เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 08, 2024, 05:20:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6788 6789 6790 [6791] 6792 6793 6794 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25726430 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #101850 เมื่อ: เมษายน 28, 2009, 09:12:32 PM »

โทสับเน่า2วัน เน็ตเน่ามา3ชม. ลืมจ่ายหน่อย ตัดไม่บอกไม่กล่าว

พี่ตุ้มช่วยเคลียร์ให้ทีครับ

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #101851 เมื่อ: เมษายน 28, 2009, 09:23:22 PM »

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
bank_haya@รักในหลวง@
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #101852 เมื่อ: เมษายน 28, 2009, 09:55:26 PM »

ไหว้ ไหว้สวัสดีครับพี่ตุ้มและพี่ๆด้ามขวานได้ไปเที่ยวใต้มาร้านอาหารอร่อยทะเลสวยเจออาหารอร่อยเลยนึกถึงพี่ครับกระบี่สวยครับมีโอกาสไปอีกแน่นอนที่กระบี่มีสนามยิงปืนด้วยครับแตเสียดายไม่ได้เจอพี่ตุ้มอิอิจะได้หาที่ร่ำสุราครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

"กรุงเทพงามเลิศ ระเบิดมากมี ประเพณีชุมนุม ควบคุมด้วยทหาร สนุกสนานยิงกัน กำแพงกั้นเผายาง แม่นจับวางเอ็ม 79 หยุดงานยาว 9 วัน รื่นเริงสุขสันต์บุญบั้งไฟ ไป..เราไปปรองดองกัน"
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #101853 เมื่อ: เมษายน 28, 2009, 10:09:49 PM »

สวัสดีครับ เอ๋
   จะตกปลาใหลให้ได้ต้องทำพรือมั่งครับ

ตกปลาไหลน่าจะใช้เหยื่อ ตับไก่นะ

เเต่ออยถนัดไปจมลัน กับพ่อค่ะ  รู้จักใช่ป่าวค่ะ กระบอกลัน

เหยื่อที่ใช่ก็ปลากระดี่หม๊กไฟพอหอมๆ  เเล้วก็บี้ๆๆ เหยื่อสักหน่อย  ใส่ลงไปในบอกลัน

เเล้วก็บี้เหยื่อไว้ที่ปากบอกสักนิด  พอให้หอมๆ เเค่นี้ก็หลงกลเเล้ว เฉลี่ย กระบอกหนึ่งจะได้ประมาณสามโล

เฉลี่ย 8 กระบอก = (8*3)*70  =1680 อยุ๋ได้เเระวันนึง

ไปเห็นแถวๆบ้านพี่ชายเขาเอาท่อพีวีซีมาตัทำ ลัน ก็เวิร์คได้ปลาไหลเหมือนกัน

แต่ ลัน มันเอาเปรียบคู่ต่อสู้ไปหน่อยเหมือนหลอกให้หลงกล

ถ้า ใช้วิธีตกมันเป็น ศิลปะ เหมือนมาดวลกันตัวต่อตัวแบบเคาบอย ฮ่าๆสมศักดิ์ศรี   ไม่ได้ก็กลับไปกินน้ำชุบ ตามเดิม

แต่ถ้าต้องการเอามา กิน จริงๆก็ควรใช้ ลัน แต่ถ้าต้องการเอามัน เป็นเกมส์กีฬาก็ต้อง ตก เอา

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #101854 เมื่อ: เมษายน 28, 2009, 10:13:27 PM »

ไหว้ ไหว้สวัสดีครับพี่ตุ้มและพี่ๆด้ามขวานได้ไปเที่ยวใต้มาร้านอาหารอร่อยทะเลสวยเจออาหารอร่อยเลยนึกถึงพี่ครับกระบี่สวยครับมีโอกาสไปอีกแน่นอนที่กระบี่มีสนามยิงปืนด้วยครับแตเสียดายไม่ได้เจอพี่ตุ้มอิอิจะได้หาที่ร่ำสุราครับ น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ยินดีด้วยครับป๋าแบงค์....ที่มีความสุขที่ได้เที่ยว ได้กิน ....  Cheesy
โอกาสหน้ามีอีกเยอะแยะครับ.....
หากมาหาดใหญ่ได้เจอกันแน่นอนครับผม.... น้ำลายหก น้ำลายหก

Grin Grin Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #101855 เมื่อ: เมษายน 28, 2009, 10:20:26 PM »

ไปเห็นแถวๆบ้านพี่ชายเขาเอาท่อพีวีซีมาตัทำ ลัน ก็เวิร์คได้ปลาไหลเหมือนกัน

แต่ ลัน มันเอาเปรียบคู่ต่อสู้ไปหน่อยเหมือนหลอกให้หลงกล

ถ้า ใช้วิธีตกมันเป็น ศิลปะ เหมือนมาดวลกันตัวต่อตัวแบบเคาบอย ฮ่าๆสมศักดิ์ศรี   ไม่ได้ก็กลับไปกินน้ำชุบ ตามเดิม

แต่ถ้าต้องการเอามา กิน จริงๆก็ควรใช้ ลัน แต่ถ้าต้องการเอามัน เป็นเกมส์กีฬาก็ต้อง ตก เอา

ยอดเยี่ยมครับ..... เยี่ยม
ตกแบบเกมส์ ได้ก็คือได้....ไม่ได้ก็คืออด... Grin

เมื่อคืนครูมานิตย์ก็ถาม ๆ อยู่จะออกเรือตกปลากันเมื่อไหร่....
ก็โน่นแนะ่ พฤศจิกาโน่นแหละ จึงจะเริ่มออกตกกันได้....

ผมว่าน่าจะจัดกันซักทริป สองวัน สองคืน....
รวม ๆ กันได้ซักหกคน ก็น่าจะจัดได้...
ไม่ใช่ไร หลาย ๆ คนจะได้ช่วยค่าใช้จ่ายกันบ้าง...ค่าเช่าเรือตอนนี้มันแพง..
แต่หากไปกันมาก ๆ หลายคนเกิน แบบเกินแปดคนนี้ จะตกปลาไม่สนุกแล้ว
สายเบ็ดจะพันกันเอง..... Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #101856 เมื่อ: เมษายน 28, 2009, 10:21:55 PM »

Grin Grin Grin

salinee19
ออยล์คนที่ต้องดูแลตัวเอง.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #101857 เมื่อ: เมษายน 28, 2009, 10:25:27 PM »

ชายเจษฎ์, Sig228-kolok, หลวงกาหลง, prasit และ 2 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

Wink ว่างยังน้าหลวง ถ้าว่างแล้วมาต่อยกันหวา รอนานแล้วนิ  บู่ บู่ บู่

สวัดดีครับเพื่อนๆสมาชิกด้ามขวาน
ผม เด็กพังงาครับ ขอฝากตัวด้วยครับท่านพี่
ว่างๆมาแหลงกันมั้งนะ หรอยๆกันนิ อิอิ
    สวัสดีครับ....ผมหรอยครับ

อ้าววววววววววววว....ถ้าหรอยจริงมาต่อยกันหวาครับ  ผมกะหรอยเหมือนกันนิครับ บู่ บู่ บู่

ไม่ต้องถึงพี่หรอยหรอกครับท่านชาย.... แลบลิ้น

เจอกะน้องผม   ยายส้มก่อนไม๊......หากผ่านแล้วค่อยไปท้าพี่หรอยใหม่..... Grin

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก ยอมแล้วครับ อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย อ๋อย ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก........ ไหว้

...--*
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #101858 เมื่อ: เมษายน 28, 2009, 10:29:11 PM »

ยอดเยี่ยมครับ..... เยี่ยม
ตกแบบเกมส์ ได้ก็คือได้....ไม่ได้ก็คืออด... Grin

เมื่อคืนครูมานิตย์ก็ถาม ๆ อยู่จะออกเรือตกปลากันเมื่อไหร่....
ก็โน่นแนะ่ พฤศจิกาโน่นแหละ จึงจะเริ่มออกตกกันได้....

ผมว่าน่าจะจัดกันซักทริป สองวัน สองคืน....
รวม ๆ กันได้ซักหกคน ก็น่าจะจัดได้...
ไม่ใช่ไร หลาย ๆ คนจะได้ช่วยค่าใช้จ่ายกันบ้าง...ค่าเช่าเรือตอนนี้มันแพง..
แต่หากไปกันมาก ๆ หลายคนเกิน แบบเกินแปดคนนี้ จะตกปลาไม่สนุกแล้ว
สายเบ็ดจะพันกันเอง..... Grin

ไอ้ตกปลาทะเลเนี่ยผมไม่ถนัดเท่าไหร่ตอนอยู่สงขลาลงลำเล็กๆไปตกกับเพื่อนก็มันอยู่หรอกแต่พอขึ้นฝั่งมานั่งเรียนในห้องยังรู้สึก โคลงเคลง  โคลงเคลง
ไปอีกวันสองวันเหมือนยังนั่งอยู่ในเรือนั่นแหละ

พี่ตุ้มท่าทางชอบล่ะซิได้ตัวโตไม่เบาเลยนะ

ผมน่ะอยากเป็นพรานน้ำจืดจะตายไปอยากทราบกรรมวิธีหาปลาแบบต่างๆ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #101859 เมื่อ: เมษายน 28, 2009, 10:38:58 PM »

ไปแระ แนวหน้าเรียกกำลังเสริมมา ... Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #101860 เมื่อ: เมษายน 28, 2009, 10:39:36 PM »

ไอ้ตกปลาทะเลเนี่ยผมไม่ถนัดเท่าไหร่ตอนอยู่สงขลาลงลำเล็กๆไปตกกับเพื่อนก็มันอยู่หรอกแต่พอขึ้นฝั่งมานั่งเรียนในห้องยังรู้สึก โคลงเคลง  โคลงเคลง
ไปอีกวันสองวันเหมือนยังนั่งอยู่ในเรือนั่นแหละ

พี่ตุ้มท่าทางชอบล่ะซิได้ตัวโตไม่เบาเลยนะ

ผมน่ะอยากเป็นพรานน้ำจืดจะตายไปอยากทราบกรรมวิธีหาปลาแบบต่างๆ

ปลาเพื่อนเขาตกได้น่ะครับ ยืมมาแอ๊คเฉย ๆ .....  คิก คิก คิก คิก

ปลาน้ำจืดก็เคยตกครับ หมายธรรมชาติ(ไม่ใช่ในบ่อฟิชชิ่งปาร์ค)...
กรรมวิธี ความละเอียด ความอดทนของคนตก  มีมากกว่าปลาทะเลมากมายครับ...
ปลาทะเลผมชอบมากกว่า เพราะมันลุย ๆ โหด ๆ ดี....
ตกได้เสร็จนำมาทำกินได้หลากหลาย...
ทำปลาดิบกินก็ได้.....หากปลาซื้อจากตลาดไม่กล้าทำกินเป็นปลาดิบครับ กลัว
ปลาที่ได้ มาเก็บแช่แข็งไว้ได้นาน รสชาดไม่เปลี่ยนไปมากนักแม้จะผ่านไปเป็นเดือน.... น้ำลายหก

ปลาน้ำจืดผมไม่ชอบตกอยู่อย่างนึงครับ......
ผมแพ้ยุง โดยเฉพาะยุงหญ้า ยุงป่า....โดนกัดทีคันคะเยอไปทั่วตัว เป็นเม็ดเบ้อเริ่มทั้งตัว
แล้วไม่รู้เป็นไร กับผมยุงชอบมากัดตลอด...... Tongue

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #101861 เมื่อ: เมษายน 28, 2009, 10:48:17 PM »

ปลาเพื่อนเขาตกได้น่ะครับ ยืมมาแอ๊คเฉย ๆ .....  คิก คิก คิก คิก

ปลาน้ำจืดก็เคยตกครับ หมายธรรมชาติ(ไม่ใช่ในบ่อฟิชชิ่งปาร์ค)...
กรรมวิธี ความละเอียด ความอดทนของคนตก  มีมากกว่าปลาทะเลมากมายครับ...
ปลาทะเลผมชอบมากกว่า เพราะมันลุย ๆ โหด ๆ ดี....
ตกได้เสร็จนำมาทำกินได้หลากหลาย...
ทำปลาดิบกินก็ได้.....หากปลาซื้อจากตลาดไม่กล้าทำกินเป็นปลาดิบครับ กลัว
ปลาที่ได้ มาเก็บแช่แข็งไว้ได้นาน รสชาดไม่เปลี่ยนไปมากนักแม้จะผ่านไปเป็นเดือน.... น้ำลายหก

ปลาน้ำจืดผมไม่ชอบตกอยู่อย่างนึงครับ......
ผมแพ้ยุง โดยเฉพาะยุงหญ้า ยุงป่า....โดนกัดทีคันคะเยอไปทั่วตัว เป็นเม็ดเบ้อเริ่มทั้งตัว
แล้วไม่รู้เป็นไร กับผมยุงชอบมากัดตลอด...... Tongue

วันก่อนเห็นเด็กข้างบ้านโดนยุงหางหมากัด ถึงกับฉีดยาไป15เข็มเลยครับ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #101862 เมื่อ: เมษายน 28, 2009, 10:49:06 PM »

ไปนอนแระ....พรุ่งนี้ตื่นแต่เช้าทำงานครับ.... Grin

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #101863 เมื่อ: เมษายน 28, 2009, 10:52:41 PM »

วันก่อนเห็นเด็กข้างบ้านโดนยุงหางหมากัด ถึงกับฉีดยาไป15เข็มเลยครับ

ตกใจ  อะไรจะขนาดน้าน....ยุงไรครับไม่เคยได้ยินชื่อ  "ยุงหางหมา" .....  ตกใจหน้าซีด

ไปจริงแล้ว...เจอกันพรุ่งนี้ครับ.... Grin

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #101864 เมื่อ: เมษายน 28, 2009, 10:55:17 PM »

ตกใจ  อะไรจะขนาดน้าน....ยุงไรครับไม่เคยได้ยินชื่อ  "ยุงหางหมา" .....  ตกใจหน้าซีด

ไปจริงแล้ว...เจอกันพรุ่งนี้ครับ.... Grin

ยุงหางหมา ตัวโตครับ คือเด็กมันเอามือไปยุงหางหมาตัวโตหมามันเลยแว้งมากัดเอา

ผมก็จะไปนอนแว้ว...แว็บๆๆ

หน้า: 1 ... 6788 6789 6790 [6791] 6792 6793 6794 ... 35779
  พิมพ์