เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 11:26:18 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5566 5567 5568 [5569] 5570 5571 5572 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25699269 ครั้ง)
maew425
Full Member

คะแนน 72

« ตอบ #83520 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 03:36:38 PM »

เงียบจัง............ตังค์อยู่ครบบบบบบบบบ คิก คิก คิก คิก คิก คิก

สบายใจค่ะ.....มากมาย
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #83521 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 03:43:33 PM »

เงียบ ๆ ยังงี้ กัวปี๋   ไปดีก่า 

กราบลาครับ   ไหว้  ไหว้  ไหว้
ไผ่เล่นลม
สี่โพ้นทะเล....ล้วนพี่น้อง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

ธรรมชาติเป็นผู้สร้าง....มนุษย์เป็นผู้แต่งแต้มสีสรร

« ตอบ #83522 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 03:44:04 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้  สวัสดีครับ

ร่มศรีตรัง ยังเพรียกร่ำเรียกหา  ลูกสงขลานครินทร์ อยู่ถิ่นไหน แม้ห่างกันพันแสงด้าวแดนใด  มอบดวงใจไว้ที่ร่มศรีตรัง
maew425
Full Member

คะแนน 72

« ตอบ #83523 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 03:49:25 PM »

Mee noi, อาร์ พี จี., พจน์, หลวงกาหลง, Wrangler 1, #include<oil.Sky>
ดี่ค่ะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เงียบกันจังเลย แล้วตกลงตะกี๊ตัดสินกันยังไง 9/9 ขำก๊าก ขำก๊าก

สบายใจค่ะ.....มากมาย
พจน์-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 132

« ตอบ #83524 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 03:50:38 PM »

สวัสดีครับพี่น้อง. ไหว้ ไหว้ ไหว้เข้ามาชั่วโมงกว่า ตามอ่านถึงหน้า5551 อยู่เหลย อ๋อย อ๋อย อ๋อยทำงานก่อนเดี๋ยวอ่านต่อ. บู่ บู่ บู่

สวัสดีครับ,ขอบคุณครับ,ไม่เป็นไรครับ
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #83525 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 03:54:18 PM »

ไผ่เล่นลม
สี่โพ้นทะเล....ล้วนพี่น้อง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

ธรรมชาติเป็นผู้สร้าง....มนุษย์เป็นผู้แต่งแต้มสีสรร

« ตอบ #83526 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 04:00:08 PM »

ไปแหละครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

ร่มศรีตรัง ยังเพรียกร่ำเรียกหา  ลูกสงขลานครินทร์ อยู่ถิ่นไหน แม้ห่างกันพันแสงด้าวแดนใด  มอบดวงใจไว้ที่ร่มศรีตรัง
ฅนต้นน้ำ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #83527 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 04:04:13 PM »

มาหยบแล..พวกพี่ๆว่าทำไรกัน. คิก คิก คิก คิก
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #83528 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 04:07:39 PM »

เอาแบบมีสาระบ้าง สำหรับคนที่อยากเอารูปมาลง แนะนำให้นำภาพไปฝากไว้ที่เวปฝากภาพก่อนครับ

จะได้ลงรูปได้ง่าย ได้ขนาดใหญ่ตามที่ต้องการครับ ... สำหรับคนรู้แล้วไม่ต้องแซวเงียบไว้เป็นพอ
 Cool Cool Cool

สวยครับคุณ csmith  ใช้วิธีฝากภาพในเวปฝากภาพก่อนค่อยเอามาลง จะได้ลงภาพที่มีขนาดใหญ่ได้ครับ

สัก 700- 800 พิกเซล กำลังสวยเลยครับ ... ดูวิธีการลงรูปครับ

มีอยู่หลายวิธีและหลายเวป ครับ แต่ลองดูแบบง่ายๆที่เวปนี้กันครับ ...

ขั้นแรกเข้าไปตามลิงค์นี้ครับ ...  Wink

http://www.imageshack.us/

แล้วเข้าไปBrowse...หารูปที่ต้องการจะโพสต์ในเครื่องของคุณ
จะมีหน้าต่างให้เลือกไฟล์รูปภาพจากเครื่อง...คลิ๊ก Open
คลิ๊กHost it...รอสักครู่...จะมีลิงค์ไปยังรูปที่ฝาก
ดับเบิ้ลคลิ๊กที่URLช่องHotlink for forums (1)หรือ(2)เป็นการทำแถบสีเลือกข้อความ
คลิ๊กเม๊าท์ขวาเลือกCopy
แล้วไปวางยังกระทู้ที่คุณจะตอบครับ

ง่ายนิดเดียว...ที่สำคัญยังช่วยให้ไม่เปลืองเนื้อที่ของเวบไซท์เราด้วยครับ ...  Cheesy

ปล . -  กดลูกศรเลื่อนหน้าจอลงมาจะพบ Hotlink for forums (1) หรือ (2) ครับ
           ถ้าcopyมาวางจะได้รูปใหญ่ครับ แต่ถ้า copy เป็นรูปแบบTumpnail จะเป็นรูปขนาดเล็กครับ

จะได้ภาพใหญ่ ตามจริงเท่าที่เราทำไว้ครับ ...  Wink

ส่วนมากหลักการจะคล้ายๆกันหมดครับ อีกเวปที่แนะนำ คือ http://photobucket.com  แต่เวปนี้ต้องสมัครสมาชิกก่อนครับ ...

รูปที่จะเอามาฝากในเวป ควร ย่อขนาดภาพของเราก่อนให้เหลือสัก  600 หรือ 700 Pixels.

ส่วนมากผมชอบขนาด 800 แบบว่าชอบของใหญ่นะครับ ..  Grin

วิธีการ คือ เปิดภาพขึ้นมาจาก ACDsee แล้วกด Modify เลือก Resize ..

จากนั้นในช่อง Width ก็ให้เปลี่ยนเป็นขนาดตามต้องการ แล้วกด Done ..

จากนั้นก็ Save เป็นชื่อไฟล์เดิม หรือ Save AS... เป็นอีกไฟล์ก็ว่ากันไปครับ ....

การใช้งาน เวป photobucket.com ...  Wink

เข้าไปที่เวป "photobucket.com" ครับ....คลิ๊กที่ "Sign up"

ทำการกรอกข้อมูลของเราลงไปให้ครบถ้วนครับ....ที่สำคัญ คือ

"ชื่อ" ที่เราต้องการจะใช้ (Username), รหัสส่วนตัว (Password) และ E-mail address

เมื่อกรอกข้อมูลเรียบร้อยแล้วกด "Register" ครับ

จะมีตัวเลือกให้เลือกว่าต้องการจะรับข้อมูลข่าวสารและโฆษณาหรือเปล่า ...

ถ้าขี้เกียจมานั่งคอยอ่านคอยลบก็เลือก "NO" ซะครับ......แล้วกดที่ปุ่ม "Submit and continue"

ทาง photobucket ต้องการให้เรายืนยันว่า e-mail address ที่ให้ไว้มีอยู่และใช้งานได้จริงๆ ....

เราต้องทำการยืนยันผ่าน e-mail ของเราก่อนครับ ให้เราเปิด e-mail address ของเรา ...

จะพบ mail ที่ photobucket ส่งมา....คลิ๊กที่ Link เพื่อยืนยันครับตอนนี้เราได้พื้นที่ฝากภาพของ photobucket แล้วครับ....

ให้เข้าไปที่หน้าแรกของ photobucket.com แล้วกรอก Username และ Password ... กดปุ่ม "Login"

ทำการ upload ภาพจากเครื่องคอมพ์ของเรา .... โดยเลือกภาพที่ต้องการ เสร็จแล้วกด "Submit"

ภาพจะถูก upload ไปไว้ที่ photobucket ครับ ข้างใต้ภาพ จะมีชื่อ "ที่อยู่" ของภาพ .....

ให้เราคลิ๊กขวาแล้วลากให้เกิดแถบสีน้ำเงินmทับชื่อทั้งหมดในช่อง "Img"  แล้วจึงคลิ๊กขวา.เลือกคำสั่ง copy

กลับมาที่บอร์ดของเราในช่องตอบข้อความ ก็แค่ทำการ paste ลงไปเท่านั้นเป็น

เมื่อตอบข้อความ ก็จะมีภาพ Link มาเองโดยอัตโนมัติครับ

เพื่อความเป็นระเบียบและง่ายต่อการค้นหาภาพ ... เราสามารถสร้างเป็น Folder ย่อยๆได้ (Sub album)

จะมีช่อง "Add sub album" อยู่....ให้เราตั้งชื่อ Sub album ที่ต้องการสร้าง แล้วกดปุ่ม "Create"

**ชื่อสมมตินะครับ มิใช่ Album ภาพ XXX แต่อย่างใด ก็คลิ๊กเข้าไปเพิ่มภาพใน Sub album ได้โดยวิธีการเหมือนเดิมครับ**

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #83529 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 04:08:32 PM »

Mee noi, อาร์ พี จี., พจน์, หลวงกาหลง, Wrangler 1, #include<oil.Sky>
ดี่ค่ะๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ เงียบกันจังเลย แล้วตกลงตะกี๊ตัดสินกันยังไง 9/9 ขำก๊าก ขำก๊าก

เออ...............นะ  โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #83530 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 04:08:55 PM »

ราคาคุยน่ะครับ.........

ที่จริงแค่  6 คูณ 8   Grin
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #83531 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 04:09:21 PM »

หายไปสี่ชั่วโมงกระทู้วิ่งพรวดพราดเลย

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
oooOilooo
*.* เมืองหนังโนราห์ *.*
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #83532 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 04:15:45 PM »

ตั๊กเเก
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #83533 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 04:21:31 PM »

ราคาคุยน่ะครับ.........

ที่จริงแค่  6 คูณ 8   Grin

เซนติเมตร..... คิก คิก คิก คิก

คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ปล.เวลาหดน่ะ....เวลายืดแล้ว....ไม่รู้.... Grin

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #83534 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 23, 2009, 04:22:24 PM »

เอาแบบมีสาระบ้าง สำหรับคนที่อยากเอารูปมาลง แนะนำให้นำภาพไปฝากไว้ที่เวปฝากภาพก่อนครับ

จะได้ลงรูปได้ง่าย ได้ขนาดใหญ่ตามที่ต้องการครับ ... สำหรับคนรู้แล้วไม่ต้องแซวเงียบไว้เป็นพอ
 Cool Cool Cool

สวยครับคุณ csmith  ใช้วิธีฝากภาพในเวปฝากภาพก่อนค่อยเอามาลง จะได้ลงภาพที่มีขนาดใหญ่ได้ครับ

สัก 700- 800 พิกเซล กำลังสวยเลยครับ ... ดูวิธีการลงรูปครับ

มีอยู่หลายวิธีและหลายเวป ครับ แต่ลองดูแบบง่ายๆที่เวปนี้กันครับ ...

ขั้นแรกเข้าไปตามลิงค์นี้ครับ ...  Wink

http://www.imageshack.us/

แล้วเข้าไปBrowse...หารูปที่ต้องการจะโพสต์ในเครื่องของคุณ
จะมีหน้าต่างให้เลือกไฟล์รูปภาพจากเครื่อง...คลิ๊ก Open
คลิ๊กHost it...รอสักครู่...จะมีลิงค์ไปยังรูปที่ฝาก
ดับเบิ้ลคลิ๊กที่URLช่องHotlink for forums (1)หรือ(2)เป็นการทำแถบสีเลือกข้อความ
คลิ๊กเม๊าท์ขวาเลือกCopy
แล้วไปวางยังกระทู้ที่คุณจะตอบครับ

ง่ายนิดเดียว...ที่สำคัญยังช่วยให้ไม่เปลืองเนื้อที่ของเวบไซท์เราด้วยครับ ...  Cheesy

ปล . -  กดลูกศรเลื่อนหน้าจอลงมาจะพบ Hotlink for forums (1) หรือ (2) ครับ
           ถ้าcopyมาวางจะได้รูปใหญ่ครับ แต่ถ้า copy เป็นรูปแบบTumpnail จะเป็นรูปขนาดเล็กครับ

จะได้ภาพใหญ่ ตามจริงเท่าที่เราทำไว้ครับ ...  Wink

ส่วนมากหลักการจะคล้ายๆกันหมดครับ อีกเวปที่แนะนำ คือ http://photobucket.com  แต่เวปนี้ต้องสมัครสมาชิกก่อนครับ ...

รูปที่จะเอามาฝากในเวป ควร ย่อขนาดภาพของเราก่อนให้เหลือสัก  600 หรือ 700 Pixels.

ส่วนมากผมชอบขนาด 800 แบบว่าชอบของใหญ่นะครับ ..  Grin

วิธีการ คือ เปิดภาพขึ้นมาจาก ACDsee แล้วกด Modify เลือก Resize ..

จากนั้นในช่อง Width ก็ให้เปลี่ยนเป็นขนาดตามต้องการ แล้วกด Done ..

จากนั้นก็ Save เป็นชื่อไฟล์เดิม หรือ Save AS... เป็นอีกไฟล์ก็ว่ากันไปครับ ....

การใช้งาน เวป photobucket.com ...  Wink

เข้าไปที่เวป "photobucket.com" ครับ....คลิ๊กที่ "Sign up"

ทำการกรอกข้อมูลของเราลงไปให้ครบถ้วนครับ....ที่สำคัญ คือ

"ชื่อ" ที่เราต้องการจะใช้ (Username), รหัสส่วนตัว (Password) และ E-mail address

เมื่อกรอกข้อมูลเรียบร้อยแล้วกด "Register" ครับ

จะมีตัวเลือกให้เลือกว่าต้องการจะรับข้อมูลข่าวสารและโฆษณาหรือเปล่า ...

ถ้าขี้เกียจมานั่งคอยอ่านคอยลบก็เลือก "NO" ซะครับ......แล้วกดที่ปุ่ม "Submit and continue"

ทาง photobucket ต้องการให้เรายืนยันว่า e-mail address ที่ให้ไว้มีอยู่และใช้งานได้จริงๆ ....

เราต้องทำการยืนยันผ่าน e-mail ของเราก่อนครับ ให้เราเปิด e-mail address ของเรา ...

จะพบ mail ที่ photobucket ส่งมา....คลิ๊กที่ Link เพื่อยืนยันครับตอนนี้เราได้พื้นที่ฝากภาพของ photobucket แล้วครับ....

ให้เข้าไปที่หน้าแรกของ photobucket.com แล้วกรอก Username และ Password ... กดปุ่ม "Login"

ทำการ upload ภาพจากเครื่องคอมพ์ของเรา .... โดยเลือกภาพที่ต้องการ เสร็จแล้วกด "Submit"

ภาพจะถูก upload ไปไว้ที่ photobucket ครับ ข้างใต้ภาพ จะมีชื่อ "ที่อยู่" ของภาพ .....

ให้เราคลิ๊กขวาแล้วลากให้เกิดแถบสีน้ำเงินmทับชื่อทั้งหมดในช่อง "Img"  แล้วจึงคลิ๊กขวา.เลือกคำสั่ง copy

กลับมาที่บอร์ดของเราในช่องตอบข้อความ ก็แค่ทำการ paste ลงไปเท่านั้นเป็น

เมื่อตอบข้อความ ก็จะมีภาพ Link มาเองโดยอัตโนมัติครับ

เพื่อความเป็นระเบียบและง่ายต่อการค้นหาภาพ ... เราสามารถสร้างเป็น Folder ย่อยๆได้ (Sub album)

จะมีช่อง "Add sub album" อยู่....ให้เราตั้งชื่อ Sub album ที่ต้องการสร้าง แล้วกดปุ่ม "Create"

**ชื่อสมมตินะครับ มิใช่ Album ภาพ XXX แต่อย่างใด ก็คลิ๊กเข้าไปเพิ่มภาพใน Sub album ได้โดยวิธีการเหมือนเดิมครับ**

Grin Grin Grin       เยี่ยม

หน้า: 1 ... 5566 5567 5568 [5569] 5570 5571 5572 ... 35779
  พิมพ์