เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 09:23:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5784 5785 5786 [5787] 5788 5789 5790 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25673579 ครั้ง)
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #86790 เมื่อ: มีนาคม 01, 2009, 04:23:29 PM »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2009, 04:26:44 PM โดย PU45™ » บันทึกการเข้า

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #86791 เมื่อ: มีนาคม 01, 2009, 04:24:18 PM »

Grin ขึ้นกระทู้รอไว้ก่อน ขณะนี้พี่ ๆ เพื่อน ๆ กำลังเดินทางกลับ  Grin ภาพบรรยากาศต่าง ๆ อยู่ในกล้องของพี่ปูและพี่ชัช คงต้องรอให้พี่ทั้งสองมาโพสภาพให้ชมกันนะครับ เยาะเย้ย

Grin ขอให้ทีมงานภาคใต้ทุกท่านเดินทางโดยสวัสดิภาพนะครับ  Wink งานนี้คงไม่มีใครเมาเกินพี่แป้ว เจ้าประจำ จ้า  Grin

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #86792 เมื่อ: มีนาคม 01, 2009, 04:25:25 PM »

1

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #86793 เมื่อ: มีนาคม 01, 2009, 04:25:47 PM »

Grin ขึ้นกระทู้รอไว้ก่อน ขณะนี้พี่ ๆ เพื่อน ๆ กำลังเดินทางกลับ  Grin ภาพบรรยากาศต่าง ๆ อยู่ในกล้องของพี่ปูและพี่ชัช คงต้องรอให้พี่ทั้งสองมาโพสภาพให้ชมกันนะครับ เยาะเย้ย

Grin ขอให้ทีมงานภาคใต้ทุกท่านเดินทางโดยสวัสดิภาพนะครับ  Wink งานนี้คงไม่มีใครเมาเกินพี่แป้ว เจ้าประจำ จ้า  Grin

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #86794 เมื่อ: มีนาคม 01, 2009, 04:28:15 PM »

่             เอ้้อ.........พี่น้องครับ เจ้าม้าดำใหญ่ ไกขาว ปากแตร บุชกลีบจำปา สวยสมบูรณ์ืเดิมเดิม

นี่ช่างหายากซะจริงๆเลยหรือ ตัวเรามีแค่วาสนาเชยชมในฝันหรืองัย อะก๊าบ ......

ยังหาไม่ได้อีกเหรอ   ซื้อใหม่เลย   แสนกว่า ๆ เอง  ระดับเสี่ยแพะป่า  ไม่มีปัญหา

อยากได้ม้าตัวสวยเดิมเดิม ครบครบ เก่าเก็บ มาเลี้ยงดูไว้ในฟาร์ม เหมือนกะคนอื่นเค้าบ้างอะครับครู  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

รุ่นนี้ มีของป๋าหน๋อง ตำหนวดศรีสาครใช้อยู่ สภาพ ๙๐% ฤดูโยกย้ายที่ผ่านมาแกย้ายมาโย๋เมืองซังซะแล้ว  แกไปหักคอมาไม่กี่หมื่นจากญาติผู้พี่ของแกที่เป็นนายด่านป่าไม้ 

วันนั้นก๊งเหล้ากันแกว่าถ้าผมจะเอาก็แลกกับเอชเคของผมก็ได้  แต่ตอนนั้นผมไม่มีปอสามสิบเบ็ดที และอีกอย่างคือ ผมใจไม่ถึงเพราะว่าเอชเคคือปืนกระบอกแรกก็เลยได้แต่หัวเราะแหะ แหะ

ถ้าวันนั้นเปลี่ยนจากผมเป็นป๋าแพะป่า  น่าว่าได้จ่ายค่าสินสอดกันแน่ ๆ   เอาใจช่วยครับพี่  ได้มาเมื่อไรอย่าลืมเลี้ยงฉลองพวกเราหนึ่งโต๊นะครับ อิ อิ

ถ้างั้นรบกวน..........ครูเบิ้ลช่วยตามตัวนี้ให้ด้วยนะครับ คริ คริ......

ปล.แหลงทีเล่นทีจริง แต่เอาจริงฮ้านนนนน........คริ คริ

วันไหนมีเวลาไปเที่ยวตรังพบเจอป๋าหน๋องด้วยกันไหมละครับพี่   เมื่อพบเจอกันแล้วหากถูกชะตากันคิดว่าคงมีหนทางให้เดิน  แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นผมทำได้แต่เพียงสร้างถนนให้มาบรรจบกัน  ที่เหลือเป็นหน้าที่ของคนขับรถ Cheesy
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #86795 เมื่อ: มีนาคม 01, 2009, 04:30:55 PM »

ไซร๋หล่าว 
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #86796 เมื่อ: มีนาคม 01, 2009, 04:33:31 PM »

จอ มอ ถึงลุงแพะป๋า

วันที่ห้าและหกนี้ จะมีพรรคพวกที่ศรีสาครมาร่วมงานแต่งของเพื่อนที่เมืองลุง  ถ้าผมไม่ลืมเดี๋ยวผมจะให้ลองโทรไปแย็บ ๆ ดูว่าป๋าหน๋องจะปล่อยบ้างไหม ได้ความคืบหน้าอย่างไรจะแจ้งให้ทราบ  และหากเนิ่นนานเกินวันที่เจ็ดโปรดทักท้วงด้วย
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #86797 เมื่อ: มีนาคม 01, 2009, 04:36:00 PM »

Grin Grin  มันไกลไปนะ....ไม่ง้านไปด้วยแล้ว

ผมอ้างมาเฉยๆ เมื่อ สี่ปีที่แล้ว เมื่อนั้น ผมยังไม่เข้ามาที่นี่ ยังไม่รู้จักพี่ป้อม

แต่ตอนนี้รู้จักแล้ว เคยดวลกันแล้ว

มาทีนี้มาทวงสัญญา ว่าเมื่อไหร่จะมา ทางนี้ อิๆ ไม่ไกลครับพี่ สภ.ก็ฝากท่านอื่นดูแลใว้ให้สักพัก มันคงไม่หายไปใหน

แต่กลับไปนายเรียกพบ ตัวใครตัวมัน ไม่เกี่ยวกับโผ้ม คริๆ

อยากให้สองผู้พันมาปะทะฝีมือกับแกล้มกันสักที 55+

Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #86798 เมื่อ: มีนาคม 01, 2009, 04:37:26 PM »

่             เอ้้อ.........พี่น้องครับ เจ้าม้าดำใหญ่ ไกขาว ปากแตร บุชกลีบจำปา สวยสมบูรณ์ืเดิมเดิม

นี่ช่างหายากซะจริงๆเลยหรือ ตัวเรามีแค่วาสนาเชยชมในฝันหรืองัย อะก๊าบ ......

ยังหาไม่ได้อีกเหรอ   ซื้อใหม่เลย   แสนกว่า ๆ เอง  ระดับเสี่ยแพะป่า  ไม่มีปัญหา

อยากได้ม้าตัวสวยเดิมเดิม ครบครบ เก่าเก็บ มาเลี้ยงดูไว้ในฟาร์ม เหมือนกะคนอื่นเค้าบ้างอะครับครู  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

รุ่นนี้ มีของป๋าหน๋อง ตำหนวดศรีสาครใช้อยู่ สภาพ ๙๐% ฤดูโยกย้ายที่ผ่านมาแกย้ายมาโย๋เมืองซังซะแล้ว  แกไปหักคอมาไม่กี่หมื่นจากญาติผู้พี่ของแกที่เป็นนายด่านป่าไม้ 

วันนั้นก๊งเหล้ากันแกว่าถ้าผมจะเอาก็แลกกับเอชเคของผมก็ได้  แต่ตอนนั้นผมไม่มีปอสามสิบเบ็ดที และอีกอย่างคือ ผมใจไม่ถึงเพราะว่าเอชเคคือปืนกระบอกแรกก็เลยได้แต่หัวเราะแหะ แหะ

ถ้าวันนั้นเปลี่ยนจากผมเป็นป๋าแพะป่า  น่าว่าได้จ่ายค่าสินสอดกันแน่ ๆ   เอาใจช่วยครับพี่  ได้มาเมื่อไรอย่าลืมเลี้ยงฉลองพวกเราหนึ่งโต๊นะครับ อิ อิ

ถ้างั้นรบกวน..........ครูเบิ้ลช่วยตามตัวนี้ให้ด้วยนะครับ คริ คริ......

ปล.แหลงทีเล่นทีจริง แต่เอาจริงฮ้านนนนน........คริ คริ

วันไหนมีเวลาไปเที่ยวตรังพบเจอป๋าหน๋องด้วยกันไหมละครับพี่   เมื่อพบเจอกันแล้วหากถูกชะตากันคิดว่าคงมีหนทางให้เดิน  แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นผมทำได้แต่เพียงสร้างถนนให้มาบรรจบกัน  ที่เหลือเป็นหน้าที่ของคนขับรถ Cheesy

แต่ถ้าได้ครูเป็นพ่อสื่อช่วยลงมือลงแรงจัดการให้อีกแรง........ฝันก็อาจจะกลายเป็นจริงได้เร็วขึ้นช่ายม้าย....... หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #86799 เมื่อ: มีนาคม 01, 2009, 04:41:38 PM »

่             เอ้้อ.........พี่น้องครับ เจ้าม้าดำใหญ่ ไกขาว ปากแตร บุชกลีบจำปา สวยสมบูรณ์ืเดิมเดิม

ยังหาไม่ได้อีกเหรอ   ซื้อใหม่เลย   แสนกว่า ๆ เอง  ระดับเสี่ยแพะป่า  ไม่มีปัญหา

ถ้าวันนั้นเปลี่ยนจากผมเป็นป๋าแพะป่า  น่าว่าได้จ่ายค่าสินสอดกันแน่ ๆ   เอาใจช่วยครับพี่  ได้มาเมื่อไรอย่าลืมเลี้ยงฉลองพวกเราหนึ่งโต๊นะครับ อิ อิ

วันไหนมีเวลาไปเที่ยวตรังพบเจอป๋าหน๋องด้วยกันไหมละครับพี่   เมื่อพบเจอกันแล้วหากถูกชะตากันคิดว่าคงมีหนทางให้เดิน  แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นผมทำได้แต่เพียงสร้างถนนให้มาบรรจบกัน  ที่เหลือเป็นหน้าที่ของคนขับรถ Cheesy

แต่ถ้าได้ครูเป็นพ่อสื่อช่วยลงมือลงแรงจัดการให้อีกแรง........ฝันก็อาจจะกลายเป็นจริงได้เร็วขึ้นช่ายม้าย....... หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ความแจ้งดัง จอมอ ด้านล่าง

วันที่ห้าและหกนี้ จะมีพรรคพวกที่ศรีสาครมาร่วมงานแต่งของเพื่อนที่เมืองลุง  ถ้าผมไม่ลืมเดี๋ยวผมจะให้ลองโทรไปแย็บ ๆ ดูว่าป๋าหน๋องจะปล่อยบ้างไหม ได้ความคืบหน้าอย่างไรจะแจ้งให้ทราบ  และหากเนิ่นนานเกินวันที่เจ็ดโปรดทักท้วงด้วย
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #86800 เมื่อ: มีนาคม 01, 2009, 04:42:44 PM »

เรียน ท่านแพะป่า

กรุณาเรียกผมว่าปลัดฯ  เพราะโรงเรียนใกล้ปิดเทอมแล้ว  ผมต้องเปลี่ยนสายงานในการปฎิบัติหน้าที่  เปิดเทอมเมื่อไรค่อยเรียกตามเดิม
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #86801 เมื่อ: มีนาคม 01, 2009, 04:43:26 PM »

รับทราบด้วยความขอบคุณแหละความซึ้งใจคับ กระซิก อิก อิก กระซิก อิก อิก..... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ขอบคุงก๊าบคุงครู อูอูอูอ์อ์อ์อ์อ์อ์ คุงปลาหลาด(ขิก).... Grin Grin Grin Grin

เรียน ท่านแพะป่า

กรุณาเรียกผมว่าปลัดฯ  เพราะโรงเรียนใกล้ปิดเทอมแล้ว  ผมต้องเปลี่ยนสายงานในการปฎิบัติหน้าที่  เปิดเทอมเมื่อไรค่อยเรียกตามเดิม

อูยยยยยยยยยย...........ขออำไพก๊าบคุงครู เ้้อ้่ย......คุงปลาหลาด(ขิก)ม่ายช่ายปลาโด.....คิก คิก คิก คิก คิก คิก แลบลิ้น แลบลิ้น

ปล.หล๊อบไปแก้ให้แว้วครับท่านปลาหลาด(ขิก) คิก คิก  คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 01, 2009, 04:50:45 PM โดย Wrangler 1 » บันทึกการเข้า

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #86802 เมื่อ: มีนาคม 01, 2009, 04:44:02 PM »

จะนอนหน่อย หนวกหูจริงๆ ตื่นเต้นอะไรกันหนักหนา?

วันไหนเป็นนายอำเภอขึ้นมา  จะจับ ขจก. ตามรูปสักหน่อย
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #86803 เมื่อ: มีนาคม 01, 2009, 04:44:44 PM »

รับทราบด้วยความขอบคุณแหละความซึ้งใจคับ กระซิก อิก อิก กระซิก อิก อิก..... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ขอบคุงก๊าบคุงครู  อูอูอูอ์อ์อ์อ์อ์อ์.... Grin Grin Grin Grin

อย่าเพิ่งดีใจ   ค่าแรงฟรีไม่มีในโลก  ใช่ไหมพี่ปื๊ด คิก คิก
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #86804 เมื่อ: มีนาคม 01, 2009, 04:47:26 PM »

รับทราบด้วยความขอบคุณแหละความซึ้งใจคับ กระซิก อิก อิก กระซิก อิก อิก..... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ขอบคุงก๊าบคุงครู  อูอูอูอ์อ์อ์อ์อ์อ์.... Grin Grin Grin Grin

อย่าเพิ่งดีใจ   ค่าแรงฟรีไม่มีในโลก  ใช่ไหมพี่ปื๊ด คิก คิก

ไม่เป็นไหร๋ครับลุงจังเกิ้ลแพะ ปลัดแกลดชั้นลงมาคบ เบลน แล้ว

หน้า: 1 ... 5784 5785 5786 [5787] 5788 5789 5790 ... 35779
  พิมพ์