เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 11, 2024, 01:25:32 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6387 6388 6389 [6390] 6391 6392 6393 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25803642 ครั้ง)
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #95835 เมื่อ: เมษายน 01, 2009, 03:32:28 PM »

อะไรเอ๋ย ไม่เข้าพวก 

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
bank_haya@รักในหลวง@
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #95836 เมื่อ: เมษายน 01, 2009, 03:35:57 PM »

ไหว้ ไหว้สวัสดีครับพี่นายช่าง, lugkrod, ไม่ใช่แบงค์อย่างว่านะครับพี่.....ใช่ก็ดีสิครับเดวจะแจกเช็คคนล่ะ3พันเลยพี่(เฉพาะโคโยตี้กับเด็กนั่งดริ้งนะครับ) คิก คิก คิก คิก

"กรุงเทพงามเลิศ ระเบิดมากมี ประเพณีชุมนุม ควบคุมด้วยทหาร สนุกสนานยิงกัน กำแพงกั้นเผายาง แม่นจับวางเอ็ม 79 หยุดงานยาว 9 วัน รื่นเริงสุขสันต์บุญบั้งไฟ ไป..เราไปปรองดองกัน"
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #95837 เมื่อ: เมษายน 01, 2009, 03:38:16 PM »

พี่ตุ้มครับรูปที่พี่ถ่ายนี้ใช้กล้องอะไรครับเลนศ์อะไรครับภาพคมสีหวานดีครับอยากได้บ้าง น้ำลายหก น้ำลายหก

ใช้อยู่สองตัวครับ
คอมแพค canon a650is หนึ่งตัว

กะ นิค ดีสามร้อย และเลนส์ธรรมดา สี่ห้าตัวครับ.... Grin

คุณภาพพอใจทั้งสองตัวเลยครับ..... Cheesy

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #95838 เมื่อ: เมษายน 01, 2009, 03:41:05 PM »

อะไรเอ๋ย ไม่เข้าพวก 
........ในหมู่หงษ์ ไหว้
 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
salinee19
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #95839 เมื่อ: เมษายน 01, 2009, 03:41:24 PM »

ไหว้ ไหว้สวัสดีครับพี่นายช่าง, lugkrod, ไม่ใช่แบงค์อย่างว่านะครับพี่.....ใช่ก็ดีสิครับเดวจะแจกเช็คคนล่ะ3พันเลยพี่(เฉพาะโคโยตี้กับเด็กนั่งดริ้งนะครับ) คิก คิก คิก คิก

ใคร  ใคร   ใคร   ใคร  ใคร  ใคร  ใคร  ใคร ........ไม่ใช่แบงค์แล้วเป็นใคร..... ยี๊  รายงานตัวด้วย.
salinee19
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #95840 เมื่อ: เมษายน 01, 2009, 03:44:41 PM »

หลงรัก หลงรัก หลงรัก...ใครอะค่ะ....ชั่งเลือกที่ยืน    ฮิฮิ..... คิก คิก คิก คิก คิก คิก...... แลบลิ้น

ไหว้...ขออภัยท่านปาลัดด้วยนะค่ะที่ออยล์ไม่กล้าใช่เหล็กชี้กลัวมือเปื่อยค่ะ.... คิก คิก
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #95841 เมื่อ: เมษายน 01, 2009, 03:46:45 PM »

ฝากให้คนอยู่พิดโลก

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #95842 เมื่อ: เมษายน 01, 2009, 03:47:54 PM »

อ่านกันขำๆ "ถอยรถ ก่ะ ถอยเมีย"

ถอยรถ

ต้องวางเงินดาวน์ ตามแต่ รถ แต่ละบริษัท กำหนด แต่ก็ ไม่น้อยกว่า 15-20%ของราคา รถดีๆ ก็วางมากหน่อย แต่อาจนำออกไปขับ ไปขี่ทันที แล้ว แต่ เรา จะรอฤกษ์รอยามก็แล้วแต่เรา

ถอยเมีย

ต้องวางสินสอดทองหมั้น ราคาก็ ขึ้นกับรูปโฉม Good Win ของตระกูล ราคาก็หลักหมื่นยัน หลักล้าน แล้ว แต่ เจ้าของกำหนด (ก็พ่อตา แม่ยาย แหละ) มันก็ แป๊ะเอี๊ยคล้ายเงิน ดาวน์แต่ต่างกัน นำไปขี่ หรือขับ เอ๊ยไปควงคู่ร่วมหมอน ทันทีไม่ได้ ต้องรอฤกษ์ รอยามกำหนดเองไม่ได้

ถอยรถ

กรณีไม่มีที่จอด อาจจอดทิ้ง จอดขว้าง ตามถนน ได้ หรือ เช่าจอดสร้างที่จอด ไงๆมันก็
ไม่แพงมากกว่า ตัวรถ เงินดาวน์

ถอยเมีย

ก็ ต้องหาที่จอด ต้องเป็น บ้านเดี่ยว ทาว์นเฮ้าส์ คอนโด จะหรู จะหราแล้ว แต่ฐานะ เจ้าของ หรือ เมียเป็น ผู้กำหนด แล้วกฏเกณฑ์ อย่างไร ก็ สูงกว่าค่า ดาวน์ เอ๊ยสินสอดเป็นแน่ยกเว้น พวกตกถังข้าวสาร อาจได้ที่จอดฟรี เอ๊ยที่อยู่ฟรี

ถอยรถ

การกำหนดผ่อนชำระ จะมีกำหนด ราคาค่างวดแน่นอน พร้อมระยะเลาในการผ่อนชำระยังไงก็ ไม่เกิน60งวด เพราะ บริษัทคิดถึงความโทรมของรถ กลัว จะไม่ผ่อนต่อ หากขาดส่ง เกิน 2 เดือนอาจโดนยึด..

ถอยเมีย

การผ่อนชำระไม่มีงวดแน่นอน ระยะเวลาตลอดทั้งชีวิต ยิ่งนาน ยิ่งผ่อนแพงทั้งๆที่ราคา
งวดผ่อน เป็นปฎิภาค โดยกลับ กับ ความสวย ขาดส่ง อย่างไร ก็ ไม่โดนยึดแม้นเจ้าของจะมีความตั้งใจให้ ยึดเพียงใด ก็ ไม่มีใครกล้าอาสาไปยึดให้

ถอยรถ

หากนึกไม่ชอบใจคันเก่า เพราะขับไม่นิ่ม กระโดก กระเดกเป็นม้าดีดกระโหลกอยากเปลี่ยนเป็น ของยุโรบ หรือ อะไร ทำได้ดังใจ หากมีกะตังค์ เอาของเก่าไป เทินร์ที่ไหน ก็รับ

ถอยเมีย

หากไม่ชอบใจเพราะขับไม่ดี ขี่แล้วไม่เต็มสูบ.ชอบข่มคนขับ..ขยับเป็นกระบาลแยก.ขืนถอยใหม่มีหวัง บ้านพัง..ครั้งถึงกับชีวิต..แล้ว เต้นท์ไหน...มันก็ ไม่รับเทิร์น

lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #95843 เมื่อ: เมษายน 01, 2009, 03:55:09 PM »

พี่ตุ้มครับรูปที่พี่ถ่ายนี้ใช้กล้องอะไรครับเลนศ์อะไรครับภาพคมสีหวานดีครับอยากได้บ้าง น้ำลายหก น้ำลายหก

กะ นิค ดีสามร้อย และเลนส์ธรรมดา สี่ห้าตัวครับ.... Grin

คุณภาพพอใจทั้งสองตัวเลยครับ..... Cheesy
โด่สู้ เลนเทพของปี้เก้มม่ายด้ายเรื่องความคมชัด.....นี่ เยี่ยมเลย ไหว้ ไหว้ ไหว้
 ไหว้ ไหว้ ไหว้

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
bank_haya@รักในหลวง@
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #95844 เมื่อ: เมษายน 01, 2009, 03:56:17 PM »

ใคร  ใคร   ใคร   ใคร  ใคร  ใคร  ใคร  ใคร ........ไม่ใช่แบงค์แล้วเป็นใคร..... ยี๊  รายงานตัวด้วย.
ครับสวัสดีครับคุณออยล์ครับสบายดีไหมครับ คิก คิก คิก คิก

"กรุงเทพงามเลิศ ระเบิดมากมี ประเพณีชุมนุม ควบคุมด้วยทหาร สนุกสนานยิงกัน กำแพงกั้นเผายาง แม่นจับวางเอ็ม 79 หยุดงานยาว 9 วัน รื่นเริงสุขสันต์บุญบั้งไฟ ไป..เราไปปรองดองกัน"
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #95845 เมื่อ: เมษายน 01, 2009, 04:00:12 PM »

โด่สู้ เลนเทพของปี้เก้มม่ายด้ายเรื่องความคมชัด.....นี่ เยี่ยมเลย ไหว้ ไหว้ ไหว้

ระดับเทพของพี่เข้มผมมิอาจต่อกรอยู่แล้ว....เค้าระดับไหน ผมระดับไหน.... คิก คิก คิก คิก
ถ้าสู้กัน มาดวลกัน แก้วต่อแก้วหวา.... น้ำลายหก

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #95846 เมื่อ: เมษายน 01, 2009, 04:02:22 PM »

ภาระกิจอุทธรณ์เรียบร้อย  เยี่ยม  เอาไม่ได้นอนสองคืน  อ๋อย อ๋อย อ๋อย นัดไต่สวนคำร้องต่อเช้า หัวหน้าทำเอง  ยิ้มีเลศนัย

พรุ่งนี้เดินทางไปสตูลครับ  Grin
ใครเอาอะไรบ้างครับ  Grin
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #95847 เมื่อ: เมษายน 01, 2009, 04:04:00 PM »

อ่านกันขำๆ "ถอยรถ ก่ะ ถอยเมีย"

ถอยรถ

ต้องวางเงินดาวน์ ตามแต่ รถ แต่ละบริษัท กำหนด แต่ก็ ไม่น้อยกว่า 15-20%ของราคา รถดีๆ ก็วางมากหน่อย แต่อาจนำออกไปขับ ไปขี่ทันที แล้ว แต่ เรา จะรอฤกษ์รอยามก็แล้วแต่เรา

ถอยเมีย

ต้องวางสินสอดทองหมั้น ราคาก็ ขึ้นกับรูปโฉม Good Win ของตระกูล ราคาก็หลักหมื่นยัน หลักล้าน แล้ว แต่ เจ้าของกำหนด (ก็พ่อตา แม่ยาย แหละ) มันก็ แป๊ะเอี๊ยคล้ายเงิน ดาวน์แต่ต่างกัน นำไปขี่ หรือขับ เอ๊ยไปควงคู่ร่วมหมอน ทันทีไม่ได้ ต้องรอฤกษ์ รอยามกำหนดเองไม่ได้

ถอยรถ

กรณีไม่มีที่จอด อาจจอดทิ้ง จอดขว้าง ตามถนน ได้ หรือ เช่าจอดสร้างที่จอด ไงๆมันก็
ไม่แพงมากกว่า ตัวรถ เงินดาวน์

ถอยเมีย

ก็ ต้องหาที่จอด ต้องเป็น บ้านเดี่ยว ทาว์นเฮ้าส์ คอนโด จะหรู จะหราแล้ว แต่ฐานะ เจ้าของ หรือ เมียเป็น ผู้กำหนด แล้วกฏเกณฑ์ อย่างไร ก็ สูงกว่าค่า ดาวน์ เอ๊ยสินสอดเป็นแน่ยกเว้น พวกตกถังข้าวสาร อาจได้ที่จอดฟรี เอ๊ยที่อยู่ฟรี

ถอยรถ

การกำหนดผ่อนชำระ จะมีกำหนด ราคาค่างวดแน่นอน พร้อมระยะเลาในการผ่อนชำระยังไงก็ ไม่เกิน60งวด เพราะ บริษัทคิดถึงความโทรมของรถ กลัว จะไม่ผ่อนต่อ หากขาดส่ง เกิน 2 เดือนอาจโดนยึด..

ถอยเมีย

การผ่อนชำระไม่มีงวดแน่นอน ระยะเวลาตลอดทั้งชีวิต ยิ่งนาน ยิ่งผ่อนแพงทั้งๆที่ราคา
งวดผ่อน เป็นปฎิภาค โดยกลับ กับ ความสวย ขาดส่ง อย่างไร ก็ ไม่โดนยึดแม้นเจ้าของจะมีความตั้งใจให้ ยึดเพียงใด ก็ ไม่มีใครกล้าอาสาไปยึดให้

ถอยรถ

หากนึกไม่ชอบใจคันเก่า เพราะขับไม่นิ่ม กระโดก กระเดกเป็นม้าดีดกระโหลกอยากเปลี่ยนเป็น ของยุโรบ หรือ อะไร ทำได้ดังใจ หากมีกะตังค์ เอาของเก่าไป เทินร์ที่ไหน ก็รับ

ถอยเมีย

หากไม่ชอบใจเพราะขับไม่ดี ขี่แล้วไม่เต็มสูบ.ชอบข่มคนขับ..ขยับเป็นกระบาลแยก.ขืนถอยใหม่มีหวัง บ้านพัง..ครั้งถึงกับชีวิต..แล้ว เต้นท์ไหน...มันก็ ไม่รับเทิร์น

โหลุงปู........ คิก คิก เยี่ยม

samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #95848 เมื่อ: เมษายน 01, 2009, 04:04:58 PM »

ใครโชคดีบ้าง ?

816578

572  363  113 044

50

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #95849 เมื่อ: เมษายน 01, 2009, 04:08:00 PM »

หุๆ เล่นของสูงซ๊ะแล้ว น้องบ่าวไข่แคว๊ต

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
หน้า: 1 ... 6387 6388 6389 [6390] 6391 6392 6393 ... 35779
  พิมพ์