เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 06:46:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5314 5315 5316 [5317] 5318 5319 5320 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25742171 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #79740 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 03:18:03 PM »

ดูกร...ท่านครูเบิ้ล ผมพึ่งมาเข้าใจอากัปกริยาของท่านเท่ห์แสดงในกระทู้นั้นหนะ.........เกินคาดจริงๆว่าเป็นด้านกลับของความเป็นจริง

ซึ่งเพื่อนสมาชิกที่ได้พบเจอความจริงดังกล่าว ถึงกับงุนงงเป็นอันมากว่าช่างแตกต่างจากในเวปราวฟ้าเหว.........

เปรียบเป็นสำนวนว่า " ปากกล้า ขาสั่น " เพื่อกลบเกลื่อนความจริงที่ท่านเผชิญอยู่ทุกเมื่อเชื่อวันอันเกินจะรับไหว ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

มีเหตุและเรื่องราวอันใด วานบอก แจ้ง แถลงใข ในเร็วพลัน

ส่วนเรื่อง "เคารพเมีย"นั้น พาลจะเก่าเสียแล้ว น๊ะท่านเอย.........................

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก แต่เป็นเรื่องเกินคาดมากจนเกือบเกินเชื่อว่าเป็นไปได้ถึงเพียงนั้นเชียวหรือ

ยิ่งในบรรยากาศของการดื่มกินร่ายรินคนึงถึงครูเบิ้ลเจ้าของเรื่องราว........อีกด้วยแล้ว.......ช่างน่าจดจำเป็นยิ่งนัก  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

Cheesy Cheesy Cheesy       ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #79741 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 03:23:30 PM »

หมวกโชเอะมันยอดนิยมใบละหมื่นกว่าหายแล้วร้องนะ ของไทย อินเด็ก กะเรียวก็ดีพอใช้ได้ครับ

อินเด็กซ์ ผมใช้อยู่ สี่ปีแล้ว...ยังดีอยู่เลย....
มีแต่ชิลด์ สารที่เคลือบ ลอกง่ายไปหน่อย...โดนอะไรขูดเฉี่ยวนิดหน่อยก็ลอกถลอกเป็นทาง...
แต่ใส่ดีโดนแดดแล้วไม่ค่อยร้อนจากแสงแดด..... Cheesy  พันกว่าบาทเอง...

ได้มาใหม่ ๆ ก็ไม่กล้าแขวนไว้ที่รถ.....เข้าหลาดทีนึงต้องเดินอุ้มไป ยังกะพระอุ้มบาตร..... บู่

นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #79742 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 03:25:24 PM »

หมวกโชเอะมันยอดนิยมใบละหมื่นกว่าหายแล้วร้องนะ ของไทย อินเด็ก กะเรียวก็ดีพอใช้ได้ครับ

อินเด็กซ์ ผมใช้อยู่ สี่ปีแล้ว...ยังดีอยู่เลย....
มีแต่ชิลด์ สารที่เคลือบ ลอกง่ายไปหน่อย...โดนอะไรขูดเฉี่ยวนิดหน่อยก็ลอกถลอกเป็นทาง...
แต่ใส่ดีโดนแดดแล้วไม่ค่อยร้อนจากแสงแดด..... Cheesy  พันกว่าบาทเอง...

ได้มาใหม่ ๆ ก็ไม่กล้าแขวนไว้ที่รถ.....เข้าหลาดทีนึงต้องเดินอุ้มไป ยังกะพระอุ้มบาตร..... บู่

เก่าก็เผลอไม่ได้ครับ ล็อคกะรถมันยังตัดสายเลย เบาะขาดไปด้วย

ตอนนี้เรียลครับมาตตรฐานดีกว่าดินเด็ก กำลังนิยม

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #79743 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 03:26:17 PM »

Cheesy Cheesy Cheesy Cheesy ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #79744 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 03:28:55 PM »

เก่าก็เผลอไม่ได้ครับ ล็อคกะรถมันยังตัดสายเลย เบาะขาดไปด้วย

ตอนนี้เรียลครับมาตตรฐานดีกว่าดินเด็ก กำลังนิยม

ขอบคุณน้าดามากครับ.... Cheesy

http://www.real-helmets.com/product/product.php?lang=th

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79745 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 03:29:37 PM »

จะซื้อทั้งที ต้องเอาของดีใส่หัวเลยครับ มันช่วยได้มากจริงๆ แล้วจะไม่เสียใจครับ

ผมเคยฟาดมาทั้งโชเอะและแอไร แค่กระดูกหัก หัวไม่เป็นไร แทร็คมันขูดหมวกซะลึกเลย พูดไม่รู้เรื่องอยู่ครึ่งนาทีคริๆ Grin
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #79746 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 03:33:30 PM »

จะซื้อทั้งที ต้องเอาของดีใส่หัวเลยครับ มันช่วยได้มากจริงๆ แล้วจะไม่เสียใจครับ

ผมเคยฟาดมาทั้งโชเอะและแอไร แค่กระดูกหัก หัวไม่เป็นไร แทร็คมันขูดหมวกซะลึกเลย พูดไม่รู้เรื่องอยู่ครึ่งนาทีคริๆ Grin

แต่หายที่ร้องครับพี่หลวง ลุกรดครึ่งบอกเลยนะ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #79747 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 03:33:47 PM »

น้าหลวง  กะเหม่อนายวิลสันบอกมาว่า ปกติเขใช้ความเร็วไม่เกินหกสิบอ่ะ.....
ถ้าเร็วกว่าั้นั้นไม่หาญ..... บู่

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79748 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 03:34:14 PM »

เคยเห็นพวกหมวกถูกๆ ชักแหง็กๆๆๆๆ อยู่บนแทร็คมาหลายคนแล้ว

หมวกมือ 2 ดีๆราคาไม่แพงก็มี ราคาไม่ถึงหมื่น เลือกที่ไม่เคยฟาดพื้นมาหนักๆ ส่วนใหญ่นำเข้าจากญี่ปุ่น

พวกนี้มันขี่ล้มแล้วทิ้งเลย  หรือไม่ก็ตกรุ่นนิดหน่อยก็ทิ้งแล้ว Cheesy
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #79749 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 03:40:22 PM »

Grin

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79750 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 03:48:57 PM »

น้าหลวง  กะเหม่อนายวิลสันบอกมาว่า ปกติเขใช้ความเร็วไม่เกินหกสิบอ่ะ.....
ถ้าเร็วกว่าั้นั้นไม่หาญ..... บู่

ผมรอดตายมากับ ARAI ล็อคคันเร่งเกียร์ 5 ในโค้งเอส สนามไทยแลนด์ บริษัทมันใส่ยางมิชลินให้ เวลาเทียบกับยางบริดสโตนได้แล้ว มันบอกให้กดอีก ผมบอกมันแล้วว่าไม่ไหว ยางมีอาการแล้ว มันขออีกนิ๊ดดนึง  เราก็บ้ายอ เอาซะเต็มที่ บวกแล้วบวกอีก สุดท้ายที่โค้งเอส  จำได้แต่ว่า หน้าสไลท์ พอหน้าหยุดสไลท์ ล้อหลังฟาดขึ้นฟ้าเลย จำไม่ได้ว่าฟาดพื้นไปกี่ที มันลากจากหัวโค้งไปนอนท้ายโค้งเลย จำได้ว่า ตอนหัวฟาดแล้วฟาดอีก นึกในใจตายแน่ๆ  กระดูกแค่หัก แต่ไร้แผลไดๆ คริๆ

แต่หลังจากนั้น 1 เดือน ทั้งกระดูกทั้งเหล็ก โผล่มามองโลกที่อีกโค้ง ครั้งนี้ใช้ โชเอะคริๆ

ที่สนามอินโด เพื่อนชาวญี่ปุ่นผม สวม ARAI ฟาดฟื้นมันไม่รอด หลังจากนอน ICU อยู่ 4 วัน
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #79751 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 03:49:13 PM »

Grin
แลบลิ้น

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #79752 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 03:51:37 PM »

ผมรอดตายมากับ ARAI ล็อคคันเร่งเกียร์ 5 ในโค้งเอส สนามไทยแลนด์ บริษัทมันใส่ยางมิชลินให้ เวลาเทียบกับยางบริดสโตนได้แล้ว มันบอกให้กดอีก ผมบอกมันแล้วว่าไม่ไหว ยางมีอาการแล้ว มันขออีกนิ๊ดดนึง  เราก็บ้ายอ เอาซะเต็มที่ บวกแล้วบวกอีก สุดท้ายที่โค้งเอส  จำได้แต่ว่า หน้าสไลท์ พอหน้าหยุดสไลท์ ล้อหลังฟาดขึ้นฟ้าเลย จำไม่ได้ว่าฟาดพื้นไปกี่ที มันลากจากหัวโค้งไปนอนท้ายโค้งเลย จำได้ว่า ตอนหัวฟาดแล้วฟาดอีก นึกในใจตายแน่ๆ  กระดูกแค่หัก แต่ไร้แผลไดๆ คริๆ

แต่หลังจากนั้น 1 เดือน ทั้งกระดูกทั้งเหล็ก โผล่มามองโลกที่อีกโค้ง ครั้งนี้ใช้ โชเอะคริๆ

ที่สนามอินโด เพื่อนชาวญี่ปุ่นผม สวม ARAI ฟาดฟื้นมันไม่รอด หลังจากนอน ICU อยู่ 4 วัน

ตกใจ ตกใจ ตกใจ      เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

พี่นายช่างครับหมวกสำหรับใส่ถีบรถมีของโชเอะใหมครับ.....

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #79753 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 03:53:41 PM »

ปีนี้ สาว่าจะร้อนอย่างแรง แค่เดือนกุมภา ก็ยังขนาดนี้แล้ว ...  อ๋อย อ๋อย อ๋อย

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #79754 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 03:54:20 PM »

เอาของโชเอะหรือแอไร ต้องทำใจเรื่องหนักหัวครับ ห้ามเมาเลยเดี๋ยยวหัวทิ่ม ของดีน้ำหนักเยอะ ใหม่ๆเมื่อยคอซิกหายเลย

หน้า: 1 ... 5314 5315 5316 [5317] 5318 5319 5320 ... 35779
  พิมพ์