เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 01:20:09 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7040 7041 7042 [7043] 7044 7045 7046 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25680335 ครั้ง)
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #105630 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 06:07:13 PM »

ขอขอบคุณปู่ปู และท่านเบิ้มมากครับ
ที่ต้อนรับ...ท่าน บชห. ณ ซึมเศร้าฯ อย่างสาสมครับ  คริ คริ

โอกาสหน้ามีข้อความใดให้รับใช้
เรียนเชิญนะครับ...

จากนิ้ว...ที่จิ้มแป้น...
น้อง 51

ลุงปูคงไม่เมาทีนะครับงานนี้.....คงเพราะไม่ได้กินเหล้า....จิบแต่แอ๊บโซหลูด...

หากเมาของแท้ต้องมีจุ๊บครับ...

manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #105631 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 06:08:00 PM »

ฝนหายแล้ว......หลบควนหินก่อนนะครับ............. ไหว้.
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #105632 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 06:08:31 PM »

ใครก็ด้าย.....ช่วยบอกที......ลุงปูทำไหร      กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว

อ๋อ ...... ทำอ้อร้ออยู่กับยัยจูนจี'ติง อะ น้าหมวด

เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #105633 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 06:14:05 PM »

ขอขอบคุณปู่ปู และท่านเบิ้มมากครับ
ที่ต้อนรับ...ท่าน บชห. ณ ซึมเศร้าฯ อย่างสาสมครับ  คริ คริ

น้อง 51

Grinมิกล้าๆครับท่าน51 ขออภัยที่ด้ามขวานอันดามันล่าถอยก่อนเวลาอันควร เพราะทีมซึมฯดูไม่ทีอาการเมาซักที  ตกใจหน้าซีด

ครั้งหน้าขอท้าประลองยุทธใหม่ ให้เจอระดับแกนนำของด้ามขวานนะครับ คงไม่ล่าถอนเร็วเช่นผม  คิก คิก

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #105634 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 06:14:48 PM »

อยากกินหมึกไข่ย่าง ...... แต่หมอห้ามซะแล้ว ...... ต้องกินตอนหมอไม่อยู่ ไม่เห็น

แบบนี้ก็ต้องการครับ....

พี่เข้มจะรับเมนูนี้ไหมล่ะครับ....
จะจัดให้ที่ทะเลสตูล...

ออกเรือแต่หวันเย็น ....  ค่ำ ๆ วางไฟไดฯ...
ตกหมึกไปเรื่อย ๆ ได้มาก็จับทำกินกันตรงนั้น..
สักเที่ยงคืนค่อยกลับเข้าฝั่งไปนอนที่ ปากบารา...

ก่อนลงเรือ พาเจ้าตัวเล็กกะผบ. ไปไว้ที่รีสอร์ทก่อน ไม่ต้องตามลงมา...
(หากกังวลเรื่องเจ้าตัวเล็ก...) แค่นั่งเรือไปแป๊บเดียวเอง ประมาณยี่สิบนาทีได้..
จอดบริเวณปากอ่าว ..... คลื่นลมไม่มี....(ยกเว้นซวยพายุเข้า)

สมาชิก รวมเด็ก ผู้ใหญ่ สักสิบสองคนกำลังดี...

พี่เล็ก สนใจไหมครับ.....พี่มานิตย์ด้วย....น้าชากัน....

ช่วงเวลาประมาณมีนา เมษา เด็ก ๆ ปิดเทอมพอดี...
ปลาหมึกเยอะด้วย....

salinee19
ออยล์คนที่ต้องดูแลตัวเอง.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #105635 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 06:15:41 PM »

salinee19, makarms, Gunchon.Southlander, tum610, manithatyai, Sig228-kolok (+ 1 ซ่อนตัว) และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้.......สวัสดีค่ะ...... ไหว้

...--*
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #105636 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 06:15:43 PM »

น้อง 51

Grinมิกล้าๆครับท่าน51 ขออภัยที่ด้ามขวานอันดามันล่าถอยก่อนเวลาอันควร เพราะทีมซึมฯดูไม่ทีอาการเมาซักที  ตกใจหน้าซีด

ครั้งหน้าขอท้าประลองยุทธใหม่ ให้เจอระดับแกนนำของด้ามขวานนะครับ คงไม่ล่าถอนเร็วเช่นผม  คิก คิก

นายวิลสันเหรอครับเบิ้ม.....

SingCring
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #105637 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 06:17:44 PM »

รับไป ๑ แต้มจ้า  ยิ้มีเลศนัย
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #105638 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 06:19:16 PM »

อยากกินหมึกไข่ย่าง ...... แต่หมอห้ามซะแล้ว ...... ต้องกินตอนหมอไม่อยู่ ไม่เห็น

แบบนี้ก็ต้องการครับ....

พี่เข้มจะรับเมนูนี้ไหมล่ะครับ....
จะจัดให้ที่ทะเลสตูล...

ออกเรือแต่หวันเย็น ....  ค่ำ ๆ วางไฟไดฯ...
ตกหมึกไปเรื่อย ๆ ได้มาก็จับทำกินกันตรงนั้น..
สักเที่ยงคืนค่อยกลับเข้าฝั่งไปนอนที่ ปากบารา...

ก่อนลงเรือ พาเจ้าตัวเล็กกะผบ. ไปไว้ที่รีสอร์ทก่อน ไม่ต้องตามลงมา...
(หากกังวลเรื่องเจ้าตัวเล็ก...) แค่นั่งเรือไปแป๊บเดียวเอง ประมาณยี่สิบนาทีได้..
จอดบริเวณปากอ่าว ..... คลื่นลมไม่มี....(ยกเว้นซวยพายุเข้า)

สมาชิก รวมเด็ก ผู้ใหญ่ สักสิบสองคนกำลังดี...

พี่เล็ก สนใจไหมครับ.....พี่มานิตย์ด้วย....น้าชากัน....

ช่วงเวลาประมาณมีนา เมษา เด็ก ๆ ปิดเทอมพอดี...
ปลาหมึกเยอะด้วย....

วางแผนข้ามปีเลยอีก 11 เดือนเอง.....ไปกันต๋ะ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #105639 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 06:22:09 PM »

ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 1113274 ครั้ง) 
หลวงกาหลง, salinee19, Gunchon.Southlander, wut-วุธ, ฅนต้นน้ำ, oooOilooo, ต้นหนาว, ชายเจษฎ์, udomkd และ 5 บุคคลทั่ว

ช่วงนี้หายจากอาการอกหัก จากน้องหัวทองเรียบร้อยแล้ว......

หลังจาก.........

SMS

น้องเคยบอกว่าอยากเลิกคบกับพี่  แต่ก็อดไม่ได้ อยากได้ยินเสียงพี่ อยากคุยกับพี่ อยากอยู่ไกล้ๆ

น้องยอมรับว่าคิดถึงพี่ น้องก็ไม่รู้ว่าน้องเป็นอะไรไป.........

แลบลิ้น แลบลิ้น แลบลิ้น

เอาภาพประกอบไหม ผมมี....

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #105640 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 06:23:49 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้      พี่หลวงปื๊ดค่ะ.......   อ. สายบุรี    มันอยู่ที่  จ. นราธิวาส  ป่าวค่ะ       ไหว้ ไหว้ ไหว้

ครับไกล้ๆกัน......

ไหว้.........แล้ว  อ.  สายบุรี  อยู่จังหวัดอะไรค่ะ........... ไหว้

อยู่ตานีครับ เขตติดต่อ บาเจาะนราธิวาส

ไหว้..ขอบคุณค่ะ...พี่วุธข้าวหมก...ออยล์จะไปธุระให้พ่อค่ะ...ยังไปไม่ถูกเลย  งง  งง  อยู่......... ไหว้ ไหว้

ไปในตัวอำเภอสายบุรีเหรอครับ แล้วเดินทางด้วยรถอะไรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2009, 06:39:29 PM โดย makarms » บันทึกการเข้า

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #105641 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 06:28:44 PM »

วางแผนข้ามปีเลยอีก 11 เดือนเอง.....ไปกันต๋ะ

อยากจัดช่วงปิดเทอมให้เด็ก ๆ ไปด้วยน่ะครับ...
หากเด็กๆ ไม่ได้ไป พ่อแม่ ก็คงไม่ได้ไปเช่นกัน...

และก็ช่วงเวลาตอนนั้นปลาหมึกจะเยอะครับ ตัวเล็กตัวใหญ่ไข่เต็มท้อง.....
หากไปช่วงเวลาทะเลเริ่มเปิด ประมาณตุลา พฤศจิกา...ช่วงนั้นปลาหมึกจะตัวเล็กครับ...
เป็นปลาหมึกกะตอยตัวจิ๋วยาวขนาดสอง-สามนิ้วซะมาก...ทำกินได้ไม่กี่อย่างครับ...

มาด้วยม๊ายครับ...ให้เวลาวางแผนงานซะเกือบปี....

ปล.ต้องดูเสียงสมาชิกอื่นประกอบด้วยครับ....

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #105642 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 06:33:34 PM »

อยากจัดช่วงปิดเทอมให้เด็ก ๆ ไปด้วยน่ะครับ...
หากเด็กๆ ไม่ได้ไป พ่อแม่ ก็คงไม่ได้ไปเช่นกัน...

และก็ช่วงเวลาตอนนั้นปลาหมึกจะเยอะครับ ตัวเล็กตัวใหญ่ไข่เต็มท้อง.....
หากไปช่วงเวลาทะเลเริ่มเปิด ประมาณตุลา พฤศจิกา...ช่วงนั้นปลาหมึกจะตัวเล็กครับ...
เป็นปลาหมึกกะตอยตัวจิ๋วยาวขนาดสอง-สามนิ้วซะมาก...ทำกินได้ไม่กี่อย่างครับ...

มาด้วยม๊ายครับ...ให้เวลาวางแผนงานซะเกือบปี....

ปล.ต้องดูเสียงสมาชิกอื่นประกอบด้วยครับ....

ดีครับฟอร์มทีมกันตั้งแต่เนิ่นๆเลย
60 เปอร์เซ็นต์ไปได้ครับ....

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #105643 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 06:43:33 PM »

ขอเชิญชมภาพอีโวสวยๆเพียบเลย...รถในฝันของผมเลย

http://www.lancer-club.net/forum/index.php?topic=65282.0

เครดิต/ ขอบคุณชาวแลนเซอร์คลับ...ครับ

salinee19
ออยล์คนที่ต้องดูแลตัวเอง.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #105644 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2009, 06:44:19 PM »

ไหว้ ไหว้ ไหว้      พี่หลวงปื๊ดค่ะ.......   อ. สายบุรี    มันอยู่ที่  จ. นราธิวาส  ป่าวค่ะ       ไหว้ ไหว้ ไหว้

ครับไกล้ๆกัน......

ไหว้.........แล้ว  อ.  สายบุรี  อยู่จังหวัดอะไรค่ะ........... ไหว้

อยู่ตานีครับ เขตติดต่อ บาเจาะนราธิวาส

ไหว้..ขอบคุณค่ะ...พี่วุธข้าวหมก...ออยล์จะไปธุระให้พ่อค่ะ...ยังไปไม่ถูกเลย  งง  งง  อยู่......... ไหว้ ไหว้

ไปในตัวอำเภอสายบุรีเหรอครับ แล้วเดินทางด้วยรถอะไรครับ

ไหว้น้องยังไม่ทราบเลยค่ะ...ไปตามพ่อ...เห็วว่าไปอยู่บ้านญาติ ....  ติดต่อไม่ได้...เป็นหว่งอยู่ก็เลยจะตามไปค่ะ ไหว้

...--*
หน้า: 1 ... 7040 7041 7042 [7043] 7044 7045 7046 ... 35779
  พิมพ์