เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 11:17:58 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5676 5677 5678 [5679] 5680 5681 5682 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25696844 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #85170 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 09:38:30 AM »

5645

หน้านี้มีคะแนน ทุกคน

บอร์ดนี้กระทู้วิ่งพรวดๆๆๆๆๆ เลย บอร์ดกลางไม่รู้พรือ อืดมาหลายวันแล้ว

ยินดีต้อนรับนะครับ ผมสิงห์สุราษฏร์ธานี นานๆที จะออกไปอ้อร้อกระทู้อื่นครับ
ไหว้ยินดีที่ได้คุย ผมเอ่ พระแสง ผมไปเที่ยวนคร บ่อยคับ ไหว้

สวัสดีครับคุณเอ๋
 ยินดีที่ได้สนทนาด้วยนะครับพูดถึงเพื่อนใน14จังหวัดภาคใต้ตอนเรียนเทคโนสงขลาผมมีครบทุกจังหวัดเลย
อย่าแปลกใจหาว่าผมตอแหลหากใครเอ่ยว่ามาจากจังหวัดไหนผมจะตอบว่าผมมีเพื่อนอยู่จังหวัดนั้นเป็นเรื่องจริงครับ
ถ้าได้ฟังเสียงพูดผมเดาสำเนียงได้ถูกด้วยว่ามาจากจังหวัดไหน...อิ...อิ สำเนียงคนใต้แต่ละจังหวัดมันมีเอกลักษณ์

เพื่อนหญิงมีมั้งม้ายครับ   เพื่อนชายก๊วนเรามีเยอะแล้ว   อิ อิ

แต่แรกมีคะลุย พอทำงานมีแต่พันธ์เดือยๆ เพ....หยับเซ็งเหมือนกัน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
salinee19
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #85171 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 09:38:43 AM »

หวัดดีครับพี่น้องด้ามขวาน กทม ร้อนตับแตกเช่นเคย หน้านี้เลขสวย เรียงเลย

ออยเป็นยังไงบ้างหว่าหายยัง พี่บังดูแลดีป่าว

กิ๊วก๊าวกลับมาบ้านแล้วค่ะ....พี่ดาผู้น่ารัก.....บังทิ้งน้องตั้งแต่ตอนหมอให้น้ำเกลือแล้วหายไปเลย.......จนกลับยังไม่เห็น อ๋อย
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #85172 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 09:39:11 AM »

ไหว้...สวัสดีค่ะ.....น้องออยล์มาแล้วค่ะ... ไหว้

กิ๊วก๊าวออกจาก  รพ.  8 โมงกว่า......ยังมึนๆอยู่เลย

แต่ต้องกลับมาเปิดร้าน......ขอบคุณพี่ๆ..ทุกท่านที่เป็นหว่ง กิ๊วก๊าว

หลงรักโทรถามอาการตอนนี้ปลอดภัย....(มีแรง...มา...ขบ..กับหลวงปื๊ดบายๆ)  ขอบคุณค่ะ ไหว้

โอ๊ะ  โอ๋  โอ๋....ขวัญมา......

มาถีบ....เอ๊ย จุ๊บที..... จูบบบบ  แข็งแรง แข็งแรงนะครับ... Grin

salinee19
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #85173 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 09:40:20 AM »

salinee19, นายช่าง, Gunchon, vasu, tum610, #include<oil.Sky>, polarbear7474, อาร์ พี จี., หนองหัวพราน (+ 1 ซ่อนตัว) และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

กิ๊วก๊าว... ไหว้น้องมาแล้วค่ะ......คริ  คริ  ขอบคุณที่เป็นหว่ง...ค่ะ กิ๊วก๊าว... ไหว้.
salinee19
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #85174 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 09:41:29 AM »

ไหว้...สวัสดีค่ะ.....น้องออยล์มาแล้วค่ะ... ไหว้

กิ๊วก๊าวออกจาก  รพ.  8 โมงกว่า......ยังมึนๆอยู่เลย

แต่ต้องกลับมาเปิดร้าน......ขอบคุณพี่ๆ..ทุกท่านที่เป็นหว่ง กิ๊วก๊าว

หลงรักโทรถามอาการตอนนี้ปลอดภัย....(มีแรง...มา...ขบ..กับหลวงปื๊ดบายๆ)  ขอบคุณค่ะ ไหว้

โอ๊ะ  โอ๋  โอ๋....ขวัญมา......

มาถีบ....เอ๊ย จุ๊บที..... จูบบบบ  แข็งแรง แข็งแรงนะครับ... Grin

ไหว้ขอบคุณค่ะลุงตุ้ม....   (สำหรับแรงถีบ) ไหว้
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #85175 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 09:42:25 AM »

หวัดดีครับพี่น้องด้ามขวาน กทม ร้อนตับแตกเช่นเคย หน้านี้เลขสวย เรียงเลย

ออยเป็นยังไงบ้างหว่าหายยัง พี่บังดูแลดีป่าว

กิ๊วก๊าวกลับมาบ้านแล้วค่ะ....พี่ดาผู้น่ารัก.....บังทิ้งน้องตั้งแต่ตอนหมอให้น้ำเกลือแล้วหายไปเลย.......จนกลับยังไม่เห็น อ๋อย

สงสัยว่า มันไปภูเก็ตมา สปีคฝรั่งมากไป เลยแจ็บหัว

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #85176 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 09:43:22 AM »

นี่ก็ไม่สบาย ปวดเมื่อยไปหมด ว่าจะไปหาหมอเช่นกันครับ เดี๋ยวไปให้หมอตรวจ สักสองชั่วโมง

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #85177 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 09:44:07 AM »

ราตรีสวัสดิ์ทุกท่านครับ.... ไหว้

เมื่อคืนอยู่เวรถึงเช้า.....วันนี้ยังไม่ได้พักผ่อนที.......

คุณ tum610 อยู่เทคโนแผนกไหนครับ

Grin Grin  ผมตุ้ม อยู่หดใหญ่ครับ..... Grin Grin

ที่เทคโนฯ ก็อยู่กันแค่ ๆ กะช่างไฟฯแหละครับ....
ตึกพี่ตึกน้อง... Grin        คู่ปรัับอันเดียวกัน = ช่างกลเกษตร....  Cheesy

ET อีเลคโทรนิคส์ ครับผม..... Cheesy  
รุ่น 15 (จบปีการศึกษา 26 ) ต่ะเดี๋ยวมีคนมาว่าแก่แน่....
ปัจจุบัน อยู่ CAT Telecom ครับผม.....

ต้องสวัสดีครับพี่ตุ้ม....เพราะผมจบหลังหลายปีเลยเรียนเทคโนสี่ปี....ไม่ใช่เรียนไม่จบ
แต่เรียนตั้งแต่ ปวส. จนจบปริญญา

พี่ชายผมติดๆกันก็จบอีเลค ตอนจบ ปวช. เทคนิคนคร ผมสอบติด2ที่ ที่เดิม กับสงขลา แต่พี่ชายมาเทคโนก่อน
บอกว่าสนุกกว่ามากผมเลยตามมาโกหกพ่อว่าสอบเทคนิคไม่ติด
รุ่นผมเด็กช่างกลเกษตรก็ยังตามมาตีเด็กอีเลคกันอยู่ที่ชั้นล่างกระจกห้องเรียนแตกหมด..
แต่อีเลคกับไฟฟ้าไม่ตีกันเรารักกันตอนแข่งกีฬาเด็กอีเลคมาร่วมขบวนพาเหรดกับไฟฟ้าโห่ขบวนกันสนุกมาก
รุ่นผมไม่ตีกับใครแต่ไม่ประมาทตอนแข่งกีฬาเราตัดเหล็กแป๊ปซ่อนใว้ใต้รถเข็นเพียบทับด้วยอุปกรณ์กีฬา
ใครตีกันถือว่าเสียโอกาสไปอย่างน่าเสียดาย....เด็กพานิช บัญชี เลขา การตลาดเพียบตีกันเองทำไมสาวตึม รุ่นผมเลยจีบหญิงกันอย่างเดียวเลย

เด็กพาณิชย์รุ่นผม เค้าไม่มองเด็กช่างอ่ะครับน้าดุลย์....
เค้าไปมองแต่เด็กเซอร์เวย์...ถาปัดโน่น..... Tongue
ไอ้พวกเราก็นู่น คหกรรม....จะเข้าใจกันดี..... หลงรัก ว่าง ๆ ก็ดอดไปตอนพวกโหม๋หญิงว่าง ๆ
ให้สกรีนเสื้อให้.... คิก คิก คิก คิก

กะช่างกลฯ...ผมเคยนั่งที่สามแยกปากหมา ที่โต๊ะริมสนามฟุตบอลตอนบ่าย...วันแข่งกีฬาภายใน
นั่งอยู่กะเพื่อนดี ๆ มีใครวิ่งมาข้างหลังผม.....โดดถีบผมเข้าให้....แ่อ่ก... ตกใจหน้าซีด
ผมตกใจก็ํหันหน้าไป เห็นเด็กช่างกลฯประมาณเกือบสิบ บางคนถือมีด บางคนถือไม้..... ตกใจ ตกใจ
พอเด็กช่างกลฯเห็นหน้าผมเท่านั้นแหละ พร้อมกันรีบหนีไปทันที.... Grin

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก  ให้มันรู้ซะบ้างใครเป็นใคร.... Grin

แต่ก่อนไปพวกมันบอกว่า.....เฮ้ย   ผิดตัว.....
ซวยเลยตู โดนถีบไปทีึึนึง..... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ปล.ปัจจุบันผมอยู่กินกะเด็กพาณิชย์เทคโนฯครับ.... หลงรัก หลงรัก หลงรัก

พี่ตุ้มขว้างงูไม่พ้นคอเหรอ อิอิ

เฮ้อ รอดไป แปลว่าออยอดข้าวสิงั้น

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #85178 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 09:44:40 AM »

นี่ก็ไม่สบาย ปวดเมื่อยไปหมด ว่าจะไปหาหมอเช่นกันครับ เดี๋ยวไปให้หมอตรวจ สักสองชั่วโมง

เมื่อยตัว ไม่ต้องไปหาหมอ....มาหาผมนิ....

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #85179 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 09:45:21 AM »

ไหว้  ไหว้  ไหว้

สวัสดีตอนเช้าครับพี่น้องชาวใต้ทุกท่าน

สวัสดีครับพี่  Gunchon  ผมสัมฤทธิ์  อยู่หาดใหญ่ครับ

ศิษย์เก่าเทคโนฯ  3 วิทยาเขต   นนท์ , อุเทน และสงขลา ครับ

สวัสดีเช่นกันครับ คุณสัมฤทธิ์

ยินดีที่ได้รู้จักและร่วมสนทนาครับ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #85180 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 09:45:45 AM »

จะพอเหรอพี่เข้ม มาตรฐานมันสามชั่วโมงนะ

salinee19
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #85181 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 09:46:37 AM »

สวัสดีตอนเช้าครับพี่น้องชาวใต้ทุกท่าน

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้...สวัสดีค่ะ...น้องออยล์...ด้ามขวานค่ะ   (  ออยล์  RO )  ยังไม่รู้จักพี่เลยชื่ออะไรค่ะ..... ไหว้ ไหว้ ไหว้
oooOilooo
*.* เมืองหนังโนราห์ *.*
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #85182 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 09:47:21 AM »

ไหว้  ไหว้  ไหว้

สวัสดีครับพี่  Gunchon  ผมสัมฤทธิ์  อยู่หาดใหญ่ครับ

ศิษย์เก่าเทคโนฯ  3 วิทยาเขต   นนท์ , อุเทน และสงขลา ครับ

สวัสดีเช่นกันครับ คุณสัมฤทธิ์

ยินดีที่ได้รู้จักและร่วมสนทนาครับ

สวัสดีค่ะ คูณสัมฤทธิ์ (พี่ช่าง) กิ๊วก๊าว

สวัสดีค่ะ คูณกันชน (พี่ดุลย์) กิ๊วก๊าว

ออย กุลธิดา  นะค่ะ แบร่ แบร่

polarbear7474
Jr. Member
**

คะแนน 15

"Target Zero"

« ตอบ #85183 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 09:49:27 AM »

สวัสดีครับ น้องใหม่ครับ เป็นคนเจียงใหม่เจ้า แต่ทำงานอยู่สงขลา ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ ถ้ามี meeting บอกด้วยนะครับ
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #85184 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 26, 2009, 09:50:46 AM »

สวัสดีครับ น้องใหม่ครับ เป็นคนเจียงใหม่เจ้า แต่ทำงานอยู่สงขลา ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนครับ ถ้ามี meeting บอกด้วยนะครับ

ยินดีต้อนรับครับ เด็กชุมพร ทำงานกุงเต๊บครับ

หน้า: 1 ... 5676 5677 5678 [5679] 5680 5681 5682 ... 35779
  พิมพ์