เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 09:28:16 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6581 6582 6583 [6584] 6585 6586 6587 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25786536 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #98745 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 05:16:38 PM »

ครอบจักรวาลยังครับทีนี้  Grin

เนื่องด้วย เจ้าหน้าที่ตำรวจหน่วยปฎิบัติการพิเศษจังหวัดปัตตานี มีความประสงค์จะหาทุนเพื่อจัดซื้ออุปกรณ์ช่วยชีวิตเพื่อใช้ในการปฏิบัติราชการของตำรวจจังหวัดปัตตานี

จึงได้จัดทำเสื้อโปโลเพื่อจำหน่าย หารายได้เพื่อวัตถุประสงค์ดังที่กล่าวมาแล้ว โดยเสื้อโปโลมีสองสี คือ สีดำ และ สีขาว สกรีนที่ หน้าอกด้านซ้าย และ ด้านหลัง มีไซส์ดังนี้ครับ S M L XL  ขนาดรอบอก  S = 36"  /  M = 38''  /   L = 40''  /   XL=42''

ราคาตัวละ ๕๕๐ บาท รวมค่าจัดส่ง

สมาชิกท่านใดสนใจ กรุณาแจ้งสีเสื้อ ขนาด และจำนวน ในกระทู้  แล้วโอนเงินมาที่................................ เมื่อโอนเงินเสร็จแล้วให้แจ้งที่อยู่ในการจัดส่งในกระทู้ หรือ ทาง PM ของ Sig228-kolok ครับ

ทั้งนี้ทั้งนั้นในการโอนเงิน ขอความกรุณาโอนให้ลงเศษสตางค์เพื่อง่ายต่อการตรวจสอบ  เช่น  ๕๕๐.๐๓   ๑๑๐๐.๑๒ ฯลฯ

ป.ล.กลุ่มเพื่อนด้ามขวานได้รับการร้องขอจากหน่วยงานฯ ดังกล่าว จึงร่วมด้วยช่วยกันในการประชาสัมพันธ์ และประสานกับหน่วยงานฯ เพื่อแจ้งรายการจำหน่ายและสถานที่จัดส่งเสื้อไปให้กับผู้บริจาค

ไม่เข้าใจตรงประโยคสุดท้ายครับ...  Tongue

ตรงนี้หรือเปล่า

ป.ล.กลุ่มเพื่อนด้ามขวานได้รับการร้องขอจากหน่วยงานฯ ดังกล่าว จึงร่วมด้วยช่วยกันในการประชาสัมพันธ์ และประสานกับหน่วยงานฯ เพื่อแจ้งรายการจำหน่ายและสถานที่จัดส่งเสื้อไปให้กับผู้บริจาค

ถ้าใช่ เป็นการแจ้งให้ทราบว่า เราไม่ใช่คนริเริ่ม  พวกเราทำหน้าที่เป็นตัวกลางในการประชาสัมพันธ์และประสานงานกับหน่วยฯ ดังกล่าวนะครับ Grin

งั้นเปลี่ยนเป็นแบบนี้ พอจะเข้าใจไหมครับ   Cheesy

ป.ล.กลุ่มเพื่อนด้ามขวานได้รับการร้องขอจากหน่วยฯ ดังกล่าว ให้ช่วยประชาสัมพันธ์และประสานกับหน่วยฯ เพื่อแจ้งรายการสั่งซื้อและสถานที่จัดส่งเสื้อไปให้กับผู้บริจาค
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #98746 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 05:19:07 PM »

เนื่องด้วย เจ้าหน้าที่ตำรวจหน่วยปฎิบัติการพิเศษจังหวัดปัตตานี มีความประสงค์จะหาทุนเพื่อจัดซื้ออุปกรณ์ช่วยชีวิตเพื่อใช้ในการปฏิบัติราชการของตำรวจจังหวัดปัตตานี

จึงได้จัดทำเสื้อโปโลเพื่อจำหน่าย หารายได้เพื่อวัตถุประสงค์ดังที่กล่าวมาแล้ว โดยเสื้อโปโลมีสองสี คือ สีดำ และ สีขาว สกรีนที่ หน้าอกด้านซ้าย และ ด้านหลัง มีไซส์ดังนี้ครับ S M L XL  ขนาดรอบอก  S = 36"  /  M = 38''  /   L = 40''  /   XL=42''

ราคาตัวละ ๕๕๐ บาท รวมค่าจัดส่ง

สมาชิกท่านใดสนใจ กรุณาแจ้งสีเสื้อ ขนาด และจำนวน ในกระทู้  แล้วโอนเงินมาที่ บัญชีออมทรัพย์ บมจ.ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาสุไหงโก-ลก เลขที่บัญชี  662-2-00111-1  ชื่อบัญชี นายบัณฑิต  อนุราช เมื่อโอนเงินเสร็จแล้วให้แจ้งที่อยู่ในการจัดส่งในกระทู้ หรือ ทาง PM ของ คุณ Sig228-kolok ครับ

ทั้งนี้ทั้งนั้นในการโอนเงิน ขอความกรุณาโอนให้ลงเศษสตางค์เพื่อง่ายต่อการตรวจสอบ  เช่น  ๕๕๐.๐๓   ๑๑๐๐.๑๒ ฯลฯ

อนึ่งในการดำเนินงานครั้งนี้ กลุ่มเพื่อนด้ามขวานได้รับการร้องขอจากหน่วยฯ ดังกล่าว ให้ช่วยประชาสัมพันธ์และประสานกับหน่วยฯ เพื่อแจ้งรายการสั่งซื้อและสถานที่จัดส่งเสื้อไปให้กับผู้บริจาค
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #98747 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 05:20:37 PM »

^
^
^
^

ข้อความด้านบน จะให้ลบออกตรงไหน หรือ เพิ่มเติมตรงไหน บอกได้เลยครับ
shah_vip
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #98748 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 05:28:29 PM »

ผมลองรวมข้อความกับภาพครับ

อีกอย่างนึงคือจะให้ผู้โอนเงินเลือกโอนเป็นเศษสตางค์เองหรือเราจะกำหนดครับ
 ไหว้
อ้างถึง

จึงได้จัดทำเสื้อโปโลเพื่อจำหน่าย หารายได้เพื่อวัตถุประสงค์ดังที่กล่าวมาแล้ว โดยเสื้อโปโลมีสองสี คือ สีดำ และ สีขาว สกรีนที่ หน้าอกด้านซ้าย และ ด้านหลัง
มีไซส์ดังนี้ครับ S M L XL  ขนาดรอบอก  S = 36"  /  M = 38''  /   L = 40''  /   XL=42''

สมาชิกท่านใดสนใจ กรุณาแจ้งสีเสื้อ ขนาด และจำนวน ในกระทู้  แล้วโอนเงินมาที่

บัญชีออมทรัพย์ บมจ.ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาสุไหงโก-ลก เลขที่บัญชี  662-2-00111-1  ชื่อบัญชี นายบัณฑิต  อนุราช

เมื่อโอนเงินเสร็จแล้วให้แจ้งที่อยู่ในการจัดส่งในกระทู้ หรือ ทาง PM ของ คุณ Sig228-kolok ครับ

ทั้งนี้ทั้งนั้นในการโอนเงิน ขอความกรุณาโอนให้ลงหลักสตางค์เพื่อง่ายต่อการตรวจสอบ  เช่น  ๕๕๐.๐๓   ๑๑๐๐.๑๒ ฯลฯ

อนึ่งในการดำเนินงานครั้งนี้ กลุ่มเพื่อนด้ามขวานได้รับการร้องขอจากหน่วยฯ ดังกล่าว ให้ช่วยประชาสัมพันธ์และประสานกับหน่วยฯ เพื่อแจ้งรายการสั่งซื้อและสถานที่จัดส่งเสื้อไปให้กับผู้บริจาค

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 15, 2009, 05:36:23 PM โดย shah_vip » บันทึกการเข้า
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #98749 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 05:30:43 PM »

ให้ผู้สั่งซื้อเป็นคนวางหลักสตางค์เองดีกว่าครับลุงชา Grin

ส่วนตรงข้อความว่า "เศษสตางค์" เดี๋ยวผมจะเปลี่ยนเป็น "หลักสตางค์" ดีกว่าครับ Cheesy
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 15, 2009, 05:33:39 PM โดย babor » บันทึกการเข้า
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #98750 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 05:34:28 PM »

ไปเที่ยวก่อนจ้า Grin
shah_vip
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #98751 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 05:34:54 PM »

ให้ผู้สั่งซื้อเป็นคนวางหลักสตางค์เองดีกว่าครับลุงชา Grin

ส่วนตรงข้อความว่า "เศษสตางค์" เดี๋ยวผมจะเปลี่ยนเป็น "หลักสตางค์" ดีกว่าครับ Cheesy
รับทราบครับ  Grin

แต่ ลุงชา นี่ผมเศร้าเลยครับ เศร้า
 ไหว้
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #98752 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 05:40:16 PM »

เริ่มเล่นกันตั้งแต่ วันที่ 11 ครับ กับวันที่ 12 ครับ  Grin Grin Grin พอวันที่ 13 ก็เลิกเล่นแล้วครับ  บู่
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=70559.0

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #98753 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 05:41:02 PM »

แต่ ลุงชา นี่ผมเศร้าเลยครับ เศร้า
 ไหว้

อยู่ต่อๆไป ท่านจะเข้าใจ"มันผู้นั้น" มากยิ่งขึ้นครับ "ลุงชา" มันผู้นั้นจะสร้างศัตรูใว้ทั่วบ้านทั่วเมือง ละครับ

เวลาดีวันดี มันก็จะให้ศัตรูมันแหละเลี้ยงเหล้ามันด้วย ระวัง

ปล.ผมหนีมันมาได้ สามปีติดๆกันแล้ว แคร้วคลาด ไม่เคยโดนเลยครับ
ปล.ของปล. แต่ตั้งแต่ได้เมียเป็นตัวเป็นตน พฤติกรรมห่าม หายไปเยอะครับ โดยไม่ทราบสาเหตุ ชัดๆ เช่น สักประเดี๋ยว มันผู้นั้น ต้องเข้านอนแต่หัวค่ำแล้วครับ

และอีกหลายๆอย่าง สาธยายไม่หมดครับ

อิๆ หนักน๊ะ เรียกลุงเลย

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #98754 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 05:48:03 PM »

Grin Grin Grin

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #98755 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 05:48:58 PM »

เริ่มเล่นกันตั้งแต่ วันที่ 11 ครับ กับวันที่ 12 ครับ  Grin Grin Grin พอวันที่ 13 ก็เลิกเล่นแล้วครับ  บู่
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=70559.0

ที่บ้านเปิดร้านขายสีด้วยเหรอพี่... บู่
shah_vip
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #98756 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 05:57:53 PM »

ไหว้

อยู่ต่อๆไป ท่านจะเข้าใจ"มันผู้นั้น" มากยิ่งขึ้นครับ "ลุงชา" มันผู้นั้นจะสร้างศัตรูใว้ทั่วบ้านทั่วเมือง ละครับ

เวลาดีวันดี มันก็จะให้ศัตรูมันแหละเลี้ยงเหล้ามันด้วย ระวัง

ปล.ผมหนีมันมาได้ สามปีติดๆกันแล้ว แคร้วคลาด ไม่เคยโดนเลยครับ
ปล.ของปล. แต่ตั้งแต่ได้เมียเป็นตัวเป็นตน พฤติกรรมห่าม หายไปเยอะครับ โดยไม่ทราบสาเหตุ ชัดๆ เช่น สักประเดี๋ยว มันผู้นั้น ต้องเข้านอนแต่หัวค่ำแล้วครับ

และอีกหลายๆอย่าง สาธยายไม่หมดครับ

อิๆ หนักน๊ะ เรียกลุงเลย
Shocked Huh Cry Grin
 ไหว้
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #98757 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 05:59:37 PM »

คนชอบหาเรื่อง กระทู้นี้มีอยู่หลายคนครับ น้าชา

แต่เท่าที่เห็นมา หาไม่เคยได้ มีแต่เสียเหล้าให้เพื่อน อยู่บ่อยๆ สาเหตุอาจเพราะ

1.อยู่แน่งๆไม่เป็น

2.หาม้ายเพื่อนกินเหล้า เลยสร้างเรื่อง กลบเกลื่อนเมีย เป็นข้ออ้าง

3.อื่นๆ ฯลฯ แล้วแต่เขาจะคิดเหตุการณ์ ขึ้นมา

ปล.ถ้าจะถามว่า แล้วเป็นใครบ้าง ก็ตอบลำบากครับ เพราะหลักฐานไม่ชัดเจน หากว่าระบุเป็นตัวตน ประเดี๋ยวจะเข้าทางตีน โดนฟ้องร้องได้

ฉะนั้น ขอบอกทิศทางที่อยู่แล้วกัน โดยเอาเมืองหาดใหญ่ เป็นศูนย์กลาง เขาจะอยู่ ทั้งทิศเหนือ และทิศใต้ ครับ คริๆ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #98758 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 06:00:13 PM »

เลนส์ 70-300 ตัวนี้สีมันแจ๊ดนะ พอดีตั้งค่าให้โอเวอร์ไว้ด้วย อีกอย่างคนถ่ายก็มือสั่น สาวๆทั้งน้านนนน ... Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
shah_vip
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #98759 เมื่อ: เมษายน 15, 2009, 06:02:42 PM »

คนชอบหาเรื่อง กระทู้นี้มีอยู่หลายคนครับ น้าชา

แต่เท่าที่เห็นมา หาไม่เคยได้ มีแต่เสียเหล้าให้เพื่อน อยู่บ่อยๆ สาเหตุอาจเพราะ

1.อยู่แน่งๆไม่เป็น

2.หาม้ายเพื่อนกินเหล้า เลยสร้างเรื่อง กลบเกลื่อนเมีย เป็นข้ออ้าง

3.อื่นๆ ฯลฯ แล้วแต่เขาจะคิดเหตุการณ์ ขึ้นมา

ปล.ถ้าจะถามว่า แล้วเป็นใครบ้าง ก็ตอบลำบากครับ เพราะหลักฐานไม่ชัดเจน หากว่าระบุเป็นตัวตน ประเดี๋ยวจะเข้าทางตีน โดนฟ้องร้องได้

ฉะนั้น ขอบอกทิศทางที่อยู่แล้วกัน โดยเอาเมืองหาดใหญ่ เป็นศูนย์กลาง เขาจะอยู่ ทั้งทิศเหนือ และทิศใต้ ครับ คริๆ
นึกว่าจะออกเป็นอักษร ย่อ แบบ วงการบันเทิง ครับ คิก คิก
 ไหว้
หน้า: 1 ... 6581 6582 6583 [6584] 6585 6586 6587 ... 35779
  พิมพ์