เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 07:39:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5835 5836 5837 [5838] 5839 5840 5841 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25671896 ครั้ง)
prasit
อะไรคือรักแท้...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 84

รักแม่

« ตอบ #87555 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 09:58:58 PM »

..Ibanez ที่โน่นมีเยอะเลยครับวันหลังผมจะโพสท์รูปกีต้าร์ราคา 4-5 แสนให้ดู

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ...4-5...แสน.....มิบังอาจครับ....... ไหว้ ไหว้ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2009, 10:02:00 PM โดย prasit » บันทึกการเข้า
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #87556 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 10:01:24 PM »

สาบานต่อหน้าน้ำชุบแมงดากับลูกเนียงหมานว่าผมเล่นกีต้าร์ไม่เป็นจริงๆ
ให้ตายคาปากครกน้ำชุบไปที
มีเวลาคิดว่าจะไปรียนเหมือนกัน
คืองี้เพื่อนคนนี้มันก็แบบเดียวกับผมคือต่างก็ชอบงานอดิเรกของอีกคน
มันรู้ว่าผมชอบปืน ยิงปืน บ้าปืน ซื้อแต่ปืน ผมพามันไปยิงมันชอบแต่ยังไม่ได้ซื้อ
ผมก็รู้ว่ามัน เล่นกีต้าร์ บ้ากีต้าร์ ซื้อกีต้าร์ ไปไหนดูแต่กีต้าร์ นอนกับกีต้าร์
 ผมไปกะมันๆก็ชวนชี้ชมว่าตัวนั้นตัวนี้ดีอย่างนั้นดีอย่างนี้...อย่ากระนั้นเลย ซื้อตามมันมาก่อนเป็นไม่เป็นว่ากันทีหลังค่อยไปหัดเอา
ที่ผมถามก็ถ้ามีคนเล่นเป็นผมจะติดรถไปด้วยไงแล้วเล่นให้ผมฟังไง
แต่งานอดิเรกมันเนี่ยท่าทางจะหัดยากกว่าหัดให้มันเป็นงานอดิเรกฃองผมซะอีก

ฮาย ขี้หก แล้วขี้รั่วห้าน...... Grin
ยังไง มันก็ต้องเป็นเพลงล่ะหน่า.....

ผมได้แต่กีต้าร์โปร่ง....เคาะจังหวะไปโช้งเช้ง ตามเรื่องตามราวแค่นั้น
เรื้อเวทีไปนานนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนแล้ว...หมดเลยตอนนี้ ไม่มีเหลือแล้ว... Tongue

ไอบาเนซ ตอนโน้นก็เป็นที่ไฝ่ฝันผมเหมือนกันครับเฮียหยัน...... น้ำลายหก น้ำลายหก
ยิ่งแรก ๆ ทรงหลังเต่า..... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก แต่ชอบรูปร่างมันมากกว่าเสียง.... Tongue

ถ้ากีต้าร์ไฟฟ้า กิ๊บสัน เลสพอล....เดินผ่านไม่ได้ต้องหยุดมอง.....อันนี้ชอบทั้งรูปร่าง ชอบทั้งเสียง..... Cheesy

..Ibanez ที่โน่นมีเยอะเลยครับวันหลังผมจะโพสท์รูปกีต้าร์ราคา 4-5 แสนให้ดู

ว้า ได้ดูแต่รูป.... Grin

Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #87557 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 10:03:34 PM »

หอชาย ๓ หอชาย ๔.......อยู่ตรงไหนในภาพครับ......รู้สึกแปลกตาเปลี่ยนจากเดิมพอควรเลย  Huh Huh Huh Huh

ออ  ภาพที่เห็นเป็นหอพึ่งสร้างใหม่ค่ะ  หอ11 หลงรัก

ภาพหอ 3ค่ะ พี่เเพะ

ขอบคุณนู๋ออยมากๆจ๊า.....น่าจะเป็นมุมที่มองจากคาเฟตท์แน่ๆเลย  หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #87558 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 10:04:55 PM »

ปิดสถานีก่อน ฝนตด อิอิ  Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #87559 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 10:07:10 PM »

อรุณสวัสครับ....ได้เวลาไปทำไปขับขี่รถเครื่อง ปานี้แล้วไม่รู้ทันม้าย Grin

วันนี้ต้องดีแน่ วันนี้ต้องดีแน่........................................

ยังใบขับขี่ ก็โดนจับ เพราะหาม้ายทะเบียน อิๆ

ว่าอิให้รอดสักข้อหาก่อนนิ Grin
ไหว้ระดับเฮียโจ้ ครายกล้าจับ คิก คิก
   ........แล้วปล่อย..... คิก คิก

กลับมาแล้วก๊าบ Grin....ทริปเดินทางไกลด้วยมอไซค์ในรอบ(เกือบ)ยี่สิบปี Cool Tongue

ระยะทาง60โล จอดสามหน(เข็ดตรูดได้ที่) บู่ อ๋อย

ว่าอิเข้าไปทำใบขับขี่แต่ไม่ทัน เลยพ้นไปหลาดนัดแทน คิก คิก Grin

บิดเต็มที่ ตกใจหน้าซีด......80 คิก คิก คิก คิก

เลยแวะไปบ้านเพื่อนๆบอกให้ลองขับรถมันดู....เหมือนพี่เบิ้มว่า รถตรานกเสียงมันเร้าใจดีจริงๆ เยี่ยม เยี่ยม

เสี่ยโจ้ครับ ตอนนี้นี่แหละ กำลังเหมาะสม หนุ่มฟ่อหล่อเฟี้ยว ใส่เสื้อหนัง แว่นตาดำ ขับฮาเล่ย์  ยีนส์ก็ใส่ลีวาย เท่ห์อย่าบอกใคร คนมองทั้งถนน หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ผมได้ยินเสียงมันทีไร ยังมองตามจนเหลียวหลัง รถบ้าอะไรไม่รู้ มีเสน่ห์จริงๆ  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ถ้าใส่เสื้อหนังด้วย รับรองเหมือนข้าวต้มมัดขับรถเครื่องได้ยังไงยังงั้น ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2009, 10:09:50 PM โดย Sig228-kolok » บันทึกการเข้า

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #87560 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 10:08:19 PM »

ฟังทีไรขนลุกทุกที... Grin  หัวเราะร่าน้ำตาริน  น้ำลายหก
Gary Moore & Gibson
http://www.youtube.com/watch?v=Xx3yXUunEq8

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #87561 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 10:15:36 PM »

ราตรีสวัสดิ์ครับทุกท่าน... Cheesy

ไปฟังเพลงก่อนนอนแระ..... Grin

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #87562 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 10:17:04 PM »

สาบานต่อหน้าน้ำชุบแมงดากับลูกเนียงหมานว่าผมเล่นกีต้าร์ไม่เป็นจริงๆ
ให้ตายคาปากครกน้ำชุบไปที
มีเวลาคิดว่าจะไปรียนเหมือนกัน
คืองี้เพื่อนคนนี้มันก็แบบเดียวกับผมคือต่างก็ชอบงานอดิเรกของอีกคน
มันรู้ว่าผมชอบปืน ยิงปืน บ้าปืน ซื้อแต่ปืน ผมพามันไปยิงมันชอบแต่ยังไม่ได้ซื้อ
ผมก็รู้ว่ามัน เล่นกีต้าร์ บ้ากีต้าร์ ซื้อกีต้าร์ ไปไหนดูแต่กีต้าร์ นอนกับกีต้าร์
 ผมไปกะมันๆก็ชวนชี้ชมว่าตัวนั้นตัวนี้ดีอย่างนั้นดีอย่างนี้...อย่ากระนั้นเลย ซื้อตามมันมาก่อนเป็นไม่เป็นว่ากันทีหลังค่อยไปหัดเอา
ที่ผมถามก็ถ้ามีคนเล่นเป็นผมจะติดรถไปด้วยไงแล้วเล่นให้ผมฟังไง
แต่งานอดิเรกมันเนี่ยท่าทางจะหัดยากกว่าหัดให้มันเป็นงานอดิเรกฃองผมซะอีก

ฮาย ขี้หก แล้วขี้รั่วห้าน...... Grin
ยังไง มันก็ต้องเป็นเพลงล่ะหน่า.....

ผมได้แต่กีต้าร์โปร่ง....เคาะจังหวะไปโช้งเช้ง ตามเรื่องตามราวแค่นั้น
เรื้อเวทีไปนานนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนแล้ว...หมดเลยตอนนี้ ไม่มีเหลือแล้ว... Tongue

ไอบาเนซ ตอนโน้นก็เป็นที่ไฝ่ฝันผมเหมือนกันครับเฮียหยัน...... น้ำลายหก น้ำลายหก
ยิ่งแรก ๆ ทรงหลังเต่า..... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก แต่ชอบรูปร่างมันมากกว่าเสียง.... Tongue

ถ้ากีต้าร์ไฟฟ้า กิ๊บสัน เลสพอล....เดินผ่านไม่ได้ต้องหยุดมอง.....อันนี้ชอบทั้งรูปร่าง ชอบทั้งเสียง..... Cheesy

ว้า ได้ดูแต่รูป.... Grin

ฮาน...แหลงเรื่องจริงกะไม่มีใครเชื่อหล่าวนี่ถ้าเพื่อนแค่ๆ รู้ว่าผมซื้กีต้ารืทั้งที่เล่นไม่เป็น มันขบทั้งยำทั้งแย็งเหม็ดแล้ว...แหลงแล้วบัดสีคน
สงสัยปีนี้ผมต้องไปเรียนแล้ว...ไม่พันนั้นเพื่อนขบตายโหง
ตัวที่ผมซื้อกะไม่ได้แพงมากมายหมื๋นกว่าๆเอง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #87563 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 10:18:29 PM »

ถ้าใส่เสื้อหนังด้วย รับรองเหมือนข้าวต้มมัดขับรถเครื่องได้ยังไงยังงั้น ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ตกใจ ตกใจ อะจุ๋ย!......รู้พรื้อว่าเราซื้อเสื้อหนังมาฟระ

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #87564 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 10:19:26 PM »

ฟังทีไรขนลุกทุกที... Grin  หัวเราะร่าน้ำตาริน  น้ำลายหก
Gary Moore & Gibson
http://www.youtube.com/watch?v=Xx3yXUunEq8

ตามมาลุกด้วยคนครับพี่ตุ้ม ...   เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ชุดนี้พี่ชายผมมีครับเป็นเทป สมัยก่อนเทปเพลงหรั่งแนวๆ นี้เต็มบ้าน ...  Cool Cool Cool

ปล. - พี่ตุ้มมีซีดีไหมครับ ไรท์ให้แผ่นนะครับ  ขอบคุณครับ ไหว้

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #87565 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 10:19:52 PM »

Wink เห็นคุยเรื่องกีต้าแล้วทำให้ผมนึกถึงความหลัง(แต่ยังไม่มากเหมือนลุงตุ้มที คิก คิก)

สมัยเรียนมัธยมช่วงเฟี้ยวสุดๆผมก็เป็นหัวโจกชวนเพื่อนๆตั้งวงกัน ตั้งชื่อวงซะดิบดี(วง KB Band...แปลว่าคณะราษฎรบำรุง เป็นชื่อโรงเรียนเลย)กะว่าจะตั้งเป็นวงประจำโรงเรียนเลยก็ว่าได้ แต่.........พอรวบรวมพรรคพวกได้ครบแล้วและจัดสรรตำแหน่ง วางมือ วางตัวกันเรียบร้อยแล้ว คุยกันซะดิบดีว่ามรึงกีต้าลีดนะ มรึงตีคอร์ดละกัน ไอ้โต๋...มรึงกลองนะ ไอ้นาถ...มรึงคีบอร์ดเลย เด๋วกูเล่นเบสเอง ครบวงละ ไป..เด๋วไปซ้อมกันค่อยแล้วค่อยขออาจารย์ขึ้นเล่นวันงานโรงเรียน ทุกอย่างลงตัว ทุกคนก็เห็นดีด้วย แต่สุดท้ายยังไม่ได้เริ่มซ้อมกันอย่างจริงจังเลยก็มีเหตุให้ต้องยุบวงเสียก่อน เศร้า คิดถึงตอนนี้ก็ให้เศร้าใจ มีเหตุแค่นิดเดียวเท่านั้น เพราะ.............

หาหม้ายใครเล่นเป็นกันซักคน  เศร้า ตกใจหน้าซีด อ๋อย  บู่ บู่ บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
salinee19
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #87566 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 10:21:23 PM »

กิ๊วก๊าว..น้องมาแล้วค่ะ....กลับจากกินข้าว.....พี่แกะยอ... กิ๊วก๊าว

หลงรักป๋าฮิม  พี่พีระ  พี่ไผ่  พี่ชา  น้องออยล์  อิ่มค่ะ หลงรัก
salinee19
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #87567 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 10:22:33 PM »

ออยล์จ๋า อยู่ไหน

หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรักค่ะพี่ดา....เป็นไงค่ะ...หมูกะทะ   ฮิฮิ หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #87568 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 10:22:43 PM »

สมัยวัยรุ่น ซื้อทีตัว เดี๋ยวนี้ซื้อที่โหลสองโหล อิอิ คิก คิก

ตัวนี้ชอบจัง อยากเห็นหลังเต่าชัดๆครับเบิ้ม อยากรู้ว่าเดี๋ยวนี้กีต้าหลังเต่าเค้าโหนกแค่ใหนแล้ว  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #87569 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 10:24:14 PM »

ผมชอบ "ฟลายอิ้ง วี"ครับ อิ

แต่มิใช่เล่นเอง ให้นายชไนเดอร์อะไรโน่นเล่น คริๆๆ

น้าดุลย์ถามว่า มีมี๊ตติ้งเมื่อไหร่ ไม่รู้ว่าตอบให้ทราบแล้วยัง ถ้าตอบแล้ว จะถูกเพื่อนว่า สว.แน่นอน

หากไม่ที ก็จะตอบว่า งานใหญ่ของด้ามขวานก็ประมาณช่วงปลายปี ตุลา หรือ พย.ยังไม่แน่ครับ ติดตามข่าวได้ที่นี่แหละ

ส่วนเล็กๆย่อยๆ ก็มีเรื่อยๆแล้วแต่เหตุการณ์ บางีเพื่อนมา ก็มานั่งคุยๆกันโทรเรียกคนนั้นคนนี้ ใครว่างก็มา ไม่ว่างก็แล้วไป ประมาณนี้

หรือไม่ก็ 27-28นี้ ก็มีที่สุราษฎร์ธานี ว่างเปล่าครับ

ปล.ทำท่าว่าอิตั้งวงใหม่ได้แล้วนิ๊

ร้องนำ จ่าแม้ม

กีต้าร์ น้าดุลย์

กีต้าร์ ลุงหรอย

กลอง ลุงตุ้ม

แพะเมือง คีย์บอร์ด

เครื่องไฟ น้องเบิ้ม

ที่เหลือนั่งเมารอบวง คริๆ  
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2009, 10:29:14 PM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
หน้า: 1 ... 5835 5836 5837 [5838] 5839 5840 5841 ... 35779
  พิมพ์