เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 04:28:04 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5133 5134 5135 [5136] 5137 5138 5139 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25767754 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #77025 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 03:29:01 PM »

คนมันหล่อพี่น้อง อย่าหมั่นใส้ ก็แล้วกัน หล่อทั้งสี่คนเลยครับ คริๆ จูบบบบ

หล่อกันเข้าไป หล่อไม่ต้องเกรงใจใคร ...   Cool Cool Cool

หรือใครจะเถียง  ขำก๊าก ขำก๊าก Grin
นึกว่าแก็งนี้ คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #77026 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 03:30:07 PM »

คราวนี้ท่องราตรีครับ   Grin Grin
หลังจากอาบน้ำเสร็จ รับทราบว่าป๋าและน้ายอดเปลี่ยนโปรแกรมไม่นวดแล้ว
จึงตกลงว่าพาป๋าไปชมสาวเสิฟสวยๆ ร้านประจำของน้ายอดเขาบ้าง  คิก คิก

ร้านนี้ครับ เซอก้าหลังโรงแรมตาปีครับ  เยี่ยม

มาดูเมนูอาหารก่อนครับ  เยี่ยม

ปีกไก่เซอร์ก้า

หมูทอดใบมะกรูด

ยำปลาเซอร์ก้า

ระหว่างนั่งคุย มีสายลับมาสอดแนมและอาจดักฟังไปด้วย  คิก คิก

ป๋าถูกใจปีกไก่เซอก้า สั่งเพิ่มอีกจาน

ดูท่าทางแล้วถูกใจจริงๆ  คิก คิก

น้ายอดเครียดอะไร  ขำก๊าก ขำก๊าก

ลองถ่ายแบบโหมดแสงธรรมชาติกลางคืน

หลายคนคงเบื่อว่าดูเราสามคนเบื่อแระ ไม่มีรูปสาวๆเลย  งอน

ต้องบอกตามตรงว่า คงต้องผิดหวังครับ   คิก คิก เพราะร้านนี้ไม่ให้เด็กเสริฟถ่ายรูป และไม่ให้ถ่ายรูปเด็กเสริฟ  ยี๊

เมื่อไม่ให้ถ่ายตรงๆ น้ายอดก็เลยแอบถ่ายซะเลย  เยี่ยม แต่ ก็ได้มาเท่านี้ครับ  ขำก๊าก

เมื่อน้องๆไม่ยอมให้ถ่าย ก็ต้องชมภาพของพวกผมต่อไปครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก ยิ้มีเลศนัย

ประจบหน่อย เพราะป๋าดูแลผมเป็นอย่างดี ทั้งอาหาร ทั้งกระสุน ตกลงไม่รู้ใครต้อนรับใคร ใครเป็นเจ้าบ้าน  ไหว้ คิก คิก

สามัคคีคือพลัง  ยิ้มีเลศนัย

หลังจากนั้นเริ่มครับ โต๊ะอื่นมอง พวกมันทำไรกัน  คิก คิก

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #77027 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 03:33:07 PM »

มีเพื่อนผมตามมาสมทบครับ   Grin
พอดีไหว้วานให้ทำอะไรสักนิด แต่ต้องผิดหวังไม่สำเร็จครับ เนื่องจากติดต่อไม่ได้  Grin Grin
หรือไม่ก็แฟนมันตามมาด้วย เลยล้มเหลวจ้า  คิก คิก

สี่ทุ่มนิดๆ ป๋าน่าจะถึงสุราษฏร์สักที จึงถ่ายรูปร่วมกัน สร้างภาพอีกแล้วครับท่าน  คิก คิก คิก คิก

ขอบคุณน้ายอดที่รับอาสาเป็นเจ้ามือครับ  ไหว้ ไหว้

-----------------------------------------------------
ต่อมาออกจากร้านเซอก้า ผมก็พาป๋าแวะจิบน้ำเย็นๆ สักนิด   คิก คิก ยิ้มีเลศนัย
หลังจากนั้นจะส่งป๋ากินปูที่น้ายอดจัดเตรียมหาไว้ต้อนรับป๋า  เยี่ยม

ที่นี้ครับ ร้านในฝัน ที่ผมเคยเป็นอดีตขาประจำ   ยิ้มีเลศนัย

แต่เด็กที่ผมคุ้นเคยไม่มีใครมาทำงานสักกะคน อิอิ
พอเข้าร้านมา สาวๆมานั่งรุมป๋ากันใหญ่ ผมทำได้เพียงเก็บภาพบรรยากาศเล็กๆน้อยๆครับ   เยี่ยม

ตามที่ว่าไว้เพียงพาป๋ามาจิบน้ำเย็นๆ นั่งครึ่งชั่วโมง ก็เดินทางกันต่อครับ ดึกมากเสียเวลาป๋าครับ

แต่ก่อนที่จะส่งป๋า ณ โรงแรมร้อยเกาะ น้ายอดนำป๋ามาแวะโรงแรมไดม่อนก่อนครับ

อิอิ จริงๆไม่ได้ตั้งใจมาหาพี่เข้มที่กำลังอบรมอยู่ที่โรงแรมไดม่อนหรอก  คิก คิก คิก คิก แต่น้ายอดเขาพาป๋ามาหาเลือกซื้อปูครับ  คิก คิก

แต่ก็นั้นแหละ เมื่อเราเป็นทีมเดียวกันแล้ว สวรรค์ก็บรรดาลให้พบกัน  ขำก๊าก ขำก๊าก

แต่พี่เข้มยังติดภารกิจอยู่ จึงถ่ายรูปกันหน่อย  ยิ้มีเลศนัย

จากนั้นจึงลาพี่เข้มเพื่อตามน้ายอดไปเลือกซื้อปูให้ป๋า
เพราะผมไม่ถนัด ต้องยกให้น้ายอดนำทางครับ  Grin

ปรากฏว่าเหลือแต่ปูแก่ๆเพ่ เนื้อไม่หวาน ขากลับลงมาชั้นลอยรอบนี้ป๋าเดินนำหน้าเชียว  คิก คิก

จากนั้นลงมาพูดคุยกับพี่เข้มเล็กน้อย ก็กราบลาพี่เข้มตรงนั้นเลย เพราะรุ่งขึ้น พี่เข้มและคณะต้องเดินทางไปกรุงชิงแต่เช้าครับ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #77028 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 03:34:56 PM »

แล้วก็ส่งป๋าสู่ประตูสวรรค์... หลงรัก หลงรัก หลงรัก

หลังจากนี้ต้องถามป๋าเอาเองครับ....ผมไม่ทราบ Grin Grin Grin

ฮาย........

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #77029 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 03:36:10 PM »

สุดท้ายก็กลับมายังโรงแรมร้อยเกาะ   คิก คิก
น้ายอดไปทำหน้าที่ต่อ (ต้องให้ได้ละ ไม่งั้นถูกป๋าดุ)  Grin

ส่วนผมสั่งรีเจนซี่มาให้ป๋าจิบ อุ่นเครื่อง ส่วนผมกับน้ายอดจิบแก้หนาวระหว่างรอปู ยิ้มีเลศนัย
เลยลองตั้งขากล้องใช้โหมดแสงธรรมชาติ เพราะใช้มือถ่าย รูปสั่นเบลอทุกที  เยี่ยม

เมื่อไหร่มันจะมาสักทีฟะ  ขำก๊าก

เที่ยงคืนครึ่งครับ สำเร็จครับ  ตกลงป๋าบอกโอเช จากนั้นจึงลาป๋าและอวยชัยให้เดินทางปลอดภัย  ไหว้ ไหว้
ตามธรรมเนียมครับ ถ่ายรูปเอาไว้เป็นที่ระลึก  เยี่ยม

ป๋าไปพักผ่อนแล้ว ผม น้ายอดลุยรีเจนซี่ที่สั่งมาให้หมด และแยกย้ายกลับบ้านครับ  เยี่ยม

ผมไปถึงร้านตีหนึ่งกว่าๆ พร้อมรายการข่าวเช้าวันใหม่ ลูกเกตุหลับไปแล้วครับ ยิ้มีเลศนัย
เนื่องจากลูกค้ามาใช้บริการติดต่อกันจนดึกทำให้ไม่สามารถตามไปพบปะกับป๋าที่เซอก้าได้

แต่ก็ยังเตรียมนี้ไว้ให้ผมครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้ เยี่ยม

สนุกเต็มที่และมีอะไรดีๆเยอะครับ
ขอขอบคุณพี่เข้ม พี่วลี น้องพรีม ป๋าฮิม
น้าเอ๋ลูกกรด น้ายอด
มารดา พี่สาว พี่เขยผม และศรีภรรยาลูกเกตุ
ที่ช่วยสร้างความสุข และร่วมกันทำให้งานนี้
สำเร็จลุล่วงด้วยดี
ขอบคุณครับ
 ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #77030 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 03:41:28 PM »

ฮ้ายยย  เล่นเอาเหนื่อย กว่าจะจบ ๒๒๑ รูป เอาแบบละเอียดยิบกันไปเลย คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ไปสนามยิงปืนก่อนครับ  เยี่ยม
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #77031 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 03:48:41 PM »

ขอบคุณสำหรับภาพและการนำเสอนครับสิงห์ ...  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #77032 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 04:02:29 PM »

ขอตัวนอนพักก่อนนะค่ะ...เฝ้าพ่อทั้งคืน..
พักผ่อนให้มากครับ และ ขอให้คุณพ่อหายไวๆครับ

ลอกครับ

ลอกครับ
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #77033 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 04:02:45 PM »

manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #77034 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 04:03:08 PM »

อร่อยจริงๆครับ คืนนั้นเบิ้ลไป 2 จาน เจ้าปีกไก่เซอร์ก้า ชื่อมันเหมือนไวยก้า เลยมีแรงไปลุยต่อ Grin Grin Grin

โดยเฉพาะน้อง Bee Grin Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 04:05:40 PM โดย manithatyai » บันทึกการเข้า
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #77035 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 04:08:04 PM »

ไหว้สวัสดีอีกครั้งคับพี่ปื๊ด พี่เข้มถึงบ้านปลอดภัยน่ะครับ พี่สิงห์ พี่ยอด พี่แพะ ทุกท่าน วันนี้เนตไม่ดีเลย::014::

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #77036 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 04:08:38 PM »

ฮ้ายยย  เล่นเอาเหนื่อย กว่าจะจบ ๒๒๑ รูป เอาแบบละเอียดยิบกันไปเลย คิก คิก คิก คิก คิก คิก
ขอบคุณมากครับ น้าสิงห์ เที่ยวหน้าไปลุยใหม่ อย่าลืมสั่งไวยก้าให้อีก 2 จานนะครับ และก็อย่าลืมโทร หาน้อง BEE มานั่งกินด้วย Grin Grin Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 04:10:57 PM โดย manithatyai » บันทึกการเข้า
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #77037 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 04:09:07 PM »

อิไหรม่ายโร่ ไปเที่ยวกินกันแล้วมาโพสให้หยาก ให้อิจฉากันโหย๋ได้ ใจร้ายจริงๆ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #77038 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 04:09:51 PM »

ร้านประจำครับ ชนิดที่ว่า เห็นหน้า ยิ้มกันคนละที แล้วเขาก็เริ่มทำกาแฟให้เลย 

ไม่ต้องสั่ง  ม็อกค่าปั่น ไม่หวาน อีกแล้ว  คิก คิก

ไอ้เจ้าเครื่องแดง ๆ หน้าร้านนั่น เพิ่งออกก่อนปีใหม่  สนนราคา แสนถ้วน 

ซัพพอร์ทได้ วันละ ๕๐๐ แก้ว  ปีใหม่ที่ผ่านมา พีคสุด วันเดียว ๔๒๕ แก้ว  ตกใจ 

ตานี่แกใช้กาแฟดอยช้าง  ฝีมือดีทีเดียว น้ำลายหก

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #77039 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 01, 2009, 04:12:32 PM »

ขอบคุณมากครับ น้าสิงห์ เที่ยวหน้าไปลุยใหม่ อย่าลืมสั่งไวยก้าให้อีก 2 จานนะครับ และก็อย่าลืมโทร หาน้อง BEE มานั่งกินด้วย Grin Grin Grin

พี่มานิตย์ ตัวปลอมอีกแล้ว พอออกน้องบีๆ อิๆคิดได้ ว่าพี่มานิตย์ ไม่ออกตูนี้ คริๆ

หน้า: 1 ... 5133 5134 5135 [5136] 5137 5138 5139 ... 35779
  พิมพ์