เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 07:38:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5843 5844 5845 [5846] 5847 5848 5849 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25671678 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #87675 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 10:26:43 AM »

น้าตุ้ม มีบอดี้ 50 ดี สภาพเดือนเดียว 35000 แพงเปล่าครับ

ขอเช็คราคาซักหน่อยครับ... Wink

พี่โพธครับ ไม่ทราบใครจะรับไว้เอ่ย...
สำหรับพี่โพธ มี 70-200 /2.8 แล้ว ไม่รับเป็น 5D  Full Frame ไปเลยละครับ.... Grin Grin ยิ่ง Mark ll ยิ่งแหล่ม.... เยี่ยม   คิก คิก คิก คิก

เอาแระ เริ่มแระ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
พจน์-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 132

« ตอบ #87676 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 10:27:05 AM »

สวัสดีตอนเช้าทุกท่านครับ ไม่ได้เข้ามาซะนาน คิดถึงทุกคนครับ
สวัสดีครับ หัวหน้าหมู่ ไหว้ ไหว้ ไหว้

สวัสดีครับ,ขอบคุณครับ,ไม่เป็นไรครับ
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #87677 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 10:27:22 AM »

ไหว้สวัสดีทุกๆท่านครับ ไหว้
ปลาไหลผัดเผ็ดมั๊ย อุตสาห์ไปตกมาเนี๊ย น้ำลายหก

น้าเอ๋เห้อ...ลองเปลี่ยนชื่อไฟล์เป็นตัวปะกิดดูเน้อ.....
เป็นภาษาไทย โพสรูปไม่ค่อยจะขึ้นน่ะครับ...

ปล.อยากกินต้มเปรต....พักนี้ไม่มีใครทำให้กิน... น้ำลายหก

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #87678 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 10:27:52 AM »

น้าตุ้ม มีบอดี้ 50 ดี สภาพเดือนเดียว 35000 แพงเปล่าครับ

ขอเช็คราคาซักหน่อยครับ... Wink

พี่โพธครับ ไม่ทราบใครจะรับไว้เอ่ย...
สำหรับพี่โพธ มี 70-200 /2.8 แล้ว ไม่รับเป็น 5D  Full Frame ไปเลยละครับ.... Grin Grin ยิ่ง Mark ll ยิ่งแหล่ม.... เยี่ยม   คิก คิก คิก คิก

คิก คิก คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #87679 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 10:28:20 AM »

หวัดดีครับพี่น้องด้ามขวาน กทม อากาศกำลัง แต่ที่ทำฮานบรรยากาศร้อนอบอ้าว นายใหญ่มาดักรอแต่เช้า ไม่รู้ออกหัวออกก้อย

ออยล์จ๋า พี่ดาคิดถึง

คุณดารู้จักร้านข้าวต้มปลาที่ปากน้ำหลังสวนร้านหนึ่งหรือเปล่าร้านนี้อร่อยมากๆเขาทำเก่งอย่างไรไม่รู้คือ
เนื้อปลาไม่ออกกลิ่นคาวเลย...ร้านดังเห็นว่าใครมาปากน้ำก็ต้องแวะไปกินญาติผู้พี่ผมพาไปกิน..ยังติดใจอยู่เลย

ไม่รู้จักครับพี่ผมอยู่แต่ปละ อำเภอเมือง จบมัธยมปลายก็มาอยู่กรุงเทพยาวเลยไม่มีโอกาศได้เที่ยวแถวบ้านเลยครับ ช่วงมัธยมก็อดเที่ยวที่บ้านหวงครับ เรีนจบก่อนค่อยเที่ยว พ่อเรียนจบก็ทำงานไม่มีโอกาศได้เที่ยว กลับบ้าที่งงเลย ทั้งเส้นทาง ห้างร้านเปิดใหม่เยอะแยะเลยครับ

ถ้าพี่จะแวะไปเดี๋ยวถามอดีตคนรู้ใจให้ได้ครับว่าร้านดี ร้านไหนอร่อย มีเยอะครับแต่ผมไม่ชำนาญ

เหมือนผมเลยคิดแล้วเศร้า เศร้า เศร้าพอผมจบเทคนิคคอนแล้วก็ออกจากเมืองคอนไปจนบัดนี้ถึงจะกลับทุกปีกะไม่เหมือนอยู่เอง
ที่เที่ยวน้ำตกสวยๆลุยแต่ผมไม่เคยไปดายของเวลาเพื่อนถามกะบอกไม่ค่อยเต็มปากไปแลอินเตอร์เน็ตเอาเอง

ร้านข้าวต้มนี้กะไม่ใช่ใหรนิผมอีแนะนำเผื่อใครผ่านไปแถวปากน้ำหลังสวนกะแวะไปชิมแลหรอยดีผมไปกินมาแล้ว
เห็นมีรถตู้นักท่องเที่ยวจากกรุงเทพแวะมากินกะยัง   เนื้อปลาอินทรีย์หอมอร่อยไม่คาว เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
poth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 546

ที่นี่ปัตตานี ของจริง ไม่มี Re-Shoot

« ตอบ #87680 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 10:30:20 AM »

สมแล้วที่เป็น ผอ.ฝ่าย

พจน์-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 132

« ตอบ #87681 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 10:33:25 AM »

ลุงพจน์ครับ กลางเดือนนี่เห็นว่าเสี่ยแพะจะเข้าหาดใหญ่อีก ไม่เกาะรถเสี่ยแพะมาด้วยหรือ ลากจังเกิ้ลแพะมาด้วยกัน คริๆ

จะได้ไปลักโซดากัน ให้กระหึ่มสักที
สอบครับลุงเข้ม หว๋างอีว่างก่าเดือน เม.ย นู้นแล อ๋อย อ๋อย อ๋อย

สอบไหร๋หล่าว ปูนนี้แล้ว อิๆ

เมษาเป็นต้นไป ผมงานเข้าแล้ว โรงเรียนใอ้ตัวเล็กเปิดยาวๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆไปตุลาแหละ

เกี่ยวกันเปล่าเนี่ย อิๆ
เป็นนักชึกษาหล่าวแล เด็กๆเพียบ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย คิก คิก

สวัสดีครับ,ขอบคุณครับ,ไม่เป็นไรครับ
ไผ่เล่นลม
สี่โพ้นทะเล....ล้วนพี่น้อง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

ธรรมชาติเป็นผู้สร้าง....มนุษย์เป็นผู้แต่งแต้มสีสรร

« ตอบ #87682 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 10:33:52 AM »

เป๋าๆๆๆๆๆๆๆๆๆ แบบเป้หว๋า เท่ห์หน่อย ส่วนฝีมือการถ่ายรูป อย่าพูดถึง ค่อยว่ากัน ให้หล่อสมสโลแกนคนใช้นิคใว้ก่อน เอาใว้เกทับพวกใช้หนอน

เสียเบี้ยแต่เช้าวันนี้ หากเขาไม่ส่งของมา ให้ ผมไปเอาของลุงแทนนา อยากแนะนำดีนั๊ก หุๆ

หื่อ....สำเร็จซะที... คิก คิก   บายใจ....พรุ่งนี้รับของล่ะดิ.... Cheesy

คิวต่อไป...
แบบเป้ ผมชอบใบนี้....(เป็นความชอบส่วนตัว)...
เพราะระบบจัดเก็บที่ไม่เหมือนเพื่อน......ไม่ต้องกลัวหล่น....

ปัจจุบันผมใช้ตัวนี้อยู่...แต่สาว่ามันจะเล็กไปหน่อย....(บ้าอุปกรณ์)...

อันนี้เป็นแบบจัดเก็บของยี่ห้ออื่น ผมไม่ค่อยชอบ....

Grin Grin Grin

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม  มืออาชีพมันต้องพันนี้

ร่มศรีตรัง ยังเพรียกร่ำเรียกหา  ลูกสงขลานครินทร์ อยู่ถิ่นไหน แม้ห่างกันพันแสงด้าวแดนใด  มอบดวงใจไว้ที่ร่มศรีตรัง
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #87683 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 10:34:06 AM »

เป้เอาที่ชับๆสวยๆ ใส่บอกข้าวหลามได้

ราคามิตรภาพ น๊ะครับ 55+

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
ไผ่เล่นลม
สี่โพ้นทะเล....ล้วนพี่น้อง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 79

ธรรมชาติเป็นผู้สร้าง....มนุษย์เป็นผู้แต่งแต้มสีสรร

« ตอบ #87684 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 10:35:59 AM »

สมแล้วที่เป็น ผอ.ฝ่าย

ไหว้ ไหว้ ไหว้ สวัสดีครับพี่โพธ   

ร่มศรีตรัง ยังเพรียกร่ำเรียกหา  ลูกสงขลานครินทร์ อยู่ถิ่นไหน แม้ห่างกันพันแสงด้าวแดนใด  มอบดวงใจไว้ที่ร่มศรีตรัง
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #87685 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 10:36:15 AM »

หวัดดีครับพี่น้องด้ามขวาน กทม อากาศกำลัง แต่ที่ทำฮานบรรยากาศร้อนอบอ้าว นายใหญ่มาดักรอแต่เช้า ไม่รู้ออกหัวออกก้อย

ออยล์จ๋า พี่ดาคิดถึง

คุณดารู้จักร้านข้าวต้มปลาที่ปากน้ำหลังสวนร้านหนึ่งหรือเปล่าร้านนี้อร่อยมากๆเขาทำเก่งอย่างไรไม่รู้คือ
เนื้อปลาไม่ออกกลิ่นคาวเลย...ร้านดังเห็นว่าใครมาปากน้ำก็ต้องแวะไปกินญาติผู้พี่ผมพาไปกิน..ยังติดใจอยู่เลย

ไม่รู้จักครับพี่ผมอยู่แต่ปละ อำเภอเมือง จบมัธยมปลายก็มาอยู่กรุงเทพยาวเลยไม่มีโอกาศได้เที่ยวแถวบ้านเลยครับ ช่วงมัธยมก็อดเที่ยวที่บ้านหวงครับ เรีนจบก่อนค่อยเที่ยว พ่อเรียนจบก็ทำงานไม่มีโอกาศได้เที่ยว กลับบ้าที่งงเลย ทั้งเส้นทาง ห้างร้านเปิดใหม่เยอะแยะเลยครับ

ถ้าพี่จะแวะไปเดี๋ยวถามอดีตคนรู้ใจให้ได้ครับว่าร้านดี ร้านไหนอร่อย มีเยอะครับแต่ผมไม่ชำนาญ

เหมือนผมเลยคิดแล้วเศร้า เศร้า เศร้าพอผมจบเทคนิคคอนแล้วก็ออกจากเมืองคอนไปจนบัดนี้ถึงจะกลับทุกปีกะไม่เหมือนอยู่เอง
ที่เที่ยวน้ำตกสวยๆลุยแต่ผมไม่เคยไปดายของเวลาเพื่อนถามกะบอกไม่ค่อยเต็มปากไปแลอินเตอร์เน็ตเอาเอง

ร้านข้าวต้มนี้กะไม่ใช่ใหรนิผมอีแนะนำเผื่อใครผ่านไปแถวปากน้ำหลังสวนกะแวะไปชิมแลหรอยดีผมไปกินมาแล้ว
เห็นมีรถตู้นักท่องเที่ยวจากกรุงเทพแวะมากินกะยัง   เนื้อปลาอินทรีย์หอมอร่อยไม่คาว เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

หลังสวนแนะนำขาหมูนกน้อยครับ อร่อยมาก ซื้อเป็นขาไปเลย 3-400 บาทครับ

ใกล้ๆสถานีรถไฟ ร้านเล็กๆแต่อาหารอร่อย รสจัดจ้านมากๆ ไม่แพงด้วย ชื่อร้านส้มแป้น ป็นร้านห้องแถวครับ ข้าราชการใน ชุมพรติดใจร้านนี้กันเยอะครับ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
oooOilooo
*.* เมืองหนังโนราห์ *.*
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #87686 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 10:36:34 AM »

ว่าทำไมไปธุระเดี๊ยวใจ  กลับมากระทู้เริ่มวิ่งอีกแล้ว    Grin  

#include<oil.Sky>   สอบเร็จแล้วหรอเป็นไงบ้าง  ยังไงก็ขอให้ A  ทุกวิชานะน้อง  

ไหว้โอม ... จง  Pass จง Pass  A   A   A    เพี้ยง  Wink

สาธุ ไหว้ ไหว้ หลงรัก
oooOilooo
*.* เมืองหนังโนราห์ *.*
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #87687 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 10:38:10 AM »

สวัสดีตอนเช้าทุกท่านครับ ไม่ได้เข้ามาซะนาน คิดถึงทุกคนครับ

สวัสดีค่ะท่านรอง ไหว้  สบายดีนะค่ะ  หลงรัก
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #87688 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 10:38:56 AM »

เป้เอาที่ชับๆสวยๆ ใส่บอกข้าวหลามได้

ราคามิตรภาพ น๊ะครับ 55+

ของพี่เข้มต้องแบบล่างสุด....
ของใหญ่ ๆ หนัก ๆ ก็ต้องใช้เป๋าใบ ใหญ่ ๆ ตามไปด้วย...
ตัวเลือกมีน้อย...

แบบเป้ยี่ห้อ Domke = ดมขี้
                 Tenba   = สิบบ้า
           ลองหาข้อมูลแลน่อ...... Grin

ราคาที่แน่นอนของ ห้าสิบดี ยังไม่ได้เลยครับ....มันแกว่งมาก....รอจั๊กครู่ละกันนะครับ... Cheesy

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #87689 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 10:39:31 AM »

ไหว้ครับพี่โพธและพี่น้องทุกท่านครับ   Grin

คนหน้าตาดีปะทะคนน่ารักรักหนอน  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
หน้า: 1 ... 5843 5844 5845 [5846] 5847 5848 5849 ... 35779
  พิมพ์