เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 12:30:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6103 6104 6105 [6106] 6107 6108 6109 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25615509 ครั้ง)
Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #91575 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 07:24:09 PM »

ฮาย 92FS ของพรรคพวกมานอนแอ๊งแม๊งโย๋นิ มันมาถามว่าทำพรือได้บ้าง มันอยากรมดำใหม่ ผมบอกว่าตรงสไลด์ไม่มีปัญหารมได้สบายมาก แต่ท่อนล่างตรงโครงนี่ซิ ไม่รู้อีทำพรือดีเพราะมันเป็นอัลลอย

ใครพอจะรู้บ้างครับ ว่าโครงอัลลอยนี่ทำพรือให้ดูใหม่ได้บ้าง ผมว่าจะยอนให้มันพ่นสีแล้วนิ บู่

ฮาดโครมแระน้องบ่าว..ไข่

มันอยากได้สีดำครับลูกพี่    มันเคยพาไปทำมาครั้งหนึ่งแล้วที่สงขลาร้านตรงพานเหล็ก  งานออกมาห่วยมากครับ  ตรงท่อนบน ช่างมันไม่เตรียมผิวก่อนรม  งานเลยไม่เนียน  ส่วนท่อนล่างเหมือนกับช่างมันพ่นสีมาให้ เพราะใช้เล็บขูดเบา ๆ ก็ก็กะเทาะออกมาเลยครับ  ยี๊

ถ้ามีร้านแบบนี้ใกล้ ๆ บ้างก็ดี Cheesy

http://www.gun.in.th/board/index.php?topic=163.0

โกลกกกกกกกกกกก พี่หลวงงงงงงงงง  ไหว้ งอน เยี่ยม เยี่ยม

สิ่งของมีไว้ให้ใช้

และ

คนมีไว้ให้รัก
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #91576 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 07:25:44 PM »

สวัสดีหัวค่ำๆครับ Grin......หลังโลตัสสตาร์ทได้แล้ว

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #91577 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 07:29:13 PM »

ฮาย 92FS ของพรรคพวกมานอนแอ๊งแม๊งโย๋นิ มันมาถามว่าทำพรือได้บ้าง มันอยากรมดำใหม่ ผมบอกว่าตรงสไลด์ไม่มีปัญหารมได้สบายมาก แต่ท่อนล่างตรงโครงนี่ซิ ไม่รู้อีทำพรือดีเพราะมันเป็นอัลลอย

ใครพอจะรู้บ้างครับ ว่าโครงอัลลอยนี่ทำพรือให้ดูใหม่ได้บ้าง ผมว่าจะยอนให้มันพ่นสีแล้วนิ บู่

ขาย.....แล้วซื้อใหม่ เยี่ยม

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #91578 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 07:31:48 PM »

ฮาดโครมแระน้องบ่าว..ไข่

มันอยากได้สีดำครับลูกพี่    มันเคยพาไปทำมาครั้งหนึ่งแล้วที่สงขลาร้านตรงพานเหล็ก  งานออกมาห่วยมากครับ  ตรงท่อนบน ช่างมันไม่เตรียมผิวก่อนรม  งานเลยไม่เนียน  ส่วนท่อนล่างเหมือนกับช่างมันพ่นสีมาให้ เพราะใช้เล็บขูดเบา ๆ ก็ก็กะเทาะออกมาเลยครับ  ยี๊

ถ้ามีร้านแบบนี้ใกล้ ๆ บ้างก็ดี Cheesy

http://www.gun.in.th/board/index.php?topic=163.0

โกลกกกกกกกกกกก พี่หลวงงงงงงงงง  ไหว้ งอน เยี่ยม เยี่ยม

ร้านนั้นเคยไปใช้บริการ  รวดเร็ว  ราคาไม่แพง  ฝีมือดี เยี่ยม

แต่คงต้องถามเขาก่อนว่าลอกผิวเก่าก่อนรมดำไหม เพราะถ้าไม่ลอกผิวให้เดี๋ยวนาน ๆ ไปจะสนิมกินจากข้างใน เพราะช่างเก่ามันรมทับสนิมไว้เลย (ตอนนี้เริ่มสังเกตเห็นแล้ว)  และตรงชิ้นส่วนอื่น ๆ ก็คงต้องให้มีการขัดให้เรียบก่อนรมด้วยเพราะชิ้นส่วนหลายชิ้นผิวขุรขระอยู่นะ  ส่วนเรื่องโครงก็ต้องคุยกันว่าทำอย่างไรให้ได้สีทึบ ๆ บ้าง เพราะพรรคพวกไม่ชอบแบบแวว ๆ

แต่ปัญหาใหญ่คือมันอยู่ปัตตานี นาน ๆ กลับบ้านมาที และมีปืนกระบอกเดียว  พรุ่งนี้คงต้องโทรไปถามร้านที่นั่นดูแล้ว เพื่อหาข้อมูลเบื้องต้นให้พรรคพวกก่อน Cheesy
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #91579 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 07:32:13 PM »

สวัสดีหัวค่ำๆครับ Grin......หลังโลตัสสตาร์ทได้แล้ว

นึกว่าอิสตาร์ทเครื่อง มานี่

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #91580 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 07:32:29 PM »

รีบเดินไปการท่า  กลัวร้านมันจะปิด  ตกลงมันหยุด 1 วัน  เหนื่อยป่าวๆ เศร้า เศร้า เศร้า

เฮ้ยๆ..รอกัน

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #91581 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 07:32:50 PM »

นึกว่าอิสตาร์ทเครื่อง มานี่

ชั่วโมงครึ่ง ทันลุย

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #91582 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 07:33:02 PM »

ขาย.....แล้วซื้อใหม่ เยี่ยม

ชัดเจน  Grin
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #91583 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 07:34:19 PM »

รีบเดินไปการท่า  กลัวร้านมันจะปิด  ตกลงมันหยุด 1 วัน  เหนื่อยป่าวๆ เศร้า เศร้า เศร้า

หากอิมา บ้านเจ้าเริน หาม้ายไหร๋กิน น๊ะครับ เพราะไม่รู้ว่าแขกจะมาหรือไม่มา ไม่มีสัญญาณอะไรทั้งสิ้น ใครอิกินไหร๋ ช่วยหามาด้วย น๊ะครับ ขอบอก อิๆ

poth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 546

ที่นี่ปัตตานี ของจริง ไม่มี Re-Shoot

« ตอบ #91584 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 07:38:15 PM »

สายสืบรายงานว่าจะมีการรวมตัว แจ้งนายดีกว่า...

lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #91585 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 07:43:13 PM »

หากอิมา บ้านเจ้าเริน หาม้ายไหร๋กิน น๊ะครับ เพราะไม่รู้ว่าแขกจะมาหรือไม่มา ไม่มีสัญญาณอะไรทั้งสิ้น ใครอิกินไหร๋ ช่วยหามาด้วย น๊ะครับ ขอบอก อิๆ

ไม่ต้องห่วง  น้ำเปล่าก็อยู่ได้..อิ..อิ

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #91586 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 07:43:25 PM »

สายสืบรายงานว่าจะมีการรวมตัว แจ้งนายดีกว่า...

ตามนายเข้าไปตรวจค้นดีกว่า... Grin

นายค๊าบ  รอด้วย....

ไปแระ... Cheesy

เจ้าเรินเตรียมอุปกรณ์ไว้ด้วย.... น้ำลายหก เดี๋ยวนี้เลย น้ำแข็งกะโซดาด่วน.... น้ำลายหก
หวางอีตาแพะอีมาก็โน่น สี่ทุ่มโน่นแหละ..... Tongue

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #91587 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 07:46:09 PM »

นายต้นงิ้วไปไหนน๊า แชจังม้ายเข้ามาที คิดถึงจังหูแล้วนิ เจ้าออยล์โทรไปบอกที่รักของเธอที ว่าปลัดคิดถึง Cheesy
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #91588 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 07:48:46 PM »

นายต้นงิ้วไปไหนน๊า แชจังม้ายเข้ามาที คิดถึงจังหูแล้วนิ เจ้าออยล์โทรไปบอกที่รักของเธอที ว่าปลัดคิดถึง Cheesy
หัวเราะร่าน้ำตารินเฮ้อ.......เค้าไปกินเหล้ากันหมดและ เศร้า

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #91589 เมื่อ: มีนาคม 14, 2009, 07:50:07 PM »

หัวเราะร่าน้ำตารินเฮ้อ.......เค้าไปกินเหล้ากันหมดและ เศร้า

ปล่อยพวกเขาไปเถิดครับ  พวกเรามันคนธรรมะธรรมโม  ไม่ใช่พวกขี้เหล้าเมายา Grin
หน้า: 1 ... 6103 6104 6105 [6106] 6107 6108 6109 ... 35779
  พิมพ์