เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 01:19:59 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6960 6961 6962 [6963] 6964 6965 6966 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25512445 ครั้ง)
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #104430 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 01:36:29 PM »

ระวังจะโดนข้อหาหมิ่นประมาท หรือไม่ก็ข้อหาอื่น ๆ เข้าละ  เรื่องบางเรื่องไม่ควรโพสโจ่งแจ้งในที่สาธารณะเกินไป ที่โพสมาลบได้ก็ลบซะ  ถ้าผู้ถูกพาดพิงมาเห็น รับรองงานเข้า.....

พี่เปิ้ล หมายถึงออยหรือ ป่าว  ไหว้ ไหว้

หมันแหละ แต่ฟอร์มเยอะจัด........ Grin

ทั้งที่ใจ.............. บู่
oooOilooo
*.* เมืองหนังโนราห์ *.*
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #104431 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 01:37:18 PM »

ขอบคุณค่ะทีออกมาเตือน หนูไม่ทราบจริงๆค่ะ ต้องขอโทษด้วย
salinee19
ออยล์คนที่ต้องดูแลตัวเอง.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #104432 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 01:39:21 PM »

manithatyai, salinee19 Sig228-kolok, หลวงกาหลง, นายช่าง, oooOilooo, Padang, krajong (+ 1 ซ่อนตัว) และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ออกจากที่ซ่อนได้แล้วเหอ  อิ ๆ ๆ ๆ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
หลงรัก หลงรักหยบอยู่นาน....คืนดีกับแควนแล้วก็ออกมาได้ค่ะ....เลิกโป้งกันแล้ว คิก คิก คิก คิก

...--*
maew425
Full Member

คะแนน 72

« ตอบ #104433 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 01:40:01 PM »

สวัสดีครับพี่ๆน้าๆ ตอนเที่ยง ครับ งานเยอะ จริงๆ ร้อนด้วย  เศร้า เศร้า เศร้า

สวัสดีพี่ๆทุกคนเช่นกันค่ะ.......
ปล.คิดถึงคนทางโน้นจังเรยยยยยยยย.........

เฮือกกกกกกกกกกกกกกกกกกก!!!!!!
  ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

แล้วคิดถึงกานนนนบ้างรึป่าว

สบายใจค่ะ.....มากมาย
salinee19
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #104434 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 01:42:08 PM »

สวัสดีครับพี่ๆน้าๆ ตอนเที่ยง ครับ งานเยอะ จริงๆ ร้อนด้วย  เศร้า เศร้า เศร้า

สวัสดีพี่ๆทุกคนเช่นกันค่ะ.......
ปล.คิดถึงคนทางโน้นจังเรยยยยยยยย.........

เจ้าต้อมสู้ๆ.....เร็วๆ.....ตอบเลย... หลงรัก

...--*
manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #104435 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 01:42:51 PM »

manithatyai, salinee19 Sig228-kolok, หลวงกาหลง, นายช่าง, oooOilooo, Padang, krajong (+ 1 ซ่อนตัว) และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ออกจากที่ซ่อนได้แล้วเหอ  อิ ๆ ๆ ๆ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
หลงรัก หลงรักหยบอยู่นาน....คืนดีกับแควนแล้วก็ออกมาได้ค่ะ....เลิกโป้งกันแล้ว คิก คิก คิก คิก

หลงรัก หลงรักดีใจด้วยครับ.............ขอให้รักกันมาก ๆ นะครับ   
salinee19
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #104436 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 01:47:53 PM »

หลงรัก หลงรักดีใจด้วยครับ.............ขอให้รักกันมาก ๆ นะครับ   

ไหว้ ไหว้..ขอบคุณค่ะครูที่เข้าใจและเป็นกำลังใจ....เรื่องรักกันมากๆก็ต้องดูกันไปนานๆๆๆๆๆ...มันเป็นเรื่องของคน  2  คน...ตอนนี้

ขออย่างเดียวอย่ามีมือที่ 3 ก็พอแล้ว...จะได้ไม่โป้งกันอีกค่ะ...
ไหว้ ไหว้

...--*
manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #104437 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 01:50:07 PM »

คิก คิก คิก คิกว่าแต่ว่าใครเป็นคนโชคดี..........หรือโชคร้ายครับ  อิ ๆ ๆ ๆ    ขำก๊าก ขำก๊าก
Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #104438 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 01:51:26 PM »

เจ้าต้อมสู้ๆ.....เร็วๆ.....ตอบเลย... หลงรัก

ตอบไม่ได้จริงๆ ครับ  วันนั้นแค่ไปกินไอติมกัน แต่ไปกะเพื่อนหลายคน แก้ข่าว ตามประสาดารา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

สิ่งของมีไว้ให้ใช้

และ

คนมีไว้ให้รัก
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #104439 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 01:51:56 PM »

ขออนุญาตครับครู

เห็นว่ามีประโยชน์ไม่เฉพาะผม  น่าจะดีต่อพี่น้องเราหลายคน ก็เลยเอามาตั้งครับ

วันก่อนที่พี่ปื๊ดถามว่าลดน้ำหนักได้อย่างไร  วันก่อนคุยไม่จบเลยมาแหลงใหม่

1.ออกกำลังกายครั้งละไม่ต่ำกว่า ๓๐ นาที และในการออกกำลังกายให้ออกต่อเนื่องจนครบเวลาที่กำหนด (โคตรเหนื่อยเลยผม เพราะไม่เคยออกกำลังกายเลย หลังจากเรียนจบ)

2.อาหารงดของมันและของทอด ถ้างดไม่ได้ก็ให้ลด (โคตรเซ็งเลย ของชอบผมทั้งนั้น)

3.อาหารมื้อเช้า เที่ยง เย็น ในแต่ละมื้อลดปริมาณการกิน ห้ามเกินมื้อละหนึ่งจาน และจานที่ว่าไม่ใช่จานพูนหรือเต็มจาน (ผมเลยใช้นโยบายกินน้ำก่อนกินข้าว หรือ กินข้าวคำน้ำคำ ไม่งั้นไม่อิ่มแน่ ๆ)

4.อาหารมื้อเย็นถ้างดได้ให้งด (น้าชายผมอายุ 54 ปี แกลดได้เป็นสิบโล)

5.อาหารนอกจากอาหารมื้อหลักแล้ว ห้ามกินจุกจิก หรือ กินระหว่างมื้อ หรือ กินของกินเล่น แม้แต่เม็ดแตง เม็ดทานตะวัน กาแฟ ก็ตาม (เพื่อฝึกพฤติกรรมการกิน)

6.กับข้าว เปลี่ยนจากเนื้อสัตว์ที่ให้โปรตีนสูงเช่นเนื้อวัว เนื้อหมู ปลาหมึก ไปเป็นเนื้อปลา เนื้อไก่ แทน และต้องกินผักเยอะ ๆ (ผมพันธุ์กินเนื้อ ไม่ใช่กินผัก หากจะกินผักก็จะกินอยู่ไม่กี่ชนิดที่จำได้คือ แตงกวา ถั่ว ผักบุ้ง กะหล่ำปลี ฟัก และผักที่นำไปปรุงผมจะไม่กิน ก็เลยกินแต่ผักสด )

7.งดของหวาน ถ้างดไม่ได้ให้ลด แต่ถ้าร่างกายอ่อนเพลียจริง ๆ ให้กินได้เพราะนั่นหมายถึงร่างกายขาดน้ำตาล (แต่ไม่ใช่กินแบบได้ทีได้จังหวะเลยซัดซะเป็นโคม)

8.งดเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ ถ้างดไม่ได้ให้ลด หากจำเป็นจะต้องกินจริง ๆ ระหว่างเหล้ากับเบียร์ให้เลือกเหล้า และไม่ควรกินเกินสองครั้งในหนึ่งเดือน (ตรงนี้โคตรเซ็งเลย เพราะต้องห่างหายจากสังคมเพื่อนฝูงในการสังสรรค์ แต่ระยะหลังผมใช้นโยบายพบปะโม้กันได้เหมือนเดิมแต่ตูมึกโซดาแทนเหล้า)

9.ผลไม้ต้องกินแบบที่มีกากใยเยอะ ๆ และไม่มีรสหวานนัก (ผมเลือกกินแต่ฝรั่งกับมะละกอ)

10.อบซาวด์น่าอย่างน้อยสัปดาห์ละครั้ง ครั้งละไม่ต่ำกว่าสิบนาที (ซาวด์น่าที่ผมใช้อยู่คือ จอดรถไว้กลางแดดหวันเที่ยง แล้วปิดประตูตั้งไว้สักพัก แล้วค่อยเข้าไปอยู่ข้างใน บางครั้งเข้าไปแล้วไม่ครบตามเวลาก็แล่นออกมาก่อน เพราะเดี๋ยวม่องเท่งเนื่องจากหายใจไม่ทัน)

11.ไม่นั่งเล่นเน็ตมากแรงเพราะจะทำให้ร่างกายไม่ค่อยได้ขยับ (ระยะหลังผมใช้เวลาเล่นเน็ตน้อยลงมาก ๆ ทั้งที่เมื่อก่อนเล่นได้เป็นวัน ๆ  เพราะเอาเวลาที่เคยเล่นเน็ตเดินไปยุ่งเรื่องชาวบ้านแทน)

12.กินน้ำเยอะ ๆ

13.กินแคปซูลส้มแขก+พริกไทย (เพื่อช่วยระบาย)

ที่สำคัญที่สุดคือทุกข้อที่แหลงมาต้องทำเป็นประจำทุกวัน  หากทำได้ตามที่กล่าวมาน้ำหนักจะลดลงอย่างน้อยสองกิโลกรัมต่อเดือน แต่บางคนลดน้ำหนักได้มากกว่านั้นอาจเป็นเพราะพันธุ์กรรมของแต่ละคน

หากไม่ได้ทุกวันในหนึ่งเดือนควรผิดความตั้งใจไม่เกินสามครั้งและในการผิดความตั้งใจไม่ควรผิดครบทุกข้อ

ตอนนี้ผมว่าอีเริ่มลดหล่าวนิ เพราะกางเกงคับแล้วหล่าว หาม้ายเบี้ยเซ้อใหม่

แต่ฮั้นแหละ พอผมหยุดทำเมื่อไรสักพักมันก็ขึ้นมาอีก ก็เลย ยุบ ๆ พอง ๆ วนเวียนอยู่อย่างนี้   ทั้งที่ถ้าน้ำหนักเป็นที่พอใจแล้วเราก็ไม่จำเป็นต้องทำทุกข้อเลือกทำเฉพาะ ออกกำลังกายกับควบคุมอาหาร ก็ไม่อวบอั๋นแล้ว แต่ดันไม่ทำ

ว่าแต่ว่า อีลดน้ำหนักเหอ  ถ้าเติ้นอีลด ผมว่าเติ้นไม่อ้วนทีร่างกายสมส่วนกำลังดีแล้ว  แต่ควรลดเฉพาะพุงสักหน่อย 
salinee19
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #104440 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 01:53:45 PM »

คิก คิก คิก คิกว่าแต่ว่าใครเป็นคนโชคดี..........หรือโชคร้ายครับ  อิ ๆ ๆ ๆ    ขำก๊าก ขำก๊าก

ยี๊ ยี๊อ้าว  อ้าว....ไงงั้นอะค่ะครูมานิตย์....คนรักกันก็ต้องโชคดีซิค่ะ......เดวจะโดนมิใช่น้อย ยี๊ ยี๊

...--*
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #104441 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 01:53:52 PM »

จ๊ะเอ๋
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 13, 2009, 02:20:37 PM โดย Gunchon.Southlander » บันทึกการเข้า

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
oooOilooo
*.* เมืองหนังโนราห์ *.*
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #104442 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 01:54:01 PM »

ระวังจะโดนข้อหาหมิ่นประมาท หรือไม่ก็ข้อหาอื่น ๆ เข้าละ  เรื่องบางเรื่องไม่ควรโพสโจ่งแจ้งในที่สาธารณะเกินไป ที่โพสมาลบได้ก็ลบซะ  ถ้าผู้ถูกพาดพิงมาเห็น รับรองงานเข้า.....

พี่ชายคนนี้แอบเป็นห่วงน้องออยเสมอจริงๆ เพียงแต่ต้องแอบๆ Grin

น้องออยลบตามครูบอกนะจ๊ะ เยี่ยม เยี่ยม

จ๋าจ๊ะ Grin Grin
salinee19
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #104443 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 01:56:15 PM »

ตอบไม่ได้จริงๆ ครับ  วันนั้นแค่ไปกินไอติมกัน แต่ไปกะเพื่อนหลายคน แก้ข่าว ตามประสาดารา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ออยล์ถามเฉยๆ  ....   คิก คิก ร้อนตัวทำไม .....  คิดถึงก็บอกคิดถึงไม่เห็นต้องแก้ข่าว....แล้วที่ว่าเพื่อนอะใครกี่คน ขำก๊าก... แลบลิ้น

...--*
manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #104444 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 01:57:38 PM »

ไหว้ ไหว้..ขอบคุณค่ะครูที่เข้าใจและเป็นกำลังใจ....เรื่องรักกันมากๆก็ต้องดูกันไปนานๆๆๆๆๆ...มันเป็นเรื่องของคน  2  คน...ตอนนี้

ขออย่างเดียวอย่ามีมือที่ 3 ก็พอแล้ว...จะได้ไม่โป้งกันอีกค่ะ...
ไหว้ ไหว้

คิก คิก คิก คิก อิ ๆ ๆ ๆ      ธรรมชาติสร้างไว้ 2 มือ  ๆ ที่ 3 ตัดทิ้งก็หมดเรื่อง  ไว้ก็ไม่มีประโยชน์ครับ  ฝืนธรรมชาติด้วย 5555555  ขำก๊าก ขำก๊าก
หน้า: 1 ... 6960 6961 6962 [6963] 6964 6965 6966 ... 35779
  พิมพ์