เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 12:23:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5147 5148 5149 [5150] 5151 5152 5153 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25762204 ครั้ง)
salinee19
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #77235 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 01:01:08 PM »

ว่าอิกินข้าว   นานจังแล้ว......ไม่ได้กินที..... น้ำลายหก
ลองยำหัวลูกโหนดกินดูบ้างต้า.. เยี่ยม ว่าแต่มาในเมืองซิจะพาไปเลี้ยง ลูกขร๊อบ.. คิก คิก

ไม่ได้ไปค่ะ.......ต้องเฝ้าร้าน..........ช่างไม่อยู่ ..... อิฝากร้านสักฮิด........  ฝากใครไม่ได้...ไม่พักได้กินแล้ว  สาวันนี้.
ช่วยกันทำช่วยกันหากิน กระหนุงกระหนิงจริงๆคู่นี้ คนนึงขายของ อีกคนเช่าหน้าร้านซ่อมรถ... Grin Grin

ไม่ใช่แฟน..ทำแทนไม่ได้....แกล้งน้อง....
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #77236 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 01:04:54 PM »

หาน้ำกินเองหวา...คอแห้งแล้ว....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

ฅนต้นน้ำ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #77237 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 01:05:07 PM »

ว่าอิกินข้าว   นานจังแล้ว......ไม่ได้กินที..... น้ำลายหก
ลองยำหัวลูกโหนดกินดูบ้างต้า.. เยี่ยม ว่าแต่มาในเมืองซิจะพาไปเลี้ยง ลูกขร๊อบ.. คิก คิก

ไม่ได้ไปค่ะ.......ต้องเฝ้าร้าน..........ช่างไม่อยู่ ..... อิฝากร้านสักฮิด........  ฝากใครไม่ได้...ไม่พักได้กินแล้ว  สาวันนี้.
ช่วยกันทำช่วยกันหากิน กระหนุงกระหนิงจริงๆคู่นี้ คนนึงขายของ อีกคนเช่าหน้าร้านซ่อมรถ... Grin Grin
น้าหลวงครับ..จะให้เรียกว่าอะไรดีนะ.. อิฐ..?..อิฐแดง หรือ อิฐมวลเบา ดีครับ.. คิก คิก คิก คิก
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #77238 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 01:08:32 PM »

ยิ้มีเลศนัยพี่แพะไปหนาย ขอปอดบวม ขาวๆซักรูปตอนเที่ยงเรียกน้ำย่อย หลงรัก

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #77239 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 01:09:14 PM »

น้าหลวงครับ..จะให้เรียกว่าอะไรดีนะ.. อิฐ..?..อิฐแดง หรือ อิฐมวลเบา ดีครับ.. คิก คิก คิก คิก
555+ ลุงไปบ่อยๆ ระวังอิฐด้วยล่ะกัน 55+ คิก คิก คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 01:12:02 PM โดย หลวงกาหลง » บันทึกการเข้า
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #77240 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 01:13:20 PM »

ยิ้มีเลศนัยพี่แพะไปหนาย ขอปอดบวม ขาวๆซักรูปตอนเที่ยงเรียกน้ำย่อย หลงรัก

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #77241 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 01:20:14 PM »

อยากได้แกนไม้หลุมพอ  หน้ากว้างสัก 12 นิ้ว  ยาว 3 เมตร  สัก 6ท่อนจัง Grin Grin Grin

สวัสดีครับ  ไม้หลุมพอ ขนาดสอง-สามคนโอบ

อยู่แถว แปลงสำรวจที่3-4ของผมครับ หลายต้นครับ
ไปตัดเอาได้ที่เขต อช.แก่งกรุง(แก่งกรุง3) ไปไม่ถูกให้ เจ้าหน้าที่ป่าไม้นำทางไปได้ครับ

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ไหว้ ไหว้ ไหว้

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #77242 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 01:28:23 PM »

ตามรอยตาแพะ.....

เมื่อวานนี้เองครับ....
ออกเวรมาถึงบ้าน นอนพักผ่อนอยู่ดี ๆ ....
ผบ.มาปลุก....เติน ๆ ๆ หวันอีตกดินแล้วนิ...
......เหรอ....... บู่

แล้วก็ชวนผมออกไปเดิน...ตะแรกนึกว่าอีพาไปเดินเล่นหน้าบ้านสักรอบ สองรอบ...
แต่ม่ายช่าย..... ชวนพาไปเดินตลาดนุ๊.....ตลาดน้ำคลองแห... Tongue

งัวเงีย  งัวเงีย....เออ.... อ๋อย
งัวเงีย งัวเงีย...หยิบคว้ากล้อง สลึมสลือ จับกล้องยัดใส่เป้....
ล้างหน้าล้างตา...ไปก็ได้ฟะ.... Lips Sealed

ขับรถไปจอดที่ลานจอดรถของบริเวณตลาดฯ...
มีอยู่ค่อนข้างกว้างขวางดี....ทั้งเป็นของส่วนผู้ดูแล (อบต.) และเป็นของชาวบ้านแถบนั้น...
ถ้าจอดในบริเวณของชาวบ้านต้องมีเสียค่าบริการด้วย...แต่ผมไม่ได้ถามว่ากี่บาท....

จอดแล้วลงเดินเลย...

สินค้าส่วนใหญ่เป็นของใช้ ของกิน...
สไตล์พื้นบ้านครับ...มีคนมาจับจ่ายกันเรื่อย ๆ ....
จัดตั้งไว้เป็นล๊อก ๆ เป็นระเบียบเรียบร้อยดีครับ

อันนี้เชิญหยิบชิมกันได้ ไม่คิดตังค์...
แต่ถ้าชิมเกินหนึ่งชิ้น ต้องจ่ายเบี้ย... Grin

อาหารสดก็มีแซม ๆ บ้าง...(ทำไมไม่เป็นกั้งว้า...)

ร้านอาหาร สำหรับพวกชอบนั่งดริ๊งค์ ท่ามกลางบรรยากาศแบบบ้าน  ๆ... น้ำลายหก

อาหารแบบง่าย ๆ  พร้อมบรรยายสรรพคุณ...น่ากินนิ...

รอลูกค้า..... Tongue

เดินมาอีกหน่อยนึง....
ก็จะมีสะพานข้ามคลอง....ไว้ให้สำหรับพวกตากล้อง หรือนักท่องเที่ยวที่มาชม
ได้ดูมุมของตลาดน้ำ ที่อยู่ด้านล่างลงไปครับ....

เดินไป มองไป ถ่ายไป..ซ้าย ขวา.... Grin

บรรยากาศบนสะพานครับ...

อีกฟากนึงของสะพาน....มุมยอดนิยม...
มองเห็นตลาดน้ำ เรือแม่ค้า แม่ขาย ครบครัน...

หันกลับมาอีกด้านนึง....

เดินลงไปปลายสุดของสะพานอีกด้านนึง...
มีทางลงไปที่ท่าน้ำริมคลองครับ..

แต่ยังครับ    ยังไม่ลงไปก่อน...
เดินดูของริม ๆ ทางกันก่อนครับ...

นี่เป็นร้านขายอาหาร(ป่า) มีชั้นสองขึ้นไปนั่งกินกันได้....
ร้านนี้น่าจะเป็นการโปรโมทของ อบต. เพราะสามารถขายอาหารป่าได้โดยไม่ต้องกลัว...
เพื่อนำเสนอแนวทางแบบวิถีชาวบ้านจริง ๆ ครับ...

อ่ะ เดินต่อไป.....

พอมาเจอร้านแนวนี้นึกถึงพี่เล็ก..... Grin  เสียดายที่ไม่มีนกกรงหัวจุก....

แหม่....ยัยหนู  ผมเดินเข้าไปยังพูดขายของ มองหน้าเชิญชวนดี...
พอยกกล้องจะถ่าย ดันเขินกล้องซะนี่....

เดิน เดิน ล่อกแล่ก ๆ ไปเรื่อย ๆ

คราวนี้เดินเข้าไปยังบริเวณวัด... ไหว้
แฮ่...ร้อน ๆ ๆ.... อ๋อย  บู่

ตรงไปยังท่าน้ำริมตลิ่ง...
เอาเท้าแหย่ ๆ ลงไปที่ท่าก่อน....เออ....แน่นหนาดี น้ำไม่กระเพื่อม..
ก็ก้าวลงไป.... บู่

ที่นี่เขาจะมีเืรือพายให้เช่าด้วยครับ....
พร้อมเสื้อชูชีพให้ใส่ด้วยเพื่อความปลอดภัย.....
หรือว่าทางอบต.ขี้เกียจให้เจ้าหน้าที่ตัวเปียก..
เวลานัำำกท่องเที่ยวเรือล่ม...ก็ให้ว่ายน้ำเข้าฝั่งเองได้...

คราวนี้ขึ้นมา ไปบนสะพานเดินกลับย้อนทางเดิม....
เพื่อเข้าชมตลาดที่เห็นตั้งแต่ตอนแรกเข้ามา..
ชะโงก ถ่ายภาพซักหน่อย.....

แล้วก็เดินเลียบตลิ่ง ไปเรื่อย ๆ ...

ดูชาวบ้านชาวช่องเขาหาซื้อของกินมากินกัน....
เครื่องปรุงก๋วยเตี๋ยวเรือ....อยู่บนฝั่ง ชอบรสแบบไหนเติมปรุงกันเอง...

ขนมจีบ...ซาลาเปา...
ไม่มีใส้หมูนะครับ...เพราะชาวบ้านแถบนี้ส่วนใหญ่ เป็นอิสลามครับ...

ขายลูกไรหว่า ขาว ๆ อวบ ๆ

ประชัน

วู้....

แม่ค้าคนสวยคนนี้...เห็นผมยกกล้องเตรียมถ่าย....
แม่ค้าก็เตรียมตัว....นั่งท่าสวย....มือไขว้  ตามองกล้อง  ... ยังกะมืออาชีพ... Cheesy
   ..... แช๊ะ....  Grin

ขาย ๆ หิวก็กิน....

คนขายอยู่บนเรือ  คนซื้ออยู่บนฝั่ง...
จ่ายตังค์กันอย่างไรฟะ เดี๋ยวก็หล่นน้ำหล่นท่ากัน
ใช้แบบนี้ครับ นำตังค์ใส่ตะแกรงทอดปลาต่อด้าม  ยื่นกันไป ยื่นกันมา

ซื้อเสร็จแล้วก็มานั่งกินกันแบบนี้เลย...ให้เข้ากับบรรยากาศ...
มีเก้าอี้นั่ง ก็นั่งกันที่เก้าอี้....
ไม่มีเก้าอี้นั่ง....ก็พาสาดเสื่อมาปูนั่งกินกัน...

เดินขึ้นจากริมตลิ่ง
เดินชมตามซุ้มครับ...

หอยทอด ควันโฉ่ ส่งกลิ่มหอมฟุ้ง น่าอร่อย...

โตงเตง...

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

Grin Grin Grin Grin

ใครหว่า มาเหิดแลไรอยู่แถวนี้....

อันนี้ตะแรกตั้งใจจะถ่ายหมาซะหน่อย....
กำลังจะแช๊ะ....น้องเขาหันมาเห็น...ก็เลยแช๊ะไปทั้งคนทั้งหมาซะเลย..... Grin

คอแห้งยังครับ...

หิว ๆ  น้ำลายหก

เห็นพี่สาวคนนี้แต่งกายดูแปลกตาดี เหมือนตุ๊กตาชาวไทยโบราณ
ขอซักแช๊ะแล้วกันนะพี่นะ...

จบ

Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin Grin

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #77243 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 01:35:07 PM »

ไหว้สวัสดีค่ะ..salinee19, lugkrod, tum610 และ 0 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้  ไหว้

แบร่ไอคอนแสดงอารมณ์มาแล้ว...ปล้ำกันนานเป็นที่โปรแกรม...ค่ะ ไหว้
คิก คิกตกลงใครได้ใคร ยิ้มีเลศนัย

หวางอีได้มัน...เหนื่อย...มัน..ก๋า...ไม่ยอม... น้ำลายหก

ใอ้นี่ รู้ดี...ทุกอย่าง เดี๋ยวเจอหน้า จะลองปล้ำดู.สักหลายที

น้องจะยอม...คนที่ถูกใจเท่านั้นค่ะคนอื่น ....โน..โน่..โน้...โน๊..โน๋.......คริ  คริ...ฟ้องแม่แน่... แลบลิ้น

พี่ปื๊ดงานเข้าแล้ว.....
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #77244 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 01:36:04 PM »

ขับรถไปส่งลูกที่โรงเรียนก่อนครับ.......

กาเวเดินไปก็ได้....
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #77245 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 01:37:51 PM »

ระวังบานนะพี่สิงห์ ผมขอรอมือสองเอ็ม 4 ครับ เอ็มสองมือหนึ่ง 85 K ครับ ตอนนีกอด 870 ไปก่อนซาดิสดี

กลัวบานเหมือนกันครับพี่ดา เลยต้องแคบสักนิดแล้วครับ ไหว้

ซื้อแบบปั๊มแล้วมาหัดให้ยิงไวเหมือนออโต้ก็ได้น้าสิงห์  ราคาปืนถูกกว่ากันเยอะ....

แต่นั้นแหละ ค่าลูกปืนสำหรับฝึกหัดน่าว่าแพงกว่าซื้อปืนออโต้แน่ ๆ  อิ อิ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #77246 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 01:39:05 PM »

ป๋าครับบบ  ผมได้สัมผัสลูกซองออโต้แล้วครับ  เยี่ยม เยี่ยม

มันส์จริงๆ นิ่ม ต้องซื้อให้ได้ครับ น้ำลายหก น้ำลายหก

รับซื้อ ppk เพื่อสมทบทุนไปซื้อลูกซองออโต้ คิก คิก

ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย แสนสอง  คิก คิก

ล่าย ล่าย   ส่งปืนมาก่อน    เดี๋ยวจ่ายมัดจำให้ สามหมื่น   แล้วค่อยส่งปอสี่มาให้ทีหลัง เมื่อข้าพเข้าขอปอสามเรียบร้อยแล้ว คริ คริ
salinee19
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #77247 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 01:40:27 PM »

ไหว้สวัสดีค่ะ..salinee19, lugkrod, tum610 และ 0 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้  ไหว้

แบร่ไอคอนแสดงอารมณ์มาแล้ว...ปล้ำกันนานเป็นที่โปรแกรม...ค่ะ ไหว้
คิก คิกตกลงใครได้ใคร ยิ้มีเลศนัย

หวางอีได้มัน...เหนื่อย...มัน..ก๋า...ไม่ยอม... น้ำลายหก

ใอ้นี่ รู้ดี...ทุกอย่าง เดี๋ยวเจอหน้า จะลองปล้ำดู.สักหลายที

น้องจะยอม...คนที่ถูกใจเท่านั้นค่ะคนอื่น ....โน..โน่..โน้...โน๊..โน๋.......คริ  คริ...ฟ้องแม่แน่... แลบลิ้น

พี่ปื๊ดงานเข้าแล้ว.....

มาหลังแล้ว...แซวเลย...นะ... แลบลิ้น
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #77248 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 01:42:02 PM »

อยากได้แกนไม้หลุมพอ  หน้ากว้างสัก 12 นิ้ว  ยาว 3 เมตร  สัก 6ท่อนจัง Grin Grin Grin

แนะนำไปถอดที่รางรถไฟ  แล้วนำมาติดกาวต่อให้ยาวตามที่ต้องการ.... 
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #77249 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 02, 2009, 01:46:21 PM »

แนะนำไปถอดที่รางรถไฟ  แล้วนำมาติดกาวต่อให้ยาวตามที่ต้องการ.... 

อยากได้รางมันมากกว่า Grin Grin Grin  เห็นน้าหลวงว่าแกอีถอดมาให้ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

หน้า: 1 ... 5147 5148 5149 [5150] 5151 5152 5153 ... 35779
  พิมพ์