เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 09:19:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6953 6954 6955 [6956] 6957 6958 6959 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25505878 ครั้ง)
samrit..
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1410

« ตอบ #104325 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 08:28:58 AM »

สวัสดียามเช้าครับทุกๆ ท่าน

คิดดี พูดดี ทำดี ชีวิตจะประสบแต่สิ่งที่ดีๆ
ตรวจสอบสิ่งของฝากส่งทางไปรษณีย์ http://track.thailandpost.co.th/trackinternet/Default.aspx
โจ ™
สมาชิกลำดับที่: 41
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 219

รวมเวลาที่อยู่ในระบบ: 555 วัน 5 ชั่วโมง 55 นาที

« ตอบ #104326 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 08:43:49 AM »

กราบสวัสดีตอนเช้าครับพี่ๆ

บางโพ 5
ฅนต้นน้ำ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 115

« ตอบ #104327 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 09:12:39 AM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ตอนสายๆครับ  Grin
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #104328 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 09:14:56 AM »

อรุณสวัสดิ์.......สวัสดีครับ
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #104329 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 09:27:41 AM »

เริ่มตื่นกันแล้ว.....
+1 สำหรับคนตื่นเช้าครับ...

สวัสดีตอนเช้าครับ

เริ่มตื่นกันแล้ว.....
+1 สำหรับคนตื่นเช้าครับ...

ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

สวัสดีครับทุกท่าน  ไหว้ ไหว้

สวัสดียามเช้าทุกท่าน ไหว้

สวัสดียามเช้าครับทุกๆ ท่าน

กราบสวัสดีตอนเช้าครับพี่ๆ

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ตอนสายๆครับ  Grin

อรุณสวัสดิ์.......สวัสดีครับ

ไหว้ ไหว้ ไหว้

Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #104330 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 09:37:32 AM »

สวัสดีครับพี่ๆน้าๆ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

สิ่งของมีไว้ให้ใช้

และ

คนมีไว้ให้รัก
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #104331 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 09:40:47 AM »

สวัสดีครับ
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #104332 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 09:41:06 AM »

หวัดดีครับพี่น้องด้ามขวาน กทม อากาศชุ่มฉ่ำแต่หัวเช้าครับ ไม่ได้ว่างเลยเป็นยามเฝ้าบ้านเจ้านายวันละ 500 น่าเบื่อมากๆ

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
lex
Hero Member

คะแนน 2112

« ตอบ #104333 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 09:43:55 AM »

หวัดดีครับพี่น้องด้ามขวาน กทม อากาศชุ่มฉ่ำแต่หัวเช้าครับ ไม่ได้ว่างเลยเป็นยามเฝ้าบ้านเจ้านายวันละ 500 น่าเบื่อมากๆ

ตกใจ ตกใจ ตกใจ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #104334 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 09:49:39 AM »

กลับพื้นที่ชั่วคราวเพื่อเคลียร์งาน .. เดี๋ยววัน พฤ. หรือ ศุกร์ ค่อยเข้าไปอีกที รอฟังข่าวก่อนว่าลูกจะเกิดวันไหนครับ Cool

ใบหนาดตากแห้ง เอาไปให้วันพฤหัสนะพี่...

แล้วจะเอาใบสดไปเผื่อด้วย กลัวไม่พอ + กับใบหมุยตากแห้งนิดหน่อยครับ

พฤ. ถ้าลูกยังไม่เกิด เจอกันครับปื๊ด คืนนี้จะเคลียร์เรื่องเก่ากับชายเจษฎ์สักหน่อย ... Cool Cool Cool

ครับพี่ ฝากตีเข่าท่านชายให้ด้วยนะครับ...

คืนนั้นบอกว่าจะเคลียร์เรื่อง  แวะไปดูเห็นนั่งกอดน้องหัวแดงอยู่........ Wink

เอ้า........นี่กะยังไม่รู้ตัวเหลย ที่ผมต้องทำอย่างนั้นก็พื่อเคลียและกู้หน้าให้น้าหลวงน่ะ  เด๋วจะเล่าบทสนทนาให้ฟังว่าทำไมต้องปลอบเสียขนาดนั้น  งอน

น้องหัวแดง : พี่ ทีหลังถ้ามาเที่ยวไม่ต้องพาพี่คนนี้มานะ
ชายเจษฎ์ : คนใหน
น้องหัวแดง : (ชี้ไปที่น้าหลวง)
ชายเจษฎ์ : ทำไม  Huh
น้องหัวแดง : ก็มือไวยังกะปลาหมึกเลย นั่งยิ้มอย่างเดียว พูดก็ไม่พูด จะล้วงท่าเดียวเลย
ชายเจษฎ์ :   อ๋อย อ๋อย อ๋อย พี่เค้าล้อเล่นมั้ง
น้องหัวแดง : ล้อเล่นอะไร พอล้วงไม่ได้ก็จะยกขาไปพาดคออีก
ชายเจษฎ์ :  ตกใจ ตกใจ ตกใจ จริงอ่ะ

นี่แค่บทสนทนาส่วนหนึ่งเท่านั้น ที่เหลือจำไม่ค่อยได้แล้ว เพราะผมก็เมาเหมือนกัน  คิก คิก แต่ที่แน่ๆ ถ้าผมไม่เอาน้องหัวแดงมากอดไว้ สาว่าน้าหลวงคงกลับไม่ถึงห้องแน่ๆ ที่ทำไปหนะเป็นห่วงน้าหลวงโดยแท้น่ะครับ  คิก คิก บู่ บู่ บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #104335 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 09:52:12 AM »

กลับพื้นที่ชั่วคราวเพื่อเคลียร์งาน .. เดี๋ยววัน พฤ. หรือ ศุกร์ ค่อยเข้าไปอีกที รอฟังข่าวก่อนว่าลูกจะเกิดวันไหนครับ Cool

ใบหนาดตากแห้ง เอาไปให้วันพฤหัสนะพี่...

แล้วจะเอาใบสดไปเผื่อด้วย กลัวไม่พอ + กับใบหมุยตากแห้งนิดหน่อยครับ

พฤ. ถ้าลูกยังไม่เกิด เจอกันครับปื๊ด คืนนี้จะเคลียร์เรื่องเก่ากับชายเจษฎ์สักหน่อย ... Cool Cool Cool

ครับพี่ ฝากตีเข่าท่านชายให้ด้วยนะครับ...

คืนนั้นบอกว่าจะเคลียร์เรื่อง  แวะไปดูเห็นนั่งกอดน้องหัวแดงอยู่........ Wink

ช่ายยยยย   บอกว่ารักโหม๋เราอย่างโน้นอย่างนี้ แต่พอหัวแดงมากับโหม๋เราม้ายโร้จักแล้ว

งั้นผมฝากฮุ๊บลำตัวท่านชายสักสองทีด้วยก็แล้วกันครับ

นี่ก็อีกคน ไม่ได้รู้เรื่องไหร๋เลย มันมีต้นสายปลายเหตุนิ ก็หัวแดงมันตัวต้นเรื่อง ถ้าไม่เคลียที่หัวแดงแล้วจะไปเคลียที่ใครอ่ะ  บู่ บู่ บู่

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
Pandanus
Hero Member

คะแนน 6378

เรื่องบังเอิญไม่มีจริง

« ตอบ #104336 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 09:58:47 AM »

อรุณสวัสดิ์  Cheesy

ขอบพระคุณ ชุดโกลก-ปาดี-ศรีสาคร มากครับสำหรับการต้อนรับ  ไหว้

เกือบตาย.....   คิก คิก   ตกใจ ตกใจ

ดีที่แค่เกือบ Cheesy

ทีหลังอย่าขับรถไปพลาง ทำไปพลาง อีกละ Grin

สงสัยจะเป็นจูบพิฆาต...   Grin   ตกใจ ตกใจ

ยังคาใจอยู่เลยครับ  Undecided   คิก คิก คิก คิก

คืนนั้น ได้ไฟฉายที่อภินันทนาการจากพี่ตุ้ม ช่วยให้ความสว่าง ทำให้สะดวกในการปฏิบัติงาน

กราบขอบคุณพี่ตุ้มอีกคราวครับ  ไหว้ ไหว้ ไหว้

โดยเฉพาะ.........

ตอนไฟฉาย ติดๆดับๆ แจ้งลู่ลี๊ๆ คิดถึงพี่ตุ้มตลอดครับ...  Cheesy

นิทานเรื่องนี้สอนให้รู้ว่า ต่อให้ไฟฉายราคาเรือนพันเรือนหมื่น จักกี่แสนกี่ล้านแรงเทียน ถ้าอยู่ท้ายรถก็ควัดด้งเปลา Grin

คืนนั้นลืมของจำเป็นอยู่ท้ายรถหมดเลยจริงๆ...

ตี 3 กลางถนนที่รายล้อมด้วยป่ารกครึ้ม 2 ข้างทาง ระหว่างโกลก-ปาดี

ไปถึงที่ ไฟฉายที่ติดตัว ดันหมดถ่านหลังจากใช้งานราว 10 นาที........

ไฟ+ถ่านสำรองหลายก้อน อยู่ในรถ ที่จอดอยู่โรงแรม...ทั้งๆที่มาจากโรงแรม Sad

ตะเกียงก็อยู่  Angry

กล้องก็อยู่ Angry

วิทยุก็อยู่ Sad

โทรศัพย์ผมพกไปด้วย แต่แบ็ตหมดตั้งแต่เที่ยงคืน Tongue

โชคดีที่เอาปืนออกมาเหน็บเอว ก่อนหน้านั้นพักใหญ่ๆ Cheesy

แต่มีดวิคตอริน็อค ได้ใช้งานตัดเชือกได้จริงๆ เยี่ยม

น้าปื๊ดน่าจะทำปืนลั่นสักนัด ตอนที่คนอยู่กันที่นั่นเยอะ ๆ  รับรองไฟฉายหลายหนวยช่วยกันส่องแสงโดยพร้อมเพรียง  Grin
แล้วใดไข่นุ้ยม้ายลองทำปืนลั่นแลเองตะ แต่ว่าโย้ไกลๆผม***ด ตะพาบน้ำโย้ตั้ง 2 ตัว มันอีม้ายส่องแต่ไฟแล กลัวมันอีส่องไอ้อื่นให้โด้.

ว่าอีลองแล้วนิ  แต่เกรงใจ คิก คิก

ช่วงที่มั่ว ๆ กันอยู่ หวั่น ๆ อยู่เหมือนกัน ว่าเซฟ 1991 อย่าคุบเที่ยวหลุดลงมาห้าน เผื่อพลาดมือพลาดตีนแล้วเกิดเสียงดัง มีหวัง..... ตกใจหน้าซีด  Grin
[/quote]

เหตุการณ์ไร เกิดขึ้นที่ไหนครับ  ฟังดูน่าตื่นเต้นจัง
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #104337 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 10:01:07 AM »

ช่ายยยยย   บอกว่ารักโหม๋เราอย่างโน้นอย่างนี้ แต่พอหัวแดงมากับโหม๋เราม้ายโร้จักแล้ว

งั้นผมฝากฮุ๊บลำตัวท่านชายสักสองทีด้วยก็แล้วกันครับ

เข้ามาคอนเฟริม.... คืนนั้นเห็นแต่น้าชายเจษฎ์ ปลอบใจแต่น้องหัวแดงอยู่คนเดียว ผมตกใจแทบแย่ไม่เห็นมาปลอบใจผมบ้างเลย.....   Grin

อ๋อ... แล้วไปเคลียร์เรื่องเก่าๆกัน อย่าให้ต้องถึงขั้นลงไม้ลงมือกันนะครับ เดี๋ยวน้องหัวแดงจะพลอยถูกลูกหลง..... เจ็บตัวเปล่าๆ    คิก คิก

บ่ะ...........นี่ก็อีกคน แต่ไอ้ที่ตกใจอ่ะ เห็นแต่ปากนิที่ซีด เบ่อดูดเอา ดูดเอา เลยไม่รู้จะปลอบยังไง  คิก คิก คิก คิก

pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #104338 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 10:01:55 AM »

เช้านี้สวัสดีพี่น้องครับ ไหว้ ไหว้ ไหว้
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #104339 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 10:04:08 AM »

สวัสดีครับ

สรุปแล้วคนนี้เวิคสุด  เยี่ยม เหมือนไม่ได้อยู่ในที่เกิดเหตุ ไม่สนใจสิ่งเร้าทั้งหลาย เท่าที่สังเกตเห็นทำอยู่ 2 อย่าง มึกกะควัดเท่านั้น  เยี่ยม ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หน้า: 1 ... 6953 6954 6955 [6956] 6957 6958 6959 ... 35779
  พิมพ์