เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 12:28:31 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5317 5318 5319 [5320] 5321 5322 5323 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25736147 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79785 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 06:17:05 PM »

หมวกโชเอะมันยอดนิยมใบละหมื่นกว่าหายแล้วร้องนะ ของไทย อินเด็ก กะเรียวก็ดีพอใช้ได้ครับ

จะซื้อทั้งที ต้องเอาของดีใส่หัวเลยครับ มันช่วยได้มากจริงๆ แล้วจะไม่เสียใจครับ

ผมเคยฟาดมาทั้งโชเอะและแอไร แค่กระดูกหัก หัวไม่เป็นไร แทร็คมันขูดหมวกซะลึกเลย พูดไม่รู้เรื่องอยู่ครึ่งนาทีคริๆ Grin

น้าหลวง  กะเหม่อนายวิลสันบอกมาว่า ปกติเขใช้ความเร็วไม่เกินหกสิบอ่ะ.....
ถ้าเร็วกว่าั้นั้นไม่หาญ..... บู่

ผมรอดตายมากับ ARAI ล็อคคันเร่งเกียร์ 5 ในโค้งเอส สนามไทยแลนด์ บริษัทมันใส่ยางมิชลินให้ เวลาเทียบกับยางบริดสโตนได้แล้ว มันบอกให้กดอีก ผมบอกมันแล้วว่าไม่ไหว ยางมีอาการแล้ว มันขออีกนิ๊ดดนึง  เราก็บ้ายอ เอาซะเต็มที่ บวกแล้วบวกอีก สุดท้ายที่โค้งเอส  จำได้แต่ว่า หน้าสไลท์ พอหน้าหยุดสไลท์ ล้อหลังฟาดขึ้นฟ้าเลย จำไม่ได้ว่าฟาดพื้นไปกี่ที มันลากจากหัวโค้งไปนอนท้ายโค้งเลย จำได้ว่า ตอนหัวฟาดแล้วฟาดอีก นึกในใจตายแน่ๆ  กระดูกแค่หัก แต่ไร้แผลไดๆ คริๆ

แต่หลังจากนั้น 1 เดือน ทั้งกระดูกทั้งเหล็ก โผล่มามองโลกที่อีกโค้ง ครั้งนี้ใช้ โชเอะคริๆ

ที่สนามอินโด เพื่อนชาวญี่ปุ่นผม สวม ARAI ฟาดฟื้นมันไม่รอด หลังจากนอน ICU อยู่ 4 วัน

ตกใจ ตกใจ ตกใจ      เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

พี่นายช่างครับหมวกสำหรับใส่ถีบรถมีของโชเอะใหมครับ.....

บู่   บู่   บู่

ใส่เปี๊ยวดีกว่าพี่ตุ้ม  เก๋ไก๋สไลด์เดอร์อีกต่างหาก Grin

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #79786 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 06:18:25 PM »

หมวกโชเอะมันยอดนิยมใบละหมื่นกว่าหายแล้วร้องนะ ของไทย อินเด็ก กะเรียวก็ดีพอใช้ได้ครับ

จะซื้อทั้งที ต้องเอาของดีใส่หัวเลยครับ มันช่วยได้มากจริงๆ แล้วจะไม่เสียใจครับ

ผมเคยฟาดมาทั้งโชเอะและแอไร แค่กระดูกหัก หัวไม่เป็นไร แทร็คมันขูดหมวกซะลึกเลย พูดไม่รู้เรื่องอยู่ครึ่งนาทีคริๆ Grin

น้าหลวง  กะเหม่อนายวิลสันบอกมาว่า ปกติเขใช้ความเร็วไม่เกินหกสิบอ่ะ.....
ถ้าเร็วกว่าั้นั้นไม่หาญ..... บู่

ผมรอดตายมากับ ARAI ล็อคคันเร่งเกียร์ 5 ในโค้งเอส สนามไทยแลนด์ บริษัทมันใส่ยางมิชลินให้ เวลาเทียบกับยางบริดสโตนได้แล้ว มันบอกให้กดอีก ผมบอกมันแล้วว่าไม่ไหว ยางมีอาการแล้ว มันขออีกนิ๊ดดนึง  เราก็บ้ายอ เอาซะเต็มที่ บวกแล้วบวกอีก สุดท้ายที่โค้งเอส  จำได้แต่ว่า หน้าสไลท์ พอหน้าหยุดสไลท์ ล้อหลังฟาดขึ้นฟ้าเลย จำไม่ได้ว่าฟาดพื้นไปกี่ที มันลากจากหัวโค้งไปนอนท้ายโค้งเลย จำได้ว่า ตอนหัวฟาดแล้วฟาดอีก นึกในใจตายแน่ๆ  กระดูกแค่หัก แต่ไร้แผลไดๆ คริๆ

แต่หลังจากนั้น 1 เดือน ทั้งกระดูกทั้งเหล็ก โผล่มามองโลกที่อีกโค้ง ครั้งนี้ใช้ โชเอะคริๆ

ที่สนามอินโด เพื่อนชาวญี่ปุ่นผม สวม ARAI ฟาดฟื้นมันไม่รอด หลังจากนอน ICU อยู่ 4 วัน

ตกใจ ตกใจ ตกใจ      เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

พี่นายช่างครับหมวกสำหรับใส่ถีบรถมีของโชเอะใหมครับ.....

บู่   บู่   บู่

ใส่เปี๊ยวดีกว่าพี่ตุ้ม  เก๋ไก๋สไลด์เดอร์อีกต่างหาก Grin

อะไรอ่ะ....  Huh

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #79787 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 06:20:23 PM »

นาน ๆ ที  ลุงปื๊ดจะแหลงเรื่องสาระ  Grin

เป็นอย่างนี้ตั้งแต่อกหัก น้องออยล์เล็ก หนีกลับบ้านครับ..... Grin

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79788 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 06:32:05 PM »

หลวงกาหลง, salinee19, tum610, Mee noi, aeza (+ 1 ซ่อนตัว) และ 9 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

1   สนทนาภาษาปืน / หลังแนวยิง / Re: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2009, 12:31:12 PM

ตกใจ ตกใจ

2   สนทนาภาษาปืน / หลังแนวยิง / Re: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2009, 01:51:47 PM 
-*-

3   สนทนาภาษาปืน / หลังแนวยิง / Re: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 02:28:43 PM 
- -*

4   สนทนาภาษาปืน / หลังแนวยิง / Re: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 01:30:48 PM 
แถวบ้านไร่ป่ะงับ

5   สนทนาภาษาปืน / หลังแนวยิง / Re: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 01:16:20 PM 
- -* 

สวัสดีครับท่าน aeza มาพูดกันมั่งนะครับ 5 กระทู้ นับได้ 5 คำพอดี บู่ Grin Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79789 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 06:35:27 PM »

โหล โหล  โหม๋สุราษฯ วันที่ 6 มีนา ใครว่างบ้างเอ่ย  เตรียมตัวหยบให้ดี  Grin

สิงหนคร...หยบป่าวค่ะ  งง  งงทำตัวไม่ถูกค่ะ ตกใจหน้าซีด..... ตกใจหน้าซีด.... คิก คิก... กิ๊วก๊าว

คาดว่าไข่เบิ้ล คงไม่ย้อนมาสิงหนคร ก่อนไป สุราษร์ ... Cool Cool Cool

แต่ถ้าสัญญาว่าจะไม่ดิ้น ไม่ร้อง  วันไหนผมไปโกลกผมจะแวะก่อนครับลูกพี่เจ้านาย Grin
salinee19
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79790 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 06:35:46 PM »

หลวงกาหลง, salinee19, tum610, Mee noi, aeza (+ 1 ซ่อนตัว) และ 9 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

1   สนทนาภาษาปืน / หลังแนวยิง / Re: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  เมื่อ: กุมภาพันธ์ 07, 2009, 12:31:12 PM

ตกใจ ตกใจ

2   สนทนาภาษาปืน / หลังแนวยิง / Re: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  เมื่อ: กุมภาพันธ์ 06, 2009, 01:51:47 PM 
-*-

3   สนทนาภาษาปืน / หลังแนวยิง / Re: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 02:28:43 PM 
- -*

4   สนทนาภาษาปืน / หลังแนวยิง / Re: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 01:30:48 PM 
แถวบ้านไร่ป่ะงับ

5   สนทนาภาษาปืน / หลังแนวยิง / Re: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  เมื่อ: มกราคม 31, 2009, 01:16:20 PM 
- -* 

สวัสดีครับท่าน aeza มาพูดกันมั่งนะครับ 5 กระทู้ นับได้ 5 คำพอดี บู่ Grin Grin

งง   งง   งง    ค่ะ ตกใจหน้าซีด
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79791 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 06:37:16 PM »

แต่สีผิวไม่เป็นอะไรใช่ไหมพี่ Grin

อินเด็กซ์ ผมใช้อยู่ สี่ปีแล้ว...ยังดีอยู่เลย....
มีแต่ชิลด์ สารที่เคลือบ ลอกง่ายไปหน่อย...โดนอะไรขูดเฉี่ยวนิดหน่อยก็ลอกถลอกเป็นทาง...
แต่ใส่ดีโดนแดดแล้วไม่ค่อยร้อนจากแสงแดด..... Cheesy  พันกว่าบาทเอง...

ได้มาใหม่ ๆ ก็ไม่กล้าแขวนไว้ที่รถ.....เข้าหลาดทีนึงต้องเดินอุ้มไป ยังกะพระอุ้มบาตร..... บู่

เก่าก็เผลอไม่ได้ครับ ล็อคกะรถมันยังตัดสายเลย เบาะขาดไปด้วย

ตอนนี้เรียลครับมาตตรฐานดีกว่าดินเด็ก กำลังนิยม

ขอบคุณน้าดามากครับ.... Cheesy

http://www.real-helmets.com/product/product.php?lang=th

แหลงเรื่องหมวกกันน็อค  นึกถึงตอนข้าพเจ้าไปเรียนเท่หาดใหญ่  แล้วลักหมวกกันน็อคชาวบ้าน  ลักกันไป ลักกันมา หนุกดี  Grin

ชาวบ้านเดือนร้อนนินะ...หนุก..... ตกใจ

สงสารลูกศิษย์ปัจจุบันที่โดนสอนจัง..... บู่

ก็ผมโดนลักก่อนอ่ะ   เศร้า

น่าสงสารจริง ๆ ครับพี่ตุ้ม  นักเรียนที่เกเรทั้งหลายมันโคตรเซ็งเลย  ว่าไซรเราดักทางมันถูกเพ Cool 
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #79792 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 06:38:05 PM »

อยากเหล้า คืนนี้ ซื้อแสงโสมเหรียญทอง กลับไปกิน กับไข่เจียวที่บ้านดีกว่า ... สะบายดี Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79793 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 06:38:59 PM »

น้าหลวง  กะเหม่อนายวิลสันบอกมาว่า ปกติเขใช้ความเร็วไม่เกินหกสิบอ่ะ.....

ผมรอดตายมากับ ARAI ล็อคคันเร่งเกียร์ 5 ในโค้งเอส สนามไทยแลนด์ บริษัทมันใส่ยางมิชลินให้ เวลาเทียบกับยางบริดสโตนได้แล้ว มันบอกให้กดอีก ผมบอกมันแล้วว่าไม่ไหว ยางมีอาการแล้ว มันขออีกนิ๊ดดนึง  เราก็บ้ายอ เอาซะเต็มที่ บวกแล้วบวกอีก สุดท้ายที่โค้งเอส  จำได้แต่ว่า หน้าสไลท์ พอหน้าหยุดสไลท์ ล้อหลังฟาดขึ้นฟ้าเลย จำไม่ได้ว่าฟาดพื้นไปกี่ที มันลากจากหัวโค้งไปนอนท้ายโค้งเลย จำได้ว่า ตอนหัวฟาดแล้วฟาดอีก นึกในใจตายแน่ๆ  กระดูกแค่หัก แต่ไร้แผลไดๆ คริๆ

บู่   บู่   บู่

ใส่เปี๊ยวดีกว่าพี่ตุ้ม  เก๋ไก๋สไลด์เดอร์อีกต่างหาก Grin

อะไรอ่ะ....  Huh

ไอ๊ย๊ะ  ม้ายโร้จักเปี๊ยว  เชยจัง บู่

พี่ปื๊ด ขอรูปประกอบหน่อยจ้า Grin
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79794 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 06:41:31 PM »

ไปหาดใหญ่ เดี๋ยวจัดหาไปให้ครับลุงตุ้ม Grin Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79795 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 06:42:07 PM »

อยากเหล้า คืนนี้ ซื้อแสงโสมเหรียญทอง กลับไปกิน กับไข่เจียวที่บ้านดีกว่า ... สะบายดี Cool Cool Cool

แสงโสม  ตอนไปทำงานที่สุราษฯ  เพื่อส่งเสียตนเองเรียนปอตรี  กินประจำเหมือนกันครับลูกพี่   ไม่รู้รสชาดเหมือนเดิมไหม  ถ้าเหมือนเดิมน่าซดมาก ๆ    

ตอนนี้ไม่ได้กินนาน   หันมาคบหงส์ทองแทน  ว่าจะเลิกคบกับรีเจนซี่แล้วนิ อิ อิ

วันก่อนเข้าเวร ม้ายเท่ห์ทำไร  ประกอบกับม้ายเบี้ย   ไปเซ้อหงส์กับเครื่องเคียง เช็ดบิลร้อยห้าสิบ  ถ้าเป็นรีน่าว่าสักสามร้อย   เลยจะหันมารักหงส์ทองมั้งแล้วนิ คิก คิก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79796 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 06:43:30 PM »

ไปหาดใหญ่ เดี๋ยวจัดหาไปให้ครับลุงตุ้ม Grin Grin

เห็นไหม ใครว่าโหม๋หลังเขาไม่ทันสมัย Grin   

โหม๋ในเมืองไม่รู้จัก "เปี๊ยว" ได้พรือ บู่   บ้านหลังโลตัสโผ๊มว่าน่าจะมีครับพี่ตุ้ม Grin
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79797 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 06:45:58 PM »

โหล โหล  โหม๋สุราษฯ วันที่ 6 มีนา ใครว่างบ้างเอ่ย  เตรียมตัวหยบให้ดี  Grin

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79798 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 06:49:13 PM »

เห็นไหม ใครว่าโหม๋หลังเขาไม่ทันสมัย Grin  

โหม๋ในเมืองไม่รู้จัก "เปี๊ยว" ได้พรือ บู่   บ้านหลังโลตัสโผ๊มว่าน่าจะมีครับพี่ตุ้ม Grin

ไอ่หยา รูปกบหาย .........
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79799 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 06:50:06 PM »

หยบให้ดีฮ้าน  อย่าให้รถตุ๊กตุ๊กหาสำนักงานเจอ Grin

ยังไม่รู้ว่าไปพันพรือทีนิ กำลังคิด ๆ อยู่ คิก คิก

๑.มอดรถชุดนราทั้งไปและกลับ

๒.มอดรถชุดนราขาไป ขากลับนั่งรถตู้หรือรถทัวร์

๓.พารถไปเองทั้งขาไปและขากลับ

หน้า: 1 ... 5317 5318 5319 [5320] 5321 5322 5323 ... 35779
  พิมพ์