เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 11:24:17 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6982 6983 6984 [6985] 6986 6987 6988 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25698697 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #104760 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 10:19:21 PM »

เกือบได้ครับน้าสิงห์.....

แต่ช้าไปหน่อย.....ผมให้น้ายอดไปใช้แล้วครับ...

ว๊า  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Grin

มีดได้ไปแล้ว เห็นได้ยินลุงตุ้มบ่นเบื่อๆปืน อยู่อีกนุ๊

นั่นแล เบื่อจริง ๆ .... ไอ้ปืนนิ

รอตั้งนานแล้ว ยังไม่มาให้กอดซักที.....
ปอสามก็จะหมดอายุแล้ว....

แต่ไม่เป็นไร มีน้องตาอยู่ทั้งคน ค่อยไปรบกวน....

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #104761 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 10:21:36 PM »

ต้องมีค่าผ่านทางด้วยหรือเปล่าคร้าบ

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

อย่าเพิ่งตื่นเต้นไปเลยครับ และอย่าเชื่ออะไรจนกว่าจะได้พิสูจน์เองครับ การขอ ป.3 จะยาก ง่าย ขึ้นอยู่กับแต่ละบุคคลครับ ไม่ได้เหมือนกันทุกคน ถ้าไม่รีบก็ศึกษาไปเรื่อยๆก่อนครับ ระหว่างนี้ก็ค่อยๆหาปืนที่ชอบ ถ้าจะให้ดีก็หมั่นเข้าสนามปืนบ่อยๆเพื่อความคุ้นเคยในสิ่งต่างๆครับ แล้วจะได้คำตอบที่ตรงใจที่สุด  เยี่ยม

ขอบคุณค่ะ .... คำตอบโดนใจ ถูกต้องค่ะ ....

น่าจะขอไรเฟิลอีกสัก 1 กระบอก นะค่ะ ... บู่ บู่

แล้วน้องตานี่ เขียนใบป.3ได้เปล่าครับ?

จุ๊ ... ๆๆๆ ..... อย่าเอ็ดไปค่ะ .....

เขียนได้ค่ะ ....   ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

งานที่รับผิดชอบโดยตรง

จะเป็นงานทะเบียนปืนทุกอย่างค่ะ

กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

หุๆ เด็กมันรู้ทันวะ คริๆ

ว่าอิระบุว่า

ชนิด "NItar" ซ๊ะหน่อย คริๆๆ

บู่

NItar
Sr. Member

คะแนน 193

« ตอบ #104762 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 10:23:05 PM »

พี่ ๆๆๆ จ๋า ....

ขออนุญาตปืนกันหมด แต่เจ้าหน้าที่ดันไม่รู้จักเลยซักคน

ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

ยื่นเอกสาร ฝ่านใครอ่ะ ....  คิก คิก คิก คิก

รู้สึกว่า เรื่องของพี่ ๆๆ จะอยู่ที่หนูหมด เลย  งอน  5555

---
สองมือสองเท้าเรามี
จงทำตามที่ปรารถนา
อย่าหวังว่าคนอื่นเขา
จะมาช่วยเหลือทุกเวลาหาไม่มี
นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #104763 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 10:25:35 PM »

สวัสดีทุกท่านครับ

หวางไปครับ โรงเรียนแค่เปิดแล้ว แรกวาซือครูโทรมาบอกว่ามีเด็กอนุบาลลาออก ให้พาลูกไปสอบ แรกวาพาลูกไปสอบ ปรากฏว่าทำได้ เลยฉลองไปพันนัดครับ ผบ.เลยไม่ค่อยมางวนกับผมหนักแรง

ขอบคุณครับ

โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก โดนชก.....ลูกปืน  1000 นัด อะป่าว....  หรือ  ลูกทัด.... ตกใจ.....ดีใจด้วยค่ะที่สอบได้....... กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

ลูกทัดสิครับ ยุคนี้ประหยัดครับ พันนัด ร้อยสามสิบบาทครับ ดังเทือนแหม็ดครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #104764 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 10:26:04 PM »

ขออนุญาตปืนกันหมด แต่เจ้าหน้าที่ดันไม่รู้จักเลยซักคน

ยื่นเอกสาร ฝ่านใครอ่ะ ....  คิก คิก คิก คิก

รู้สึกว่า เรื่องของพี่ ๆๆ จะอยู่ที่หนูหมด เลย  งอน  5555

น่าจะคุ้นหน้าคุ้นตามั่งแหละครับ....
เพราะขึ้นลงอำเภอมากมายหลายรอบแล้ว....

พอเห็นหน้าแล้วน่าจะร้องอ๋อ....ไอ้ตาแก่นี่เอง.....

NItar
Sr. Member

คะแนน 193

« ตอบ #104765 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 10:26:38 PM »

เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

---
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #104766 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 10:28:04 PM »

1คน 1มื้อ เลยน้อง

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
NItar
Sr. Member

คะแนน 193

« ตอบ #104767 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 10:30:34 PM »

น่าจะคุ้นหน้าคุ้นตามั่งแหละครับ....
เพราะขึ้นลงอำเภอมากมายหลายรอบแล้ว....

พอเห็นหน้าแล้วน่าจะร้องอ๋อ....ไอ้ตาแก่นี่เอง.....

อิอิ .... ค่ะ .....

ส่วนมาก จะจำชื่อจริง นามสกุลจริงได้ค่ะ ...

ต้องเขียน,อ่านอยู่ประจำงานทะเบียนปืนเป็นงานที่ยาก

เห้ย ..... ท้อมากมาย

-----

หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

.....

---
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #104768 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 10:30:59 PM »

โอ๊ย.....ผมให้สามมื้อเลยครับ  เช้า เที่ยง เย็น...
มื้อค่ำ พาไปนั่งฟังเพลงด้วยเอ้า.....

(เช้า โรตี....
 เที่ยง  ขนมจีน.
 เย็น.... ก๋วยเตี๋ยวผัดแห้ง...

ทุกอย่าง ไม่ต้องไปที่ร้าน.....จะซื้อใส่ห่อไปให้เลยเอ้า.....)

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #104769 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 10:31:40 PM »

สวัสดีทุกท่านครับ

หวางไปครับ โรงเรียนแค่เปิดแล้ว แรกวาซือครูโทรมาบอกว่ามีเด็กอนุบาลลาออก ให้พาลูกไปสอบ แรกวาพาลูกไปสอบ ปรากฏว่าทำได้ เลยฉลองไปพันนัดครับ ผบ.เลยไม่ค่อยมางวนกับผมหนักแรง

ขอบคุณครับ

ยินดีกับหลานด้วยนะค่ะ   เยี่ยม เยี่ยม  ขอให้การเรียนไม่มีอุปสรรค ค่ะ

อยากให้ลูกเรียนเก่งๆ เหมือนน้องออยล์นะครับ เพราะพี่เรียนไม่ถึงไหนครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #104770 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 10:32:23 PM »

เกือบได้ครับน้าสิงห์.....

แต่ช้าไปหน่อย.....ผมให้น้ายอดไปใช้แล้วครับ...

ว๊า  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

Grin

มีดได้ไปแล้ว เห็นได้ยินลุงตุ้มบ่นเบื่อๆปืน อยู่อีกนุ๊

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก ผมรักและเคราพพี่ตุ้มครับ
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #104771 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 10:35:10 PM »

น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก ผมรักและเคราพพี่ตุ้มครับ

...........................  จนน้ำลายไหล...  บู่

NItar
Sr. Member

คะแนน 193

« ตอบ #104772 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 10:35:53 PM »

โอ๊ย.....ผมให้สามมื้อเลยครับ  เช้า เที่ยง เย็น...
มื้อค่ำ พาไปนั่งฟังเพลงด้วยเอ้า.....

(เช้า โรตี....
 เที่ยง  ขนมจีน.
 เย็น.... ก๋วยเตี๋ยวผัดแห้ง...

ทุกอย่าง ไม่ต้องไปที่ร้าน.....จะซื้อใส่ห่อไปให้เลยเอ้า.....)

มันชักจะยังไงอยู่ เริ่มเกรงใจอ่ะ .... น้ำลายหก น้ำลายหก

แต่พี่ไม่ได้อยู่เขตอำเภอหาดใหญ่นิ จะมาเลี้ยงได้หรือ ... ตกใจหน้าซีด ตกใจหน้าซีด

ตกใจ ตกใจ ตกใจ ตกใจ

---
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #104773 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 10:37:22 PM »

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #104774 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2009, 10:40:01 PM »

...........................  จนน้ำลายไหล...  บู่

เดี๋ยวเลี้ยงครัวเจ้าเม่น ๓ มื้อ  คิก คิก
หน้า: 1 ... 6982 6983 6984 [6985] 6986 6987 6988 ... 35779
  พิมพ์