เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 03:35:01 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 7105 7106 7107 [7108] 7109 7110 7111 ... 35779
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เพื่อนคอปืน...ด้ามขวาน  (อ่าน 25686887 ครั้ง)
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #106605 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 02:16:18 PM »

ขออภัย  เคยมีสมาชิกถามถึง เรื่องการนำพามอเตอร์ไซด์ติดรถปิคอัพ

ลองตัวนี้ครับ  ผมเห็นแค่รูปแรก ก็ปิ๊งไอเดียแล้ว  ทำขายก็ได้ ทำไช้ก็ดี
ดูดีๆ ข้างนี้ก็มีขอจับที่พักเท้า  กันมอเตอร์ไซด์เอียงคว่ำลง เล็กดี  ไอเดียเจ๋งมาก  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

จาก
http://www.ezimotow.com.au/gallery1a.htm

คลิกnextไปเรื่อยๆครับ  ภาพยังมีอีกเยอะ   แต่อุปกรณ์ติดมอเตอร์ไซด์แบบอุ้มเครื่องยนต์แบบนี้ ผมว่ามันเล็กดี
เวลาถอดออกจากตัวปิคอัพ เก็บง่าย ไม่ใช้พื้นที่  

+เลยถูกใจมากครับพี่
ทำท่าว่าจะได้เอาจริงเพราะ ผมถูกบังคับซื้อรถกระบะจากญาติมาหนึ่งคัน
ที่นี้ก็หาเรื่องไปถอยวิบากมา เอาไปติด แคริเออร์แบบนี้เอาไปขี่แถวอุทยานแห่งชาติหรือป่าที่ไหนก็ได้ แจ๋วถูกใจจริงเลย เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

คาดว่าต้นทุนอยู่ที่เท่าไหร่ครับ  ถอดแบบไม่ยากอยู่แล้ว

ไม่น่าจะแพงแต่ผมมองงานเหล็กไม่ขาดอ่ะ
เสริมอีกนิด...ทำระบบล็อกแม่แรงตอนยกสูงสุดด้วยแขนเหล็กยื่นจากกระบะมาอีกอัน
กลัววิ่งไปๆรถสะเทือนล็อคแม่แรงหลุดรถหล่นแพลตลงบนหนนแล้วอีเป็นเรื่องเอินหล่าว

เอาเป็นว่าใครถอดแบบทำออกมาให้เวิอร์คแล้วผมคอนอุดหนุนซื้อแล้วกัน

ผมว่า จากรูปเอาแย๊กออกได้ เมื่อขึ้นสูงสุด  มีแกนล็อกอันสีดำๆล็อคไว้กะก้านยกแดงๆอยู่แล้วครับพี่

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #106606 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 02:17:41 PM »

น้องตาครับ พี่นั้น ลูกคนเดียว

ส่วนท่านชายนั้น ลูกสอง น๊ะครับ

ส่วนความสด ท่านชายอาจได้เปรียบ

เป็นข้อมูล น๊ะครับ บ้านท่านชายอยู่ไกล น๊ะครับ บ้านพี่อยู่แค่ๆ

เป็นข้อมูลครับ

นึกไม่ออกแล้ว

โลกพี่ลุงเต็มที่ได้เลย........

ไม่ต้องอายใคร..........

เพราะผมบัดสีแทนแล้ว.............
  Grin

เพราะเองน๊ะมี สาม มากกว่าท่านชายไปอีกหนึ่ง จริงๆแล้ว น้าหลวงแกมี สี่ คนหัวปี หญิง เท่พาไปหัดยิงปืนอยู่นั่นแหละ

อ่านว่า เ  อ  ง น๊ะ อย่าอ่านเอ็งมันหยาบ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 19, 2009, 02:23:21 PM โดย udomkd » บันทึกการเข้า

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #106607 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 02:18:33 PM »

ขออภัย  เคยมีสมาชิกถามถึง เรื่องการนำพามอเตอร์ไซด์ติดรถปิคอัพ

ลองตัวนี้ครับ  ผมเห็นแค่รูปแรก ก็ปิ๊งไอเดียแล้ว  ทำขายก็ได้ ทำไช้ก็ดี
ดูดีๆ ข้างนี้ก็มีขอจับที่พักเท้า  กันมอเตอร์ไซด์เอียงคว่ำลง เล็กดี  ไอเดียเจ๋งมาก  เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

จาก
http://www.ezimotow.com.au/gallery1a.htm

คลิกnextไปเรื่อยๆครับ  ภาพยังมีอีกเยอะ   แต่อุปกรณ์ติดมอเตอร์ไซด์แบบอุ้มเครื่องยนต์แบบนี้ ผมว่ามันเล็กดี
เวลาถอดออกจากตัวปิคอัพ เก็บง่าย ไม่ใช้พื้นที่  

+เลยถูกใจมากครับพี่
ทำท่าว่าจะได้เอาจริงเพราะ ผมถูกบังคับซื้อรถกระบะจากญาติมาหนึ่งคัน
ที่นี้ก็หาเรื่องไปถอยวิบากมา เอาไปติด แคริเออร์แบบนี้เอาไปขี่แถวอุทยานแห่งชาติหรือป่าที่ไหนก็ได้ แจ๋วถูกใจจริงเลย เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

คาดว่าต้นทุนอยู่ที่เท่าไหร่ครับ  ถอดแบบไม่ยากอยู่แล้ว

ไม่น่าจะแพงแต่ผมมองงานเหล็กไม่ขาดอ่ะ
เสริมอีกนิด...ทำระบบล็อกแม่แรงตอนยกสูงสุดด้วยแขนเหล็กยื่นจากกระบะมาอีกอัน
กลัววิ่งไปๆรถสะเทือนล็อคแม่แรงหลุดรถหล่นแพลตลงบนหนนแล้วอีเป็นเรื่องเอินหล่าว

เอาเป็นว่าใครถอดแบบทำออกมาให้เวิอร์คแล้วผมคอนอุดหนุนซื้อแล้วกัน

ผมว่า จากรูปเอาแย๊กออกได้ เมื่อขึ้นสูงสุด  มีแกนล็อกอันสีดำๆล็อคไว้กะก้านยกแดงๆอยู่แล้วครับพี่

อืม........น้าซับตูดดี เอ้ยตาใว

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #106608 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 02:21:32 PM »

ฮาย..ย.ย....เสียวหลังแปลบ

นี่พี่เข้มเป็นคนพรรค์ผรือแล้วนิ

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #106609 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 02:23:05 PM »

ส่วนท่านชายนั้น ลูกสอง น๊ะครับ

ส่วนความสด ท่านชายอาจได้เปรียบ

เป็นข้อมูล น๊ะครับ บ้านท่านชายอยู่ไกล น๊ะครับ บ้านพี่อยู่แค่ๆ

พี่พูดอย่างนี้ หนู ... ไปไม่ถูกทางเลยอ่ะ  เศร้า เศร้า

ออ .... นึกออกแล้ว.... มีผู้ขออนุญาตฝากเอกสาร ขึ้น ป. 4
แต่ไม่ได้นำปืนให้ จน. ตรวจเลขทะเบียน ผลปรากฎ ...
เลขปืน กะ ใบ ป.4 น่าจะไม่ตรงกัน
จน.เลยไม่ออกใบ ป.4 ให้นะ ...จ๊ะ ...

กลัวว่าเดี่ยวปืนจะกลายเป็น 2 กระบอก ..... ไม่รู้ด้วย  งอน งอน งอน

น่าจะเป็น.........ลุงเข้ม............อิ ๆ ๆ ๆ       คิก คิก คิก คิก
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #106610 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 02:24:23 PM »

พี่พูดอย่างนี้ หนู ... ไปไม่ถูกทางเลยอ่ะ  เศร้า เศร้า

ออ .... นึกออกแล้ว.... มีผู้ขออนุญาตฝากเอกสาร ขึ้น ป. 4
แต่ไม่ได้นำปืนให้ จน. ตรวจเลขทะเบียน ผลปรากฎ ...
เลขปืน กะ ใบ ป.4 น่าจะไม่ตรงกัน
จน.เลยไม่ออกใบ ป.4 ให้นะ ...จ๊ะ ...

กลัวว่าเดี่ยวปืนจะกลายเป็น 2 กระบอก ..... ไม่รู้ด้วย  งอน งอน งอน

น่าจะเป็น.........ลุงเข้ม............อิ ๆ ๆ ๆ       คิก คิก คิก คิก

พาเจ้าหน้าที่ไปตรวจนอกสถานที่ได้เปล่าครับ พี่มานิตย์

Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #106611 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 02:25:04 PM »

น้าซับทำเลยผมรอซื้ออยู่...

ยอนเพื่อนแล้วเอาแหละ

อ๊ะแถมเรื่องฟอร์เวิดเมล์ดีๆอีกเรื่อง...ถ้าอ่าแล้วก็ผ่านๆซะ

============================================

เรื่องมีอยู่ว่า.....
       มหาเศรษฐีเกือบจะชราผู้หนึ่งสุดแสนจะภูมิใจที่ลูกชายวัยห้าขวบของเขากำลังจะได้
เข้าเรียนในโรงเรียนชื่อดัง ซึ่งระดับเศรษฐีอย่างพวกเขาเท่านั้น จึงจะมีปัญญาส่งลูกหลาน
เข้าเรียนใน โรงเรียนนี้ได้ โดยส่วนตัวของเขาเองก็อยากจะสอนให้ลูกชายรู้จักกับชีวิตจริง
ในโลกควบคู่ไปกับการสอนทฤษฏีในโรงเรียน ในวันหยุดเขาจะตระเวนพาลูกชายคนเดียว
ไปท่องเที่ยวในสถานที่ต่างๆ แล้ววันหนึ่งเขาก็คิดถึงหัวข้อการสอนเรื่อง "ความยากจนนั้น"
เพราะเขามีความเชื่อว่าลูกชายของเขาคงไม่มีวันรู้จักแน่นอน เขาจึงพาลูกชายไปเยี่ยม
ครอบครัวชาวนาครอบครัวหนึ่ง และพักอยู่กับชาวนาเป็นเวลา 1 วัน 1 คืน เมื่อกลับถึง
คฤหาสน์ของเขาในวันต่อมามหาเศรษฐีก็จะทดสอบว่า ลูกชายได้อะไรบ้างจากการไปพัก
แรมกับชาวนาผู้ยากจน
        ลูกชายตอบคำถา มผู้เป็นบิดาว่า เขาขอขอบคุณเป็นอย่างมากที่ได้พาเขาไปพบกับ
ชาวนาและพักแรมที่นั่น ซึ่งทำให้เขาได้พบว่า. ...
       ชาวนามีที่ทำงานเป็นท้องนาที่กว้างใหญ่ ในขณะที่พ่อมีเพียงห้องสี่เหลี่ยมที่ว่ากว้าง
แต่ก็ยังน้อยกว่าห้องทำงานของชาวนา
       อาหารที่ชาวนารับประทานสามารถหาได้ตลอดเวลารอบๆบริเวณบ้านโดยไม่ต้องซื้อ
หา ในขณะที่บ้านของเรามีตู้เย็นเท่านั้นที่เป็นที่เก็บอาหาร
       เวลารับประทานอาหารก็มีเพื่อนคุยอย่างพร้อมหน้าพร้อมตาพ่อแม่ลูก ในขณะที่ตัวเอง
ก็ต้องนั่งทานอาหารกับโต๊ะอาหารที่ยาวเกือบสิบเมตร และมีเก้าอี้ว่างเปล่าทั้งสองด้าน
       ลูกชาวนาที่ซ้อนท้ายจักรยานของพ่อเขาต้องกอดเอวพ่อให้แน่นเพื่อจะได้ไม่ตกจาก
จักรยาน แต่เขาเองต้องนั่งในรถที่ใหญ่โตอยู่ข้างหลังเพียงลำพ ังโดยมีคนขับรถพาไปทุกที่
       ชาวนามีแสงดาวแสงจันทร์เป็นโคมไฟส่องสว่ างตลอดเวลาในเวล ากลางคืนโดยไม่
ขาดแคลน แต่เขาก็มีเพียงแสงจากโคมไฟที่ต้องซื้อด้วยเงิน
       .........ชาวนามีรั้วบ้านเป็นแ ม่น้ำภูเขาที่กว้างสุดลูกหูลูกตา แต่เขาเองกลับมีเพียงแค่
กำแพงบล๊อคในพื้นที่ไม่กี่ไร่
       ลูกชาวนาได้มีเพื่อนเล่นเป็นจิ้งหรีดหิ่งห้อยนับร้อยนับพัน แต่เขาเองกลับไม่มีใครเลย
       เขาขอบคุณพ่ออีกครั้งที่ทำให้เขารู้คำตอบว่า.....จริงๆแล้ว.......เรายากจนกว่าชาวนา
มาก

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
babor
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #106612 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 02:26:14 PM »

ปร้านี้ฝนทำท่าอีตก  อ๊า ถึงเวลาเลิกงานพอดี  หลบเรินก่อนดีหว๋า Grin
manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #106613 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 02:28:37 PM »

โลกพี่ลุงเต็มที่ได้เลย........

เพราะผมบัดสีแทนแล้ว.............
  Grin

หวัดดี...........พี่หลวง.........ขอด้วยคน.......อิ ๆ ๆ ๆ ๆ                คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก   อีก   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #106614 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 02:29:25 PM »

ที่แขวน รถน้าดุลย์ ดูแล้วไม่น่ายากครับ หากมีอุปกรณ์ช่วยพร้อม หลักๆก็เครื่องตัด ทั้งไฟเบอร์ แก็ส (คงไม่ต้องถึงCNC) เครื่องเจาะ แล้วก็เครื่องเชื่อม ส่วนสีก็คงไม่ต้องถึงขั้น พาร์วเดอร์ โค๊ต ใช้สีกระป๋องทาเอาก็ได้ อิๆ หรือหากต้องการงานสีระดับมาสเตอร์ พาร์วเดอร์ โค๊ต นั้น ผมมีเพื่อน ที่มีอู่ทำสี ระดับนี้ครับ อยู่ไม่ใกล้ไม่ไกล เรียกใช้ได้ เพื่อนกันเพ คริๆ

manithatyai
Hero Member

คะแนน 515

« ตอบ #106615 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 02:31:55 PM »

น่าจะเป็น.........ลุงเข้ม............อิ ๆ ๆ ๆ       คิก คิก คิก คิก

พาเจ้าหน้าที่ไปตรวจนอกสถานที่ได้เปล่าครับ พี่มานิตย์

ว่าจะพาไปครับ..............แต่ไม่ยอมไป...
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #106616 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 02:32:12 PM »

Grin

หวัดดี...........พี่หลวง.........ขอด้วยคน.......อิ ๆ ๆ ๆ ๆ                คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก คิก   อีก   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

พี่มานิตย์ ไม่ส่งเสริมแล้วซ้ำเติม

ห้ามขับรถผ่าน ซอย5แล้วน๊ะ

salinee19
ออยล์คนที่ต้องดูแลตัวเอง.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 627

.....^.^

« ตอบ #106617 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 02:32:27 PM »

salinee19, bank_haya, udomkd, Mee noi, tum610, lex (+ 1 ซ่อนตัว) และ 1 บุคคลทั่วไป กำลังดูหัวข้อนี้

ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้สวัสดีค่ะ....ทุกคนค่ะ ไหว้ ไหว้ ไหว้ ไหว้

...--*
Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #106618 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 02:33:21 PM »

ว่าจะพาไปครับ..............แต่ไม่ยอมไป...

งั้นผมพาไปให้แลเอง วันใหนดีครับ ช่วงนี้ หลังส่งนักเรียนแล้ว พอว่างบ้าง

Udomkd
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #106619 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2009, 02:34:00 PM »

น้องส้มมาแล้ว ไปก่อน เดี๋ยวขวางๆ มันอิ ทำฝัก

หน้า: 1 ... 7105 7106 7107 [7108] 7109 7110 7111 ... 35779
  พิมพ์