เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 03:29:09 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6946 6947 6948 [6949] 6950 6951 6952 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25499360 ครั้ง)
shah_vip
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 29

« ตอบ #104220 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2009, 12:47:49 PM »

เปิดบิลได้ไหมครับ  คิก คิก
 ไหว้

ออกบิลก็ + 7 %  .......  โหกินเหล้าขวดร้อยกว่าอิเอาบิลด้วย

ขออภัยครับ ไหว้
หมายถึง เปิดบัญชี (ติดไว้ก่อน)ครับ  ยิ้มีเลศนัย
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #104221 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2009, 01:02:28 PM »

อรุณสวัสดิ์  Cheesy

ขอบพระคุณ ชุดโกลก-ปาดี-ศรีสาคร มากครับสำหรับการต้อนรับ  ไหว้

เกือบตาย.....   คิก คิก   ตกใจ ตกใจ

ดีที่แค่เกือบ Cheesy

ทีหลังอย่าขับรถไปพลาง ทำไปพลาง อีกละ Grin

สงสัยจะเป็นจูบพิฆาต...   Grin   ตกใจ ตกใจ

ยังคาใจอยู่เลยครับ  Undecided   คิก คิก คิก คิก

คืนนั้น ได้ไฟฉายที่อภินันทนาการจากพี่ตุ้ม ช่วยให้ความสว่าง ทำให้สะดวกในการปฏิบัติงาน

กราบขอบคุณพี่ตุ้มอีกคราวครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

โดยเฉพาะ.........

ตอนไฟฉาย ติดๆดับๆ แจ้งลู่ลี๊ๆ คิดถึงพี่ตุ้มตลอดครับ...  Cheesy
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #104222 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2009, 01:06:25 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้

ไปกินอาหาร  งานสองฝั่งทะเล  กันครับพี่น้อง Grin Grin Grin

เอาเท่าไหร่ครับน้าสหวิป  ถ้าราคาส่งก็ 180

กินแบลนด์ดีกว่า  ขวดล่ะ 35 บาทเอง  มีประโยชน์กว่ากันเยอะเลย ไหว้ ไหว้ ไหว้

พี่เล็ก ไปงานพระราชทานเพลิงศพวันไหนครับ ให้ผมแวะรับแถวเอกมัย ไหมครับ Grin Grin Grin

สวัสดีครับพี่น้องสมาชิกทุกท่าน.อ่านกระทู้ อาลัยเฮียอ๋าทุกหน้ากว่าจะหมด อ๋อยตาลายเลย ตามที่นั่งคุยกันมีความเห็นว่าคืน วันพฤหัส ที่14 พค. 52 เราจะร่วมเป็นเจ้าภาพสวด 1 เตียงแล้ว ไปนั่งเมาโม้คุยกัน พอพรุ่งนี้เช้า ก็ร่วมฌาปนกิจศพ แล้วแยกย้ายกันกลับภูมิเนา ไม่ทราบใครมีความเห็นยังไงบ้างครับ.

งานนี้ทั้ง 2 งาน  ผมขอฝากซองทำบูญน่ะครับ  พอดีวันที่ 14 - 15 ผู้อำนวยการใหญ่ (คนใหม่ )และทีมงานลงมาหาดใหญ่  เพื่อนลงชื่อผม
อยู่ฝ่ายตอนรับ  อ๋อย อ๋อย อ๋อย

babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #104223 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2009, 01:45:30 PM »

ขอบพระคุณ ชุดโกลก-ปาดี-ศรีสาคร มากครับสำหรับการต้อนรับ  ไหว้

เกือบตาย.....   คิก คิก   ตกใจ ตกใจ

ทีหลังอย่าขับรถไปพลาง ทำไปพลาง อีกละ Grin

สงสัยจะเป็นจูบพิฆาต...   Grin   ตกใจ ตกใจ

ยังคาใจอยู่เลยครับ  Undecided   คิก คิก คิก คิก

คืนนั้น ได้ไฟฉายที่อภินันทนาการจากพี่ตุ้ม ช่วยให้ความสว่าง ทำให้สะดวกในการปฏิบัติงาน

กราบขอบคุณพี่ตุ้มอีกคราวครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

ตอนไฟฉาย ติดๆดับๆ แจ้งลู่ลี๊ๆ คิดถึงพี่ตุ้มตลอดครับ...  Cheesy

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า ต่อให้ไฟฉายราคาเรือนพันเรือนหมื่น จักกี่แสนกี่ล้านแรงเทียน ถ้าอยู่ท้ายรถก็ควัดด้งเปลา Grin
manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #104224 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2009, 01:47:15 PM »

manithatyai, tum610, Gunchon.Southlander และ 0 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้ ไหว้ หวัดดีตอนบ่ายครับพี่น้อง.......................น้าดุลย์.............ลุงต้ม........อิ ๆ ๆ ๆ     คิก คิก คิก คิก    เมืองชลฝกตกหม้าย......หาดใหญ่ตกอย่างแรงครับ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #104225 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2009, 01:52:08 PM »

โหม๋เท่ฉาว ๆ โย๋แรกเย็นวา ว่า คัพดี คัพดี   ไหนละหลักฐาน Grin
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #104226 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2009, 01:58:23 PM »

manithatyai, tum610, Gunchon.Southlander และ 0 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้ ไหว้ หวัดดีตอนบ่ายครับพี่น้อง.......................น้าดุลย์.............ลุงต้ม........อิ ๆ ๆ ๆ     คิก คิก คิก คิก    เมืองชลฝกตกหม้าย......หาดใหญ่ตกอย่างแรงครับ

เหิดแลหวันแล้วขอพยากรณ์ว่า ชลบุรี ระยอง มีเมฆดำ หนาทึบ กระจายตัวราว 80 เปอร์เซ็นของพื้นที่คาดว่าตกแน่ๆ

จบข่าวพยากรณ์อากาศ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #104227 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2009, 02:00:14 PM »

โหม๋เท่ฉาว ๆ โย๋แรกเย็นวา ว่า คัพดี คัพดี   ไหนละหลักฐาน Grin

บอกทางจากตันหยงลิมอร์ถึงร้าน ก่าบอกกันม้ายโถก บู่
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #104228 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2009, 02:07:24 PM »

สงสัยจะเป็นจูบพิฆาต...   Grin   ตกใจ ตกใจ

ยังคาใจอยู่เลยครับ  Undecided   คิก คิก คิก คิก

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า ต่อให้ไฟฉายราคาเรือนพันเรือนหมื่น จักกี่แสนกี่ล้านแรงเทียน ถ้าอยู่ท้ายรถก็ควัดด้งเปลา Grin

คืนนั้นลืมของจำเป็นอยู่ท้ายรถหมดเลยจริงๆ...

ตี 3 กลางถนนที่รายล้อมด้วยป่ารกครึ้ม 2 ข้างทาง ระหว่างโกลก-ปาดี

ไปถึงที่ ไฟฉายที่ติดตัว ดันหมดถ่านหลังจากใช้งานราว 10 นาที........

ไฟ+ถ่านสำรองหลายก้อน อยู่ในรถ ที่จอดอยู่โรงแรม...ทั้งๆที่มาจากโรงแรม Sad

ตะเกียงก็อยู่  Angry

กล้องก็อยู่ Angry

วิทยุก็อยู่ Sad

โทรศัพย์ผมพกไปด้วย แต่แบ็ตหมดตั้งแต่เที่ยงคืน Tongue

โชคดีที่เอาปืนออกมาเหน็บเอว ก่อนหน้านั้นพักใหญ่ๆ Cheesy

แต่มีดวิคตอริน็อค ได้ใช้งานตัดเชือกได้จริงๆ เยี่ยม

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #104229 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2009, 02:10:00 PM »

เอาคำ Motorcycle carrier เข้ากูเกิ้ล ได้มาครับ

ในภาพสำหรับสองคัน และยังไม่มีแขนจับอาน  แต่อาจใช้การผูกดึง ในการจับรถแทน

Click

อีกเวบ

Click

อันนี้ ดูรวมๆ
Click

Click

ขอบคุณครับพี่ซับ
 อิ อิ อิ ถามถึงที่ขนรถแล้วผมทั้งที่มอไซค์ก็ยังไม่ถอยกะบะก็ไม่มี

ถ้าใครมีฟอร์จูนเนอร์จะลองทำแบบนี้ดูก็น่าจะเวิอร์คนะผมว่า
เหมาะแก่การเอาวิบากติดไปขี่นะ
 ผมเคยขับรถไปถึงเพชรบูณร์ถึงอุทยานต้องเดินต่ออีกหลายกิโลเลยหมดกำลังใจจะเดินขับรถมาก็ไกลแล้ว
พอถึงเหนื่อยเดินต่อไม่ใหวได้วิบากขี่นี่ก็แจ๋ว

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #104230 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2009, 02:14:15 PM »

สำนักงานที่ร่วมกับเพื่อนๆน้องๆ เสร็จไปกว่า ๘๐ เปอร์เซนต์ ยังขาดอุปกรณ์อีกนิดหน่อย  Grin

อยู่ข้างร้านเกตุเลย ไม่ต้องไปไหนไกล หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin

ยังต้องจัดใหม่  Wink

แต่คดียังสะสางไม่เสร็จที หยุดยาวแรง   Grin

พอเขามาติดเน็ต ๓ เมก เมื่อวาน คอมซีพีดันเจ้ง งานหายเกลี้ยง ต้องให้ช่างกู้งานในไดร์ดีคืน ยี๊ ยี๊ ยี๊
ตัดใจ ดาว์นโน๊ตบุ๊กมาขับซะเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ลูกซองค่อยว่ากัน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ปล. พี่ตุ้มครับ เกตุเขาถามว่าแอร์การ์ดคืออะไรครับ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #104231 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2009, 02:18:23 PM »

สำนักงานที่ร่วมกับเพื่อนๆน้องๆ เสร็จไปกว่า ๘๐ เปอร์เซนต์ ยังขาดอุปกรณ์อีกนิดหน่อย  Grin

อยู่ข้างร้านเกตุเลย ไม่ต้องไปไหนไกล หัวเราะร่าน้ำตาริน Grin

แต่คดียังสะสางไม่เสร็จที หยุดยาวแรง   Grin

พอเขามาติดเน็ต ๓ เมก เมื่อวาน คอมซีพีดันเจ้ง งานหายเกลี้ยง ต้องให้ช่างกู้งานในไดร์ดีคืน ยี๊ ยี๊ ยี๊
ตัดใจ ดาว์นโน๊ตบุ๊กมาขับซะเลย  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ลูกซองค่อยว่ากัน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ปล. พี่ตุ้มครับ เกตุเขาถามว่าแอร์การ์ดคืออะไรครับ  ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ยินดีด้วยกับออฟฟิสใหม่ครับ...น่าใช้บริการจัง......แต่ไม่ดีกว่า...นะ อิ อิ ได้ใช้เมื่อใหร่แสดงว่าผม ได้เรื่อง
ตอนนี้ยังไม่อยากมี เรื่อง คร้าบ

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #104232 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2009, 02:22:01 PM »

ขอบคุณครับน้า  ไหว้ หลายคนพอรู้ว่าเปิดออฟฟิต บอกกล่าวทิ้งท้ายว่าว่างๆจะมาใช้บริการ
ผมมักบอกเสมอ ว่า อยู่ให้บายต๊ะ ใช้ให้ชงเหล้าดีกว่าครับ  ยิ้มีเลศนัย
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #104233 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2009, 02:30:33 PM »

แต่คดียังสะสางไม่เสร็จที หยุดยาวแรง   Grin

ยินดีด้วยครับน้าสิงห์  เยี่ยม  แล้วว่าง ๆ จะไปเก็บค่าคุ้มครอง Grin

คืนนั้นลืมของจำเป็นอยู่ท้ายรถหมดเลยจริงๆ...

ตี 3 กลางถนนที่รายล้อมด้วยป่ารกครึ้ม 2 ข้างทาง ระหว่างโกลก-ปาดี

ไปถึงที่ ไฟฉายที่ติดตัว ดันหมดถ่านหลังจากใช้งานราว 10 นาที........

ไฟ+ถ่านสำรองหลายก้อน อยู่ในรถ ที่จอดอยู่โรงแรม...ทั้งๆที่มาจากโรงแรม Sad

ตะเกียงก็อยู่  Angry

กล้องก็อยู่ Angry

วิทยุก็อยู่ Sad

โทรศัพย์ผมพกไปด้วย แต่แบ็ตหมดตั้งแต่เที่ยงคืน Tongue

โชคดีที่เอาปืนออกมาเหน็บเอว ก่อนหน้านั้นพักใหญ่ๆ Cheesy

แต่มีดวิคตอริน็อค ได้ใช้งานตัดเชือกได้จริงๆ เยี่ยม

น้าปื๊ดน่าจะทำปืนลั่นสักนัด ตอนที่คนอยู่กันที่นั่นเยอะ ๆ  รับรองไฟฉายหลายหนวยช่วยกันส่องแสงโดยพร้อมเพรียง  Grin
lugkrod
Hero Member

คะแนน 2419

« ตอบ #104234 เมื่อ: พฤษภาคม 12, 2009, 02:31:50 PM »

แต่คดียังสะสางไม่เสร็จที หยุดยาวแรง   Grin

ยินดีด้วยกับออฟฟิสใหม่ครับ...น่าใช้บริการจัง......แต่ไม่ดีกว่า...นะ อิ อิ ได้ใช้เมื่อใหร่แสดงว่าผม ได้เรื่อง
ตอนนี้ยังไม่อยากมี เรื่อง คร้าบ
ยินดีด้วยครับน้าสิงห์  เยี่ยม
ป.ล.วังคนข้างร้านหาเรื่องอีกเด้อ.. คิก คิกเอ...รึว่าจะปิดซอยหน้าร้านฉลองเปิดร้านซะเลย คิก คิก

มีเพื่อนดี มีหนึ่ง ถึงจะน้อย ดีกว่าร้อย เพื่อนคิด ริษยา
เหมือนเกลือดี มีนิดหน่อย น้อยราคา ยังมีค่า กว่าน้ำเค็ม เต็มทะเล..
หน้า: 1 ... 6946 6947 6948 [6949] 6950 6951 6952 ... 35779
  พิมพ์