เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 01:17:48 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5429 5430 5431 [5432] 5433 5434 5435 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25721098 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #81465 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 10:56:29 AM »

ฅนต้นน้ำ, lugkrod, Pandanus, หลวงกาหลง, tum610 (+ 1 ซ่อนตัว) และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

สวัสดีครับพี่ฉ็อง
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #81466 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 11:00:13 AM »

ดูผอมไป  ลดน้ำหนักเหรอครับลูกพี่  หล่อกว่าแต่ก่อนเยอะเลย  ตั้งแต่เป็นนักฉึกฉา เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 11:02:35 AM โดย babor » บันทึกการเข้า
ฅนต้นน้ำ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #81467 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 11:01:07 AM »

ดีไลท์ครับ...เขาเปลี่ยนโลโก้.......ลุงช่างครับ....

เรียกเสียงหัวเราะ...ได้ตลอด....555555 ขำก๊าก ขำก๊าก
สวยแหม็ด กับหล่อไปหมด ทุกๆคนเลย.. คิก คิก คิก คิก
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #81468 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 11:07:22 AM »

วัตถุดิบ.....
ผมมาสาย(ตามปกติ)เขาแหมะกันเรียบร้อย...
บางส่วนก็คลุกเครื่องเตรียมลงกะทะไว้....

ไม่ได้ดูยัยออยล์ถือหัวแลนเลย....

ระหว่างรออาหารสุก...

พีเล็ก รับหน้าที่ .....
ฟุ่บ ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ ปั๊มลมก่อน....

แต่สุดท้ายไม่ได้...เห็นว่าแผ่นซุย เปื่อยไม่กินลม....เกียงไม่มีลม.... Tongue

พี่หรอยทำท่าจะปูใต่ อยากที่เคยชอบ  แต่.....
ยังไม่สนิทที....เขิน ๆ ....  
งานนี้เลยไต่ไม่ออก...... Grin

ดูท่ามันดิ...

พ่อครัว เจ้าบ้าน ใจดี อารมณ์ดี....
แต่แอบมีบ่น ว่าอะไร ๆ ก็มาแต่บ้านหลังโลตัส.....เมียอีเชียดคอเอาแล้วนุ๊...
อ้าว....กะที่เอิน พี่เข้มไม่หนัดนิ....ก็ไม่มีที่ไหนเหมาะสมที่สุดเท่าที่นี่แล้ว....
อาหารก็อร่อย...
สถานที่หรู ๆ ไม่ต้อง เพราะความต้องการคือ เมา โม้ เท่านั้นก็มีความสุขแล้ว... Grin

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

กำลังใจเหี่ยว ๆ

เสร็จแล้วววววววว.... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก
กว่าจะได้กิน พ่อครัวต้องมีความพยายามมาก....
ต้องคอยคั่วไว้ตลอด จนแห้งงงงงง....หอมมมมม.....

กิน ๆ ๆ ๆ ๆ ดื่ม ๆ ๆ ๆ
งานนี้ น้าต้นน้ำ บริการชงให้เต็มที่...
น้ายอดครับ มีผู้ช่วยแล้วครับ.... คิก คิก

คั่นเวลามอบมีดกัน...
น้องออยล์เล็ก(ยาวววววว) รับไปก่อนแล้วกลับเลย...

ต่อไปออยล์ผู้พี่.....ได้ไปสองเล่ม...

ปล.สองเล่มนั้น เป็นของตาแพะทั้งคู่.....ให้น้องไปใช้นะครับ นะแพะนะ.... Grin

เมนูเด็ด..
ที่น้าต้นน้ำพามา แนวทางเหนือเพ....ทั้ง ๆที่ตัวเองเด็กใต้นุ...
มี หมกไก่(ห่อใบตอง)   น้ำพริกอ่อง...
และที่เด็ดคืือ..

หมกสมองหมู
อร่อยมาก ตักเ้ข้าปาก มัน ๆ ติดปากเลย...
แต่เหล่าบรรดาผู้เฒ่าทั้งหลาย กินกันคำสองคำ และก็ได้แต่นั่งมองน้ำลายไหล...
กินมากไม่ได้...เดี๋ยวโดนหามเข้าโรงหมอ....

รายการต่อไปหมักจนน่าจะได้ที่ ก็พาลงทอด...
รอก.....

เราก็บรรเลง ดื่ม กิน กับแกล้มอาหารป่าอย่างเอร็ดอร่อยเพลิดเพลินนั้น..
พลัน....

เจ้าหน้าที่บุก...... ตกใจ  จ๊ากกกซ์ซ์ซ...
เข้ามาหาของผิดกฏหมาย....

นั่งปากหวอ รับฟังข้อกล่าวหา...

มาถึงก็ยิง ยิง ยิง (ภาพ) แป๊บเดียว พูดคุยสอบถาม กับโค้กอีกหนึ่งจอก...
กลับเลย... ตกใจหน้าซีด

จ๋อย....

ถ่ายภาพคู่หลังวันวาเลนไทน์...กะหัวแลน.... แบร่

ยัยหนูออยล์ เอามือป้องหน้า.....
บอกว่าหัวแลนพี่พจน์ก็ดำดีหรอก.....แต่เล็กไป.... แลบลิ้น

ความไฝ่ฝันของพี่นายช่าง....
เวียนไม่ได้หยุด....

บอกว่าคืนนี้ขอจำไว้กลับไปฝัน(เปียก)ถึงซะหน่อย....

Grin Grin Grin

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #81469 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 11:12:43 AM »

หนุกหนานดีจัง  Cheesy

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ไผ่เล่นลม
สี่โพ้นทะเล....ล้วนพี่น้อง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

ธรรมชาติเป็นผู้สร้าง....มนุษย์เป็นผู้แต่งแต้มสีสรร

« ตอบ #81470 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 11:14:15 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้สวัสดีครับ

ร่มศรีตรัง ยังเพรียกร่ำเรียกหา  ลูกสงขลานครินทร์ อยู่ถิ่นไหน แม้ห่างกันพันแสงด้าวแดนใด  มอบดวงใจไว้ที่ร่มศรีตรัง
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #81471 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 11:15:08 AM »

ออยล์สาลินีอยู่หนายยยย... Grin

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน...ทำไมถึงทำกับออยล์.......ได้....... ไหว้.สวัสดีค่ะ......กลับบ้านอย่างปลอดภัย......(  กลับเอง...หล่าว...ถูกทุ้มเช่นเคย ) ไหว้ หัวเราะร่าน้ำตาริน

หัวเราะร่าน้ำตาริน.... หลงรัก...... หัวเราะร่าน้ำตาริน...... หลงรัก...... หัวเราะร่าน้ำตาริน...... หลงรัก.... หัวเราะร่าน้ำตาริน..... หลงรัก.... หัวเราะร่าน้ำตาริน...... หลงรัก...... หัวเราะร่าน้ำตาริน....... หลงรัก....... หัวเราะร่าน้ำตาริน........ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เจ้าออยล์เอย  แกถูกทุ่มแบบนั้น มันเป็นเรื่องปกติแล้ว นี่มันไม่ใช่ครั้งแรก  แต่เป็นครั้งที่สามแล้วนะ

แฮ่ ๆ ๆ ............ว่าอิไม่เล่าให้ฟัง แต่มันดันพุงพันพรือก็ไม่รู้

เมื่อคืนออกมาจากบ้านพี่เข้มประมาณสักตี 1 กว่าๆ นิดๆ

สตาร์ทรถ (เครื่อง)  4-5 ชึง รถถึงจะติด  ขับรถออกมาจากบ้านพี่เข้ม พอพ้นสี่แยกไฟแดงหลังโลตัส  (บริเวณเดียวกันกับที่จอดจักรยานอ๊วกวันก่อนโน้น )

มอไซร์เจ้ากรรม........เจือกทรยศขึ้นมาเสียงั้น  รถหมดมันครับพี่น้อง  Cry

ติ๊ก ต๊อก ๆ ๆ ๆ   ........ทำพรือดีหว่าตู  Huh

ทางเลือกที่ 1.   เข็นรถกลับไปบ้านพี่เข้ม  แล้วยืมรถเครื่องพี่เข้มเข่กลับบ้าน  ....

ทางเลือกที่ 2.  เข็นรถไปจอดที่ทำงาน แต่มีระยะทางไกลกว่าเข็นไปบ้านพี่เข้มประมาณ 5 เท่า  แล้วยืมรถยามเข่กลับบ้าน

ตัดสินใจในบัดดล.......ออกกำลังกายดีกว่า  เลือกทางเลือกที่ 2  

เข็นรถมาได้สักพักถึงร้านหมูกระทะ.....เหนื่อยโว๊ย หมาก็เห่า

เข็นต่อมาเรื่อยๆ เลี้ยวขวาผ่านแฟลตเทศบาล ด้วยทางลาดชันขึ้นเนินเล็กน้อย

ผ่านอพาร์ทเม้นท์ ชื่อไหร่ไม่รู้  ขึ้นเนินตลอด....เหนื่อยชิบเป๊ง  Cry

หมาก็เห่าตลอดทาง.....มืดก็มืด    

สักพัก......มีรถมอไซค์สายตรวจ จยย. ขับสวนทางมา  พี่ตำนวดมองผมเล็กน้อย แล้วก็ขับผ่านเลยไป

แต่อาจจะด้วยบุญวาสนา ที่ได้สะสมมาทั้งแต่ชาติปางก่อน และชาตินี้

สักประเดี่ยว............พี่ตำนวดสายตรวจเลี้ยวหัวรถกลับมาที่ผม

ตำนวด...พี่ๆ รถเป็นอะไรหรือครับ พร้อมมองสำรวจผมเล้กน้อย

ผม... รถหมดมันครับ

ตำนวด... แล้วพี่จะเข็นไปที่ไหนครับ

ผม...นึกในใจจะบอกว่าเข็นไปกรุงเตปมั๊ง (เพียงแค่นึกในใจแต่ไม่หารตอบพันนั้นกลัวจะถูกเชิญไปห้อง vip

เพราะน้องคิมฯ เหน็บเอวตุงอยู่แต่กระเป๋าสะพายปิดอยู่นิดๆ )  ...เข็นไปที่ไปรษณีย์ครับ และชี้มือไปที่ไปรษณีย์ที่อยู่ข้างหน้า

ตำนวด...ที่ไปรษณีย์มีน้ำมันหรือครับ

ผม... ไม่มีหร๊อกครับ  ผมจะเอารถไปจอดทิ้งไว้ แล้วจะขอยืมรถยามเข่กลับบ้านครับ

ตำนวด...  เดี่ยวผมถีบไปให้ครับ

ผม... ขอบคุณครับ

แล้วตำนวดก็ชับมอไซค์ ถีบประคองรถผมมาส่งถึงหน้าที่ทำงานครับ........

ขอบคุณพี่ตำรวจสายตรวจทั้งสองนายนั้น  ผ่านมาทางพี่มานิตย์ฯ และทางท่านรองฯ ด้วยนะครับ   ไหว้  ไหว้  ไหว้

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 11:29:21 AM โดย นายช่าง » บันทึกการเข้า

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
ไผ่เล่นลม
สี่โพ้นทะเล....ล้วนพี่น้อง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

ธรรมชาติเป็นผู้สร้าง....มนุษย์เป็นผู้แต่งแต้มสีสรร

« ตอบ #81472 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 11:17:20 AM »

ความไฝ่ฝันของพี่นายช่าง....
เวียนไม่ได้หยุด....

บอกว่าคืนนี้ขอจำไว้กลับไปฝัน(เปียก)ถึงซะหน่อย....

ดูมือพี่นายช่างซิ   ซนจริงๆเลย  ถ้าล้วงเข้าไปได้แกคงล้วงแล้วมั๊งนั่นหนะ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ร่มศรีตรัง ยังเพรียกร่ำเรียกหา  ลูกสงขลานครินทร์ อยู่ถิ่นไหน แม้ห่างกันพันแสงด้าวแดนใด  มอบดวงใจไว้ที่ร่มศรีตรัง
oooOilooo
*.* เมืองหนังโนราห์ *.*
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #81473 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 11:18:40 AM »

ออยล์สาลินีอยู่หนายยยย... Grin

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน...ทำไมถึงทำกับออยล์.......ได้....... ไหว้.สวัสดีค่ะ......กลับบ้านอย่างปลอดภัย......(  กลับเอง...หล่าว...ถูกทุ้มเช่นเคย ) ไหว้ หัวเราะร่าน้ำตาริน

หัวเราะร่าน้ำตาริน.... หลงรัก...... หัวเราะร่าน้ำตาริน...... หลงรัก...... หัวเราะร่าน้ำตาริน...... หลงรัก.... หัวเราะร่าน้ำตาริน..... หลงรัก.... หัวเราะร่าน้ำตาริน...... หลงรัก...... หัวเราะร่าน้ำตาริน....... หลงรัก....... หัวเราะร่าน้ำตาริน........ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เจ้าออยล์เอย  แกถูกทุ่มแบบนั้น มันเป็นเรื่องปกติแล้ว นี่มันไม่ใช่ครั้งแรก  แต่เป็นครั้งที่สามแล้วนะ

แฮ่ ๆ ๆ ............ว่าอิไม่เล่าให้ฟัง แต่มันดันพุงพันพรือก็ไม่รู้

เมื่อคืนออกมาจากบ้านพี่เข้มประมาณสักตี 1 กว่าๆ นิดๆ

สตาร์ทรถ (เครื่อง)  4-5 ชึง รถถึงจะติด  ขับรถออกมาจากบ้านพี่เข้ม พอพ้นสี่แยกไฟแดงหลังโลตัส  (บริเวณเดียวกันกับที่จอดจักรยานอ๊วกวันก่อนโน้น )

มอไซร์เจ้ากรรม........เจือกทรยศขึ้นมาเสียงั้น  รถหมดมันครับพี่น้อง  Cry

ติ๊ก ต๊อก ๆ ๆ ๆ   ........ทำพรือดีหว่าตู  Huh

ทางเลือกที่ 1.   เข็นรถกลับไปบ้านพี่เข้ม  แล้วยืมรถเครื่องพี่เข้มเข่กลับบ้าน  ....

ทางเลือกที่ 2.  เข็นรถไปจอดที่ทำงาน แต่มีระยะทางไกลกว่าเข็นไปบ้าพี่เข้มประมาณ 5 เท่า  แล้วยืมรถยามเข่กลับบ้าน

ตัดสินใจในบัดดล.......ออกกำลังกายดีกว่า  เลือกทางเลือกที่ 2  

เข็นรถมาได้สักพักถึงร้านหมูกระทะ.....เหนื่อยโว๊ย หมาก็เห่า

เข็นต่อมาเรื่อยๆ เลี้ยวขวาผ่านแฟลตเทศบาล ด้วยทางลาดชันขึ้นเนินเล็กน้อย

ผ่านอพาร์ทเม้นท์ ชื่อไหร่ไม่รู้  ขึ้นเนินตลอด....เหนื่อยชิบเป๊ง  Cry

สักพัก......มีรถมอไซค์สายตรวจ จยย. ขับสวนทางมา  พี่ตำนวดมองผมเล็กน้อย แล้วก็ขับผ่านเลยไป

แต่อาจจะด้วยบุญวาสนา ที่ได้สะสมมาทั้งแต่ชาติปางก่อน และชาตินี้

สักประเดี่ยว............พี่ตำนวดสายตรวจเลี้ยวหัวรถกลับมาที่ผม

ตำนวด...พี่ๆ รถเป็นอะไรหรือครับ พร้อมมองสำรวจผมเล้กน้อย

ตำนวด... แล้วพี่จะเข็นไปที่ไหนครับ

ผม...นึกในใจจะบอกว่าเข็นไปกรุงเตปมั๊ง (เพียงแค่นึกในใจแต่ไม่หารตอบพันนั้นกลัวจะถูกเชิญไปห้อง vip

เพราะน้องคิมฯ เหน็บเอวตุงอยู่แต่กระเป๋าสะพายปิดอยู่นิดๆ )  ...เข็นไปที่ไปรษณีย์ครับ และชี้มือไปที่ไปรษณีย์ที่อยู่ข้างหน้า

ตำนวด...ที่ไปรษณีย์มีน้ำมันหรือครับ

ผม... ไม่มีหร๊อกครับ  ผมจะเอารถไปจอดทิ้งไว้ แล้วจะขอยืมรถยามเข่กลับบ้านครับ

ตำนวด...  เดี่ยวผมถีบไปให้ครับ

แล้วตำนวดก็ชับมอไซค์ ถีบประคองรถผมมาส่งถึงหน้าที่ทำงานครับ........

ขอบคุณพี่ตำรวจสายตรวจทั้งสองนายนั้น  ผ่านมาทางพี่มานิตย์ฯ และทางท่านรองฯ ด้วยนะครับ   ไหว้  ไหว้  ไหว้

เศร้าจังเลยค่ะพี่ช่าง
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #81474 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 11:21:38 AM »

เอ้อ.....เหอ.....

พี่นายช่างครับ  ถึงมันจะ...เอ่อ..  แปลก ๆ ไปสักนี๊ดดด  นึง

แต่อย่างน้อย ก็ไม่ได้ผิดเพศผิดฝา 

เฮ้อ..... ไปซะแล้ว ....  เศร้า

ขำก๊าก  ขำก๊าก  ขำก๊าก
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #81475 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 11:22:02 AM »

ทางเลือกที่ 2.  เข็นรถไปจอดที่ทำงาน แต่มีระยะทางไกลกว่าเข็นไปบ้าพี่เข้มประมาณ 5 เท่า  แล้วยืมรถยามเข่กลับบ้าน

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ท่านตำรวจสองนายนั้นไม่น่ามาช่วยเลย.....มันหมดแล้วไม่รู้เรื่อง...
ให้ออกกำลังกายซะให้เข็ด....ที่สำคัญพี่นายช่างก็มีเพื่อนไปตลอดทางด้วยนี่..(เห่า)...

ขอบคุณตำรวจทั้งสองนายด้วยครับ...

ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #81476 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 11:25:39 AM »

สวัสดีครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #81477 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 11:25:57 AM »

มาต่ออีกนิด กะภาพน้องออยล์เล็ก(ยาววววววว) สุดสวย น้องคนสุดท้องในปัจจุบัน....

ก่อนกลับบ้าน...... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก    หลงรัก

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #81478 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 11:28:32 AM »

สวัสดีครับ พี่น้อง

ยังเมาไม่สร่าง พจน์แลน มาทั้งที จะแพ้ โจ้หัวไทร ได้อย่างไร ตีสาม

เช้าขึ้นมา บินมาต่างประเทศ งงเหมือนกัน มาถึงได้อย่างไร ยังมึนๆอยู่ ผบ.แขบ นั่งแน่ง ไม่แหลงสักคำ แหลงคำเดียวตั้งแต่ออกจากบ้านว่า"แขบ"

ใอ้เราเบลอๆ ก็ขับมาเรื่อยๆ ทำไมไม่เห็นมีรถอะไรแซงตูบ้างเลยว๊ะ

อ้อ...ก้มดูมาตรความร้อนนิดหนึ่งที่โค้งปากบาง ความเร็วก็แค่ร้อยห้าสิบกว่าๆ  

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #81479 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2009, 11:31:48 AM »

รายฮาน จากต่างประเทศ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
หน้า: 1 ... 5429 5430 5431 [5432] 5433 5434 5435 ... 35779
  พิมพ์