เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 05:34:54 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5326 5327 5328 [5329] 5330 5331 5332 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25740024 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #79920 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 11:03:38 AM »

พล.ต.ต.อภิรักษ์ หงษ์ทอง ผบก.ภ.จว.ภูเก็ต พร้อมด้วย พ.ต.ท.เสริมพันธ์ ศิริคง กำลังสอบปากคำนายสุภาพ ฉลาดดี ผู้ต้องหาก่อเหตุขโมยทรัพย์สินภายในร้านวอชิงตันการแว่น โดยมีน.ส.นงรักษ์ เมฆารักษ์กุล เจ้าของร้านตรวจสอบของกลางจำนวนหลายรายการที่หายไปรวมมูลค่ากว่า 2 ล้านบาท 

โจรผมยาวเพิ่งพ้นโทษจากคุกไม่เข็ด เหิมเกริมออกอาละวาดหนัก รายนี้บุกกวาดทรัพย์ร้านวอชิงตันการแว่น ได้ทรัพย์สินมูลค่ากว่าสองล้านบาท สุดท้ายหนีไม่รอด ผู้การฯจี้ชุดสืบจังหวัดใช้เวลาสิบเอ็ดชั่วโมง รวบตัวพร้อมของกลาง ผู้ต้องหารับสารภาพติดหนี้พนันฟุตบอลไม่มีเงินใช้หนี้เลยตัดสินใจก่อเหตุ ก่อนหน้านี้ได้ทุบตู้เอทีเอ็มธนาคารกสิกรเพื่อขโมยเงินแต่ไม่สำเร็จ
เมื่อเวลา 01.00 น. วันที่ 12 ก.พ. พ.ต.ต.พีระพันธ์ มีมาก สารวัตรเวรสภ.เมือง ภูเก็ต ได้รับแจ้งจากศูนย์วิทยุว่ามีเหตุลักทรัพย์ที่ร้านวอชิงตันการแว่น ถ.รัษฎา ต.ตลาดใหญ่ อ.เมือง จ.ภูเก็ต หลังจากรับแจ้งจึงรายงานให้ผู้บังคับบัญชาทราบตามลำดับชั้น แล้วรุดไปที่เกิดเหตุพร้อมด้วย พล.ต.ต.อภิรักษ์ หงษ์ทอง ผบก.ภ.จว.ภูเก็ต พ.ต.ท.ชัยวัฒน์ อุ้ยคำ รอง ผกก.ปป.สภ.เมืองภูเก็ต พ.ต.ท.เสริมพันธ์ุ ศิริคง รองผกก.กลุ่มงานสืบสวนภ.จว.ภูเก็ต พ.ต.ท. วิจักขณ์ ตารมย์ สว.สส.สภ.เมืองภูเก็ต พ.ต.ต. พงษ์พันธ์ ศิริภัทรานุกุล ร.ต.ต.สายันย์ รอดเกลี้ยง ด.ต.คมสัน รักษาคาม จ.ส.ต.เด่นพงษ์ พรมบุตร จ.ส.ต.เชษฐ์ศักดิ์ นวดคล้าย ส.ต.อ. สันติ อุ้ยสวัสดิ์ รุดไปตรวจสอบที่เกิดเหตุเป็นอาคาร 3 ชั้น ซึ่งเป็นร้านวอชิงตัน จำหน่ายแว่นตาและนาฬิกาที่มีชื่อเสียง บริเวณหน้าร้านปิดไฟมืดพบนายธีรวุฒิ อึ่งตระกูล ซึ่งพักอาศัยอยู่คูหาติดกับร้าน เล่าว่า ขณะที่นอนหลับพักผ่อนเวลาประมาณ 00.30 น. ได้ยินเสียงคล้ายๆมีคนเดินอยู่ในร้านวอชิงตัน และได้ยินเสียง กระจกแตก ตนเลยตะโกนออกไปและได้ยินเสียงมีคนหนีออกทางหลังคา จากนั้นได้โทรศัพท์แจ้งน.ส.นงรักษ์ เมฆารักษ์กุล เจ้าของร้านให้ทราบ และเดินทางมาถึงร้าน พอเปิดประตูเข้าไปภายในร้านเพื่อตรวจสอบนาฬิกาและแว่นตาที่ตั้งอยู่ในตู้ใกล้ประตูถูกเปิดอ้า ภายในมีนาฬิการาคาเกือบแสนถูกมือดีกวาดเรียบและกระจกเพดานบนหลังตู้แตกกระจาย ส่วนบริเวณโต๊ะทำงานถูกรื้อค้นกระจัดกระจาย โน้ตบุ๊คยี่ห้อเอเซอร์สีเทาหายไป นอกจากนั้นยังมีพระเครื่องบนหิ้งได้หายไปด้วย รวมมูลค่ากว่าสองล้านบาท ซึ่งภายในร้านมีกล้องวงจรปิด เปิดดูพบเห็นชาย 1 คน สภาพไม่สวมเสื้อ สวมกางเกงขาสั้น แขนมีรอยสักและหน้าท้องสักลายมังกร ผมยาว คางแหลม หลังจากเห็นภาพในกล้องวงจรปิด ทางด้านพล.ต.ต. อภิรักษ์ หงษ์ทอง ผบก.ภ.จว.ภูเก็ต ก็ได้สั่งการให้พ.ต.ท.เสริมพันธุ์ ศิริคง รองผกก.กลุ่มงานสืบสวนภ.จว.ภูเก็ต นำทีมออกสืบตามล่าตัวคนร้าย และเมื่อเวลา 09.00 น. ทางเจ้าหน้าที่ตำรวจชุดสืบสวนก็ได้เดินทางไปตรวจสอบและดูรูปคนร้าย
ทางด้าน พ.ต.ท.เสริมพันธุ์ ศิริคง รองผกก. กลุ่มงานสืบสวนภ.จว.พร้อมด้วย พ.ต.ต. พงษ์พันธุ์ ศิริภัทรนุกูล ด.ต.คมสัน รักษาคาม จ.ส.ต.เชษฐ์ศักดิ์ นวดคล้าย จ.ส.ต.เด่นพงษ์ พรมบุตร เจ้าหน้าที่ตำรวจชุดสืบสวนภ.จว.    ภูเก็ต ได้สืบทราบว่าคนร้ายที่ก่อเหตุพักอยู่ที่บ้านเช่าเลขที่ 433 ห้องที่ 2 ถ.ภูเก็ต ต.ตลาดใหญ่ อ.เมือง ภูเก็ต จึงได้ส่งสายลับไปเฝ้าดูกระทั่งเวลา 13.00 น. ก็ได้รับแจ้งว่าผู้ต้องสงสัยขับรถจักรยานยนต์ฮอนด้าเวฟสีแดง เข้ามาจอดที่หน้าบ้านเช่าเลขที่ 433 แล้วเดินเข้าไปที่ห้องเลขที่ 2 ทางเจ้าหน้าที่ชุดจับกุมจึงรีบนำกำลังไปยังบ้านหลังดังกล่าว เมื่อไปถึงก็เข้าไปภายในบ้านเห็นชาย 2 คนนั่งอยู่ ทราบชื่อคือนายสุภาพ ฉลาดดี อายุ 39 ปี อยู่บ้านเลขที่ 26/5 ถ.หลวงพ่อ  ต.ตลาดใหญ่ อ.เมือง จ.ภูเก็ต ลักษณะตรงตามรูปผู้ต้องสงสัยที่ก่อเหตุ สอบถามให้การรับสารภาพว่าเป็นคนลงมือก่อเหตุพร้อมกับนำเจ้าหน้าที่ตรวจค้นทรัพย์สินภายในห้องนอนพบกล่องกระดาษสี่เหลี่ยมสีน้ำตาลวางอยู่ทางตู้เครื่องเสียง เปิดดูภายในพบโน๊ตบุ๊คสีเทา และกระเป๋าถือสีฟ้า ภายในมีนาฬิกาหลากหลายยี่ห้อกว่า 50 เรือน และกล่องสี่เหลี่ยมสีแดงบรรจุพระ จึงตรวจยึดและนำตัวมาสอบปากคำต่อที่ห้องงานสืบสวน ภ.จว.ภูเก็ต
จากการตรวจสอบพบประวัติว่านายสุภาพ มีหมายจับคดีลักทรัพย์ของสภ.เมืองภูเก็ตอยู่ และเพิ่งพ้นโทษออกจากคุกมาสอบถามนายสุภาพ ฉลาดดี ผู้ต้องหา ให้การว่าก่อนหน้านี้ตนเคยทุบตู้เอทีเอ็มของธนาคารกสิกร แต่ไม่ได้ทรัพย์สินไป และหลังจากนั้นก็ออกทำงานเป็นช่างทาสีก่อนหน้านี้เมื่อประมาณ 1 อาทิตย์ที่ผ่านมา ตนได้ไปขัดล้างสีที่ร้านวอชิงตัน โดยมีนายอู๊ด เป็นผู้รับเหมาและเห็นว่าภายในร้านมีทรัพย์สินจำนวนมาก บวกกับเจ้าของโต๊ะพนันฟุตบอลตามทวงหนี้ที่ตนติดค้างไว้กว่า 30,000 บาท แต่ไม่มีเงินจึงได้ลงมือก่อเหตุ
ผู้ต้องหากล่าวอีกว่า ก่อนลงมือได้ขับรถไปจอดที่หน้าอู่กระจ่างแล้วเดินเข้าไปในช่องทางแคบข้างอู่กระจ่างและได้ปีนขึ้นบนหลังคา เมื่อถึงร้านวอชิงตันก็กระโดดขึ้นบนหลังตู้แอร์แล้วถอดกระเบื้องหลังคาออกปีนลงมาภายในร้านและงัดกระจกฝ้าเพดานออกจนแตก แล้วปีนลงมาภายในร้านอาศัยไฟรถที่วิ่งผ่านบนถนนหน้าร้านส่องเข้ามาภายในทำให้มองเห็นจึงลงมือกวาดทรัพย์สิน ขณะนั้นก็ได้ยินเสียงคนตะโกนจึงรีบปีนออกทางเดิมแล้วหลบหนีไป หลังจากนั้นก็ได้นำทรัพย์สินที่ขโมยไปฝากไว้ที่ห้องดังกล่าว พอรุ่งเช้าตนก็ไปแจ้งความบัตรหายที่สภ.เมืองภูเก็ตแล้วไปนั่งที่ขนส่ง จากนั้นเวลา 11.30 น. ก็นำนาฬิกายี่ห้อ Citizen รุ่น promaster duratect สายเหล็ก 1 เรือน ไปจำนำที่โรงรับจำนำอยู่เสง เลขที่ 77-79 ถ.ถลาง ต.ตลาดใหญ่ อ.เมือง จ. ภูเก็ต ได้เงินมาจำนวน 1,000 บาท ก็กลับไปที่ห้องแล้วก็ถูกจับกุม
หลังจากนั้นเจ้าหน้าที่ตำรวจชุดจับกุมได้ประสานไปยัง น.ส.นงรักษ์ เมฆารักษ์กุล เจ้าของร้าน ให้มาดูของกลางพร้อมยืนยันว่าใช่ทรัพย์สินที่หายไป แต่เหรียญเจ้าแม่กวนอิมและนาฬิกาอีกจำนวนหนึ่งทางเจ้าหน้าที่ตำรวจก็จะสอบสวนหาทรัพย์สินที่หายต่อไป
ต่อมา พล.ต.ต.อภิรักษ์ หงษ์ทอง ผบก.ภ. จว.ภูเก็ต ได้เดินทางมาร่วมสอบปากคำและชมเชยการปฏิบัติหน้าที่ของเจ้าหน้าที่ตำรวจภายใต้การบังคับบัญชาและสั่งการให้สอบสวนขยายผลต่อไป และได้กล่าวว่าการจับกุมครั้งนี้มาจากทางร้านได้มีมาตรการป้องกันอย่างดี โดยติดตั้ง กล้องวงจรปิด ทำให้เจ้าหน้าที่ตำรวจสามารถตามจับกุมคนร้ายได้อย่างรวดเร็ว จึงอยากฝากไปยังเจ้าของกิจการให้ติดตั้งกล้องวงจรปิดไว้ในร้านด้วย ทั้งนี้คดีดังกล่าวทำให้ชาวบ้านเจ้าของห้างร้านในระแวกที่เกิดเหตุต่างชื่นชมการปฏิบัติหน้าที่ของเจ้าหน้าที่ตร.

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #79921 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 11:06:17 AM »

ต้อนรับบรรยากาศวันวาเลนไทน์ครับ

ผมชอบรูปนี้มากครับ  ถึงแม้จะหมั่นใส้ผู้ชายในรูปนิด ๆ ก็เถอะ   ยิ้มีเลศนัย

เย็นนี้ ผมต้องสั่งกุหลาบช่อหนึ่ง ประกอบด้วย กุหลาบขาว แสดงความยกย่อง เทิดทูน (แกมหวาดกลัว)

กุหลาบสีเหลือง แสดงถึงความเชื่อมั่น ศรัทธา ที่จะเดินทางฝ่าฟัน(ตามหลังเธอ) ไปด้วยกันตลอดเส้นทาง

กุหลาบสีแดง แสดงถึงความรัก รัก และรัก (อ๊วกกก !!!)

ทุกท่านล่ะครับ.....

รักน่ะ ยังไงเราก็รักของเราทุกวันแหละ 

แต่แสดงออกแบบเลี่ยน ๆ  นี่ ปีละครั้ง ผมว่าจำเป็นครับ (ก็ลองละเว้นดูสิ )  เพราะผมเชื่อว่า เขารอ .. และหวัง ....

Smiley
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #79922 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 11:06:37 AM »

<<<<  ดูตั้งนาน  ว่ารูปไร.... Grin

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #79923 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 11:10:07 AM »

<<<<  ดูตั้งนาน  ว่ารูปไร.... Grin

เอ ปรกตินี่ หน้าแดงไม่ใช่เหรอครับ
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79924 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 11:12:16 AM »

ต้อนรับบรรยากาศวันวาเลนไทน์ครับ

ผมชอบรูปนี้มากครับ  ถึงแม้จะหมั่นใส้ผู้ชายในรูปนิด ๆ ก็เถอะ   ยิ้มีเลศนัย

เย็นนี้ ผมต้องสั่งกุหลาบช่อหนึ่ง ประกอบด้วย กุหลาบขาว แสดงความยกย่อง เทิดทูน (แกมหวาดกลัว)

กุหลาบสีเหลือง แสดงถึงความเชื่อมั่น ศรัทธา ที่จะเดินทางฝ่าฟัน(ตามหลังเธอ) ไปด้วยกันตลอดเส้นทาง

กุหลาบสีแดง แสดงถึงความรัก รัก และรัก (อ๊วกกก !!!)

รักน่ะ ยังไงเราก็รักของเราทุกวันแหละ 

แต่แสดงออกแบบเลี่ยน ๆ  นี่ ปีละครั้ง ผมว่าจำเป็นครับ (ก็ลองละเว้นดูสิ )  เพราะผมเชื่อว่า เขารอ .. และหวัง ....

Smiley

ชอบรูปนี้เหมือนกัน  ถ่ายออกมาดีมากๆ จ้างถ่ายยังไงๆ ก็ไม่ได้อย่างรูปนี้

ลูกเห็นแล้วถาม พ่อต้องแอบรักแม่แน่เลย รึว่าเป็นแฟนกัน คริๆ

ถ้าเป็นการ์ตูน มีรูปหัวใจอย่างนี้ แสดงว่าต้องรักกัน..............คริๆ หลงรัก หลงรัก
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #79925 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 11:18:51 AM »

เอ ปรกตินี่ หน้าแดงไม่ใช่เหรอครับ

ฉับๆๆ  หลงรัก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79926 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 11:22:36 AM »

โหล โหล  โหม๋สุราษฯ วันที่ 6 มีนา ใครว่างบ้างเอ่ย  เตรียมตัวหยบให้ดี  Grin

หยบให้ดีฮ้าน  อย่าให้รถตุ๊กตุ๊กหาสำนักงานเจอ Grin

ยังไม่รู้ว่าไปพันพรือทีนิ กำลังคิด ๆ อยู่ คิก คิก

๑.มอดรถชุดนราทั้งไปและกลับ

๒.มอดรถชุดนราขาไป ขากลับนั่งรถตู้หรือรถทัวร์

๓.พารถไปเองทั้งขาไปและขากลับ

แล้วมาเพื่อกิจการอันใดครับ

ยกเสาลงหลุม  เอ๊ยไม่ใช่ Grin

น้องที่ที่เขตฯ นราฯ  ไปได้เมียปร้านั้นนะ  เห็นว่าบ้านว่าที่ภรรยาโย๋กาญจนดิษฐ์แต่ว่าเลี้ยงในเมืองนะ   ข้าพเจ้าในฐานะที่เคยกอดคอดีดไข่กันมาก่อนเลยจะไปเป็นเพื่อนเจ้าบ่าว คิก คิก

ตอนนี้กำลังเช็คงานอยู่ว่าจะไปได้วันไหน  ที่วาง ๆ ไว้ก็    เย็นห้ากลับค่ำหก   หรือ  เช้ามืดหกกลับค่ำหก  หรือ  เช้ามืดหกกลับเย็นเจ็ด   Grin

ถ้าว่างจะไปซัดหลังคาเรินเยียกมากินเหล้าด้วยกัน Cheesy

ครับ ไม่ต้องซัดหลังคาครับพี่หลวง แค่เปิดรี ผมก็วิ่งไปหาแล้วครับ อิอิ  คิก คิก คิก คิก

เอ๊า ตกลงวันที่ ๒ มีนาคม นี่ไม่มาแล้วหรือครับ  ตกใจ

งานเลี้ยงวันไหนเอ่ย ถ้าโบ๋กาญจนดิษฐ์ สงสัยบ้านผมโดนกันแหง๋ๆ   ยิ้มีเลศนัย

ถ้าที่บ้านโดนก็เผาหัวที่งานก่อน   คิก คิก

หลังจากนั้น หากพี่หลวงกลับเช้าวันรุ่งขึ้น เที่ยงคืนคืนงานเราค่อยลักเหล้าในงานไปนั่งครัวเจ้าเม่น ดีไหมครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก

Grin Grin Grin
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #79927 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 11:26:04 AM »

เอ๋า.....แอบเปลี่ยนซะหลาว..... แลบลิ้น

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #79928 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 11:28:25 AM »

Smiley

ชอบรูปนี้เหมือนกัน  ถ่ายออกมาดีมากๆ จ้างถ่ายยังไงๆ ก็ไม่ได้อย่างรูปนี้

ลูกเห็นแล้วถาม พ่อต้องแอบรักแม่แน่เลย รึว่าเป็นแฟนกัน คริๆ

ถ้าเป็นการ์ตูน มีรูปหัวใจอย่างนี้ แสดงว่าต้องรักกัน..............คริๆ หลงรัก หลงรัก

Grin Grin Grin      เยี่ยม

ครับ ไม่ต้องซัดหลังคาครับพี่หลวง แค่เปิดรี ผมก็วิ่งไปหาแล้วครับ อิอิ  คิก คิก คิก คิก

เอ๊า ตกลงวันที่ ๒ มีนาคม นี่ไม่มาแล้วหรือครับ  ตกใจ

งานเลี้ยงวันไหนเอ่ย ถ้าโบ๋กาญจนดิษฐ์ สงสัยบ้านผมโดนกันแหง๋ๆ   ยิ้มีเลศนัย

ถ้าที่บ้านโดนก็เผาหัวที่งานก่อน   คิก คิก

หลังจากนั้น หากพี่หลวงกลับเช้าวันรุ่งขึ้น เที่ยงคืนคืนงานเราค่อยลักเหล้าในงานไปนั่งครัวเจ้าเม่น ดีไหมครับ  ขำก๊าก ขำก๊าก

Grin Grin Grin

ตกใจ ตกใจ ตกใจ      น้ำลายหก

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79929 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 11:29:39 AM »

แฮ๊กกกกกกกกก  คิก คิก
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #79930 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 11:38:17 AM »

Pandanus, vasu, TD, หลวงกาหลง, นายสิงห์กลิ้ง, manithatyai, prasit

หวัดดีครับ เฮียอ๋า น้าหลวง และเฮียหยัน  ไหว้  ไหว้  ไหว้

พักหลัง ทีมชายแดน อุ่นหนาฝาคั่งนะครับ
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79931 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 11:41:55 AM »

Pandanus, vasu, TD, หลวงกาหลง, นายสิงห์กลิ้ง, manithatyai, prasit

หวัดดีครับ เฮียอ๋า น้าหลวง และเฮียหยัน  ไหว้  ไหว้  ไหว้

พักหลัง ทีมชายแดน อุ่นหนาฝาคั่งนะครับ

ทีมนราฯ มีผู้เฒ่า เป็นผู้นำที่ดีน่ะครับ........ คิก คิก คิก คิก
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79932 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 11:43:25 AM »

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #79933 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 11:44:07 AM »

เยียกขานแล้ว..........

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #79934 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 11:46:11 AM »

ขำเลย มุขเรียบงาย แต่ชัดเจน 5555+ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
หน้า: 1 ... 5326 5327 5328 [5329] 5330 5331 5332 ... 35779
  พิมพ์