เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 05:50:00 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5734 5735 5736 [5737] 5738 5739 5740 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25689990 ครั้ง)
boong
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

รักเมืองไทย ชูชาติไทย

« ตอบ #86040 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 04:14:00 PM »

วันที่ 1- 6 มีนาคม  นี้  จะเข้ารับการอบรมผบ.ลูกเสือ ที่ค่ายรัตรสาร  สงขลา  จะเลยไปสนามพี่โพธ ก็ไกล  ผู้ใดพอจะมีความรู้เรื่องสนามที่สงขลา (ค่ายทหารเรือ) ขอคำแนะนำบ้างครับ

ภาพ 1 ภาพ  มีค่ามากกว่าคำพูด 1,000  คำ
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #86041 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 04:14:11 PM »

ต้อมเอ้ย ขายปลีกไม้มั่งหรือเปล่าหว่า ได้ยินว่ามันขายเป็นรถๆ แล้วตูจะซื้อไปทำไหร๋หว่า เป็นรถๆ

แนะนำร้านราคามิตรภาพ ก็ได้อิๆ หรือหากว่าช่วงนี้ โรงงานแก เศรษฐกิจไม่ดี ขายไม่ออก เอามาแจกพี่ฟรีๆ พี่ก็ยินดีรับ คริๆ
ร้านมิตรภาพ อยู่ กทม ขายปืน สติ อยู่ครับ Grin Grin Grin

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #86042 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 04:20:27 PM »

ต้อมเอ้ย ขายปลีกไม้มั่งหรือเปล่าหว่า ได้ยินว่ามันขายเป็นรถๆ แล้วตูจะซื้อไปทำไหร๋หว่า เป็นรถๆ

แนะนำร้านราคามิตรภาพ ก็ได้อิๆ หรือหากว่าช่วงนี้ โรงงานแก เศรษฐกิจไม่ดี ขายไม่ออก เอามาแจกพี่ฟรีๆ พี่ก็ยินดีรับ คริๆ
ร้านมิตรภาพ อยู่ กทม ขายปืน สติ อยู่ครับ Grin Grin Grin

Grin Grin Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #86043 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 04:24:10 PM »

วันที่ 1- 6 มีนาคม  นี้  จะเข้ารับการอบรมผบ.ลูกเสือ ที่ค่ายรัตรสาร  สงขลา  จะเลยไปสนามพี่โพธ ก็ไกล  ผู้ใดพอจะมีความรู้เรื่องสนามที่สงขลา (ค่ายทหารเรือ) ขอคำแนะนำบ้างครับ

ขับรถออกจากค่ายฯ ตรงเข้าเมืองสงขลา....เจอสามแยกสำโรง(ไฟแดง).....ขับตรงไปหน่อยชิดขวาไว้....เจอสามแยก...เลี้ยวเข้าแยกทางขวามือ...
ไปยังถนนเลียบริมทะเล(ถนนชลาทัศน์.......) ขับไปเรื่อย ๆ สนามยิงปืนราชนาวีอยู่ทางซ้ายมือครับ...... Grin

Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #86044 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 04:25:56 PM »

น้าเอ๋ 28 มีค.ไปเมากันบ้านดอนม่าย? อิๆ

อาหารป่าไม่ต้องเอาไปน๊ะ เขาจะไปกินซีฟู๊ด อิๆ

๒๘ มีนาคม ๒๕๕๒ นะจ๊ะ ลงสมุดนัดด้วยน้าเอ๋  เยี่ยม
สถานที่ ในบาง
ที่พัก โฮมสเตย์
ที่กิน บ้านนายหัวเรือง
ที่นอน หากันเอาเอง

หนุกกันนิ  คิก คิก คิก คิก

หอยนางรม ตัวพอคำ เพิ่งแกะเปลือก ใส่เครื่องเคียงให้เสร็จสับ

แล้วก็..........

ยกใส่ปาก บรรจงใช้ลิ้น ลากเข้าปาก ค่อยๆเดี้ยวให้รสชาตของหอย กับเครื่องปรุง ผสมผสานเข้าด้วยกัน แล้วก็กลืนลงกระเพาะไป โคนลิ้นและลำคอ จะกำสาบซ่านไปด้วยรสของหอย และเครื่องปรุง อวลด้วยความหวานของหอยและยอดตอเบา

จากนั้นล้างปากด้วย เจ้านี่...............แช่น้ำแข็งพอเย็นๆ ริน1เป๊ก

ซดให้วาบทีเดียวลงคอ มันจะล้างความมันลงไป เหลือแต่ความหอมนุ่มของกลิ่น วนิลา

พี่เข้มครับ ระวังหอยเหม็นนะครับ ผมไม่กินครับ กลัว ขนาดวันก่อนจะลองใหม่ให้พี่เล็กเลือกให้แล้วยังเจอเลย Grin Grin Grin

พวกเราอยูได้ด้วยพระบารมีปกเกล้าฯ
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #86045 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 04:32:04 PM »

พี่เข้มครับ ระวังหอยเหม็นนะครับ ผมไม่กินครับ กลัว ขนาดวันก่อนจะลองใหม่ให้พี่เล็กเลือกให้แล้วยังเจอเลย Grin Grin Grin

หอยน้าสิงห์ไม่เหม็นครับ...รับรอง....  Grin
     ไม่รู้หอยของแม่ค้าคนไหน..... คิก คิก

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #86046 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 04:33:00 PM »

เอาเส้นทางเลยน๊ะครับ เพราะอยู่ไม่ไกล จากค่ายลูกเสือ เส้นทางไม่ซับซ้อน

ท่านออกมาหน้าค่ายลูกเสือ หันหน้าไปประมาณทางทิศเหนือ ตามถนน ให้ค่ายลูกเสืออยู่ทางด้านขวามือของท่าน

ทีนี่ก็เริ่มเดินทางไปข้างหน้า เรื่อยๆละครับ จะเจอไฟแดงแรก เขาเรียก "สามแยกโหมง" อิๆ(ภาษาใต้ พยามอ่านให้ออกแล้วกัน)

ผ่านไฟแดงนั้นตรงไป น๊ะครับชิดขวาใว้  อีกนิด ก็จะเจออีกไฟแดง ให้เลี้ยวขวา แล้วก็ตรงดิ่งไปเลยน๊ะครับ ไปให้สุดถนน แล้วก็เลี้ยวซ้าย หากท่านไม่เลี้ยวซ้าย ท่านจะตกทะเล (เดือดร้อนใอ้ออยล์แลนอีกเป็นแน่ คริๆ)

เมื่อเลี้ยวซ้ายแล้ว ทางขวาจะเป็นทะเลอ่าวไทย กว้างไกลสุดลูกหูลูกตา อย่ามัวชมทะเลอันสวยงามอยู่น๊ะครับ ประเดี๋ยวรถชน 55+ หากแม้นว่าท่านเลี้ยวซ้ายตรงนี้แล้วไซร้ ทางขวามือของท่านไม่มีทะเล เป็นอันว่าท่านมาผิดทาง ให้ท่านหาทางกลับมาเริ่มต้นใหม่ที่หน้าค่าย รัตนสารอีกครั้ง อิๆ

ก็ขับตรงไปตามถนนเรื่อยๆครับ อีกไม่ไกล มองซ้ายใว้ จะมีป้ายบอกชัดเจน

ขอให้ สุขสมหวังดังใจหมาย น๊ะครับท่าน

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Padang
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 354

« ตอบ #86047 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 04:33:52 PM »

เอาล่ะ 

หนึ่ง  ครัวเจ้าเม่น

สอง ครัวน้ำฝน

ไหน ๆ โอท๊อปของสุราษฎร์ มีอะไรอีก

เคียงเล

ข้าวแกงป้าเอิบ

ขนมจีนซุ้มการเวก

และสวนอาหารในฝัน ครับ  ยิ้มีเลศนัย

พี่สิงห์ครับ ในฝัน ที่วันนั้นไปตามหานักร้อง ชื่ออะไรหว่า แกไม่อยู่แล้วไม่ใช่หรือ คงเลื่อนฐานะเป็นคุณนายแล้วมั้ง อ้อ  ชื่อแมว Grin Grin Grin

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #86048 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 04:34:58 PM »

ขับรถออกจากค่ายฯ ตรงเข้าเมืองสงขลา....เจอสามแยกสำโรง(ไฟแดง).....ขับตรงไปหน่อยชิดขวาไว้....เจอสามแยก...เลี้ยวเข้าแยกทางขวามือ...
ไปยังถนนเลียบริมทะเล(ถนนชลาทัศน์.......) ขับไปเรื่อย ๆ สนามยิงปืนราชนาวีอยู่ทางซ้ายมือครับ...... Grin

เชื่อเส้นทางที่ผมบอกครับ ชัดเจนกว่า คริๆ

ปล.ระวังหลงน๊ะครับท่านboong คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #86049 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 04:39:31 PM »

โชว์สถานที่สร้างรีสอร์ทของผม เปิดให้จองที่พักแล้วครับ กรุณาโอนเงินมัดจำล่วงหน้า 50%

บ๊ะ   ยังรังนกจาบกัน.....เคยเห็นแต่ที่เขาแขวนตามชายคาริมหนน.....
ไม่เคยเห็นตามธรรมชาติที... เยี่ยม

น้ำอย่างงี้ช่วยหาลูกเขียดซักสิบตัวยี่สิบตัวดิ....
อิเอาไวธงไอ้ช่อน...... น้ำลายหก

อันนี้ของจริงครับ มิได้เอามาประดับใว้ ผมอนุรักษ์ป่าเอาใว้(สารภาพความจริง คือขี้เกียจไปถางมัน)เลยอ้าง อนุรักษ์ คริๆ เดี๋ยวพ่อตาไม่แบ่งให้ มันมีต้นมะเม่าด้วย นกมาอยู่เต็มเลย ช่วงนี้แหละน่าจะมีเยอะมาก มันมีเป็นร้อยๆรังเลย

นกพวกนี้กินข้าวในนาเก่งด้วย แล้วข้างๆที่ผม ทุ่งนาทั้งนั้น แต่พอตาผมใหญ่ (ลูกเสือชาวบ้านรุ่นแรก) อาศัยบารมีพ่อตา ใครทำไหร๋ไม่ได้ 55+

นกกระจาบพวกนี้เลยอยู่สุขสบาย ยังมีนกน้ำอีกหลายสายพันธุ์ ทั้งพวกนกกระยาง อีลุ้ม กวัก เยอะแยะ ที่ไม่รู้จัก

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #86050 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 04:40:29 PM »

สมาชิกหายหมดแล้ว

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #86051 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 04:42:35 PM »

ฮายอ่านตั้งแต่เที่ยง ทำงานด้วย ออกไปแบ๊งค์ด้วย พึ่งจะถึงหน้าสุดท้าย ... สะบายดี Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
salinee19
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #86052 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 04:45:19 PM »

น้องยังอยู่ค่ะ......ลุงเข้ม    ขำก๊าก    ขำก๊าก     ขำก๊าก    อ๋อย
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #86053 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 04:47:27 PM »

น้องยังอยู่ค่ะ......ลุงเข้ม    ขำก๊าก    ขำก๊าก     ขำก๊าก    อ๋อย

อ้อนั่งคุ่ม อยู่นึกว่าหัวตอ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #86054 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 27, 2009, 04:50:37 PM »

เชื่อเส้นทางที่ผมบอกครับ ชัดเจนกว่า คริๆ

ปล.ระวังหลงน๊ะครับท่านboong คริๆ

ปิด GPS แล้วพี่เข้ม......                 รับรองไม่หลงชัวร์  คิก คิก

หน้า: 1 ... 5734 5735 5736 [5737] 5738 5739 5740 ... 35779
  พิมพ์