เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 01:26:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6150 6151 6152 [6153] 6154 6155 6156 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25681853 ครั้ง)
oooOilooo
*.* เมืองหนังโนราห์ *.*
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #92280 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 01:01:27 AM »

ว.14 นิทรา ราตรีสวัสดิ์ ครับพี่น้องครับ ... สะบายดี Cool Cool Cool

ฝันดี ไม่ฉี่ใส่ที่นอนค่ะ หลงรัก หลงรัก ไหว้
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #92281 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 01:02:13 AM »

พี่น้องครับ

พี่จะทำอย่างไร ในเมื่อคนที่ทำงานอยู่กับพี่ตอนนี้เขาคือบุคคลที่กำลังจะโดนปลดจากงานเร็วๆนี้ สำหรับผมนี่เป็นครั้งที่สองของปีนี้ รู้สึกสงสารและคิดว่าเมื่อไหร่จะเป็นเรา และหากวันนั้นมาถึงเราจะทำอย่างไร คำตอบที่ได้คือ

หล๊บบ้านไปเลี้ยงงัวชน ขายนกกรงหัวจุก รูดท่อม เข่รถเครื่องร้าย กลางคืนว่างๆก้ตัดยาง กลางวันลักเก็บยางสวนเพื่อน

หนักใจครับกับการเป็นลูกจ้าง

ขอบคุณครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

oooOilooo
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #92282 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 01:05:25 AM »

พี่น้องครับ

พี่จะทำอย่างไร ในเมื่อคนที่ทำงานอยู่กับพี่ตอนนี้เขาคือบุคคลที่กำลังจะโดนปลดจากงานเร็วๆนี้ สำหรับผมนี่เป็นครั้งที่สองของปีนี้ รู้สึกสงสารและคิดว่าเมื่อไหร่จะเป็นเรา และหากวันนั้นมาถึงเราจะทำอย่างไร คำตอบที่ได้คือ

หล๊บบ้านไปเลี้ยงงัวชน ขายนกกรงหัวจุก รูดท่อม เข่รถเครื่องร้าย กลางคืนว่างๆก้ตัดยาง กลางวันลักเก็บยางสวนเพื่อน
ขอบคุณครับ

เป็นกำลังใจให้เเล้วกันค่ะ........ออยจะเรียนจบเเล้วค่ะ   ก็ยังหวั่นๆอยู่เหมือนกันว่าจะทำไรต่อดี  งานก็หายากเเล้ว
oooOilooo
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #92283 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 01:06:06 AM »

ไปนอนดีกว่า............ฝันหวานนะค่ะ....... หลงรัก
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #92284 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 01:13:25 AM »

[
เเรกเดี่ยว Big ass 

ต่อด้วยเสก  โลโซ เเล้ว

พี่เราเอาจริงเเล้ว คิก คิก

ในคืนเหน็บหนาว มองฟ้าไม่เจอแสงใด มันไร้ชีวิตทุกอย่างเหมือนตาย เมื่อคนที่รักทิ้งไป กลับเป็นเธอที่เดินเข้ามา หยิบยื่นเอาความรักให้ ช่วยฟื้นชีวิตและปลุกหัวใจให้มีแรงเหมือนเดิม ความรักที่แตกสลาย ก่อขึ้นใหม่อีกครั้ง ชีวิตที่เคยสิ้นหวังเริ่มจะสดใส  แต่แล้วในวันนี้ เธอคนเดิมที่เคยจากฉันไป กลับมาขอคืนวันเก่าๆ ให้เราเป็นเหมือนเดิม  

หนึ่งคนทิ้งเราให้ตาย อีกคนให้ลมหายใจ หนึ่งทางคือรักจริง อีกทางคือรักฝังใจ ไม่อยากเสียใครสักคน แต่วันนี้ต้องตัดสินใจ โจทย์ความรักจะจบเช่นไรยังไม่รุ้หัวใจตัวเอง

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #92285 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 01:15:47 AM »

ไปนอนดีกว่า............ฝันหวานนะค่ะ....... หลงรัก

อ้าว ไปนอนวะแล้ว น้องเรียนที่ไหนครับ พี่ทำงานที่ลานกระบือครับ

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #92286 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 01:26:25 AM »

ราตรีสวัสดิ์ทุกท่านครับ

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #92287 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 01:26:37 AM »

พี่น้องครับ

พี่จะทำอย่างไร ในเมื่อคนที่ทำงานอยู่กับพี่ตอนนี้เขาคือบุคคลที่กำลังจะโดนปลดจากงานเร็วๆนี้ สำหรับผมนี่เป็นครั้งที่สองของปีนี้ รู้สึกสงสารและคิดว่าเมื่อไหร่จะเป็นเรา และหากวันนั้นมาถึงเราจะทำอย่างไร คำตอบที่ไดหล๊บบ้านไปเลี้ยงงัวชน ขายนกกรงหัวจุก รูดท่อม เข่รถเครื่องร้าย กลางคืนว่างๆก้ตัดยาง กลางวันลักเก็บยางสวนเพื่อน

ขอบคุณครับ

ถ้าคนมีที่ให้กลับ มีเงินเก็บออมบ้าง มีบ้าน มีสวน มีพ่อแม่ครอบครัว ที่ยังพอพึ่งพิงได้ คงไม่หนักครับ

แต่ถ้าคนไม่มีทางไป ตกงาน ฐานะครอบครัวยังลำบาก พ่อแม่ก็ลำบาก ไม่มีเรือกสวนไร่นาให้กลับ คงจะลำบาก

แม้แต่เด็กที่พ่อแม่ส่งเล่าเรียน เขาก็คงไม่อยากกลับไปบ้านไปเป็นภาระ บางคนเป็นความหวังของที่บ้าน เป็นคนที่เรียนสูงที่สุดในครอบครัว

สังคมทุกส่วนมันเกี่ยวเนื่องสัมพันธ์กันหมด ทุกคนต้องรับผิดชอบบ้านเมือง โดยเฉพาะผู้ที่นำบ้านเมืองและกลุ่มคนชั้นนำทุกคน เกมส์นี้จะเสียเท่าไหร่ พวกคุณอยู่ได้แน่นอน

แต่คน"ส่วนใหญ่"เขาลำบาก  ปัญหาทุกอย่างจะกลับมาเล่นงานเราทุกคน ไม่ว่ายาเสพติด โจรผู้ร้าย โสเภณี อาชญากรรมทุกชนิด จะเติบโตมาทำร้ายประเทศ  ไหว้

พอละ เมา... Grin

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #92288 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 07:00:52 AM »

อรุณสวัสดิ์ครับพี่น้องทุกท่าน ไหว้

ต้องขออภัยน้าเอ๋ด้วยนะครับ ที่เมื่อคืนไม่สามารถไปพบเจอได้ เนื่องจากพี่หมู Nirute สมาชิกทีมเสื้อแดงรุ่นลายครามมาอบรมที่เมืองลุง ผมกับพรรคพวกก็เลยไป เมา & โม้ กับแกตั้งแต่ตอนเย็นแล้วนะครับ  ตอนแรกเราจะไปที่หลานตาชูเหมือนกัน แต่ติดที่ขี้เกียจขับรถไกล ๆ เวลาเมาก็เลยเปลี่ยนมานั่งในตัวเมืองแทน ไม่งั้นคงได้จ๊ะเอ๋กันแน่ ๆ   Cheesy

นี่ครับพี่หมู Nirute สมาชิกทีมรุ่นลายครามที่ห่างหายไปจากวงการหลายปี  Grin

vasu
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 128

« ตอบ #92289 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 07:03:05 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้   สวัสดีครับ

สวัสดีเปิ้ล   ตอนนี้เป็นครูหรือปลัด

เรียกไม่ค่อยถูก (เจ็บหัวหมด) แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น
wut-วุธ *รักในหลวง*
Hero Member

คะแนน 344

« ตอบ #92290 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 07:19:42 AM »

สวัสดีครับ ผมวุธรายงานตัวครับ อ้อมน้อย ช่วงนี้ความร้อนลดน้อยลงครับ

ไหว้ ไหว้ ไหว้   สวัสดีครับ

สวัสดีเปิ้ล   ตอนนี้เป็นครูหรือปลัด

เรียกไม่ค่อยถูก (เจ็บหัวหมด) แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

สวัสดีครับ เฮียอ่า 

สวัสดีครับครู-ปลัด เปิ้ล   (เเรกวาทักผิด เรียกคุณกระจงว่าครู วันนี้ไม่ผิดเเล้ว  เเต่ไม่รู้ว่ ปลัด หรือ ครู )
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #92291 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 08:06:00 AM »

เอามีดมาให้ลุงเข้มดู เห็นว่าอยากได้มีดทำครัวดีๆสักเล่ม ... แต่อย่าไปเสียบหลวงปื๊ด หรือ พี่ตุ้มก่อนละ ...  ยิ้มีเลศนัย

http://board.trekkingthai.com/board/show.php?forum_id=8&topic_no=158589&topic_id=160536

มีดทำครัวสไตล์ญี่ปุ่นโดย KAI Corporation ผู้ผงาดในวงการมีด USA มากกว่า 100 ปี

หากเอ่ยชื่อของ KAI Corporation คงมีคนในวงการมีดจำนวนไม่มากที่รู้จักชื่อนี้ แต่หากเอ่ยถึงมีด
ยี่ห้อ Kershaw , Shun Cutlery และ Combat Knives อย่าง ZT (Zero Tolerance) แล้ว คงรู้จักกันดี 
วันนี้จะแนะนำให้รู้จักบริษัทที่เป็นเจ้าของแบรนด์ทั้ง 3 ข้างต้นครับ

ราคา 1,700 บาท พร้อมส่ง EMS ครับ

นี่ถ้าไม่ติดว่ามีดเล่มเก่าไม่รู้จะเอาไปไว้ไหน.....สอยแล้ว..... น้ำลายหก ขนาดกำลังดีเลย.....

น่ารักจริง ๆ ครับ..... หลงรัก  เยี่ยม เยี่ยม

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #92292 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 08:12:36 AM »

อรุณสวัสดิ์ครับ

prasit
อะไรคือรักแท้...
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 84

รักแม่

« ตอบ #92293 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 08:13:21 AM »

สวัสดี่ครับ ไหว้ ทุก ทุก ท่าน
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #92294 เมื่อ: มีนาคม 17, 2009, 08:24:16 AM »

หวัดดีครับพี่น้องด้ามขวาน กทม อากาศร้อนรุ่ม ที่ทำงานบรรยากาศร้อนใจ นายมาตรวจอีกแล้วครับท่าน เซ็งอย่างแรง

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
หน้า: 1 ... 6150 6151 6152 [6153] 6154 6155 6156 ... 35779
  พิมพ์