เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 03:18:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5645 5646 5647 [5648] 5649 5650 5651 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25705179 ครั้ง)
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #84705 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 02:41:01 PM »

ผมอยู่นครศรีฯครับแต่ตอนนี้มาอยู่ชลบุรี
ยินดีที่จะสนทนากับคอปืนชาวใต้ทุกๆท่านครับ

สวัสดีครับ....ยินดีที่รู้จัก ผมโจ้อยู่นครฯเหมือนกันครับ Grin

สวัสดีครับคุณโจ้
 คุณโจ้ชอบไปยิงสนามไหนครับที่นครฯ
เดียวนี้ที่นครฯดูเจริญผิดหูผิดตาไปมากเลยครับ
ผมเด็กเทคนิคนครเก่าครับตอนนั้นถนนสายเลี่ยงเมือง หัวถนน-อ้อมค่าย2ข้างมีแต่ทุ่งนาตอนฝนตกผมยังออกไปจับปลาหมออยู่เลย

สวัสดีครับ....ผมอยู่หัวไทร เมื่อก่อน(ปี44-45)ใช้บริการในค่ายที่นครฯครับ หยุดเล่นปืนไปพักนึง

กลับมาจับอีกทีก็เมื่อปี2-3ปีที่ผ่าน ตอนนั้นเขาว่าปืนแพงเลยเข้ามาหาข้อมูลดู อ่านไปอ่านมาถูกขายบอกเก่าซื้อบอกใหม่

และก็ได้พลัดหลงมาเจอกับพี่ๆน้องๆที่แสนน่ารักที่นี่....เลยอยู่จำใจอยู่ที่นี้เรื่อยมา หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตอนนี้ไม่ค่อยยิงแล้วครับ เข้าสนามของหัวหน้าที่หาดใหญ่ ก็นั่งยกน้ำหนักหลังแนวยิงอย่างเดียว

หากลงมาใต้ แฮปปี้ชู๊ตติ้งทีมยินดีต้อนรับครับ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 02:43:18 PM โดย อาร์ พี จี. » บันทึกการเข้า

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #84706 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 02:42:02 PM »

เสร็จไปอีกสาม.....ใครอยู่หน้านี้โดนกด(คะแนน)ทุกคน บู่ Grin

กดมั่ง .....
โถกกดทุกคน น้องแมว นี่คนแรกเลย....
ไอยะ น่ารักอย่างแรงเลยนิ

แมว..ว.ว..ว.ว...จ๋า....
ด้ายยินหมาย..ย...ย...ว่า...เซี้ยง...ง...คราย...

เซี้ยง...ง..เหมือนคนร้องไห้...

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #84707 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 02:42:17 PM »

สวัสดีครับ คุณกันชล ... ผมชือ แพะ ครับ ตัวอยู่สุไหงโก-ลก ครับ  แต่หัวใจไปอยู่ที่หาดใหญ่แล้วครับ  Cool Cool Cool

หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก สุดยอดเลยนะท่าน............ยอมใจจริงๆ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ลูกพี่โผ๊ม  ลูกพี่ผม

ลูกพี่=ลูกของพี่
  Grinก็มีศักดิ์เป็นหลานซิครับ ยิ้มีเลศนัย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #84708 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 02:42:48 PM »

สวัสดีครับ คุณกันชล ... ผมชือ แพะ ครับ ตัวอยู่สุไหงโก-ลก ครับ  แต่หัวใจไปอยู่ที่หาดใหญ่แล้วครับ  Cool Cool Cool
สวัสดีเช่นกันครับ คุณแพะ
 หมายถึงต้องไปกลับ โก-ลก- หาดใหญ่เพื่อปฏิบัติหน้าที่เป็นประจำหรือเปล่าครับ
แต้ต้องกลับมาเติมกำลังใจที่หาดใหญ่
ผมมีเพื่อนคนหนึ่งเคยเป็นอาจารย์ที่เทคนิคยะลาแต่งกับหมอที่นั่นพอช่วงเหตุการณ์รุนแรงขึ้นก็กลับมาเป็นอาจารย์ที่เทคนิคหาดใหญ่
แฟนก็มาเรียนเฉพาะทางที่ มอ. พอจบแล้วแฟนกลับไปยะลาเพื่อนยังอยู่หาดใหญ่
 น้องเมียผมก็อยู่หาดใหญ่
 คุณแพะอยู่โกลคขอให้ปลอดภัยนะครับ

ขอโทษครับ ทำให้เข้าผิด ... พวกผมไม่ค่อยมีสาระกันเท่าไรครับครับ

อยู่โก-ลก หาเช้ากินค่ำเมาดึก ที่โก-ลก นี่แหละครับ แต่พอดีหัวใจมันล่องลอยไปที่หาดใหญ่ แล้วมันไม่ยอมกลับนะครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #84709 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 02:43:13 PM »

ผมอยู่นครศรีฯครับแต่ตอนนี้มาอยู่ชลบุรี
ยินดีที่จะสนทนากับคอปืนชาวใต้ทุกๆท่านครับ

สวัสดีครับ....ยินดีที่รู้จัก ผมโจ้อยู่นครฯเหมือนกันครับ Grin

คุณโจ้ชอบไปยิงสนามไหนครับที่นครฯ
เดียวนี้ที่นครฯดูเจริญผิดหูผิดตาไปมากเลยครับ
ผมเด็กเทคนิคนครเก่าครับตอนนั้นถนนสายเลี่ยงเมือง หัวถนน-อ้อมค่าย2ข้างมีแต่ทุ่งนาตอนฝนตกผมยังออกไปจับปลาหมออยู่เลย

สวัสดีครับ....ผมอยู่หัวไทร เมื่อก่อน(ปี44-45)ใช้บริการในค่ายที่นครฯครับ หยุดเล่นปืนไปพักนึง

กลับมาจับอีกทีก็เมื่อปี2-3ปีที่ผ่าน ตอนนั้นเขาว่าปืนแพงเลยเข้ามาหาข้อมูลดู อ่านไปอ่านมาถูกขายบอกเก่าซื้อบอกใหม่

และก็ได้พลัดหลงมาเจอกับพี่ๆน้องๆที่แสนน่ารักที่นี่....เลยอยู่จำใจอยู่ที่นี้เรื่อยมา หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตอนนี้ไม่ค่อยยิงแล้วครับ เข้าสนามของหัวหน้าที่หาดใหญ่ ก็นั่งยกน้ำหนักหลังแนวยิงอย่างเดียว

หากลงมาใต้ แฮปปี้ชู๊ตติ้งทีมยินดีต้อนรับครับ Grin

บอกพี่เขาไปด้วยซิ  ว่าปืนนะซื้อมาดม....
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #84710 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 02:45:04 PM »

หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก สุดยอดเลยนะท่าน............ยอมใจจริงๆ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ลูกพี่=ลูกของพี่
  Grinก็มีศักดิ์เป็นหลานซิครับ ยิ้มีเลศนัย

ว๊า  ไม่น่าอำพี่เขา  แล้วทำการ์ดตก เลยเรา บู่ Grin

ป.ล. เดี๋ยวเก็บการ์ดก่อน คิก คิก

ป.ล. ของ ป.ล.  พี่ครับ กระทู้นี้เขาห้ามคุยเรื่องเครียดกันนะครับ  พี่กันชน ออกลวดลายท่าทางได้เต็มที่เลยครับ  Grin
maew425
Full Member

คะแนน 72

« ตอบ #84711 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 02:45:49 PM »

เสร็จไปอีกสาม.....ใครอยู่หน้านี้โดนกด(คะแนน)ทุกคน บู่ Grin

โถกกดทุกคน น้องแมว นี่คนแรกเลย....

ด้ายยินหมาย..ย...ย...ว่า...เซี้ยง...ง...คราย...

เซี้ยง...ง..เหมือนคนร้องไห้...

เกิดไม่ทันอ่ะพี่เอ็ม เพลงนี้ ขอเพลงอื่นได้ไหมค่ะ

สบายใจค่ะ.....มากมาย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #84712 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 02:46:04 PM »

ขอโทษครับ ทำให้เข้าผิด ... พวกผมไม่ค่อยมีสาระกันเท่าไรครับครับ

อยู่โก-ลก หาเช้ากินค่ำเมาดึก ที่โก-ลก นี่แหละครับ แต่พอดีหัวใจมันล่องลอยไปที่หาดใหญ่ แล้วมันไม่ยอมกลับนะครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

วังพี่เข้มหาพบแล้ว แกเอาหัวใจผัดเผ็ดแกล้มเหล้าเสียแหละ....

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #84713 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 02:47:22 PM »

และก็ได้พลัดหลงมาเจอกับพี่ๆน้องๆที่แสนน่ารักที่นี่....เลยอยู่จำใจอยู่ที่นี้เรื่อยมา หัวเราะร่าน้ำตาริน

อย่างงั้นน่าจะรู้จักทีมของคนที่อยู่ ปตท.สผ ที่เป็นสมาชิกที่นี่อยู่ด้วยคุณ gai4506 ครับเป็นเพื่อนกันกับผม
มันอยากลองซดซุปของผมอยู่ว่าจะเอาไปให้มันชิมดูเหมือนกันมันชอบยิงที่หาดใหญ่

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #84714 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 02:48:12 PM »

ดอกนี้ผ่าน เยี่ยม เยี่ยม

ก็เพราะอีกไม่กี่วัน ต้องพาซ้อมาหาดใหญ่ใช่ม๊า Grin Grin

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

« ตอบ #84715 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 02:48:28 PM »

เกิดไม่ทันอ่ะพี่เอ็ม เพลงนี้ ขอเพลงอื่นได้ไหมค่ะ

คันนั้น เพลงนี้....

หรือคนซื่อที่ฉันแสนรัก  
คนดีที่เคยรู้จักคนรักที่เคยบูชา  
กลับมาแปรเปลี่ยนไปได้หลายหน้า  
โอ้เอ๋ยโอ้อนิจจาสมคำเขาว่าดังธารน้ำไหล  

หน้าฉันก็ยังคงใช้หน้าเดิม  
ไม่มีส่วนใดไหนเพิ่มแต่งเติมให้เป็นหน้าใหม่  
แต่เธอกลับจำหน้าฉันไม่ได้  
สบตาแกล้งทำเฉยไปเหมือนมองเสาไฟอยู่ริมทางเดิน  

บุญเธอที่มีที่ไป  
ทำฉันให้หลงไว้ใจจึงช้ำจนยับและเยิน  
เหลือทนกับความห่างเหิน  
ช้ำใจกับการหมางเมินเยื่อใยเหมือนไม่เคยมี  

กราบหมอนสวดมนต์ก่อนนอนทุกครา  
อย่าให้หลับฝันเห็นหน้าคนหัวใจสิ้นปรานี  
ให้ฉันฝันว่านอนกอดผียังดี  
แต่อย่าให้สักแม้นาทีฝันเห็นหน้าดีใจผีอย่าง

Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #84716 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 02:49:18 PM »

คำเตือน - มีกระทู้ตอบใหม่ 7 กระทู้ ขณะที่คุณพิมพ์ข้อความ อยากให้คุณแสดงตัวอย่างก่อนตั้งกระทู้  บู่ บู่ บู่

แแแแแแแป่วววววววววววววว

คำเตือน - มีกระทู้ตอบใหม่ ขณะที่คุณพิมพ์ข้อความ อยากให้คุณแสดงตัวอย่างก่อนตั้งกระทู้   บู่ บู่ บู่ บู่

หล่าววววววววววว

คำเตือน - มีกระทู้ตอบใหม่ 2 กระทู้ ขณะที่คุณพิมพ์ข้อความ อยากให้คุณแสดงตัวอย่างก่อนตั้งกระทู้   บู่ บู่ บู่ บู่
เหลยยยยยยยยยย

ลูกพี่เขาปล่อยให้ลูกน้องหลีผ่านจอมาแล้ว แลว่าไม่เข้าท่า.......... ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

โลกพี่ก็เลยปล่อยลวดลาย'ดับไอ้แผนเมืองสุไหงห้ายแลว่าพริ้งเพราเลิศพรรณารายแค่หนาย งัยครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 02:53:37 PM โดย Wrangler 1 » บันทึกการเข้า

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
maew425
Full Member

คะแนน 72

« ตอบ #84717 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 02:50:14 PM »

คันนั้น เพลงนี้....

หรือคนซื่อที่ฉันแสนรัก  
คนดีที่เคยรู้จักคนรักที่เคยบูชา  
กลับมาแปรเปลี่ยนไปได้หลายหน้า  
โอ้เอ๋ยโอ้อนิจจาสมคำเขาว่าดังธารน้ำไหล  

หน้าฉันก็ยังคงใช้หน้าเดิม  
ไม่มีส่วนใดไหนเพิ่มแต่งเติมให้เป็นหน้าใหม่  
แต่เธอกลับจำหน้าฉันไม่ได้  
สบตาแกล้งทำเฉยไปเหมือนมองเสาไฟอยู่ริมทางเดิน  

บุญเธอที่มีที่ไป  
ทำฉันให้หลงไว้ใจจึงช้ำจนยับและเยิน  
เหลือทนกับความห่างเหิน  
ช้ำใจกับการหมางเมินเยื่อใยเหมือนไม่เคยมี  

กราบหมอนสวดมนต์ก่อนนอนทุกครา  
อย่าให้หลับฝันเห็นหน้าคนหัวใจสิ้นปรานี  
ให้ฉันฝันว่านอนกอดผียังดี  
แต่อย่าให้สักแม้นาทีฝันเห็นหน้าดีใจผีอย่าง

อ๊ากกกกก หนักกว่าเดิม.....ล่ะค่ะ

สบายใจค่ะ.....มากมาย
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #84718 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 02:50:39 PM »

กทม ร้อนตับจะแตกแล้วครับ คิดถึงอ่างจังเลย

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #84719 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 25, 2009, 02:51:28 PM »

อยู่กับใครค่ะ พี่แพะ บอกนู๋แมวหน่อย.......

อยากจะบอกเหมือนกันครับนู่แมว แต่พอดีตาบอดอยู่ เลยมองไม่เห็นหน้านะครับ ...  Cool Cool Cool

เอารุปนังแหลมแมวโจรมาฝากอีกภาพครับ  Wink

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
หน้า: 1 ... 5645 5646 5647 [5648] 5649 5650 5651 ... 35779
  พิมพ์