เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 09:22:46 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6525 6526 6527 [6528] 6529 6530 6531 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25774362 ครั้ง)
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #97905 เมื่อ: เมษายน 09, 2009, 08:45:32 PM »

โทรหาตาพจน์........แต่ปิดเครื่อง เพราะเช็คมาแล้วว่าบ้านตาพจน์ที่ขายน้ำเกิด........บึ้ม บึ้ม ขึ้นมา แล้วไฟลุกไหม้บ้าน..........

คืบหน้าอย่างงัย เดี๋ยวมาแจ้งครับ.............. Huh Huh Huh Huh

Huh Huh Huh เสียงว่าร้านขายแกสนา แต่ที่ผมเคยไปบ้านลุงพจน์ ไม่มีแกสขายนิ เด๋วลองเช็คข่าวดูใหม่ก่อนครับ  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #97906 เมื่อ: เมษายน 09, 2009, 08:46:32 PM »

ปล. ล่าสุดไฟดับแล้ว แต่ยังติดต่อไม่ได้...........ข่าวล่าเจ้าตัวปลอดภัย ออกมาในสภาพกางเกงขาสั้นตัวเดียว............. อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย

ลุงพจน์ปลอดภัยแน่นอนนะพี่แพะ......... ตกใจหน้าซีด
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #97907 เมื่อ: เมษายน 09, 2009, 08:48:22 PM »

ศรีสาครตัดสัญญาณ ว.13 ซะแล้ว...ท่าจะไม่ดีเหมือนกัน....
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #97908 เมื่อ: เมษายน 09, 2009, 08:50:36 PM »

โทรหาตาพจน์........แต่ปิดเครื่อง เพราะเช็คมาแล้วว่าบ้านตาพจน์ที่ขายน้ำเกิด........บึ้ม บึ้ม ขึ้นมา แล้วไฟลุกไหม้บ้าน..........

คืบหน้าอย่างงัย เดี๋ยวมาแจ้งครับ.............. Huh Huh Huh Huh

Huh Huh Huh เสียงว่าร้านขายแกสนา แต่ที่ผมเคยไปบ้านลุงพจน์ ไม่มีแกสขายนิ เด๋วลองเช็คข่าวดูใหม่ก่อนครับ  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

เช๊คสายตรงจากพี่สาวและพรรคพวกที่อยู่ในปาดี..........ตาพจน์นั้งกับพรรคพวกใกล้บ้านคนละฟากถนน..........พอ เสียงบึ้มมาจากทางบ้าน

เจ้วเจ้าตัวหันไปมองไฟก็ลุกแล้ว...........เมียพาลูกหนีเองออกมาทางประตูหลัง................ ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 09, 2009, 08:56:33 PM โดย Wrangler 1 » บันทึกการเข้า

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #97909 เมื่อ: เมษายน 09, 2009, 08:51:42 PM »

มีความคืบหน้ามั๊ยครับพี่แพะ  ผมโทรหาหลานพี่พจน์ก็ไม่ติด...
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #97910 เมื่อ: เมษายน 09, 2009, 08:52:40 PM »

ไม่ใช่ก็ไกล้เคียงจ้ะ

ในรูปใช่ จุ๋ย วรันทยาป่ะ น้องออย ยาว คิก คิก

ใช่จร้า  เเควนพี่เอ๋หรอค่ะ คิก คิก
แควนๆตอนรู้ว่าออย เอ้ย..จุ่ย..จะได้รับบทเป็น ดาริน.ในเรื่องเพชรพระอุมา..ถ้าไดสร้างเป็นหนังน่ะ. เยาะเย้ย

ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

พูดถึงเรื่องนี้.......

ในด้ามขวานมีดารินแล้ว......คนอื่นมีใครเหมาะกับตัวใหนอย่างไรครับน้าแคว็ต...... Grin
รพิน..พี่ปื๊ด..แผลบๆๆ
มันตรัย..ปลัด
เชษฐา..พี่เข้ม
ไชยัน..ชายเจา
แงซาย..นี่เลยพี่แพะ
อุ้ย...นี่ทีมด้ามขวานเหมาะน่ะ...ยังมีตั้งหลายคน บุญคำ จัน เกิด เส่ย มาเรีย คริส เบล คีธ สแตลลี่  ไหว้

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #97911 เมื่อ: เมษายน 09, 2009, 08:53:36 PM »

วันนี้เจอคนใจดี
  ขากลับจากปากพนังเลี้ยวซ้ายเข้าแยกบางจากจะตรงไปตำบลชะเมาจะข้ามสะพานข้ามคลองแต่สะพานแคบไปได้ทีละคัน
ใครถึงสะพานก่อนได้ข้ามก่อน
 พอผมจ่อหัวขึ้นสะพานไปได้นิดนึงปรากฎว่าอีกฝั่งขึ้นเต็มคันมาแล้ว....ผมเลยหยุดและเข้าเกียร์ถอยหลัง....เสียงดัง  ปึก  เบาๆ
ผมถอยยชนคันหลังเข้าแล้ว....ทั้งที่ผมรู้สึกว่าไม่มีรถตามมาเลยถอยไม่มองกระจกหลัง....ตอนถอยได้ยินเสียงแตรแต่สายไปแล้ว
รู้ตัวเต็มๆว่าผิดรีบลงไปดูคนขับอีกฝ่ายลงมาเช็คความเสียหาย
 กันชนหลังผมบุบมาดันกะบะล่างยู้นิดหน่อย อีกคันกันชนหน้าบุบ
ผมรีบถามว่าจะเรียกประกันมาเคลียร์ไม๊ ผู้ชายอีกคนท่าทางภูมิฐานคล้ายๆคนทำงานหรือทนายก็ไม่ทราบเข้ามาดูๆแล้วถามว่า
 จะไปไหน
 กลับบ้านครับ-ผมตอบ
 ท่านตอบว่าไม่เป็นไรไม่ต้องก็ได้
ผมยกมือไหว้แล้วจากมา
ขอบคุณครับมากครับพี่
ความจริงผมยืมรถพี่แฟนไปขับ....ทีแน่ๆผมจ่ายค่าซ่อมให้พี่แน่
ผมนี่ไม่รู้เป็นไงกลับบ้านทีไรจับรถใครเป็นได้เสียเงืนทุกปี
ปีที่แล้วก็ทีนึงแล้ว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #97912 เมื่อ: เมษายน 09, 2009, 08:54:42 PM »

ขอให้พี่น้องในพื้นที่ทุกคนปลอดภัยครับผม

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #97913 เมื่อ: เมษายน 09, 2009, 08:55:06 PM »

ปล. ล่าสุดไฟดับแล้ว แต่ยังติดต่อไม่ได้...........ข่าวล่าเจ้าตัวปลอดภัย ออกมาในสภาพกางเกงขาสั้นตัวเดียว............. อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย

ลุงพจน์ปลอดภัยแน่นอนนะพี่แพะ......... ตกใจหน้าซีด

ชัวร์ครับ คอนเฟิรม์สายตรงจากในพื้นที่...................ครับ  ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #97914 เมื่อ: เมษายน 09, 2009, 08:57:29 PM »

ศรีสาครตัดสัญญาณ ว.13 ซะแล้ว...ท่าจะไม่ดีเหมือนกัน....
ขอให้พี่น้องในพื้นที่ทุกคนปลอดภัยครับผม
เช่นกันครับ

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #97915 เมื่อ: เมษายน 09, 2009, 08:58:14 PM »

แบรทแพะเข้ามาถึงพื้นที่หรือยังอ่ะ ติดต่อบ่ได้เลย พอดีมีเหต 511 เมื่อ 15 นาทีที่ผ่านมานิเอง ยังลุ้นอีกลูกว่าจะดังใหม ไกล้ๆซะด้วย  Tongue Angry Angry Angry

ปล. น้าดุลถ้าคิดจะมาโก-ลก น่าว่าปลอดภัยแล้วครับ หลังจาดเสียงดังอล้ว มันมักจะสงบให้ตายใจอีกซัก 2-3 เดือนอะ ตามสถิติว่าไว้อย่างนั้น  Cool Cool Cool

น่าเห็นใจชาวบ้าน จนท. ในพื้นที่มากๆเลย การท่องเที่ยว วีถีชีวิต มันคงเปลี่ยนไปเยอะเลย
ผมอยากไปพัก กิน เที่ยว เพื่อเป็นเชิงสัญญลักษณ์ของการใช้ชีวิติปกติของคนไทย

ใครๆก็ห้ามคิวปีนี้ก็เต็มเหยียด แต่จะเป็นปีไหน ผมต้องไปให้ได้สักปีครับ
ชวนพี่โจ้..มาฝั่งพระแสง ซีครับพี่ดุล น้องเอ๋คอยต้อนรับ อย่างยินดียิ่ง ผมก็ใหม่พี่ก็ใหม่อะรัยก้าสดสัย.... คิก คิก

ได้เลยถ้าผ่านพระแสงไม่มืดซะก่อนยิงเบอร์มาผมโทรหาเอง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #97916 เมื่อ: เมษายน 09, 2009, 09:00:59 PM »

วันนี้เจอคนใจดี
  ขากลับจากปากพนังเลี้ยวซ้ายเข้าแยกบางจากจะตรงไปตำบลชะเมาจะข้ามสะพานข้ามคลองแต่สะพานแคบไปได้ทีละคัน
ใครถึงสะพานก่อนได้ข้ามก่อน
 พอผมจ่อหัวขึ้นสะพานไปได้นิดนึงปรากฎว่าอีกฝั่งขึ้นเต็มคันมาแล้ว....ผมเลยหยุดและเข้าเกียร์ถอยหลัง....เสียงดัง  ปึก  เบาๆ
ผมถอยยชนคันหลังเข้าแล้ว....ทั้งที่ผมรู้สึกว่าไม่มีรถตามมาเลยถอยไม่มองกระจกหลัง....ตอนถอยได้ยินเสียงแตรแต่สายไปแล้ว
รู้ตัวเต็มๆว่าผิดรีบลงไปดูคนขับอีกฝ่ายลงมาเช็คความเสียหาย
 กันชนหลังผมบุบมาดันกะบะล่างยู้นิดหน่อย อีกคันกันชนหน้าบุบ
ผมรีบถามว่าจะเรียกประกันมาเคลียร์ไม๊ ผู้ชายอีกคนท่าทางภูมิฐานคล้ายๆคนทำงานหรือทนายก็ไม่ทราบเข้ามาดูๆแล้วถามว่า
 จะไปไหน
 กลับบ้านครับ-ผมตอบ
 ท่านตอบว่าไม่เป็นไรไม่ต้องก็ได้
ผมยกมือไหว้แล้วจากมา
ขอบคุณครับมากครับพี่
ความจริงผมยืมรถพี่แฟนไปขับ....ทีแน่ๆผมจ่ายค่าซ่อมให้พี่แน่
ผมนี่ไม่รู้เป็นไงกลับบ้านทีไรจับรถใครเป็นได้เสียเงืนทุกปี
ปีที่แล้วก็ทีนึงแล้ว
ช่างมันเถอะพี่ รถซ่อมได้ ขอให้คนปลอดภัยก็พอ.. ไหว้

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #97917 เมื่อ: เมษายน 09, 2009, 09:05:20 PM »

ให้คนโทรไปโรงพักปาดีก็ไม่ได้เรื่อง บอกไม่มีรายละเอียดคนเจ็บเลย ฝนตกวิทยุใช้ไม่ได้..... ยี๊

พี่แพะติดต่อลุงพจน์ได้ แจ้งด้วยนะพี่.....

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #97918 เมื่อ: เมษายน 09, 2009, 09:10:21 PM »

ให้คนโทรไปโรงพักปาดีก็ไม่ได้เรื่อง บอกไม่มีรายละเอียดคนเจ็บเลย ฝนตกวิทยุใช้ไม่ได้..... ยี๊

พี่แพะติดต่อลุงพจน์ได้ แจ้งด้วยนะพี่.....

ตอนนี้น่าว่าฝุ่นยังตลบอยู่ คงต้องรอเวลาซักพัก แต่เสียงว่าไม่มีใครเจ็บหนักนิ และที่สำคัญลุงพจน์ปลอดภัย(เพราะเหล้า)ครับ

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
oooOilooo
*.* เมืองหนังโนราห์ *.*
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #97919 เมื่อ: เมษายน 09, 2009, 09:11:32 PM »

ให้พวกพี่ปลายด้ามขวานปลอดภัยนะค่ะ   เป็นห่วงจัง

ยัง พี่ปื๊ด  พี่เเพะเมือง พี่เเพะป่า พี่เจษฏ์ พี่มะขาม พี่พจน์  ให้ปลอดภัยทุกท่านนะค่ะ
หน้า: 1 ... 6525 6526 6527 [6528] 6529 6530 6531 ... 35779
  พิมพ์