เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 03:29:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7104 7105 7106 [7107] 7108 7109 7110 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25685544 ครั้ง)
ชายเจษฎ์
ถูกใจ ใช่เลย คริ คริ
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #106590 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 01:05:22 PM »

ขออภัย  เคยมีสมาชิกถามถึง เรื่องการนำพามอเตอร์ไซด์ติดรถปิคอัพ

ลองตัวนี้ครับ  ผมเห็นแค่รูปแรก ก็ปิ๊งไอเดียแล้ว  ทำขายก็ได้ ทำไช้ก็ดี
ดูดีๆ ข้างนี้ก็มีขอจับที่พักเท้า  กันมอเตอร์ไซด์เอียงคว่ำลง เล็กดี  ไอเดียเจ๋งมาก  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

จาก
http://www.ezimotow.com.au/gallery1a.htm

คลิกnextไปเรื่อยๆครับ  ภาพยังมีอีกเยอะ   แต่อุปกรณ์ติดมอเตอร์ไซด์แบบอุ้มเครื่องยนต์แบบนี้ ผมว่ามันเล็กดี
เวลาถอดออกจากตัวปิคอัพ เก็บง่าย ไม่ใช้พื้นที่  

+เลยถูกใจมากครับพี่
ทำท่าว่าจะได้เอาจริงเพราะ ผมถูกบังคับซื้อรถกระบะจากญาติมาหนึ่งคัน
ที่นี้ก็หาเรื่องไปถอยวิบากมา เอาไปติด แคริเออร์แบบนี้เอาไปขี่แถวอุทยานแห่งชาติหรือป่าที่ไหนก็ได้ แจ๋วถูกใจจริงเลย เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

คาดว่าต้นทุนอยู่ที่เท่าไหร่ครับ  ถอดแบบไม่ยากอยู่แล้ว

เอาคิดลดต้นทุนให้หนึ่งอย่าง แม่แรงออกแบบให้ถอดใส่ได้ ใช้ของที่ติดรถมานั่นแหละ แจ่มม๊ะ

อีกอย่างแถม เหล็กน๊ะวัดขนาดแล้ว ไปเดินหาแถวๆ ร้านเศษเหล็ก ถูกกว่าชัวร์

อีกนิด หากได้เหล็กมาไม่พอดียาว ก็วัดให้เสร็จสับ ไปออกปากเพื่อนให้ตัดให้

แถมหน่อย เมื่อได้ขนาดหมดแล้ว ก็พาเหล็กและแบบไปออกปากเพื่อนเชื่อมให้ เท่านี้ ก็ประหยัดสุดๆแล้ว

ไอเดียดี  เยี่ยม คนนี้เพื่อนลุงตุ้ม ผมรู้  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #106591 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 01:14:43 PM »

ที่ว่าบ้านน้าดุลย์ ไกลที่ทำงานนั้น พี่แนะนำให้ยกบ้านใว้ใกล้ที่ทำงาน ซิครับ ปัญหานั้นก็จะหมดไป คิดอะไรยากๆละ

ยกที่ทำงานมาไว้ไกล้บ้านหวาครับลุง ลงทุนน้อยกว่า  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

อิติปิ โส ภะคะวา อะระหัง สัมมาสัมพุทโธ วิชชา จะระณะสัมปันโน สุคะโต โลกะวิทู อะนุตตะโร ปุริสะ ทัมมะสาระถิ สัตถา เทวะมะนุสสานัง พุทโธ ภะคะวาติ ฯ
pscn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #106592 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 01:15:27 PM »

น้องตาครับ พี่นั้น ลูกคนเดียว

ส่วนท่านชายนั้น ลูกสอง น๊ะครับ

ส่วนความสด ท่านชายอาจได้เปรียบ

เป็นข้อมูล น๊ะครับ บ้านท่านชายอยู่ไกล น๊ะครับ บ้านพี่อยู่แค่ๆ

เป็นข้อมูลครับ

นึกไม่ออกแล้ว

โลกพี่ลุงเต็มที่ได้เลย........

ไม่ต้องอายใคร..........

เพราะผมบัดสีแทนแล้ว.............
  Grin
ชายเจษฎ์
Hero Member

คะแนน 1249

ํก็รักอ่ะ

« ตอบ #106593 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 01:17:35 PM »

ชายเจษฎ์, หลวงกาหลง, tum610, Gunchon.Southlander, lugkrod (+ 1 ซ่อนตัว) และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

เห็นอยู่นานแล้วแต่ไม่แหรงไหร๋....หรือว่าแหลงไหร๋ไม่ออกครับลุงตุ้ม ที่ลุงเข้มเสนอความคิดเห็น  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #106594 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 01:20:29 PM »

ที่ว่าบ้านน้าดุลย์ ไกลที่ทำงานนั้น พี่แนะนำให้ยกบ้านใว้ใกล้ที่ทำงาน ซิครับ ปัญหานั้นก็จะหมดไป คิดอะไรยากๆละ

อะ...ฮ้า ไอเดียดี ผมเห็นแล้วที่ระยองมีที่ว่างอยู่บานเลยให้เขาโอนให้ดีกว่า
สัก 10 ไร่ได้มั้ง ไม่เห็นเขาเอาไปทำอะไรเลยว่างๆอยู่นานแล้วอยู่ตรงหน้าศาลากลางอ่ะ

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
tum610
sorry i'm happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

ความตาย อยู่ที่ปลายจมูก

« ตอบ #106595 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 01:22:05 PM »

ขออภัย  เคยมีสมาชิกถามถึง เรื่องการนำพามอเตอร์ไซด์ติดรถปิคอัพ

ลองตัวนี้ครับ  ผมเห็นแค่รูปแรก ก็ปิ๊งไอเดียแล้ว  ทำขายก็ได้ ทำไช้ก็ดี
ดูดีๆ ข้างนี้ก็มีขอจับที่พักเท้า  กันมอเตอร์ไซด์เอียงคว่ำลง เล็กดี  ไอเดียเจ๋งมาก  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

จาก
http://www.ezimotow.com.au/gallery1a.htm

คลิกnextไปเรื่อยๆครับ  ภาพยังมีอีกเยอะ   แต่อุปกรณ์ติดมอเตอร์ไซด์แบบอุ้มเครื่องยนต์แบบนี้ ผมว่ามันเล็กดี
เวลาถอดออกจากตัวปิคอัพ เก็บง่าย ไม่ใช้พื้นที่  

ทำท่าว่าจะได้เอาจริงเพราะ ผมถูกบังคับซื้อรถกระบะจากญาติมาหนึ่งคัน
ที่นี้ก็หาเรื่องไปถอยวิบากมา เอาไปติด แคริเออร์แบบนี้เอาไปขี่แถวอุทยานแห่งชาติหรือป่าที่ไหนก็ได้ แจ๋วถูกใจจริงเลย เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

คาดว่าต้นทุนอยู่ที่เท่าไหร่ครับ  ถอดแบบไม่ยากอยู่แล้ว

เอาคิดลดต้นทุนให้หนึ่งอย่าง แม่แรงออกแบบให้ถอดใส่ได้ ใช้ของที่ติดรถมานั่นแหละ แจ่มม๊ะ

อีกอย่างแถม เหล็กน๊ะวัดขนาดแล้ว ไปเดินหาแถวๆ ร้านเศษเหล็ก ถูกกว่าชัวร์

อีกนิด หากได้เหล็กมาไม่พอดียาว ก็วัดให้เสร็จสับ ไปออกปากเพื่อนให้ตัดให้

แถมหน่อย เมื่อได้ขนาดหมดแล้ว ก็พาเหล็กและแบบไปออกปากเพื่อนเชื่อมให้ เท่านี้ ก็ประหยัดสุดๆแล้ว

ไอเดียดี  เยี่ยม คนนี้เพื่อนลุงตุ้ม ผมรู้  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หากมันง่าย ๆ อย่างนั้นก็ดีนะซี...
กลัวแต่ว่า คงจะต้องปล้ำกันสองสามรอบนุ๊ หวางอีได้ลงตัว....

มีเพื่อนไว้ใช้นิ  เนาะท่านชายฯเนาะ... บู่

พี่เข้ม   พี่เข้              .................             ม

ป่านนี้นอนเขลงอยู่ที่ป้อมยามแล้ว....  Cheesy
(ไม่รู้ทำไม จนท.ไปรษณีย์ ไม่ค่อยยอมไปส่งที่บ้าน... งง ...  Huh )

ชายเจษฎ์, หลวงกาหลง, tum610, Gunchon.Southlander, lugkrod (+ 1 ซ่อนตัว) และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

เห็นอยู่นานแล้วแต่ไม่แหรงไหร๋....หรือว่าแหลงไหร๋ไม่ออกครับลุงตุ้ม ที่ลุงเข้มเสนอความคิดเห็น  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

แหลงไปแล้ว.....ฮี่.... คิก คิก

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #106596 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 01:28:08 PM »

จาก

ไม่น่าจะแพงแต่ผมมองงานเหล็กไม่ขาดอ่ะ
เสริมอีกนิด...ทำระบบล็อกแม่แรงตอนยกสูงสุดด้วยแขนเหล็กยื่นจากกระบะมาอีกอัน
กลัววิ่งไปๆรถสะเทือนล็อคแม่แรงหลุดรถหล่นแพลตลงบนหนนแล้วอีเป็นเรื่องเอินหล่าว

เอาเป็นว่าใครถอดแบบทำออกมาให้เวิอร์คแล้วผมคอนอุดหนุนซื้อแล้วกัน

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #106597 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 01:31:07 PM »

หิวข้าว  เศร้า เศร้า เศร้า เศร้า   ค่ะ .......
ยังไม่ได้กินข้าวเลยอ่ะ เมื่อวาน  กิ๊วก๊าว กิ๊วก๊าว
มากินที่บ้านพี่ก็ได้ครับ มีน้ำชุบ น้ำเคย ปลาเจี้ยน ผักเหนาะ ลูกตอ ทั้งสดทั้งดอง
ผมกะเนือยจังหูพีเข้มเหอ
แลนิ....อีชวนหม้าย
พอดีว่า เห็นโพสน์ พี่กินเสร็จแล้ว อิ่มพอดี อิชวนก็แหม็ดแล้ว ทำพรือดี หากินเองแล้วกันน๊ะน้องน๊ะ
ฮาย...พันนั้นแหละกับเรา ง้าน ทีสาวๆตะ ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย ยิ้มีเลศนัย

ถ้าพูดอย่างงี้ แล้วทำไม ไม่เกิดมาเป็นสาวละ? จะได้คำพูดอีกแบบ

อิ อิ อิ ล้อเล่ง ให้1คะแนนเดี๋ยวงอนอีก

ข้าวไม่พรือ แต่กินเหล้า กินเบียร์ ต้องชวนนะ.....
เตรียมลาใว้ เดือนสิบ คริๆ
ปีหน้า ลุงตุ้มชวนไปกินในเล จ่ายแต่ค่าเรือ เหล้าเบียร์ไม่เปลือง เมาเรือเอาก็พอ

ลงชื่อจองไว้...ถ้าไปจริงไม่ได้กะค่อยด่าผมเอาทีหลังนะ

tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #106598 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 01:32:31 PM »

tum610, salinee19, อาร์ พี จี., ฅนต้นน้ำ, หลวงกาหลง และ 4 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

เฮ้ย...  ตกใจ  ใครฟะ....

คิก คิก

อาร์ พี จี.
(อาวุธพื้นๆ)
Hero Member

คะแนน 739

ถีบรถถีบกันเต๊อะ

« ตอบ #106599 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 01:37:14 PM »

บัดสีเป็นกันฮ้าน ขำก๊าก......หลังจากยอนเพื่อนมาสองเดือนวันนี้ประสบความสำเร็จ เตรียมตัวเข้าเมืองไปทุกรถให้เพื่อน Grin

ปู้ดดด.....อะจึ๋ย ปู้นนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน................................................................................

เวบบอร์ดมีไว้คลายเครียด อย่าซีเรียส..เดี๋ยว "บ้า"
tum610
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7385

« ตอบ #106600 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 01:42:54 PM »

บัดสีเป็นกันฮ้าน ขำก๊าก......หลังจากยอนเพื่อนมาสองเดือนวันนี้ประสบความสำเร็จ เตรียมตัวเข้าเมืองไปทุกรถให้เพื่อน Grin

ปู้ดดด.....อะจึ๋ย ปู้นนนนนนนนนนนนนนนนนนนนนน................................................................................

เยี่ยมครับ  เยี่ยม ถ่ายรูปมาให้แลกัน....

หรือถ้าเป็นไปได้ ขับมาฉลองหลานคนล่าสุดที่หาดใหญ่เลยก็ดี...  น้ำลายหก

เดินทางไปกลับ ปลอดภัยครับ.... Grin

หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #106601 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 02:03:02 PM »

บ่าย 2 สวัสดิ์.....สวัสดีครับรอบวงครับ สมช. ทุกท่าน

ยินดีกะท่านชายเจษฐ์ ด้วยครับ....อ้อ เสี่ยโจ้กัลล์ ที่ได้

ยอนเพื่อนซื้อรถเครื่อง.....อิ อิ
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #106602 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 02:06:42 PM »

เบิ้ล..รายละเอียดอยู่หน้า  1082...

รับทราบครับลูกพี่ ขอบคุณมากครับ  ไหว้

หน้า 7082 ครับพี่เล็ก  ม้ายช่าย 1082  เปิดหากันแระเรา  บู่ Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2009, 02:08:34 PM โดย babor » บันทึกการเข้า
bank_haya@รักในหลวง@
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #106603 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 02:15:45 PM »

สวัสดีครับพี่ๆหรอย, Gunchon.Southlander, udomkd, lex, manithatyai, ฅนต้นน้ำ, หลวงกาหลง (+ 3 ซ่อนตัว) และ 3 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้ ไหว้ ไหว้ ไหว้คือผมกำลังจะไปดำน้ำที่เกาะเต่าวันที่27ครับไม่ทราบว่าสภาพอากาศทางนั้นเป็นไงบ้างครับพี่
ขอบคุณครับ ไหว้ ไหว้

"กรุงเทพงามเลิศ ระเบิดมากมี ประเพณีชุมนุม ควบคุมด้วยทหาร สนุกสนานยิงกัน กำแพงกั้นเผายาง แม่นจับวางเอ็ม 79 หยุดงานยาว 9 วัน รื่นเริงสุขสันต์บุญบั้งไฟ ไป..เราไปปรองดองกัน"
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #106604 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 02:16:02 PM »

โบ๋ด้น ไปใหนแล้ว สาว่าไปปล้ำให้ลูกนอนเสียแล้ว เป็นแน่แท้

ใครจะมาหาเรื่องพี่เข้ม  บอกผมได้เลยครับพี่
หน้า: 1 ... 7104 7105 7106 [7107] 7108 7109 7110 ... 35779
  พิมพ์