เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 05:32:24 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5489 5490 5491 [5492] 5493 5494 5495 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25711707 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #82365 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 08:58:26 PM »

พี่เข้มค๊าบ......   Grin Grin Grin

คลองร้อยสาย (ในบาง)

เป็นพื้นที่ชุมชนที่อยู่ ใกล้ตัวเมืองสุราษฎร์ธานี มีวิถีชีวิตที่ยังคงใช้เรือเป็นพาหนะท้องถิ่นในการเดินทางสัญจร และนำทรัพยากรท้องถิ่นมาปรับใช้ในชีวิตประจำวัน

ชมรมส่งเสริมการท่องเที่ยวคลองร้อยสาย ก่อตั้งเมื่อ พ.ศ.2541 โดยการสนับสนุนจากสำนักงานการท่องเที่ยวแห่งประเทศไทยภาคใต้ เขต 5 ดำเนินการท่องเที่ยวเชิงนิเวศน์ ในพื้นที่คลองร้อยสาย (พื้นที่ในบางแม่น้ำตาปี) นำเสนอวิถีชีวิตชุมชนที่อยู่ริมแม่น้ำ ที่มีเอกลักษณ์เฉพาะตัว รวมทั้งทรัพยากรธรรมชาติที่สวยงาม และศิลปวัฒนธรรมที่สืบทอดกันมาเป็นเวลาช้านาน

คลอง ร้อยสายในบางแม่น้ำตาปี อำเภอเมือง จังหวัดสุราษฎร์ธานี ดินแดนที่มีคลองเล็กคลองน้อยนับร้อยสาย จึงได้รับการขนานนามว่า “คลองร้อยสาย” ประกอบไปด้วยพื้นที่ในเขต 6 ตำบลของอำเภอเมืองสุราษฎร์ธานี ได้แก่ ตำบลบางใบไม้ บางชนะ คลองฉนาก บางไทร คลองน้อย และบางโพธิ์ ซึ่งยังคงรักษาเอกลักษณ์วิถีไทย ความเป็นชนบทที่แฝงอยู่ในตัวเมือง ชาวบ้านมีมิตรไมตรี พร้อมจะต้อนรับผู้มาเยือน เป็นพื้นที่ซึ่งมีศักยภาพในการท่องเที่ยวสูง สามารถชมวิถีชีวิตของชาวประมงและชาวสวน ได้ทั้งการสัญจรทางบก และทางน้ำด้วยเรือหางยาว ชมวิถีชีวิตที่เรียบง่าย และธรรมชาติสองฝั่งคลองที่เต็มไปด้วยพืชน้ำและต้นจาก ชมการสาธิตลิงเก็บมะพร้าว เลือกซื้อสินค้าหัตถกรรมที่เป็นเอกลักษณ์ของท้องถิ่น ชิมขนมแสนอร่อย นมัสการหลวงพ่อข้าวสุก พระซึ่งปั้นจากข้าวก้นบาตร อันเป็นศูนย์รวมจิตใจของชาวคลองร้อยสาย บ้านโบราณของขุนประชัน ศึกประชิด อายุกว่า 200 ปี นอกจากนี้ยามค่ำคืน ยังสามารถชมหิ่งห้อยนับล้านตัวที่ส่องแสงระยิบระยับประดุจแสงไฟประดับต้น คริสต์มาส ซึ่งสามารถสัมผัสได้ตลอดเวลาดังคำขวัญที่ว่า “ชมนก ตกปู ดูลิง หิ่งห้อย ร้อยคลอง ล่องบาง”

ข้อมูล http://www3.suratthani.go.th/km/index-32.htm
    ขอบคุณรูปภาพสวยๆจาก http://ganphlu.multiply.com/

ตกลง ไป ๆ มา ๆ น่าจะอีขอเที่ยวด้วยคนนะ.... Grin

แหล่มครับพี่ตุ้ม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ลอก....

จุดหมาย 28 มีนาคม ครับ.... Grin

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #82366 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 08:58:45 PM »

หวัดดีหัวค่ำครับ....     lugkrod, Sig228-kolok, #include<oil.Sky> และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

.ถึงภูเก็ตเรียบร้อยแล้วครับ    ไหว้

รอชมรูปกิจกรรมครับพี่มานิตย์ ... ว่าแต่ไปแคะหู เอาเสียงกรนออกก่อนนะครับ ... Cool Cool Cool

ไหว้ครับ....พี่..จะพยายามเก็บรูปให้มากที่สุดครับ

ถ้าว่างเดี๋ยวผมเข้าไปหาที่สนามครับพี่มานิตย์ วันเสาร์นัดลุงปูแล้ว มากินข้าวที่บ้านผมนะครับ  ไหว้

ปล.วันอาทิตย์ผมไม่อยู่ จะเข้ากรุงครับ  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
salinee19
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #82367 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 08:59:54 PM »

หวัดดีค่ะ............... ไหว้...ไปแล้ว...ก็มีคนคุยด้วยแล้วนิ.....ไอ้ออยล์คงไม่สำคัญแล้ว......น้อยใจค่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #82368 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 09:02:31 PM »

หวัดดีค่ะ............... ไหว้...ไปแล้ว...ก็มีคนคุยด้วยแล้วนิ.....ไอ้ออยล์คงไม่สำคัญแล้ว......น้อยใจค่ะ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

โอ๋ โอ๋  นิ่งเตะ นิ่งเตะ...จุ๊บ จุ๊บ   จูบบบบ จูบบบบ

กะเบ่ิิอมัวแต่นอน หลับกรน น้ำลายยืด น้ำลายบูด......ใครอีแหลงด้วยเล๊า..... ยี๊

อ่ะรับไปแต้มนึง ปลอบใจก่อน......กินข้าวยังครับ... Grin

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #82369 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 09:02:42 PM »

พักที่ไหนครับ RO. ออย  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #82370 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 09:02:55 PM »

น้อยใจระดับไหนอะ ....... แค่นี้หรือเปล่า  http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=6625.0  กร๊ากกกกกกก

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #82371 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 09:04:35 PM »

พี่เข้มค๊าบ......   Grin Grin Grin

คลองร้อยสาย (ในบาง)

เป็นพื้นที่ชุมชนที่อยู่ ใกล้ตัวเมืองสุราษฎร์ธานี มีวิถีชีวิตที่ยังคงใช้เรือเป็นพาหนะท้องถิ่นในการเดินทางสัญจร และนำทรัพยากรท้องถิ่นมาปรับใช้ในชีวิตประจำวัน

ชมรมส่งเสริมการท่องเที่ยวคลองร้อยสาย ก่อตั้งเมื่อ พ.ศ.2541 โดยการสนับสนุนจากสำนักงานการท่องเที่ยวแห่งประเทศไทยภาคใต้ เขต 5 ดำเนินการท่องเที่ยวเชิงนิเวศน์ ในพื้นที่คลองร้อยสาย (พื้นที่ในบางแม่น้ำตาปี) นำเสนอวิถีชีวิตชุมชนที่อยู่ริมแม่น้ำ ที่มีเอกลักษณ์เฉพาะตัว รวมทั้งทรัพยากรธรรมชาติที่สวยงาม และศิลปวัฒนธรรมที่สืบทอดกันมาเป็นเวลาช้านาน

คลอง ร้อยสายในบางแม่น้ำตาปี อำเภอเมือง จังหวัดสุราษฎร์ธานี ดินแดนที่มีคลองเล็กคลองน้อยนับร้อยสาย จึงได้รับการขนานนามว่า “คลองร้อยสาย” ประกอบไปด้วยพื้นที่ในเขต 6 ตำบลของอำเภอเมืองสุราษฎร์ธานี ได้แก่ ตำบลบางใบไม้ บางชนะ คลองฉนาก บางไทร คลองน้อย และบางโพธิ์ ซึ่งยังคงรักษาเอกลักษณ์วิถีไทย ความเป็นชนบทที่แฝงอยู่ในตัวเมือง ชาวบ้านมีมิตรไมตรี พร้อมจะต้อนรับผู้มาเยือน เป็นพื้นที่ซึ่งมีศักยภาพในการท่องเที่ยวสูง สามารถชมวิถีชีวิตของชาวประมงและชาวสวน ได้ทั้งการสัญจรทางบก และทางน้ำด้วยเรือหางยาว ชมวิถีชีวิตที่เรียบง่าย และธรรมชาติสองฝั่งคลองที่เต็มไปด้วยพืชน้ำและต้นจาก ชมการสาธิตลิงเก็บมะพร้าว เลือกซื้อสินค้าหัตถกรรมที่เป็นเอกลักษณ์ของท้องถิ่น ชิมขนมแสนอร่อย นมัสการหลวงพ่อข้าวสุก พระซึ่งปั้นจากข้าวก้นบาตร อันเป็นศูนย์รวมจิตใจของชาวคลองร้อยสาย บ้านโบราณของขุนประชัน ศึกประชิด อายุกว่า 200 ปี นอกจากนี้ยามค่ำคืน ยังสามารถชมหิ่งห้อยนับล้านตัวที่ส่องแสงระยิบระยับประดุจแสงไฟประดับต้น คริสต์มาส ซึ่งสามารถสัมผัสได้ตลอดเวลาดังคำขวัญที่ว่า “ชมนก ตกปู ดูลิง หิ่งห้อย ร้อยคลอง ล่องบาง”

ข้อมูล http://www3.suratthani.go.th/km/index-32.htm
    ขอบคุณรูปภาพสวยๆจาก http://ganphlu.multiply.com/

ตกลง ไป ๆ มา ๆ น่าจะอีขอเที่ยวด้วยคนนะ.... Grin

แหล่มครับพี่ตุ้ม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ลอก....

จุดหมาย 28 มีนาคม ครับ.... Grin

ไปด้วยยย.......นะ นะ นะ.....
เบิ้ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #82372 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 09:04:42 PM »

โอ๋ โอ๋  นิ่งเตะ นิ่งเตะ...จุ๊บ จุ๊บ   จูบบบบ จูบบบบ

กะเบ่ิิอมัวแต่นอน หลับกรน น้ำลายยืด น้ำลายบูด......ใครอีแหลงด้วยเล๊า..... ยี๊

อ่ะรับไปแต้มนึง ปลอบใจก่อน......กินข้าวยังครับ... Grin

พี่ตุ้มครับ เอาไรมั้ยครับ ผมว่าจะแวะไปแกะตู้ดูอุปกรณ์กล้องที่พันทิพด้วย เอาหนังโป๊มั้ยครับ  คิก คิก

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #82373 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 09:08:16 PM »

มันน้อยใจไครหว่า....... Huh Huh Huh
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #82374 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 09:10:09 PM »

โอ๋ โอ๋  นิ่งเตะ นิ่งเตะ...จุ๊บ จุ๊บ   จูบบบบ จูบบบบ

พี่ตุ้มครับ เอาไรมั้ยครับ ผมว่าจะแวะไปแกะตู้ดูอุปกรณ์กล้องที่พันทิพด้วย เอาหนังโป๊มั้ยครับ  คิก คิก

ขอบคุณมากครับเบิ้ม....ช่วงนี้จำเป็นต้องจำศีลครับ.....น้องคิมรออยู่ครับ....เงินเก็บไว้  ซื้อของเล่นหมดแล้ว...... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
ซื้อคงจะลำบาก ตอนนี้ก็มีแต่จะขาย.... หัวเราะร่าน้ำตาริน
หนังโป๊ก็ขอบคุณครับ...ตอนนี้ HD80G เต็ม....พอก่อนครับ.... น้ำลายหก

ว่าไปว่ามา....แรกวาซืนก็แอบไปฉกมีดมาสองเล่มหล่าว.....  แต่แบบถูก ๆ ตามสภาวะกระเป๋า..... หัวเราะร่าน้ำตาริน

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #82375 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 09:11:47 PM »

มันน้อยใจไครหว่า....... Huh Huh Huh

ไม่ใช่ผมแน่   สาว่าคนแค่ตัว   ฝากใจไว้แล้ว (มั้ง ....... เอิ๊กกก)

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #82376 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 09:12:08 PM »

ไปด้วยยย.......นะ นะ นะ.....

โย่ว ๆ .....

ผมอยู่สุราษฏร์ตั้งแต่วันที่ 27 นะครับ....น่าจะพักที่นิภา..
ส่วนคืนต่อไป โฮมสเตย์กะพี่เข้มที่ บ้านร้อยสาย.... Grin

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #82377 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 09:17:24 PM »

ลุงตุ้ม รู้จัก พี่สุธรรม กทช.กระบี่หรือเปล่า ที่ชอบตกปลาน่ะครับ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #82378 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 09:22:11 PM »

ลุงตุ้ม รู้จัก พี่สุธรรม กทช.กระบี่หรือเปล่า ที่ชอบตกปลาน่ะครับ

สนิทครับ....ตีแบตฯ นักกีฬาทีมเดียวกันครับ...
รู้จักมาสิบกว่าปีแล้วครับลุง....

ปล้ำแต่อีชวนผมไปตกปลาตลอดครับ บ้านน้ำเค็มนุ๊....

แต่ว่า กทช. ที่ต่อท้ายคืออะไรครับลุงปู......

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #82379 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2009, 09:23:13 PM »

ราตรีสวัสดิ์ครับ  อ๋อย

หน้า: 1 ... 5489 5490 5491 [5492] 5493 5494 5495 ... 35779
  พิมพ์