป้าป๋ายิงกระป๋องโค๊กต่อเลย

คราวนี้ป๋าให้ผมลองปืนป๋า ปืนดีจริงๆครับ เบาไม่หนักและแม่นจริงๆครับ ขนาดผมไม่เคยจับยิงตัวนี้มาก่อน นัดแรกเข้า X เลยครับ
แม้นัดสองสามหลุดไปบ้าง แต่เทพจริงๆครับ  เยี่ยม

คราวนี้ป๋าลองปืนผม

ผมลองของป๋าต่อ

ยิงกันไปเรื่อยๆ Grin

จนป๋ากระหายน้ำ หาโค๊กกินสักกระป๋อง  ขำก๊าก ขำก๊าก

ถ่ายคู่กันอีกสักรูป

หลังจากนั้น น้ายอดตามมาสมทบ ป๋าเลยจัดแจงให้ลองยิงแร๊พเตอร์ของป๋าดู

ท่ายิงเทห์จริง  เยี่ยม  แอ่นสู้พร้อมรบจริงๆครับ  คิก คิก ส่วนผลการยิง น้ายอดบอกไม่ถ่ายครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก

นานๆไป ผมยิงไปยิงมาลงต่ำเรื่อยๆแฮะ สงสัยแขนล้า หรือปืนไม่ดี  ยิ้มีเลศนัย

ป๋าเลยสอนแนะนำให้ลองเล็งให้สูงกว่าเดิม ผลที่ตามมาดีขึ้นครับ  เยี่ยม

ระหว่างนั้นถ้าธรรมดาย่อมไม่ใช่ป๋า ดูภาพครับ  คิก คิก

ไม่อธิบายครับ อิอิอิ  คิก คิก ยิ้มีเลศนัย
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #76998 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 02:02:21 PM »

เนื่องจากน้ายอดรีบตามมาสมทบ สงสัยกลัวผมจะทำอะไรป๋า  คิก คิก
จึงไม่ได้นำ ๘๗๐ ติดตัวมาด้วย จึงขอตัวกลับไปเอาก่อน ส่วนผมและป๋าก็ยิงไป เดินเล่นไปพลางๆ

ยิงกระดาษมามากแล้วจึงหันไปยิงเพลตเหล็กบ้าง  แต่ป๋าแนะนำว่าต้องระวังสะเก็ตสวนทางกลับมาด้วย

เมื่อการยิงเข้าที่เข้าทาง จึงเล่นกันซะหน่อย วงกลมเลยนะนั้น
  ยิ้มีเลศนัย

จริงๆ ยิงไปไม่เข้า X ครับดันไปอยู่รอบๆซะงั้น  คิก คิก

ป๋าตั้งใจยิงซ้ำจุดเดิมหรืออย่างไร  คิก คิก

อาวุธที่ติดตัวมาด้วย อีกอย่างครับ ที่ระลึกจากน้ารัตน์ ท่านประธานครับ

จากนั้นป๋าโชว์การยิงแบบเทพ ด้วยเป้านี้

เล็งนานรอบนี้
  คิก คิก

ผลครับ

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #76999 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 02:03:09 PM »

งานนี้มาสาระด้วยวุ้ย....

อ่ะตามดูต่อ.....
แต่ว่าน้ำลายไหล..... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

salinee19
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #77000 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 02:04:29 PM »

ขอตัวนอนพักก่อนนะค่ะ...เฝ้าพ่อทั้งคืน..
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #77001 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 02:06:00 PM »

จากนั้นน้ายอดเอาปืนมาถึงสนาม เป็นขนาดลูกซองทั้งสองกระบอก ๘๗๐ กับ อีเดี่ยวตราเสือครับ  เยี่ยม
อีเดี่ยวนี้ลืมสอบถามไม่รู้ยี่ห้ออะไร เดี๋ยวน้าเขามาอธิบายเองละครับ  Grin

เจ้าของเอาก่อนเลย ลองกลุ่มกระสุนครับ  เยาะเย้ย

คราวนี้เดี่ยวยาว  เยี่ยม

จากนั้นป๋าก็โชว์ครับ ยิงแบบรณยุทธ  โดนชก โดนชก โดนชก

โอโห้ เห็นแบบนี้ ตอนยิงลูกซองป๋ายิงได้สุดยอดมาก ยังกะมีพลังออร่าส่องประกายเชียว  คิก คิก

ป๋าเริ่มแนะนำการยิง และหยิบอีเดี่ยวมา เอาแบบทีละซ๊อทเลยครับ  ไหว้

บรรจุกระสุนพร้อม

ขึ้นนกสับ

ยิงครับ จะเห็นได้ว่าป๋าท่ายิงสวยมากครับ  เยี่ยม
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #77002 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 02:11:28 PM »

ขอยืนยันความหล่ออีกที ไปยืนอยู่เฉยๆ มีเด็กมาขอชนด้วยฮ๊ะ คริๆ

ไง...บอกแล้วว่าอย่าใช้นิค....
ใช้แล้วหล่อพ้น..... Cheesy

เปลี่ยนบอดี้เหอะ.....
ติดเลนส์เทพ แฟลชเทวดาเข้าไป ตัวบอดี้เหลือติ๊ดเดียว... Grin

แค่นี้ ก็เข็ดคอเข็ดมืออีตายแล้ว แต่ที่เที่ยวแบกอยู่ เพื่อความเท่ห์นิ๊ คริๆ

ปล.ใช้งานแค่สามพันเอง 55+

ให้เปลี่ยนไปติดกะ ดอยสามลี้เป็นพักๆ น๊ะได้ แต่หากคิดเปลี่ยนตอนนี้ ไม่ต้องให้โหรสำนักใหนทำนาย ผมทำนายเองก็ได้ "ตายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ" คริๆ

มายอนให้บานอีกนิดนึง....
เข็ดคอ....ให้ใช้สายลดน้ำหนัก.....ลองค้นหาตามเว็บดูละกัน...ช่วยได้เยอะครับ..
เช็ค น้ำหนักกล้องด้วย เพื่อให้สายรับน้ำหนักได้พอเพียง..
เดี๋ยวคล้องไปคล้องมา สายขาดกล้องหล่น มาโทษผมหลาว..... Cheesy

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #77003 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 02:13:12 PM »

แผนเข้าหาดใหญ่ต้องเลื่อน เสียดาย อดเจอน้องออยล์คนสวยเลย Grin Grin Grin

เบนเข็มมาโก-ลกแทน พรุ่งนี้หนุ่ยอาจเข้ามาเมาครับปื๊ด ..  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

เมื่อคืนไปกินข้าวต้มรอบดึก ตี 1 ได้กับชายพจน์ หลังจากที่ชายพจน์เมามาตั้งแต่เที่ยง  ตกใจ
ช่วงนี้อยู่บ้านคนเดียวหลายวันครับพี่  ผบ.ไปเที่ยวลาว  ทิ้งให้เลี้ยงลูกคนเดียว

เหงา และต้องช่วยตัวเองไปพลางๆก่อนครับพี่คริๆ Grin Grin Grin

อ้าว ไหนว่าเป็นพ่อม่ายไม่มีเมีย....
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #77004 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 02:15:50 PM »

เนื่องจากผมไม่เคยได้ยิงลูกซองยาว (หักคอไอ้เท่งซะส่วนใหญ่) Grin Grin  และท่ายิงของน้ายอดออกไปในทางเด้งหน้าสู้  คิก คิก
ป๋าจึงแนะนำวิธีการใช้และท่ายิงเพื่อลดแรงถีบของปืนที่ถูกต้องครับ  เยี่ยม

เริ่มเจ๊บไหล่ พักยกคุยกันเรื่องปืนครับ

ว่าแล้วก็สร้างภาพกันหน่อย  Grin

ป๋าหยิบแร๊พเตอร์ ในสนามลูกซอง

คราวนี้ผมขอลองเดี่ยวบ้าง มันส์มากครับ  เยี่ยม

ระหว่างนั้นป๋าก็มานั่งดูลูกศิษย์อย่าง........... แต่ไม่รู้จะภูมิใจด้วยหรือเปล่า  คิก คิก คิก คิก

คราวนี้หลังจากท่ายิงพอทนดูได้แล้ว  คิก คิก คราวนี้ป๋าเริ่มสอนการยิงแบบไรแล้วหว่า ดูแต่ละท่าสิครับ

นั่งยิง

นอนยิง

ท่าถือปืนป๋าสวยจริงๆครับ

ยิงกันสองกล่อง น้ายอดขอโชว์นม อาร์โอคงไม่ว่ากันนะ  ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 02:24:37 PM โดย นายสิงห์กลิ้ง » บันทึกการเข้า
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #77005 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 02:17:41 PM »

สนามปิดทำการหกโมงเย็นครับ จึงเดินทางกลับ
ก่อนกลับป๋าถ่ายรูปเป็นที่ระลึกซะหน่อย  Grin

จากนั้นน้ายอดแจกอาวุธให้ป๋าครับ  เยี่ยม

จากนั้นจึงกำหนดทิศทางลุยราตรี ตกลงว่าป๋าและน้ายอดไปนวดให้หายปวดเมื่อยหลังจากถูกลูกซองยิงถีบไปหลายที  คิก คิก
ส่วนผมขอไปอาบน้ำและกลับไปหาลูกเกตุที่ร้านก่อน และเมื่อนวดเสร็จไปไหนกันจะตามไปสมทบครับ  Grin

งานนี้ขอบคุณป๋าที่ทำให้ผมได้ลองสัมผัสปืนระดับcustom พร้อมกระสุนแบบไม่อั้น  ไหว้ ไหว้ ไหว้
ขอบคุณป๋าสำหรับคำแนะนำในการยิงปืน  ไหว้ ไหว้ ไหว้
ขอบคุณน้ายอด ที่นำ ๘๗๐ และอีเดี่ยวมาให้ผมได้ศึกษาลองยิง   ไหว้ ไหว้ ไหว้

เปลี่ยนใจไม่เอาแล้ว สามแปดหกนิ้ว เอาลูกซองหว่า มันกว่าเยอะ เฮ้อๆๆๆๆ  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก เยี่ยม
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #77006 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 02:28:20 PM »

แววตาคนพบของถูกใจ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #77007 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 02:36:15 PM »

แทรก ๆ ๆ ๆ
เผื่อป๋ามาเห็น.....หากถูกใจ ป๋าอาจได้ของเล่นใหม่หลาว.......

http://www.gun.in.th/board/index.php?topic=19446.0
กระทู้ที่ 9 เป็นต้นไปครับ.....

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #77008 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 02:42:06 PM »

งานนี้มาสาระด้วยวุ้ย....

อ่ะตามดูต่อ.....
แต่ว่าน้ำลายไหล..... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ลอกครับ

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #77009 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 02:43:55 PM »

ขอตัวนอนพักก่อนนะค่ะ...เฝ้าพ่อทั้งคืน..

พักผ่อนให้มากครับ และ ขอให้คุณพ่อหายไวๆครับ

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
หน้า: 1 ... 5131 5132 5133 [5134] 5135 5136 5137 ... 35779
  พิมพ์