เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 03:16:06 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6962 6963 6964 [6965] 6966 6967 6968 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25704544 ครั้ง)
Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #104460 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 02:10:54 PM »

ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 1109234 ครั้ง)  
หลวงกาหลง, Sig228-kolok, Mee noi, tum610, manithatyai, udomkd, oooOilooo, nara0827, K - PTL, ชายเจษฎ์, ovor และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้  

ลูกเกิดรึยังครับพี่.......

ยัง ตอนนี้เมียนอนรออยู่ที่หาดใหญ่ ถ้าเกิดตอนไหนจะ ว.13 ไปบอก ... Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #104461 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 02:12:39 PM »

สวัสดีครับพี่ๆน้าๆ ตอนเที่ยง ครับ งานเยอะ จริงๆ ร้อนด้วย  เศร้า เศร้า เศร้า

สวัสดีพี่ๆทุกคนเช่นกันค่ะ.......
ปล.คิดถึงคนทางโน้นจังเรยยยยยยยย.........

เฮือกกกกกกกกกกกกกกกกกกก!!!!!!
  ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

แล้วคิดถึงกานนนนบ้างรึป่าว

ว่าแต่พี่แมวหายไปไหนจร้าไม่เห็นเลย....................... กิ๊วก๊าว

ไปฮันนีมูนมาจ๊ะ........

หลงรัก หลงรัก หลงรักว้าว...ววววว....จริงอะนะ.....เจ้าต้อม ออยล์อยากไปบ้างจังทำไงดี    หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ฮันนี้ มูล ไง -----เข้ รสน้ำผึ้ง  คิก คิก คิก คิก

สิ่งของมีไว้ให้ใช้

และ

คนมีไว้ให้รัก
salinee19
ออยล์คนที่ต้องดูแลตัวเอง.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #104462 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 02:13:52 PM »

manithatyai, salinee19 Sig228-kolok, หลวงกาหลง, นายช่าง, oooOilooo, Padang, krajong (+ 1 ซ่อนตัว) และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ออกจากที่ซ่อนได้แล้วเหอ  อิ ๆ ๆ ๆ  คิก คิก คิก คิก คิก คิก
หลงรัก หลงรักหยบอยู่นาน....คืนดีกับแควนแล้วก็ออกมาได้ค่ะ....เลิกโป้งกันแล้ว คิก คิก คิก คิก

หลงรัก หลงรักดีใจด้วยครับ.............ขอให้รักกันมาก ๆ นะครับ   

ไหว้ ไหว้..ขอบคุณค่ะครูที่เข้าใจและเป็นกำลังใจ....เรื่องรักกันมากๆก็ต้องดูกันไปนานๆๆๆๆๆ...มันเป็นเรื่องของคน  2  คน...ตอนนี้

ขออย่างเดียวอย่ามีมือที่ 3 ก็พอแล้ว...จะได้ไม่โป้งกันอีกค่ะ...
ไหว้ ไหว้

คิก คิก คิก คิก อิ ๆ ๆ ๆ      ธรรมชาติสร้างไว้ 2 มือ  ๆ ที่ 3 ตัดทิ้งก็หมดเรื่อง  ไว้ก็ไม่มีประโยชน์ครับ  ฝืนธรรมชาติด้วย 5555555  ขำก๊าก ขำก๊าก

ใครตัดทิ้งเอามาให้ผมๆอีเอาไปแจกคนแถวๆ นราฯ เห็นว่าไปคาเฟ่ทีๆแล้วมือไม่ใคร่พอ

เอาไปต่ะน่าดุลย์  (Gunchon)  เหอ.....ออยล์ไม่หารนเอากลัว......ฮิฮิ   แลบลิ้น

...--*
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #104463 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 02:14:09 PM »

สวัสดีครับ หายไปหลายวัน ขี้คร้านตามอ่าน ใครนินทาได้นินทาไป แต่ขอแช่งให้เมียจับได้ ว่านอกใจ

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
oooOilooo
*.* เมืองหนังโนราห์ *.*
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #104464 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 02:14:22 PM »

ขออนุญาตครับครู

เห็นว่ามีประโยชน์ไม่เฉพาะผม  น่าจะดีต่อพี่น้องเราหลายคน ก็เลยเอามาตั้งครับ

วันก่อนที่พี่ปื๊ดถามว่าลดน้ำหนักได้อย่างไร  วันก่อนคุยไม่จบเลยมาแหลงใหม่

1.ออกกำลังกายครั้งละไม่ต่ำกว่า ๓๐ นาที และในการออกกำลังกายให้ออกต่อเนื่องจนครบเวลาที่กำหนด (โคตรเหนื่อยเลยผม เพราะไม่เคยออกกำลังกายเลย หลังจากเรียนจบ)

2.อาหารงดของมันและของทอด ถ้างดไม่ได้ก็ให้ลด (โคตรเซ็งเลย ของชอบผมทั้งนั้น)

3.อาหารมื้อเช้า เที่ยง เย็น ในแต่ละมื้อลดปริมาณการกิน ห้ามเกินมื้อละหนึ่งจาน และจานที่ว่าไม่ใช่จานพูนหรือเต็มจาน (ผมเลยใช้นโยบายกินน้ำก่อนกินข้าว หรือ กินข้าวคำน้ำคำ ไม่งั้นไม่อิ่มแน่ ๆ)

4.อาหารมื้อเย็นถ้างดได้ให้งด (น้าชายผมอายุ 54 ปี แกลดได้เป็นสิบโล)

5.อาหารนอกจากอาหารมื้อหลักแล้ว ห้ามกินจุกจิก หรือ กินระหว่างมื้อ หรือ กินของกินเล่น แม้แต่เม็ดแตง เม็ดทานตะวัน กาแฟ ก็ตาม (เพื่อฝึกพฤติกรรมการกิน)

6.กับข้าว เปลี่ยนจากเนื้อสัตว์ที่ให้โปรตีนสูงเช่นเนื้อวัว เนื้อหมู ปลาหมึก ไปเป็นเนื้อปลา เนื้อไก่ แทน และต้องกินผักเยอะ ๆ (ผมพันธุ์กินเนื้อ ไม่ใช่กินผัก หากจะกินผักก็จะกินอยู่ไม่กี่ชนิดที่จำได้คือ แตงกวา ถั่ว ผักบุ้ง กะหล่ำปลี ฟัก และผักที่นำไปปรุงผมจะไม่กิน ก็เลยกินแต่ผักสด )

7.งดของหวาน ถ้างดไม่ได้ให้ลด แต่ถ้าร่างกายอ่อนเพลียจริง ๆ ให้กินได้เพราะนั่นหมายถึงร่างกายขาดน้ำตาล (แต่ไม่ใช่กินแบบได้ทีได้จังหวะเลยซัดซะเป็นโคม)

8.งดเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ ถ้างดไม่ได้ให้ลด หากจำเป็นจะต้องกินจริง ๆ ระหว่างเหล้ากับเบียร์ให้เลือกเหล้า และไม่ควรกินเกินสองครั้งในหนึ่งเดือน (ตรงนี้โคตรเซ็งเลย เพราะต้องห่างหายจากสังคมเพื่อนฝูงในการสังสรรค์ แต่ระยะหลังผมใช้นโยบายพบปะโม้กันได้เหมือนเดิมแต่ตูมึกโซดาแทนเหล้า)

9.ผลไม้ต้องกินแบบที่มีกากใยเยอะ ๆ และไม่มีรสหวานนัก (ผมเลือกกินแต่ฝรั่งกับมะละกอ)

10.อบซาวด์น่าอย่างน้อยสัปดาห์ละครั้ง ครั้งละไม่ต่ำกว่าสิบนาที (ซาวด์น่าที่ผมใช้อยู่คือ จอดรถไว้กลางแดดหวันเที่ยง แล้วปิดประตูตั้งไว้สักพัก แล้วค่อยเข้าไปอยู่ข้างใน บางครั้งเข้าไปแล้วไม่ครบตามเวลาก็แล่นออกมาก่อน เพราะเดี๋ยวม่องเท่งเนื่องจากหายใจไม่ทัน)

11.ไม่นั่งเล่นเน็ตมากแรงเพราะจะทำให้ร่างกายไม่ค่อยได้ขยับ (ระยะหลังผมใช้เวลาเล่นเน็ตน้อยลงมาก ๆ ทั้งที่เมื่อก่อนเล่นได้เป็นวัน ๆ  เพราะเอาเวลาที่เคยเล่นเน็ตเดินไปยุ่งเรื่องชาวบ้านแทน)

12.กินน้ำเยอะ ๆ

13.กินแคปซูลส้มแขก+พริกไทย (เพื่อช่วยระบาย)

ที่สำคัญที่สุดคือทุกข้อที่แหลงมาต้องทำเป็นประจำทุกวัน  หากทำได้ตามที่กล่าวมาน้ำหนักจะลดลงอย่างน้อยสองกิโลกรัมต่อเดือน แต่บางคนลดน้ำหนักได้มากกว่านั้นอาจเป็นเพราะพันธุ์กรรมของแต่ละคน

หากไม่ได้ทุกวันในหนึ่งเดือนควรผิดความตั้งใจไม่เกินสามครั้งและในการผิดความตั้งใจไม่ควรผิดครบทุกข้อ

ตอนนี้ผมว่าอีเริ่มลดหล่าวนิ เพราะกางเกงคับแล้วหล่าว หาม้ายเบี้ยเซ้อใหม่

แต่ฮั้นแหละ พอผมหยุดทำเมื่อไรสักพักมันก็ขึ้นมาอีก ก็เลย ยุบ ๆ พอง ๆ วนเวียนอยู่อย่างนี้   ทั้งที่ถ้าน้ำหนักเป็นที่พอใจแล้วเราก็ไม่จำเป็นต้องทำทุกข้อเลือกทำเฉพาะ ออกกำลังกายกับควบคุมอาหาร ก็ไม่อวบอั๋นแล้ว แต่ดันไม่ทำ

ว่าแต่ว่า อีลดน้ำหนักเหอ  ถ้าเติ้นอีลด ผมว่าเติ้นไม่อ้วนทีร่างกายสมส่วนกำลังดีแล้ว  แต่ควรลดเฉพาะพุงสักหน่อย 

ขอบคุณค่ะพี่ปืด  ได้ประโยชน์ มากๆเลยค่ะ  หนูจะน้อมรับนะค่ะ จ๋าจ๊ะ   Grin Grin
Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #104465 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 02:14:44 PM »

ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 1109234 ครั้ง)  
หลวงกาหลง, Sig228-kolok, Mee noi, tum610, manithatyai, udomkd, oooOilooo, nara0827, K - PTL, ชายเจษฎ์, ovor และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้  

ยัง ตอนนี้เมียนอนรออยู่ที่หาดใหญ่ ถ้าเกิดตอนไหนจะ ว.13 ไปบอก ... Cool Cool Cool

ว้าววววว เดียวได้ฟอรจูนเนอร์ ได้ไปรับหลาน ไห้ครับ อิอิ  Grin Grin Grin

สิ่งของมีไว้ให้ใช้

และ

คนมีไว้ให้รัก
maew425
Full Member

คะแนน 72

« ตอบ #104466 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 02:14:57 PM »

สวัสดีครับพี่ๆน้าๆ ตอนเที่ยง ครับ งานเยอะ จริงๆ ร้อนด้วย  เศร้า เศร้า เศร้า

สวัสดีพี่ๆทุกคนเช่นกันค่ะ.......
ปล.คิดถึงคนทางโน้นจังเรยยยยยยยย.........

ว่าแต่พี่แมวหายไปไหนจร้าไม่เห็นเลย....................... กิ๊วก๊าว

หลงรัก หลงรัก หลงรักว้าว...ววววว....จริงอะนะ.....เจ้าต้อม ออยล์อยากไปบ้างจังทำไงดี    หลงรัก หลงรัก หลงรัก หลงรัก

ฮันนี้ มูล ไง -----เข้ รสน้ำผึ้ง  คิก คิก คิก คิก

ต้องเข้าใจ เขา......ไม่ชอบการเป็นข่าว

สบายใจค่ะ.....มากมาย
oooOilooo
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #104467 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 02:15:08 PM »

เย้ๆๆๆๆหนูจะได้อุ้มหลานนนนนน    Cheesy Cheesy Cheesy
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #104468 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 02:16:30 PM »

เคยได้ยินน้องผู้หญิงคนหนึ่งที่ออฟฟิสบอกว่าเพิ่งกลับจากฮันนีมูนไปล่องเรือสำราญมา
มีคนถามว่าสนุกไม๊....น้องเขาบอกว่า
ไม่สนุกอ่ะ วันๆไม่เห็นอะไรเลย
เห็นแต่เพดานกับผ้าปูเตียง
แสดงว่าอย่าไปล่องเรือสำราญเลยไม่มีอะไรน่าสนใจ..เน๊อะ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
oooOilooo
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #104469 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 02:17:21 PM »

สวัสดีครับ หายไปหลายวัน ขี้คร้านตามอ่าน ใครนินทาได้นินทาไป แต่ขอแช่งให้เมียจับได้ ว่านอกใจ

คิดถึงอย่างเเรงนิ   Cheesy Cheesy
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #104470 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 02:17:41 PM »

สวัสดีครับ หายไปหลายวัน ขี้คร้านตามอ่าน ใครนินทาได้นินทาไป แต่ขอแช่งให้ชายเจษฎ์เมียจับได้ ว่านอกใจ

ไหว้ ไหว้ ไหว้
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #104471 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 02:20:19 PM »

เอ๋า ว่าปูนที่ตักใส่ปุกไว้ แหว่งหายไปไหน....พี่เข้มเอาำไปกินนี่เอง....ท้องเลยร้อน.....

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #104472 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 02:22:17 PM »

ขออภัยพี่น้องทางปร้าโกลก ที่ไม่ได้ไปเยี่ยมเยียน

ด้วยรักและคิดถึง ทุกๆท่าน

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #104473 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 02:23:08 PM »

ขออภัยพี่น้องทางปร้าโกลก ที่ไม่ได้ไปเยี่ยมเยียน

ด้วยรักและคิดถึง ทุกๆท่าน

เศร้า

maew425
Full Member

คะแนน 72

« ตอบ #104474 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 02:23:34 PM »

Gunchon.Southlander, หลวงกาหลง, Sig228-kolok, oooOilooo, udomkd, lugkrod, Mee noi, นายช่าง, ฅนต้นน้ำ, wut-วุธ, salinee19, manithatyai และ 1 บุคคลทั่วไป

สวัสดีค่ะ...............................

สบายใจค่ะ.....มากมาย
หน้า: 1 ... 6962 6963 6964 [6965] 6966 6967 6968 ... 35779
  พิมพ์