เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 07:25:03 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5842 5843 5844 [5845] 5846 5847 5848 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25668069 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #87660 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 10:15:37 AM »

หวัดดีครับพี่น้องด้ามขวาน กทม อากาศกำลัง แต่ที่ทำฮานบรรยากาศร้อนอบอ้าว นายใหญ่มาดักรอแต่เช้า ไม่รู้ออกหัวออกก้อย

ออยล์จ๋า พี่ดาคิดถึง

คุณดารู้จักร้านข้าวต้มปลาที่ปากน้ำหลังสวนร้านหนึ่งหรือเปล่าร้านนี้อร่อยมากๆเขาทำเก่งอย่างไรไม่รู้คือ
เนื้อปลาไม่ออกกลิ่นคาวเลย...ร้านดังเห็นว่าใครมาปากน้ำก็ต้องแวะไปกินญาติผู้พี่ผมพาไปกิน..ยังติดใจอยู่เลย

หาดใหญ่ก็มีครับน้าดุลย์.....

หัวค่ำกรึ่ม ๆ กันพอเมา.....ก่อนกลับบ้านแวะ ซดข้าวต้มปลาร้อน ๆ แนมด้วยปลาลวกจิ้ม.....
มีให้เลือกทั้งปลากะพง หรือปลาเก๋า....... น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก  อยากกินบอกพี่เข้มได้เลยครับ...
เพราะร้านข้าวต้ม ทั้งหาดใหญ่ พี่เข้มรู้จักอยู่ร้านเดียว..... แต่หรอยและ Cheesy
ขอบคุณมากครับพี่เข้ม...ก่อนๆนี้ผมใปหาดใหญ่ช่วงสงกรานต์ประจำเยี่ยมญาติๆที่อยู่แถวซอยไปดีมาดีถนนหลังแบงค์ชาติ
แล้วแฟนต้องไปช็อปแถวตลาดสันติสุขพวก ผลไม้ เกาลัคคั่ว ของมาเลย์ จนเต็มท้ายรถ โล่งเป๋าตังค์ผม จนหลังจากระเบิดลงที่สันติสุข
เธอก็กลัวไม่ไปอีก..ฮ่าๆสะใจผมสมน้ำหน้าพวกชอบช็อปยิ่งนัก.....แต่มีหรือ DNA  ช็อปในสายเลือดจะหายไปคราวนี้เธอมาแนวใหม่
ก่อนไปหาดใหญ่นี่โทรไปก่อนแล้วให้น้องสะใภ้เธอจดลิสท์ยาวเป็นหางว่าว...ไปช็อปแทนเอาของมาที่บ้านแล้วไปขนอีกที
ที่ไหนได้นึกว่ากลัวกลับช็อปหนักกว่าเดิมอีก Grin Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #87661 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 10:15:40 AM »

เป๋าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แบบเป้หว๋า เท่ห์หน่อย ส่วนฝีมือการถ่ายรูป อย่าพูดถึง ค่อยว่ากัน ให้หล่อสมสโลแกนคนใช้นิคใว้ก่อน เอาใว้เกทับพวกใช้หนอน

เสียเบี้ยแต่เช้าวันนี้ หากเขาไม่ส่งของมา ให้ ผมไปเอาของลุงแทนนา อยากแนะนำดีนั๊ก หุๆ

หื่อ....สำเร็จซะที... คิก คิก   บายใจ....พรุ่งนี้รับของล่ะดิ.... Cheesy

คิวต่อไป...
แบบเป้ ผมชอบใบนี้....(เป็นความชอบส่วนตัว)...
เพราะระบบจัดเก็บที่ไม่เหมือนเพื่อน......ไม่ต้องกลัวหล่น....

ปัจจุบันผมใช้ตัวนี้อยู่...แต่สาว่ามันจะเล็กไปหน่อย....(บ้าอุปกรณ์)...

อันนี้เป็นแบบจัดเก็บของยี่ห้ออื่น ผมไม่ค่อยชอบ....

Grin Grin Grin

poth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 546

ที่นี่ปัตตานี ของจริง ไม่มี Re-Shoot

« ตอบ #87662 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 10:16:44 AM »

สวัสดีตอนเช้าทุกท่านครับ ไม่ได้เข้ามาซะนาน คิดถึงทุกคนครับ

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #87663 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 10:17:33 AM »

หมั่นใส้ครับ

แล๋กเด๋วมีสายโทรฯเข้ามา ดูเบอร์กะไม่คุ้นเท่าไหร๋ พอรับเสร็จบอกว่าชื่อนัด(เรานึกในใจนัดใหน)แต่ด้วยว่าเสียงงี้หวานเชียว เรากะเลยฟังไปก่อน ยังไม่อยากขัด คิดว่าคงโดนอำแล้วงานนี้ ถามไปถามมาบอกว่าลุงแบรทแพะให้เบอร์มา แถมยังบอกอีกว่าพี่แพะน่ารักมากค่ะ ชมแต่พี่แพะพรันนู้น พรันนี้ ยี๊ รับไม่ได้วางสายพ้นเรา  Angry Angry Angry

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #87664 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 10:18:22 AM »

ตู้กันชื้น HUITONG รุ่น AD060

รุ่นนี้ใช่หรือเปล่า ยังไม่ได้สั่งทีนิ๊

น่าจะพาไปอยู่แถวสมุทรสาครนิ.....เป็นเจ้าพ่อเรือเกลือ..... Angry

หุ่ยต็อง หกสิบลิตร  ราคา เจ็ดพันแปดร้อยสี่สิบ (ลดแล้ว)
คุณวิรุฬ......

เราอุตส่าห์บอกกะเขา ว่าเราวางหูแล้ว...กะเดี๋ยวจะให้คนที่สั่งโทรมาทันทีเลย....วู้....
ทีหลังไม่สนใจแล้วเฟ้ย..... Angry

ชื่อบุคคลที่คบไม่ได้น๊ะพี่น้อง จำเอาใว้

บุคคลผู้นี้ ชอบทำให้เพื่อนเสียเบี้ย ด้วยความสบายจายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

หลังจากอารมณ์เสียไปแรกเช้า....

ตอนนี้อารมณ์ดีขึ้นแล้ว.....หลังจากยอนลุงปู ไปถอย สตราด้า 4x4 มาคันนึง.......

ลุงปูคงจะหน่ายน้องกาหลง เสียแล้ว อิๆ

คิดดีแล้วหรือ ที่ไปซื้อ"เครื่องเผาน้ำมัน"มาใช้ 55+

อิๆ หรอยผมชอบ ใช้มาสองคัน เหยียบหรอย เบรคดีใว้ใจได้

แต่แกว่า วีโก้ปี2004 ราคาสี่แสนหว๋า เอสเคปผม สองแสนหว๋า แต่จะเอาวีโก้มาแลกของผม ผมไม่เอานาลุงปูนา ยอมใช้รถถูกๆไปงั้นแหละ อิๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #87665 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 10:19:04 AM »

สวัสดีตอนเช้าทุกท่านครับ ไม่ได้เข้ามาซะนาน คิดถึงทุกคนครับ

ไหว้ สวัสดีครับพี่โพธ คิดถึงเช่นกันครับ แต่ไม่กล้าไปหา  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
poth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 546

ที่นี่ปัตตานี ของจริง ไม่มี Re-Shoot

« ตอบ #87666 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 10:19:49 AM »

น้าตุ้ม มีบอดี้ 50 ดี สภาพเดือนเดียว 35000 แพงเปล่าครับ

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #87667 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 10:19:52 AM »

หวัดดีครับพี่ ขอแจ้งความครับ ลุงตุ้มชอบยอยเพื่อนให้เสียเบี้ยครับ ช่วยจัดการหน่อยครับ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #87668 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 10:20:29 AM »

น้าตุ้ม มีบอดี้ 50 ดี สภาพเดือนเดียว 35000 แพงเปล่าครับ

น่าว่าแบบนี้ ที่เราแจ้งความไป ท่าว่าอิเหลว

ปล.ทำไมเจ้าของขายทิ้งอะครับพี่ เพราะมันครึ่งแสนกว่าของใหม่ ดูดีๆว่า ขากระจกมีปัญหาหรือเปล่าตัวนี้ เพราะข่าว่า ขากระจกมันไม่ค่อยแข็งแรง

แก้ไข ตอนนี้เหลือไม่ถึง ครึ่งแสนแล้วครับ อิๆ สี่นิดๆ ประกันศูนย์
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 04, 2009, 10:25:51 AM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #87669 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 10:20:41 AM »

ตู้กันชื้น HUITONG รุ่น AD060

รุ่นนี้ใช่หรือเปล่า ยังไม่ได้สั่งทีนิ๊

น่าจะพาไปอยู่แถวสมุทรสาครนิ.....เป็นเจ้าพ่อเรือเกลือ..... Angry

หุ่ยต็อง หกสิบลิตร  ราคา เจ็ดพันแปดร้อยสี่สิบ (ลดแล้ว)
คุณวิรุฬ......

เราอุตส่าห์บอกกะเขา ว่าเราวางหูแล้ว...กะเดี๋ยวจะให้คนที่สั่งโทรมาทันทีเลย....วู้....
ทีหลังไม่สนใจแล้วเฟ้ย..... Angry

ชื่อบุคคลที่คบไม่ได้น๊ะพี่น้อง จำเอาใว้

บุคคลผู้นี้ ชอบทำให้เพื่อนเสียเบี้ย ด้วยความสบายจายๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

หลังจากอารมณ์เสียไปแรกเช้า....

ตอนนี้อารมณ์ดีขึ้นแล้ว.....หลังจากยอนลุงปู ไปถอย สตราด้า 4x4 มาคันนึง.......

ปี้ลุงปูครับ สตราด้า4x4 สนใจขอรายละเอียดด้วยครับ

ลืมไป  ถามปี้ตุ้ม หดใหญ่ด้วยเห็นว่าใช้อยู่รุ่นนี้  ขอบคุณครับ   ไหว้ ไหว้ ไหว้

เข้าไปดู ศึกษาข้อมูล ได้ที่นี่ครับเฮีย.....http://www.weekendhobby.com/offroad/strada/weblist.asp
ชมรมสตราด้า....มีน้ำใจ ช่วยเหลือกันดีครับ..... Grin

poth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 546

« ตอบ #87670 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 10:20:52 AM »

กะว่าจะเข้าโครงการ ขายปืนซื้อกล้อง..

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #87671 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 10:21:57 AM »

ไหว้สวัสดีทุกๆท่านครับ ไหว้
ปลาไหลผัดเผ็ดมั๊ย อุตสาห์ไปตกมาเนี๊ย น้ำลายหก

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #87672 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 10:23:07 AM »

กะว่าจะเข้าโครงการ ขายปืนซื้อกล้อง..

ลุงตุ้มขายใบจอง เปลี่ยนป.3 มาเอาเจ้านี้ดีกว่า ซื้อมาดมเหมือนเบลดแพะเช่นกัน อิๆ

นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #87673 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 10:24:51 AM »

ไหว้สวัสดีทุกๆท่านครับ ไหว้
ปลาไหลผัดเผ็ดมั๊ย อุตสาห์ไปตกมาเนี๊ย น้ำลายหก

โหฝีมือจัง ตกปลาไหล ที่บ้านผมใช้ลันดัก หน้าแล้งก็แทงดินในหนองน้ำแห้งหาเอา

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #87674 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 10:25:21 AM »

ขอเช็คราคาซักหน่อยครับ... Wink

พี่โพธครับ ไม่ทราบใครจะรับไว้เอ่ย...
สำหรับพี่โพธ มี 70-200 /2.8 แล้ว ไม่รับเป็น 5D  Full Frame ไปเลยละครับ.... Grin Grin ยิ่ง Mark ll ยิ่งแหล่ม.... เยี่ยม   คิก คิก คิก คิก

หน้า: 1 ... 5842 5843 5844 [5845] 5846 5847 5848 ... 35779
  พิมพ์