เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 05:31:17 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5857 5858 5859 [5860] 5861 5862 5863 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25666464 ครั้ง)
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #87885 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 03:20:22 PM »

ไม่ต้องแหลงไหรมาก..... Cool Cool

ระยะแค่นั้นยังไม่เต็มร้อยอีก บู่ บู่ บู่

วันพุธ ขึ้น 9 ค่ำ เดือน 4 .......เริ่มขบเพื่อนเป็น...... บู่

ว่าแต่อย่าลืมเอากางเกงว่ายน้ำไปกัน  ลูกพี่มันปล้ำอีลงสระอย่างเดียวแล้ว  ส่วนแม่มันก็จะสปา อ๋อย อ๋อย อ๋อย

พ่อมันทำไหร๋?

แนะนำให้พานกกรงไปกัน จะได้นั่งฟังเสียงนก คริๆ

ไม่เลี้ยงนก-ปลากัดครับโลกพี่ลุง  เห็นใครเอาสัตว์มาขังแล้วมันหดหู่ใจ Grin

วันก่อนน้ายอดพาไปดูลิง-ชะนี .......

ชาด..คนเรา เอาเพื่อนมาขังในกรงเล็กๆ ........แลแล้วเวทนาจริงๆ

ชะนีมันยื่นมือมา รู้เลยว่ามันขอความช่วยเหลือ  ให้ช่วยเวทนาสงสารมันที

ช่วยปล่อยมันที.......

ความรู้สึกเหมือนรับรู้ได้  ว่ามันอยากกลับไปหาลูก-เมีย.... อ๋อย อ๋อย

[/quote]

หรือว่า  เจ้าชะนีตัวนั้นมันจำหน้าพ่อมันได้  มันคงจะอยากให้พ่อมันอุ้มหนะครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #87886 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 03:20:38 PM »

ท่าแพนด้าครับ  ต้นยางหมกของท่านเป้นไงบ้างแล้ว.....

รอเดือนหก  ปลูกใหม่ จำนวน สิริรวมแล้ว ๑๔๔ ต้น  ที่เหลือ น่าว่าเยียวยาด้วยปูนขาวได้อยู่

พร้อมคำสาบาน  กรูจะไม่ปล่อยให้สวนรกอีกแล้ว

พอรกแล้ว ปัญหาเยอะ  ยางโตช้า หมูเถื่อนก็กวน เดินยาก ใส่ปุ๋ยยาก

หมูเถือนเยอะเหรอครับ ยากไปลองลูกโดด อิอิ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #87887 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 03:22:08 PM »

ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 1008397 ครั้ง) 
Pandanus, lex, หลวงกาหลง, Wrangler 1 (+ 1 ซ่อนตัว) และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ 

ฮ่าโร้ยยยยย  มานานล่ะนิ มิแหล่งไหร้มั่งอิ๊

ฮาโร็ยยย......ข๊อโท่ดแหละผี๊หน๊อง ผมไมหาญอิแหล๊งอายกาโหม้แด่กแด๊กสาวส่าว.....ทั้นหมีแพนด้าลูเน๊อะ ข่าวหว๋าไฟกิ๋นป๋าย๋าง เปนพรรไหนมัง

เท่ห์โหลกบ้าวพจน์เค้าแหนะหนำ ด้ายทำแหล่วดี๋ขึนมั่งหมี..........แอ๊บห้ายกาหลั้งใจไกล๊ไกลโหย๋เด้ห์หหหหห..............
หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ตกใจ   ตกใจ   ตกใจ

เอ่อ  ไม่แหลงอย่างเดิมดีอยู่แล้วครับ

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

สวัสดีครับพี่แพะ ไหว้ ไหว้ ไหว้   ขำก๊าก

แปลให้ควังเอ้ย..ฟังใหม่ครับพี่น้อง  คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

แหะ แหะ ขอโทษครับพี่น้อง ผมค่อนข้างขี้อายไม่ค่อยกล้าพูดกับสาวสาว นั้นท่านหมีแพนด้าหรือ ได้ข่าวว่าไฟไหมสวยยาง เป็นอย่างไรบ้าง

ที่ลูกบ่าวพน์แนะนำ ได้ทำแล้วดีขึ้นบ้างไหม แอบให้กำลังใจอยู่ไกลไกลนะขอรับครับผม...........
ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

แหละขอสวัสดีท่านปื๊ด ณ.ฆอลอกาเว.......สบายดีนะครับ   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ขอบคุณครับ 

ที่พี่พจน์แนะนำ  เอาไม่อยู่ครับ   ต้องสูตรที่แรงกว่านั้นครับ  ต้องใช้ Sthil บริเวณโคนด้วยครับ

แล้วก็ปลูกใหม่ซะ  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ท่าแพนด้าครับ  ต้นยางหมกของท่านเป้นไงบ้างแล้ว.....

รอเดือนหก  ปลูกใหม่ จำนวน สิริรวมแล้ว ๑๔๔ ต้น  ที่เหลือ น่าว่าเยียวยาด้วยปูนขาวได้อยู่

พร้อมคำสาบาน  กรูจะไม่ปล่อยให้สวนรกอีกแล้ว

พอรกแล้ว ปัญหาเยอะ  ยางโตช้า หมูเถื่อนก็กวน เดินยาก ใส่ปุ๋ยยาก

สู้ สู้ เป็นกำลังใจให้นะครับ.......ของพวกกันแหละของผมบ้างบางส่วน ที่หาญโม่ขึ้นไปทำที่อีสานเหนือต่อเหนือล่าง

ข่าวล่าตะแล๊ปแก๊ปถึงมาว่า...........สิริรวม ๕๐ ไร่นี้เกลี้ยงฉาดชัวร์ๆ..........อีกเกือบร่วม ๑๐๐ นี้ร่อแร่รอดูอาการประคับประคองกันสุดจีวิต ก๊าบบบบบบบ  อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย

อ๊าวว.......เสียใจด้วยครับพี่แพะ ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

เป็นกำลังใจให้ครับพี่ Wink Wink
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #87888 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 03:22:28 PM »

เอาใว้งานลูกเขือ ถ้าไม่ได้เรื่อง รับรองโดนขบทั้งปี

เหมือนไก่น้ำปลาของพี่ตุ้มใช่มั๊ย.. ขำก๊าก

ใช่ครับ ขอยอมรับผิดครับ....
ว่าไก่น้ำปลาของผม ไม่ได้เรื่องจริง ๆ ครับ...เค็มก็เค็ม.....
ต้องพาไปใส่ข้าวต้มจืด ๆ จริงจะพอดี....

ส่วนตัวที่เหลือ ก็ต้องขอร้องช่วยจัดการกินทีเหอะ...
เพราะหากไม่กินมีต่อย.....

โดนพรรคพวกประนามกันตรึมเลย...

คราวหลังผมไม่ทำแล้วคร๊าบ........ หัวเราะร่าน้ำตาริน      คิก คิก

เจ้านี้คุ้นๆ.....ใครไม่กินมีต่อย ขำก๊าก หัวเราะร่าน้ำตาริน

มันแปลกตรงไหนเหรอ

ถ้าไก่นึ่งมานาว แล้วเค็ม อันนั้นน่าแปลก

ไก่น้ำปลา เค็ม ผมว่า ถูกแล้วนะ 

ส่วนจะเค็มปะแล่ม ๆ, เค็มไปหน่อย , เค็มปั๊ด ๆ   , หรือว่าเค็มชนิด กินชิ้นเดียวเป็นโรคไตเลย

มันก็แล้วแต่สูตรของใครนะ ผมว่า

ว่าแต่ เค็มขนาดไหนอ่ะ ไก่ของลุงตุ้มวันนั้นน่ะ
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #87889 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 03:25:06 PM »

ตุ้ม หดใหญ่

วิลสัน ณ.หัวไทร

ฉ็อง ณ.พรหมคีรี

แมงหรางเกาะแล้ว

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #87890 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 03:25:49 PM »

แลๆว่าหนักกว่าใคร คือหัวหน้ายอน

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #87891 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 03:25:50 PM »

หมูเถือนเยอะเหรอครับ ยากไปลองลูกโดด อิอิ

แถวนี้ เขาไม่ใช้ลูกโดดครับ  เขาใช้ลูกดีด    กับสายสลิง   ..........ขวับ........กวี๊............
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #87892 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 03:26:05 PM »

ไม่ต้องแหลงไหรมาก..... Cool Cool

ระยะแค่นั้นยังไม่เต็มร้อยอีก บู่ บู่ บู่

วันพุธ ขึ้น 9 ค่ำ เดือน 4 .......เริ่มขบเพื่อนเป็น...... บู่

ว่าแต่อย่าลืมเอากางเกงว่ายน้ำไปกัน  ลูกพี่มันปล้ำอีลงสระอย่างเดียวแล้ว  ส่วนแม่มันก็จะสปา อ๋อย อ๋อย อ๋อย

พ่อมันทำไหร๋?

แนะนำให้พานกกรงไปกัน จะได้นั่งฟังเสียงนก คริๆ

ไม่เลี้ยงนก-ปลากัดครับโลกพี่ลุง  เห็นใครเอาสัตว์มาขังแล้วมันหดหู่ใจ Grin

วันก่อนน้ายอดพาไปดูลิง-ชะนี .......

ชาด..คนเรา เอาเพื่อนมาขังในกรงเล็กๆ ........แลแล้วเวทนาจริงๆ

ชะนีมันยื่นมือมา รู้เลยว่ามันขอความช่วยเหลือ  ให้ช่วยเวทนาสงสารมันที

ช่วยปล่อยมันที.......

ความรู้สึกเหมือนรับรู้ได้  ว่ามันอยากกลับไปหาลูก-เมีย.... อ๋อย อ๋อย

หรือว่า  เจ้าชะนีตัวนั้นมันจำหน้าพ่อมันได้  มันคงจะอยากให้พ่อมันอุ้มหนะครับ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

[/quote]

ขึ้น 9 ค่ำ เดือน 4 วันเดียว ขบใด้ตั้ง2หน คิก คิก คิก คิก
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #87893 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 03:26:46 PM »

ขาย LENS CANON 70-200F2.8 ราคา 23500 บาท ถ้วน น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #87894 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 03:26:51 PM »

น้าฉ็องครับ หมูเถือน ยังเจ้าของมันม้าย

Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #87895 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 03:27:08 PM »

Wink Wink Wink Wink Winkขอบคุณนะครับท่านปื๊ด.........ม่ายพรือ ม่ายพรือ ก๊าบ เอาไหม เอาไหม เอาให้หลาบกันไปข้างเรยยยยยย.............. เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #87896 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 03:27:44 PM »

ขาย LENS CANON 70-200F2.8 ราคา 23500 บาท ถ้วน น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

เสียดายแกลบ ของเรามัน"ปากนิค"เอ้อ............

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #87897 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 03:28:19 PM »

เอาใว้งานลูกเขือ ถ้าไม่ได้เรื่อง รับรองโดนขบทั้งปี

เหมือนไก่น้ำปลาของพี่ตุ้มใช่มั๊ย.. ขำก๊าก

ใช่ครับ ขอยอมรับผิดครับ....
ว่าไก่น้ำปลาของผม ไม่ได้เรื่องจริง ๆ ครับ...เค็มก็เค็ม.....
ต้องพาไปใส่ข้าวต้มจืด ๆ จริงจะพอดี....

ส่วนตัวที่เหลือ ก็ต้องขอร้องช่วยจัดการกินทีเหอะ...
เพราะหากไม่กินมีต่อย.....

โดนพรรคพวกประนามกันตรึมเลย...

คราวหลังผมไม่ทำแล้วคร๊าบ........ หัวเราะร่าน้ำตาริน      คิก คิก

เจ้านี้คุ้นๆ.....ใครไม่กินมีต่อย ขำก๊าก หัวเราะร่าน้ำตาริน

มันแปลกตรงไหนเหรอ

ถ้าไก่นึ่งมานาว แล้วเค็ม อันนั้นน่าแปลก

ไก่น้ำปลา เค็ม ผมว่า ถูกแล้วนะ 

ส่วนจะเค็มปะแล่ม ๆ, เค็มไปหน่อย , เค็มปั๊ด ๆ   , หรือว่าเค็มชนิด กินชิ้นเดียวเป็นโรคไตเลย

มันก็แล้วแต่สูตรของใครนะ ผมว่า

ว่าแต่ เค็มขนาดไหนอ่ะ ไก่ของลุงตุ้มวันนั้นน่ะ

ก็ไม่เค็มอะไรมากมายหรอกครับ.....
หม้อหนึ่งหม้อ  ใส่ไก่หนึ่งตัว  แล้วรินน้ำปลา(ล้วน ๆ )ใส่จนท่วมตัวไก่...แล้วต้มไปเรื่อย ๆ จนไก่สุก

ลองชิมดู ตาปี้เลย.....อึ๋ย..... อ๋อย ยี๊
เค็มน้อยกว่าน้ำปลา......นี๊ดเดียว.... คิก คิก

Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

« ตอบ #87898 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 03:28:31 PM »

ตุ้ม หดใหญ่

วิลสัน ณ.หัวไทร

ฉ็อง ณ.พรหมคีรี

แมงหรางเกาะแล้ว

สิริรวม  ขาดสามร้อยโลไปนิดหน่อย   

ถ้าชั่งทั้งเข่งด้วย ก็ สามร้อยโลพอดี

พื้นทรุดแหละ......
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #87899 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 03:29:34 PM »

แถวนี้ เขาไม่ใช้ลูกโดดครับ  เขาใช้ลูกดีด    กับสายสลิง   ..........ขวับ........กวี๊............

แบบขัดห้าวป่าว ใช้ดินปืนทำเอง เสียว โดนทีละขาขาดเลย

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
หน้า: 1 ... 5857 5858 5859 [5860] 5861 5862 5863 ... 35779
  พิมพ์