เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 10, 2024, 09:31:29 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6594 6595 6596 [6597] 6598 6599 6600 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25787089 ครั้ง)
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #98940 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 10:32:31 AM »

คาถากันจนครับพี่น้อง

วิธีใช้ ระลึกถึงผู้มีพระคุณ ตอบแทนในสิ่งที่ทำได้แบบไม่เดือดร้อน ภาวนาบ่อยๆ แล้วก็ปฏิบัติด้วย แล้วจะไม่จน

"หาให้มาก จ่ายให้น้อย เหลือเก็บ" ท่องให้ขึ้นใจ ปฏิบัติตามด้วย ความจนจะไม่กล้าเข้าใกล้

ปล.ระวังอย่าให้คำว่า"ไม่" เข้ามาเกี่ยวข้องพัวพัน หากมิเช่นั้นแล้วไซร้ ความฉิบหายก็จะมาเยือน พี่น้อง

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #98941 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 10:34:08 AM »

งั้นผม ขอบอกน้าเอ๋ว่า ท่านแพะป่า สูญเสียยางพารา ไปกับกองเพลิง นับจำนวน เป็นร้อยไร่ เหี้นเตียนแบบไม่เหลืออะไรใว้ฟื้นฟูครับ

น้าฉ็อง เพิ่งโดนไปไม่นาน หลายไร่เช่นกัน แต่ไม่หมด บางส่วนยังฟื้นฟูได้

มองว่า คนอื่นก็โดน คนอื่นโดนเยอะกว่าเรา สู้ๆครับน้าเอ๋ หากผ่านพระแสงเมื่อไหร่ จะอุดหนุนเติมน้ำมันเต็มถัง แต่น้าเอ๋ต้องเลี้ยง ร้อยท่อ หนึ่งเมา 55+

เป็นกำลังใจครับลุงแพะป่า ไหว้
ฅนต้นน้ำ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #98942 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 10:35:04 AM »

ขอบพระคุณทุกๆท่านครับ สำหรับแรงใจ ไหว้
ป.ล.ฝากบอกพี่พจด้วยครับเงินช่วยเหลือยังโอนไม้ได้ที่พระแสงไม่มีตู้เอทีเอ็มของไทยพานิจ ตู้อื่นเสียกะบอกว่าโอนไม่ได้ ต้องไปโอนที่เวียงสระ คงอีก 2-3 วันครับ ไหว้
มาให้กำลังใจน้า แคว๊ต อีกคนครับ ไหว้  สู้ๆๆๆๆ ใว้ครับน้าแคว๊ต  Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #98943 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 10:36:23 AM »

อรุณสวัสดิ์ครับพี่ๆ

สวัสดีครับท่านโอ๊ค.........ช่วง ๓-๔ วันนี้เหนื่อยแรงน่าดูนะครับ  Grin Grin Grin Grin

ว่างจัดครับ เลยมีเวลาออกมาแรด..... อิอิอิอิ

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยมยอดครับ.........ผมก็หลุดเผลอแรดไปจังหูเหมือนกันครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

งานชุมนุมปีนี้ ห้ามป่วย ห้ามขาด ห้ามลา น๊ะครับ จังเกิ้ลแพะ คริๆ

รับแซบบบครับ........จะพยายามครับท่านพี่.........ถ้าช่วงนั้นมีแต่งานรูทีนก็ไม่ห่วงครับ เพราะว่าไม่ใช่งานผม

แต่ถ้าเป็นงานอันรูทีนเข้าหละก็ แหม็ดสิทธิ์แรดดดดดดดดดดดด.........อะก๊าบบบบบบบบ  อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย

18+ กับ 18- หรือครับพี่ Grin
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #98944 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 10:36:31 AM »

วิธีใช้ ระลึกถึงผู้มีพระคุณ ตอบแทนในสิ่งที่ทำได้แบบไม่เดือดร้อน ภาวนาบ่อยๆ แล้วก็ปฏิบัติด้วย แล้วจะไม่จน

"หาให้มาก จ่ายให้น้อย เหลือเก็บ" ท่องให้ขึ้นใจ ปฏิบัติตามด้วย ความจนจะไม่กล้าเข้าใกล้

ปล.ระวังอย่าให้คำว่า"ไม่" เข้ามาเกี่ยวข้องพัวพัน หากมิเช่นั้นแล้วไซร้ ความฉิบหายก็จะมาเยือน พี่น้อง

เหมือนที่ผมภาวนาเลย  "ให้มีงานน้อยๆ  แต่เงินเดือนเยอะๆ" คิก คิก คิก คิก คิก คิก  

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #98945 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 10:36:41 AM »

ไหว้ครับพี่น้อง

ให้กำลังใจน้าเอ๋ครับ สู้ๆนะครับ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #98946 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 10:37:02 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

พี่เล็กครับ ทริปย่อยไปตรัง(เกาะไหง)ของพี่เล็กเดินทางวันใหนครับ เผื่อผมจะวางแผนแจมด้วยคน  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

เป็นกำลังใจให้ครับน้าเอ๋ สู้ๆ ต่อไปครับ ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไปครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

แจ้งข่าวดีของลุงพจน์ครับ จากกางเกงขาสั้นตัวเดียวที่เหลือมาจากวันที่เกิดเหตุ ลุงพจน์แกใจยังสู้มาตลอก นี่ก็ย่างเข้าสู่หนึ่งอาทิตย์เต็มๆแล้วครับ เริ่มมองเห็นความก้าวหน้าของการฟื้นฟูที่ได้ผล ตอนนี้ยังเสื้อใส่และมีกางเกงเพิ่มขึ้นมาเป็น 3 ตัวแล้วครับพี่น้องงงงงงงงง  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ส่วนของลุงแพะป่า สวนยางที่สูญไปกะไฟนั้น ถ้าว่าจะฟื้นฟูได้เร็วกว่ากำหนดเป็นแน่แท้ เพราะเจ้าตัวเคยประกาสว่าปลูก 1 ต้นเอาเมีย 1 คน ได้ข่าวว่าตอนนี้ต้องเจียดเงินค่าปุ๋ยไปเป็นค่าห้องแล้วบางส่วน  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #98947 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 10:37:22 AM »

เหมือนที่ผมภาวนาเลย  "ให้มีงานน้อยๆ  แต่เงินเดือนเยอะๆ" คิก คิก คิก คิก คิก คิก 

ลอก Grin
Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #98948 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 10:41:17 AM »

สวัสดีครับท่านโอ๊ค.........ช่วง ๓-๔ วันนี้เหนื่อยแรงน่าดูนะครับ  Grin Grin Grin Grin

ว่างจัดครับ เลยมีเวลาออกมาแรด..... อิอิอิอิ

เข้ากันเป็นปี่เป็นขลุ่ย บู่

ผมค่อยไปช่วย เวลาที่เขารบกันเสร็จแล้วนะครับ คิก คิก

ยี๊ ยี๊ ยี๊ ยี๊  แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น บู่ บู่ บู่ บู่

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #98949 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 10:43:51 AM »

พี่เล็กครับ ทริปย่อยไปตรัง(เกาะไหง)ของพี่เล็กเดินทางวันใหนครับ เผื่อผมจะวางแผนแจมด้วยคน  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

เป็นกำลังใจให้ครับน้าเอ๋ สู้ๆ ต่อไปครับ ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นกันไปครับ  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

แจ้งข่าวดีของลุงพจน์ครับ จากกางเกงขาสั้นตัวเดียวที่เหลือมาจากวันที่เกิดเหตุ ลุงพจน์แกใจยังสู้มาตลอก นี่ก็ย่างเข้าสู่หนึ่งอาทิตย์เต็มๆแล้วครับ เริ่มมองเห็นความก้าวหน้าของการฟื้นฟูที่ได้ผล ตอนนี้ยังเสื้อใส่และมีกางเกงเพิ่มขึ้นมาเป็น 3 ตัวแล้วครับพี่น้องงงงงงงงง  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ส่วนของลุงแพะป่า สวนยางที่สูญไปกะไฟนั้น ถ้าว่าจะฟื้นฟูได้เร็วกว่ากำหนดเป็นแน่แท้ เพราะเจ้าตัวเคยประกาสว่าปลูก 1 ต้นเอาเมีย 1 คน ได้ข่าวว่าตอนนี้ต้องเจียดเงินค่าปุ๋ยไปเป็นค่าห้องแล้วบางส่วน  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

ไหว้ ไหว้ ไหว้น่ากลัวคงจะเลื่อนหนะครับท่านชาย  พอดีวันหยุดราชการมากไปหน่อย
 ผมยังนั่งคอยฟังเสียงโทรศัพท์อยู่เลย  เกือบจะ 1 เดือนแล้ว..เซ้งเลย  ไปไหนไกลๆก็ไม่ได้::013:: บู่ บู่

Wrangler 1
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #98950 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 10:52:53 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้น่ากลัวคงจะเลื่อนหนะครับท่านชาย  พอดีวันหยุดราชการมากไปหน่อย
 ผมยังนั่งคอยฟังเสียงโทรศัพท์อยู่เลย  เกือบจะ 1 เดือนแล้ว..เซ้งเลย  ไปไหนไกลๆก็ไม่ได้::013:: บู่ บู่

เป็นแรงใจให้ครับพี่เล็ก..........ของผมคนโตเรียบร้อยไปแล้ว.......คนเล็กกำลังลุ้นแต่ ๙๐ กว่า% แล้วครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด ท่านชายเจษฎ์ก่าแหลงซ้าาาาาาาาา............ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ยังไม่พ้นขีดอันตราย
http://www.youtube.com/watch?v=D2MG3aJQ98k
shah_vip
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #98951 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 10:54:20 AM »

หนองหัวพราน, ชายเจษฎ์, NItar, Wrangler 1, udomkd, lugkrod, Maen, tum610, shah_vip, #include<oil.Sky> (+ 1 ซ่อนตัว) และ 9 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

วัน ๆ เอาแต่เล่นเน็ต ไม่ทำงานทำการ บู่
สวัสดีครับ ไหว้
     วันนี้เป็นวัหยุดต่อเนื่องครับ  
แต่ขออย่าให้มีกรณีแบบนี้อีกเลยครับ เศร้า
ทัดมาลา ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป
มืออ่อน หมัดแข็ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 857

เตสาหัง สิรสา ปาเท วันทามิ ปุริสุตตเม

« ตอบ #98952 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 11:04:25 AM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยมยอดครับ.........ผมก็หลุดเผลอแรดไปจังหูเหมือนกันครับ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก

งานชุมนุมปีนี้ ห้ามป่วย ห้ามขาด ห้ามลา น๊ะครับ จังเกิ้ลแพะ คริๆ

รับแซบบบครับ........จะพยายามครับท่านพี่.........ถ้าช่วงนั้นมีแต่งานรูทีนก็ไม่ห่วงครับ เพราะว่าไม่ใช่งานผม

แต่ถ้าเป็นงานอันรูทีนเข้าหละก็ แหม็ดสิทธิ์แรดดดดดดดดดดดด.........อะก๊าบบบบบบบบ  อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย

18+ กับ 18- หรือครับพี่ Grin

ต่ำกว่า 20 เกิน 10 เรียก ทีนหมด....

แต่เกิน 18 ปลอดภัยสุดครับ อิอิอิ

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า
เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป

ลูกหลานเหลนโหลนภายหน้า จะได้มีพสุธาอาศัย
อนาคตจะต้องมีประเทศไทย มิยอมให้ผู้ใดมาทำลาย
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #98953 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 11:26:34 AM »

ล้มเยอะแค่ใหนครับ น้าเอ๋

ขอแสดงความเสียใจด้วย น๊ะครับ
ขอบคุณครับพี่เข้ม.. ไหว้
1 ในสามได้ครับ ...หมดแรงเลย อ๋อย

อย่าท้อครับ แค่นั้น สู้ต่อไป

ลุงพจน์ไฟใหม้บ้านและทรัพย์สินเหลือกางเกงตัวเดียว ยังไม่ถอย

ขออนุญาติ ลุงแพะป่า น๊ะครับ ลุงแพะป่า โดนมากกว่าน้าเอ๋เยอะมากๆ ผมขอบอก หากอยากรู้ ก็ติดต่อกันดูหลังบ้าน เพื่อเป็นกำลังใจ

น้าเอ๋ยังเหลือ อีกหลายอย่า่ง อย่าเอาสิ่งที่มันแก้ไขไม่ได้ มาบั่นทอนกำลังใจตัวเอง น๊ะครับ ปัญญา ความอดทน เท่านั้นจะจะนำพาเราไปข้างหน้า หากมัวแต่เอาสิ่งที่ผ่านมา ซึ่งแก้ไขไม่ได้แล้ว มาฉุดพลังตัวเอง เราก็จะหยุดอยู่ตรงนั้น

มิใช่ว่า จะพูดเพื่อให้กำลังใจอย่างเดียว ให้เชื่อว่า ตราบใดที่เรายังมีชีวิต หายใจได้ ก็มีปัญหาทั้งนั้นแหละครับ จะมากหรือน้อย จะรุนแรงหรือ เล็กน้อย ทุกคนมี แล้วแต่ว่า ใครจะผจญกับมันได้แค่ใหน ไม่สู้ก็แพ้ หากสู้เรามีหนทาง

สู้ต่อไป ทาเคชิ

แล้วมันจะมีรางวัลมาปลอบใจตัวเราเอง ในภายภาคหน้า

แหลงไม่ออก บอกไม่ถูก   ลอกพี่เข้มครับ.....  Grin

polarbear7474
Jr. Member
**

คะแนน 15

"Target Zero"

« ตอบ #98954 เมื่อ: เมษายน 16, 2009, 11:30:21 AM »

สวัสดีตอนเช้า (ก่อนเที่ยง) ทุกๆ คนครับ  ไหว้
หน้า: 1 ... 6594 6595 6596 [6597] 6598 6599 6600 ... 35779
  พิมพ์