เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 06:21:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 83 84 85 [86] 87 88 89 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25442706 ครั้ง)
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1275 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2005, 02:19:46 PM »

ตอนนี้ถึงบ้านเรียบร้อยปลอดภัยดีครับ

หัวเข่าหายฮ็อกแฮ็กยัง  เยาะเย้ย

ถ้าน้องวุฒิกะครูเบิ้ลไม่ว่าง พี่จะเป็นฝ่ายเสียสละไปเยี่ยมเองก็ละกัน แต่ว่าอาหารไม่สำคัญนะ

ขอกับแกล้มกะ 40 ดีกรีผสมแป๊บซี่ตามสูตร สัก 3 -4 ท่อนก็พอ ........ อิ อิ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ยินดีต้อนรับสู่เมืองนราฯ  หลงรัก

เฮ้อ......สนุกกันจัง....
หางานให้ผมแถวนั้นมั่งจิ เดี๋ยวไปอยู่ด้วย

อัตราและตำแหน่งว่างเพียบ สนใจจริงป่าวลุงซับฯ  Grin

เฮ้อ......สนุกกันจัง....
หางานให้ผมแถวนั้นมั่งจิ เดี๋ยวไปอยู่ด้วย

...... งานแถวนี้มีเยอะครับพี่ ... โดยเฉพาะ 3 จังหวัด ไม่มีใครกล้ารับงานเลย... ว่าแต่พี่อยากทำอะไรบ้างล่ะ... Grin Grin

ว่าจะรับจ๊อบเหมือนกันพี่  แต่กลัวโดนรับจ๊อบมากกว่า  :Smiley

วันจันทร์นี้คุณโสพณจะได้ปืน ที่นำไปแต่งที่ยะลามาแล้วครับ ขอแสดงความยินดีด้วย
(แต่ถ้ามีปัญหาอีกผมเลิกจองแน่กะ para)

ถ้าส่งมาให้ผมโดยลดราคา 50% ผมขอรับไว้เอง Grin

ได้ข่าวว่าจะเข้าโรงเรียนต้องใช้ช้าง หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Grin ช้างยังไม่เท่าไร แต่ขับ ๆ ไปถนนลาดยางเกลี้ยงข้างหน้ามีแต่ทางลูกรังขึ้นเขานี่ซิ Grin

ไปแอบดูมาแล้ว ร.ร.บ้านคอลอกาเว อำเภอศรีสาคร เป็นคำตอบสุดท้าย ต้องขี่ช้างไปจริงน่านแหละ เฮ้อ..

ไม่ธรรมดา พี่เล็ก Cheesy เช็คข่าวแบบเราไม่รู้ตัวเลย โทรไปก็ไม่รับสาย Grin โชคยังดีครับ ที่ไม่ได้ลงโรงเรียนที่โทรบอกนายโจเมื่อเช้า เฮ้อ...

ได้ข่าวว่าจะเข้าโรงเรียนต้องใช้ช้าง หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

.................. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน อ้าว.....เสียงว่า สนใจ " รร.สตรีประจำจังหวัด " ม่ายช่าย หรือคับ ครูเบิ้ล Huh Huh Huh

น๊านซิพี่ ตามนั้นแหละ แบบว่า แบบว่า แบบว่า สอบได้หลังคนอื่นนี่  Grin

.................. หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน อ้าว.....เสียงว่า สนใจ " รร.สตรีประจำจังหวัด " ม่ายช่าย หรือคับ ครูเบิ้ล Huh Huh Huh

คงหลับลืมครับ ลงรถป้ายสุดท้าย แล้วไม่มีรถกลับด้วย หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ท่านคงเสียใจกว่าผมแน่ ๆ เลย  Grin

โสน้าน่า ...... อิ อิ Grin

ปิดเทอมเมื่อไรอย่าหนีล่ะ จาไปตีเมืองขึ้น น้ำลายหก
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1276 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2005, 02:25:04 PM »

ตอนนี้กลับมาซ้อมวิ่งอยู่ที่พัทลุง เผื่อตอนเปิดเทอมจำเป็นต้องใช้...
SAVOK CZ
Hero Member

คะแนน 31

« ตอบ #1277 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2005, 03:28:58 PM »

ตอนนี้กลับมาซ้อมวิ่งอยู่ที่พัทลุง เผื่อตอนเปิดเทอมจำเป็นต้องใช้...
เฮ้ย ได้ไง รายงานตัวตอนปิดเทอมเค้าไม่ส่งตัวไปโรงเรียน เพราะฉะนั้นต้องอยู่ปฏิบัติราชการที่สนง.เขต Tongue

ไทยนี้รักสงบ แต่ถึงรบไม่ขลาด เอกราชจะไม่ให้ใครข่มขี่
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #1278 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2005, 03:31:43 PM »

เฮ้ย ได้ไง รายงานตัวตอนปิดเทอมเค้าไม่ส่งตัวไปโรงเรียน เพราะฉะนั้นต้องอยู่ปฏิบัติราชการที่สนง.เขต Tongue

555 หมดโอกาสไปตีเมืองขึ้นแล้วสิ .... เสร็จโก๋ อิ อิ

ทศกัณฐ์
Sr. Member

คะแนน 12

...สิบหน้า ยี่สิบมือ ใจเดียว...

« ตอบ #1279 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2005, 04:06:54 PM »

... ยังดีที่อยู่ใกล้ตัวอำเภอศรีสาคร  มาหาแสงสีได้ ... Grin

..อีกด้านหนึ่งก็ติดภูเขา ... ก็เหมาะแก่การปลีกวิเวกคนเดียว....หรือเลือกเอา Grin

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

อุดมการณ์ที่ปลูกฝัง... เหงื่อที่หลังข้าภูมิใจ.
ทศกัณฐ์
Sr. Member

คะแนน 12

...สิบหน้า ยี่สิบมือ ใจเดียว...

« ตอบ #1280 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2005, 04:11:55 PM »

... Grin Grin

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

อุดมการณ์ที่ปลูกฝัง... เหงื่อที่หลังข้าภูมิใจ.
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1281 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2005, 07:46:54 PM »

Grin ว่าง ๆ ก็แวะมารับไปเที่ยวกันบ้างเด้อ  ขืนปล่อยให้โยแต่สวนสาว่าอีได้ขึ้นไปโยบนเขาแทนนิ Grin

555 หมดโอกาสไปตีเมืองขึ้นแล้วสิ .... เสร็จโก๋ อิ อิ

ตีไปพลาง ๆ ก่อนก็ได้ เดี๋ยวปิดเทอม ผมกับนายวุฒิค่อยไปตีซ้ำ Grin หรืออาจจะมีนายโจมาตีด้วยนา Grin

ได้มาแล้วครับ para ของคุณ โสภณ ปืนสวยมากๆครับยิงไป 150 นัด (ยิงเร็วแบบ ipsc)ไม่รู้จักเลย
ครับกับคำว่า ปืนมันติดปืนมันก้างมันเป็นอย่างไร ส่วนราคาค่าแต่งต้องสอบถามคุณโสภณเองครับ
(ไม่ทราบว่าเพื่อนๆรู้จัก"จา"ไหมครับ แต่ไม่ใช่"จาพนม"ในต้มยำกุ้งน่ะครับ แต่นี่"จาเป็งลมเลี่ยว)

ได้ทราบค่าแต่งจากสารวัตรฯแล้ว จาเป็งลมล้วยคน  หัวเราะร่าน้ำตาริน

เหอ เหอ เหอ  :Smiley ของตัวเองไม่มีปิดเทอมนิ Grin

ต่อเช้าถ้าผมทำภารกิจที่นราฯเสร็จก่อนเย็น จะแว่บไปนั่งโม้ที่ปัตตานี ประสานกับสารวัตรฯไว้แล้วเมื่อตะกี้ เดี๋ยวพรุ่งนี้จะโทรหาพี่อู๊ดและพี่เจี๊ยบมาเป็นเจ้ามือ Grin
SP-14 LTD
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 34

Diligentia vis celeritas(แม่นยำ รุนแรงและรวดเร็ว)

« ตอบ #1282 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2005, 09:19:27 PM »

ได้มาแล้วครับ para ของคุณ โสภณ ปืนสวยมากๆครับยิงไป 150 นัด (ยิงเร็วแบบ ipsc)ไม่รู้จักเลย
ครับกับคำว่า ปืนมันติดปืนมันก้างมันเป็นอย่างไร ส่วนราคาค่าแต่งต้องสอบถามคุณโสภณเองครับ
(ไม่ทราบว่าเพื่อนๆรู้จัก"จา"ไหมครับ แต่ไม่ใช่"จาพนม"ในต้มยำกุ้งน่ะครับ แต่นี่"จาเป็งลมเลี่ยว)
ไม่ทราบว่าพี่โสภณ ฟื้นหรือยังครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
ระวังนะครับพี่วาริน เดือนพ.ย.พี่อาจจะรู้จักกับ"จา" เหมือนพี่โสภณก็ได้ครับ Grin Grin Grin
Grin Grin Grin หลังจากได้ปืนมา ก็ถอดดูกลไกภายในล้างทำความสะอาด แล้วเก็บเข้าตู้เซฟครับ และ วันนี้ลงมาทำงานด้วยความสบายใจ กลับขึ้นฝั่งเมื่อไหร่ค่อยนัดเจอกัน แล้วจะให้ดูและลองของจริง ค่าวิชาอาจจะตึงไปนิด แต่มั่นใจและภูมใจในฝีมือช่างครับ ไม่ซีเรียสครับ Grin Grin Grin
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1283 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2005, 09:24:40 PM »

เก็บไว้ในตู้เซฟ ผมว่ามันไม่ดีหรอกกระมัง เอามาให้ผมทดลองใช้แถว 3 จังหวัดดีกว่า เดี๋ยวเคลียร์ ป.3 ให้ อิ อิ อิ
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #1284 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2005, 07:21:20 PM »

หลังจากได้ปืนมา ก็ถอดดูกลไกภายในล้างทำความสะอาด แล้วเก็บเข้าตู้เซฟครับ และ วันนี้ลงมาทำงานด้วยความสบายใจ กลับขึ้นฝั่งเมื่อไหร่ค่อยนัดเจอกัน แล้วจะให้ดูและลองของจริง ค่าวิชาอาจจะตึงไปนิด แต่มั่นใจและภูมใจในฝีมือช่างครับ ไม่ซีเรียสครับ   
   ดีครับไม่ซีเรียส  รักหรอกจึงหยอกเล่น  (..ล้อเล่งน่า..ล้อเล่ง..)  คุณหนะน่ารักจะตาย  ดูรูปที่
โลโก้คุณสิ  (มุดดูอะไรก็ไม่รู้)     

boong
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

รักเมืองไทย ชูชาติไทย

« ตอบ #1285 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2005, 09:27:26 PM »

วันนี้คอยโทรศัพท์ทั้งวันเลย  ส่วนเบอร์ผมสงสัยครูเบิ้ลจำผิดแน่เลย  เพราะเช็คแล้วไม่มีเบอร์ครูเบิ้ลโทร.เข้าเลย  เสียใจที่ไม่ได้ชี้แนะมากมาย  ไม่น่าเล้ย ..

ภาพ 1 ภาพ  มีค่ามากกว่าคำพูด 1,000  คำ
SP-14 LTD
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 34

Diligentia vis celeritas(แม่นยำ รุนแรงและรวดเร็ว)

« ตอบ #1286 เมื่อ: ตุลาคม 13, 2005, 09:59:17 PM »

เก็บไว้ในตู้เซฟ ผมว่ามันไม่ดีหรอกกระมัง เอามาให้ผมทดลองใช้แถว 3 จังหวัดดีกว่า เดี๋ยวเคลียร์ ป.3 ให้ อิ อิ อิ
Grin Grin Grin กรุณาเคลียร์ ป.3 ให้ได้ก่อนแล้วจะให้ลอง อดใจรอหน่อยนะอีก 26 วัน วันจันทร์ ไปรับปืนจากช่างที่ยะลา และได้ทำปืนลั่นแบบมีจังหวะไปรวดเดียว 150 นัด ที่ยะลา มัน...น...จริงๆ  ลั่นด้วยความแค้นแทนคนโดนรังแก ฮ่า..ฮ่า..ฮ่า..
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1287 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2005, 07:09:52 AM »

พี่หนึ่งครับ  ช่วยแปลง DVD ที่ลุงบุญให้มา เป็น VCD ให้ผมหน่อยนะครับ ว่าจะหาแบบนั้นมาไว้ที่เรินบ้าง Wink

วันนี้คอยโทรศัพท์ทั้งวันเลย ส่วนเบอร์ผมสงสัยครูเบิ้ลจำผิดแน่เลย เพราะเช็คแล้วไม่มีเบอร์ครูเบิ้ลโทร.เข้าเลย เสียใจที่ไม่ได้ชี้แนะมากมาย ไม่น่าเล้ย ..

ตกใจ ตกใจ งั้นเดี๋ยวผมทวนเบอร์พี่ทางข้อความหลังไมค์นะครับ Huh

Grin Grin Grin กรุณาเคลียร์ ป.3 ให้ได้ก่อนแล้วจะให้ลอง อดใจรอหน่อยนะอีก 26 วัน วันจันทร์ ไปรับปืนจากช่างที่ยะลา และได้ทำปืนลั่นแบบมีจังหวะไปรวดเดียว 150 นัด ที่ยะลา มัน...น...จริงๆ ลั่นด้วยความแค้นแทนคนโดนรังแก ฮ่า..ฮ่า..ฮ่า..

เอ่อ คือว่า เอ่อ เคลียร์ ป.3 ให้นั้น มันหมายถึง ผมขอ ป.3 ไว้รอพี่ แล้วดำเนินการโอนเองนิ พี่นั่งพักสบาย ๆ ไม่ต้องทำไร  Grin แต่ราคา 50% น๊า  Grin หรือราคาเต็มก็ได้ แต่ผ่อนเดือนละ 500 Cheesy แบบว่าอยากได้ แต่หม้ายเบี้ยนิ Grin
boong
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

รักเมืองไทย ชูชาติไทย

« ตอบ #1288 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2005, 11:19:06 AM »

ผมแย่จริงเลย babor ตอบกระทู้ส่วนตัวแล้วไม่ได้กดส่ง  หายไปไหนก็ไม่โร้ โร้แต่ว่าแก้ตัวว่า เบอร์ใหม่หาม้าย  ยังแต่เบอร์เก่า
วันนั้น รวมกลุ่ม ไปส่องนกกระยางกันอยู่กลางทุ่งโน่น  เจ้า 452  หมดกระสุน 2 กล่องได้มา 2 ตัว  วันหน้าค่อยชวนครูเบิ้ลไปแจม
หนุกดี  ที่ปะนาเระโน่น..  เช้านี้ตัดหัวคนเลี้ยงวัวไปยังหาหัวไม่เจอเลย

ภาพ 1 ภาพ  มีค่ามากกว่าคำพูด 1,000  คำ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1289 เมื่อ: ตุลาคม 14, 2005, 11:28:54 AM »

ตกใจ ตกใจ จ๊ากกกกกกกก  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน งั้นผมพาพี่อู๊ดไปด้วยดีกว่า พี่ท่านแกคงเคลียร์ได้  เยาะเย้ย อ้อ เดี๋ยวค่อยหอบลูกกรดสนามไปด้วยมีทั้ง ยี่ห้อ HK และ ยี่ห้อ Colt  :Smiley Wink
หน้า: 1 ... 83 84 85 [86] 87 88 89 ... 35779
  พิมพ์