เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 05:35:12 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5320 5321 5322 [5323] 5324 5325 5326 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25740081 ครั้ง)
salinee19
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79830 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 08:46:42 PM »

salinee19, tum610, manithatyai, Mee noi, หลวงกาหลง และ 6 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้.........สวัสดีค่ะ  ครูมานิตกลับมาแล้ว   ปลอกภัย   เย่  เย่   คิดถึงจังหู   ............ ไหว้
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #79831 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 08:53:29 PM »

รายงานนายวิลสัน.....หลังจากเดินทางไปหาเปี้ยว เอ๊ย หมวกกันน๊อค...
เสียเบี้ยเรียบร้อย.....แต่ัยังไม่ได้ของ....

ขณะนี้ได้นั่งเสวนากัน ณ จุดนัดพบ หลังโลตัส.....
กะเจ้าบ้าน....และพี่หรอย..... Grin

manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #79832 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 08:59:12 PM »

พอล่อคอออกมาไม่ทันแหลงไหรที นู๋ออยล์ทักแล้ว.. ไหว้.ขออนุญาตสวัสดีครับตอนหัวค่ำ ๆ กลับถึงควนหินโดยสวัสดิภาพแล้วครับ  มีเรื่องเรียนให้ทราบ 1  เรื่องครับ ใครที่ใช้ NGV ให้หลีกเลี่ยงปั๊มแถว ๆ ท่าฉางนะครับ....โดนโกงไปหลายราย...เจ็บใจจริง ๆ ครับ
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #79833 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 08:59:23 PM »

ไหว้ ครับพี่น้อง กินข้าวยังครับ  เยาะเย้ย

ผมกินแร้ว เข้าส้วมแร้ว ฮ้ายย...แสบตรูด  โดนชก

คิก คิก  ไปทำไรมาน้องเบิ้ม..... เปลี่ยนรสชาดเหรอ... คิก คิก

เห็นหมู่ด้ามขวานกำลังฮิตอะไรเกี่ยวกับตรูดๆอ่ะคับ  โดนชก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #79834 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 09:02:11 PM »

ไหว้ ครับพี่น้อง กินข้าวยังครับ  เยาะเย้ย

ผมกินแร้ว เข้าส้วมแร้ว ฮ้ายย...แสบตรูด  โดนชก

คิก คิก  ไปทำไรมาน้องเบิ้ม..... เปลี่ยนรสชาดเหรอ... คิก คิก

เห็นหมู่ด้ามขวานกำลังฮิตอะไรเกี่ยวกับตรูดๆอ่ะคับ  โดนชก

อืมม์ม์ม์..... เชื่อแล้วว่าแสบตรูดจริง ๆ หน้าเขียว หน้าแดงเลย.... คิก คิก

พอล่อคอออกมาไม่ทันแหลงไหรที นู๋ออยล์ทักแล้ว.. ไหว้.ขออนุญาตสวัสดีครับตอนหัวค่ำ ๆ กลับถึงควนหินโดยสวัสดิภาพแล้วครับ  มีเรื่องเรียนให้ทราบ 1  เรื่องครับ ใครที่ใช้ NGV ให้หลีกเลี่ยงปั๊มแถว ๆ ท่าฉางนะครับ....โดนโกงไปหลายราย...เจ็บใจจริง ๆ ครับ

ครูมานิตย์บอกเจ็บใจ....แสดงว่าโดนด้วยเหรอครับ...มันช่างหาญกล้า ทำกะ เจ้าหน้าที่ได้ลง...

salinee19
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79835 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 09:02:22 PM »

ก็น้องรอ  ครูอยู่  นิค่ัะ...เป็นหว่งกลังจะติด...แม่ม้าย...ไม่ยอมกลับมาด้ามขวาน   คริ  คริ   หลงรัก
salinee19
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79836 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 09:03:51 PM »

หวางอิ...นั้งโหก...โดนเพื่อน...ช่อ.... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก แลบลิ้น
salinee19
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79837 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 09:05:31 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ::014::salinee19, manithatyai, makarms, skid row, tum610, หลวงกาหลง, rapee., prasit (+ 1 ซ่อนตัว) และ 5 บุคคลทั่ว ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79838 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 09:11:21 PM »

ไปหาดใหญ่ เดี๋ยวจัดหาไปให้ครับลุงตุ้ม Grin Grin

เห็นไหม ใครว่าโหม๋หลังเขาไม่ทันสมัย Grin   

โหม๋ในเมืองไม่รู้จัก "เปี๊ยว" ได้พรือ บู่   บ้านหลังโลตัสโผ๊มว่าน่าจะมีครับพี่ตุ้ม Grin

ไอ่หยา รูปกบหาย .........

ภาษากลาง เขาเยียก เปี๊ยว ว่าพรือแล้วอ่ะพี่หลวงกาหลง

เปี๊ยว..........??....คืออะไรครับครู คริๆ Grin Grin

อ๋อย อ๋อย อ๋อย บู่
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79839 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 09:12:17 PM »

เอารูป เปี้ยว มาฝากพี่ตุ้มครับ ...

หมวกเปี้ยวเป็นหมวกสานแบบจีนหรือที่เรียกว่าหมวกกุ้ยเล้ย เป็นหมวกที่สมัยโบราณชาวจีนนิยมใส่กันแดดกันฝนได้ดี

ลูกพี่โผ๊ม  ลูกพี่ผม  เยี่ยม
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #79840 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 09:14:40 PM »

เอารูป เปี้ยว มาฝากพี่ตุ้มครับ ...

หมวกเปี้ยวเป็นหมวกสานแบบจีนหรือที่เรียกว่าหมวกกุ้ยเล้ย เป็นหมวกที่สมัยโบราณชาวจีนนิยมใส่กันแดดกันฝนได้ดี

ลูกพี่โผ๊ม  ลูกพี่ผม  เยี่ยม

ทำการบ้านเส็ดแล้วเหรอคับอดีตพี่เขย เมื่อไหร่ผมจะได้อุ้มหลาน  กิ๊วก๊าว

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #79841 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 09:16:02 PM »

รวมฮิต มาฝากนายวิลสัน.... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ที่ต่างกันนน่ะครับสองตัวนี้ รูปทรงไม่ต่างกันมากน่ะ และยังสามารถใช้ของแต่ง บางชิ้นร่วมกันได้
ที่นิยมในบ้านเราผมไม่แน่ใจ แต่ถ้าเทียบกันตามสเปกที่ต่างกันแล้ว CB400SS เรื่องระบบเครื่องยนต์จะดีกว่านิดนึงครับ
แรงม้าเยอะกว่า 2 ตัว แต่ Torque แพ้ SR ครับ อีกอย่างอาจจะเป็นเรื่องเสียงเครื่องยนต์ไม่ดุดันเหมือน SR เพราะ SR นี่
1 รอบการทำงาน จะบึ้มทีนึง แต่ CB400SS นี่ 4 รอบการทำงานจะบึ้มทีนึงครับ และระบบวาวล์ที่มี 4 วาวล์ ไม่เหมือน SR
ที่มี 2 วาวล์ เสียงรอบมันเลยดูเหมือนจัดกว่า SR ครับคล้าย ๆ เสียง Clubman น่ะครับ ถ้ารถเดิม ๆ เลย CB400SS จะกินน้ำมันเยอะ
กว่า SR อยู่นิดหน่อยครับ มากกว่ากันราว ๆ 50 สตางค์ต่อกิโล ไม่แน่ใจว่ารุ่นใหม่ ๆ CB400SS เค้าเพิ่มฟังก์ชั่นอะไรใหม่ ๆ เข้าไปบ้างน่ะครับ
แต่อย่าง SR นี่เค้าจะปรับปรุงพวกระบบไฟต่าง ๆ ใหม่ครับ เช่นขาตั้งเซนต์เซอร์  กล่องตัดรอบเครื่องยนต์กันเครื่องน็อค  กุญแจชิป อะไรพวกนี้
เข้ามาครับ แต่ยังคงเอกลักษณ์ดั้งเดิมไว้คือ สตาร์ทเท้าครับ
ที่ผมเลือกใช้ SR คงจะเป็นที่เรื่องรูปทรงที่ดูดุกว่าครับ กับเรื่องทอร์คที่สะใจจริง ๆ แต่แลกกับอาการสั่นเวลาขับ
แม้แรงปลายอาจจะสู้ CB400SS ไม่ได้แต่ผมไม่ได้ขับเร็วขนาดนั้นครับ 100-120 ก็เกินพอสำหรับผมแล้วครับ

เดี๋ยวให้อาจารย์ซับมาเม้นท์อีกทีละกันนะนายวิลสัน.... คิก คิก คิก คิก

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79842 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 09:19:45 PM »

โหล โหล  โหม๋สุราษฯ วันที่ 6 มีนา ใครว่างบ้างเอ่ย  เตรียมตัวหยบให้ดี  Grin

หยบให้ดีฮ้าน  อย่าให้รถตุ๊กตุ๊กหาสำนักงานเจอ Grin

ยังไม่รู้ว่าไปพันพรือทีนิ กำลังคิด ๆ อยู่ คิก คิก

๑.มอดรถชุดนราทั้งไปและกลับ

๒.มอดรถชุดนราขาไป ขากลับนั่งรถตู้หรือรถทัวร์

๓.พารถไปเองทั้งขาไปและขากลับ

แล้วมาเพื่อกิจการอันใดครับ

ยกเสาลงหลุม  เอ๊ยไม่ใช่ Grin

น้องที่ที่เขตฯ นราฯ  ไปได้เมียปร้านั้นนะ  เห็นว่าบ้านว่าที่ภรรยาโย๋กาญจนดิษฐ์แต่ว่าเลี้ยงในเมืองนะ   ข้าพเจ้าในฐานะที่เคยกอดคอดีดไข่กันมาก่อนเลยจะไปเป็นเพื่อนเจ้าบ่าว คิก คิก

ตอนนี้กำลังเช็คงานอยู่ว่าจะไปได้วันไหน  ที่วาง ๆ ไว้ก็    เย็นห้ากลับค่ำหก   หรือ  เช้ามืดหกกลับค่ำหก  หรือ  เช้ามืดหกกลับเย็นเจ็ด   Grin

ถ้าว่างจะไปซัดหลังคาเรินเยียกมากินเหล้าด้วยกัน Cheesy
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79843 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 09:21:52 PM »

โรตีเหรอลุง Grin

ขำก๊าก ขำก๊าก       นึกว่าเราจะบ้านนอกคนเดียวซะอีก          ขำก๊าก ขำก๊าก

แค่นี้ก็ไม่รู้จัก เชอะ แลบลิ้น

หนมปอดความ  หรือไม่ก็   หนมจูจุน  ต่างหาก Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79844 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 09:23:13 PM »

น้ำลายหกฮาย อิ่มมมมมม..... น้ำลายหก

อ่านกระทู้เฮียอ๋า....อยากกินเหล้ากะเพื่อนจริง ๆ แต่หมดปัญญา... เศร้า

ไปซื้อ ลาบหมูหนึ่งถุง ลิ้นย่างหนึ่งถุง....กะเหนียวอีกหนึ่งห่อ... น้ำลายหก

ร้านลุงรวย ตรงข้ามร้านต้นม่วงสามสิบเมตร...
ราคาเท่ากะร้านต้นม่วง  แต่ปริมาณมากกว่าสองเท่า..... Cheesy

ค่อยยังชั่ว หายอยากไปหน่อย....... เอิ่กกก..... บู่

โอเค  โป๊ะเช๊ะ  วันหลังเจอกันที่ร้านลุงรวย  น้ำลายหก
หน้า: 1 ... 5320 5321 5322 [5323] 5324 5325 5326 ... 35779
  พิมพ์