เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 11:21:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6482 6483 6484 [6485] 6486 6487 6488 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25789004 ครั้ง)
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #97260 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 10:14:36 AM »

น้าดุลย์ครับ อยากเจอหลายๆคนพร้อมๆกัน น้าดุลย์มาหาดใหญ่ วันที่11น๊ะครับ ได้หลายอย่างแน่

1.ที่แน่ๆ ได้เจอหลายคนในกลุ่ม

2.ได้ใช้งานน้าดุลย์ด้วย 55+ลุงตุ้มว่าแล้ว มันมีเพื่อนใว้ใช้นิ๊

3.ได้เมาสมใจ

ได้กัน...ครับพี่เข้มคาดว่าไปได้..
แฟนอยากไปช็อป
ผมอยากไปเมา+รู้จักสมาคม
สมประโยชน์กันทุกฝ่าย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
poth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 546

ที่นี่ปัตตานี ของจริง ไม่มี Re-Shoot

« ตอบ #97261 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 10:18:39 AM »

11 นี้ ใครมา ว.28 ขอให้รวย ขอให้รวย...

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #97262 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 10:20:17 AM »

ถึงพัทลุงแล้ว...ไม่น่าเชื่อฝนตกเยอะเลย

หน้าร้อนนะเนี่ย

พี่ครับ

ช่วงนี้ หน้าฝ้อน ครับ

ขอบคุณครับ

เมื่อใหร่น้องจงจะกลับมั่ง

เมื่อคืนขับรถเพลีย...วันนี้นอนซะครึ่งวัน...เดี๋ยวโทรหา ครู+ปลัด ดีกว่า

วันก่อนคุยไปคุยมาถูกเอาคนกันเองเพ

แถวนั้นพื้นที่เหมาะให้ยิงปืนเหลือเกิน  ยิงเท่ชายเขานั้นแหละไม่ต้องไปไกล  ยิงพลาง มึกพลาง  Grin

คิดเหมือนผมเลย.....ปีแล้วไปหยบยิงลูกพร้าวแม่ยายมาแล้ว

ไม่ต้องไปไกลพออยาก..ไปหลังบ้าน......แต่เย็นๆไม่ไหวยุงชิงปืนเสียแหละ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #97263 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 10:20:42 AM »

สวัสดีครับ   รับทราบปฎิบัติ .....11 /4/ 52 สเด๊กในสวน

ขออวยพร.......สุขสันต์วันเกิดครับ น้าดา
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #97264 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 10:22:05 AM »

ถึงพัทลุงแล้ว...ไม่น่าเชื่อฝนตกเยอะเลย

หน้าร้อนนะเนี่ย

พี่ครับ

ช่วงนี้ หน้าฝ้อน ครับ

ขอบคุณครับ

เมื่อใหร่น้องจงจะกลับมั่ง

เมื่อคืนขับรถเพลีย...วันนี้นอนซะครึ่งวัน...เดี๋ยวโทรหา ครู+ปลัด ดีกว่า

วันก่อนคุยไปคุยมาถูกเอาคนกันเองเพ

แถวนั้นพื้นที่เหมาะให้ยิงปืนเหลือเกิน  ยิงเท่ชายเขานั้นแหละไม่ต้องไปไกล  ยิงพลาง มึกพลาง  Grin

คิดเหมือนผมเลย.....ปีแล้วไปหยบยิงลูกพร้าวแม่ยายมาแล้ว

ไม่ต้องไปไกลพออยาก..ไปหลังบ้าน......แต่เย็นๆไม่ไหวยุงชิงปืนเสียแหละ

งั้นเราเจอกันวันที่ ๑๑ เลยดีกว่านะครับลูกพี่ จะได้เจอทีเดียวเป็นโขยงเลย Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #97265 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 10:22:30 AM »

สวัสดีครับ   รับทราบปฎิบัติ .....11 /4/ 52 สเด๊กในสวน

ขออวยพร.......สุขสันต์วันเกิดครับ น้าดา

พี่หรอย พากิ๊กมาเผื่อพี่น้องด้วยนะครับ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #97266 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 10:24:33 AM »

ฮายยย  หว๋างไป  ได้เช็ดปืนเสียที   หลังจากไปหา WD-40 ที่โลตัสเมืองลุงก่าหาม้าย   โลตัสหาดใหญ่ก่าหาม้าย  ไปได้ที่โฮมโปรคาร์ฟูแทน  ม้ายหั้นปืนได้ขึ้นหนิมมากกว่าเดิมหล่าว บู่
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #97267 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 10:30:41 AM »

ส่งสารข่าว ถึงท่าน ปลาหลาด ไข่เบี้ยว
ในฐานะที่ท่านดำรงค์ตำแหน่ง "ฝ่ายประสานงา"ของกลุ่ม ในวันที่11นี้ เป็นวันประชุมใหญ่ เป็นตายขอคาดปรือๆ รถยางรั่ว แก็สแหม็ด ก็ขอให้รุนรถเข้าประชุมด้วย เพราะหากมิมีท่านแล้ว จะทำให้ การประสานงาน ชงัก ขาดช่วง ขาดตอน อาจทำให้การดำเนินงานเสียหาย ถึงขั้นกลุ่มล้มละลายได้
ฉะนั้น นอกเสียจากว่า "ท่านเป็นไข มาไม่ได เพราะไขหนัก" เท่านั้น จึงจะเป็นเหตุให้การขาดประชุมในครั้งนี้ มิมีความผิด หากผิดไปจากที่กล่าวแล้ว โทษเบื้องต้น ว่ากล่าวตบตี และห้ามเดินบนรองเท้า คือสิ่งที่ท่านจะได้รับ เป็นอันดับแรก
รับทราบครับ Cheesy
กำลังคิด ๆ อยู่ว่าอีไปรถไหร๋ดี  เพราะงานเลิกดึกขี้คร้านขับหลบเรินป่าฮั้นหล่าว  ถ้าลุงดุลย์ไปจะมอดรถลุงดุลย์ไปเลย  นาน ๆ ทียังคนขับรถให้นั่ง  แต่ถ้าหาม้ายรถมอดก่าว่าอีพารถไปเอง  หรือไม่ก่านั่งรถบัสไปที่นั่น แล้ววันที่สิบสองค่อยมอดรถพี่เข้มหลบเริน คิก คิก
ไปแน่ครับลูกพี่  แต่อีไปพรือเดี๋ยวผมวางแผนก่อน Grin
[/quote]

ไปรถผมได้เดี๋ยวพาคนขับมือสองไปกันเพราะคาดว่า....เมาเหม็ด.....ขับไม่ได้กันสักคน
แต่บ้านน้องเมียอยู่หาดใหญ่...ไม่รู้ไปก่อนสักวัน...หรือเมาแล้วนอนกลับเช้าดี

tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #97268 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 10:34:41 AM »

11 นี้ ใครมา ว.28 ขอให้รวย ขอให้รวย...

เพี้ยง.... สมพรปากครับ..... ไหว้

แต่หากว่า ขอให้เมา ขอให้เมา....อันนี้แน่นอนที่สุด ได้แน่นอนครับ..... คิก คิก

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #97269 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 10:36:17 AM »

ส่งสารข่าว ถึงท่าน ปลาหลาด ไข่เบี้ยว
ในฐานะที่ท่านดำรงค์ตำแหน่ง "ฝ่ายประสานงา"ของกลุ่ม ในวันที่11นี้ เป็นวันประชุมใหญ่ เป็นตายขอคาดปรือๆ รถยางรั่ว แก็สแหม็ด ก็ขอให้รุนรถเข้าประชุมด้วย เพราะหากมิมีท่านแล้ว จะทำให้ การประสานงาน ชงัก ขาดช่วง ขาดตอน อาจทำให้การดำเนินงานเสียหาย ถึงขั้นกลุ่มล้มละลายได้
ฉะนั้น นอกเสียจากว่า "ท่านเป็นไข มาไม่ได เพราะไขหนัก" เท่านั้น จึงจะเป็นเหตุให้การขาดประชุมในครั้งนี้ มิมีความผิด หากผิดไปจากที่กล่าวแล้ว โทษเบื้องต้น ว่ากล่าวตบตี และห้ามเดินบนรองเท้า คือสิ่งที่ท่านจะได้รับ เป็นอันดับแรก
รับทราบครับ Cheesy
กำลังคิด ๆ อยู่ว่าอีไปรถไหร๋ดี  เพราะงานเลิกดึกขี้คร้านขับหลบเรินป่าฮั้นหล่าว  ถ้าลุงดุลย์ไปจะมอดรถลุงดุลย์ไปเลย  นาน ๆ ทียังคนขับรถให้นั่ง  แต่ถ้าหาม้ายรถมอดก่าว่าอีพารถไปเอง  หรือไม่ก่านั่งรถบัสไปที่นั่น แล้ววันที่สิบสองค่อยมอดรถพี่เข้มหลบเริน คิก คิก
ไปแน่ครับลูกพี่  แต่อีไปพรือเดี๋ยวผมวางแผนก่อน Grin

ไปรถผมได้เดี๋ยวพาคนขับมือสองไปกันเพราะคาดว่า....เมาเหม็ด.....ขับไม่ได้กันสักคน
แต่บ้านน้องเมียอยู่หาดใหญ่...ไม่รู้ไปก่อนสักวัน...หรือเมาแล้วนอนกลับเช้าดี
[/quote]

งั้น เดี๋ยวผมขอวางแผนก่อน   ทั้งขาไป และ ขาหลบ   พันพรือ ๆ ค่อยแจ้งให้ทราบก่อนเดินทาง ๑ วัน Grin
poth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 546

ที่นี่ปัตตานี ของจริง ไม่มี Re-Shoot

« ตอบ #97270 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 10:37:11 AM »

ถ้าพูดได้ มันคงคุยกันว่า พักนี้เหงาเนาะ นายไม่มีเวลาเลย ...

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #97271 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 10:37:52 AM »

เพี้ยง.... สมพรปากครับ..... ไหว้

แต่หากว่า ขอให้เมา ขอให้เมา....อันนี้แน่นอนที่สุด ได้แน่นอนครับ..... คิก คิก

หรือพอพวกเราเมากันเต็มที่แล้ว  พี่โพธอาจแจก "ใบสั่งช่วยชาติ" เพื่อกระตุ้นเศรษฐกิจอีกแรงก็ได้นาพี่ตุ้ม  คิก คิก
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #97272 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 10:42:52 AM »

หัวหมู่ครับ ผมว่า สถานที่"สเต็กในสวน" น่าจะเหมาะสมทุกประการ น๊ะครับ สถานที่กว้างขวาง คนไม่พลุกผล่าน เงียบสงบ เหมาะที่จะปรึกษาหารือ อาหารอร่อย ราคาไม่แพง อิๆ เจ้าร้านจัดเผื่อมาสมทบอีก ลุงเล็กจะได้จุดเกียงด้วย

วันที่ 11 เดี๋ยวออกเวรแล้วค่อยตามไปครับ

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #97273 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 10:43:09 AM »

ไหว้พี่น้อง

อรุณสวัสดิ์ครับ Grin Grin Grin
สวัสดีครับพี่น้อง เมื่อคืน Net เสีย เรื่องเล่าเช้านี้ มีเรื่องเล่าให้ฟัง เนื่องจากเมื่อคืนก่อนกินเกี้ยวมังกรขาว ต่อเช้าเลยขี้รั่ว นอนซม
หมดสภาพเลยครับ กว่าจะค่อยยังชั่วก็เที่ยงแล้ว เลยออกจากวังไปเดินเล่นหลังวัง ก็เจอฟ้ารั่วอีก ตก
หนักมาหลายชั่วโมง ติดฝนอยู่ร้านเฮียตัง ฝนซาเลยไปพันธ์ทิพ เดินดู โฟโต้ แอนด์ เล็นส์ ระหว่างทาง
เจอ นะคะ อยู่เพชรบุรี ซอย 16 ซึ่งเป็นดองกับ Kapoo Club ไม่กล้าเข้าเพราะยังบริสุทธื์ ไม่เคย
เข้าที่นี ไว้ไป 2 Peace ที่ประจำดีกว่า หลังจากออกจากพันธ์ทิพ ท้องหิว เพราะเมื่อเช้าไม่เหลืออเลย
ต้องการพลังงานไว้ทำงานคืนนี้  นั่งรถเมล์สาย 113 ไปลงหัวลำโพง เดินไปเยาวราชหวังจะไปแอบดู
หมวยทะลุฟ้า ไปนั่งกินร้านฮั่วเซ่งเฮง ส่งหูฉลามมาหม้อหนึงเอาหม้อเล็กๆ หม้อละ 300 บาทเอง
เพื่อจะได้หลายหม้อ ข้าวสวยถ้วยหนึง หล่อฮั่งก้วยโถหนึง เหลือบไปเห็นโต๊ะข้างๆกินส้นตีนห่านอยู่
เกิดควาอยากเลยสั่งหม้อเล็ก 400 บาท มาหม้อหนึง ปรากฎล่อสะพุงกาง ออกจากร้านเจอน้องปู
แต่ก็ไม่ไหวแล้ว น้องปูตัวละ 1400 บาท หนัก 1.3 โล คิดในใจถ้าเพิ่มอีก 800 บาท ก็ได้นอนปู 49
สำนักธาราวดีเลยระงับความอยากไว้ได้ ไปเดินดูหมวยทะลุฟ้าดีกว่า เจอคนหนึงในร้าน 7 หน้าสวย
หมวยอึ้ม กำลังนับแบงก์ยี่สิบ เพื่อซื้อเสื้อ  8 กล่อง เราไม่เคยซื้อเลยไม่รู้ว่ากล่องหนึงมันมี 2 หรือ 3
คิดในใจคืนนี้เธอใช้หมดไหม คิดบวกลบคูณหาร คิดจำนวนประตูที่เธอยิงมากกว่า MU เธอก็เดินหาย
เข้าออคิดโฮเต็ลไปแล้ว ไปเดินเล่นแถวเท็กซัสดีกว่า เจอหวยทะลุฟ้าอีกนาง เรื่องภาษา เราก็งูๆปลาๆ
เป็นคำว่า พะเผ่า ว่า ว.13 ให้ช่วยทรานสเล็ทหน่อย แต่ก็ไม่ได้รบกวน คุยเองมั่วๆแล้วกันได้ความมูล
แก ซื่อป่าย ว้าวทำไมถูกจัง มีของแถมหรือเปล่าหว่า นึกขึ้นได้แกคนต่างชาติน่าจะเงินสกุลอื่น เลยพูด
คำว่าหยวนออกไป แกรีบจูงมือเลย ตกใจกลัวรีบสบัดมือออก บอกไม่หยวน ไม่หยวน แล้วรีบวิ่งออก
ทำใจอยู่สักพักลำดับเหตุการณ์ว่ามันเท่าใดกันแน่ ถ้าคิดเป็นเงินหยวนก็ต้องคูณด้วย 5 เข้าไป มาตั้ง
หลักแถวป้ายรถเมล์หน้า Chinatown Hotel ที่เบิ้มพกใช่ไหมครับ ผมว่าถ้าใช่ เบิ้มไม่ลองพัก
Shianghai Inn ที่อยู่ตรงข้ามไม่ดีกว่าหรือ มีเตียงหยกขาว จัดแบบเตียงโบราณนอนแล้วทำให้มีพลังวัฒน์
เพิ่มขึ้น รถเมล์มาขึ้นรถกลับนอนวังบูรพาพักผ่อนให้อาหารย่อยก่อนดีกว่า ค่อยมาลุย คิดไปคิดมา
พรุ่งนี้ก็วันที่ 7 เก็บหลังงานไว้พรุ่งนี้   นอนแระ ราตรีสวัสดิ์ครับ

ท่านผู้เถ้าเต่าทำไมแรงดีขนาดนี้ ขนาดท้องเสียยังมีแรงท่องยุทธจักรได้ทั้งวัน  เยี่ยม

หมวยทะลุฟ้า  เห็นแว๊บๆไม่กี่นางครับ  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
poth
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 546

« ตอบ #97274 เมื่อ: เมษายน 07, 2009, 10:43:47 AM »

ใครมาขอให้รวย...ไม่มา ...มีต่อย... งอน

หน้า: 1 ... 6482 6483 6484 [6485] 6486 6487 6488 ... 35779
  พิมพ์